Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

minh431

Xe tăng
E vẫn thay ở service của hãng luôn bác, e cũng k nhớ dầu gì. Hãng bảo 5k thay dầu thì đến mốc e lạo thay. Mà cái dầu thừa, e chưa mang đi bảo họ đổ gối, cơ mà thấy bảo dầu mở hộp r để lâu cũng hỏng
Dầu chứ có phải bia lon đâu mà sợ hỏng! Cụ đừng nghe "thằng bán dầu " nói! Chỉ có dầu dư ra mỗi lần có nhãn mác, chủng loại, thông số...khác nhau không nên đổ lẫn thôi. Cũng chỉ đề phòng những hóa chất, phụ gia khác nhau chúng nó "cãi nhau " thậm chí "đánh nhau " thôi!

SanHoBien

Xe container
Chúc mừng cụ d4e topic này đã lên 100 trang rùi nhé :P
>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

Phuocht

Đi bộ
Chào mọi người, xe tôi XL7 và đã phủ sàn simili, khi phủ xong thì khi đóng cửa phải mạnh tay hơn, nếu không thì cửa sẽ bị hở. Trước khi phủ sàn thì đóng nhẹ hơn và ít khi bị hở cửa.
Mày mò xem thì thấy rằng do phủ sàn simili nên áp suất trong xe lúc đóng cửa nó không thông với lỗ thông hơi ở 2 bên hông ngay cản xe như hình (khi đóng cửa thì sờ tay vào 2 lỗ này kg thấy có không khí thoát ra).
Vậy xin hỏi đã có bác nào đã xử lý việc này (đóng cửa nhẹ hơn và không khí trong xe thoát ra lỗ thông hơi) khi phủ sàn Simili chưa ạ? khoét lỗ chỗ nào thì nó thông đến lỗ thông hơi này.

Xin cám ơn.

Vị trí lỗ thông hơi ở 2 bên xe như mũi tên (nằm bên trong):

minh431

Xe tăng
Chào mọi người, xe tôi XL7 và đã phủ sàn simili, khi phủ xong thì khi đóng cửa phải mạnh tay hơn, nếu không thì cửa sẽ bị hở. Trước khi phủ sàn thì đóng nhẹ hơn và ít khi bị hở cửa.
Mày mò xem thì thấy rằng do phủ sàn simili nên áp suất trong xe lúc đóng cửa nó không thông với lỗ thông hơi ở 2 bên hông ngay cản xe như hình (khi đóng cửa thì sờ tay vào 2 lỗ này kg thấy có không khí thoát ra).
Vậy xin hỏi đã có bác nào đã xử lý việc này (đóng cửa nhẹ hơn và không khí trong xe thoát ra lỗ thông hơi) khi phủ sàn Simili chưa ạ? khoét lỗ chỗ nào thì nó thông đến lỗ thông hơi này.

Xin cám ơn.

View attachment 8612284
View attachment 8612285
Cụ cứ tìm chỗ gần đấy, khuất không dễ thấy, lấy dùi chọc thủng lớp simili vài lỗ, số lượng lỗ tăng dần đến khi đóng nhẹ thì thôi. Khoét 1lỗ to cũng được nhưng xấu hơn.

Phuocht

Đi bộ
Cụ cứ tìm chỗ gần đấy, khuất không dễ thấy, lấy dùi chọc thủng lớp simili vài lỗ, số lượng lỗ tăng dần đến khi đóng nhẹ thì thôi. Khoét 1lỗ to cũng được nhưng xấu hơn.
Cám ơn bác,
Cơ bản là kg biết nên chọc vào khu vực nào để thông vào chỗ đấy, ở trên sàn hay ở ngăn để đồ? :)

minh431

Xe tăng
Không cần thông chính xác vào cửa điều áp, mà chỉ cần cho không khí thoát nhanh qua lớp simili mới bọc thôi cụ!

Đức_Nam

Xe máy

Xin cám ơn.

View attachment 8612284
View attachment 8612285
Hữu ích wa, mình cũng đang tính làm sàn simili. Nếu biết thế này thì lúc làm bảo bên garage làm lỗ luôn cho nhỉ
Mà cụ làm hết nhiu xiền đấy

phutungdochoi

Xe hơi
Em ví dụ nhé, cụ mong muốn thêm 2 túi khí nữa thì giá xe sẽ được công thêm tầm mấy chục triệu nữa cơ, ko tin cụ qua gara hỏi xem để làm lại 1 túi khí họ đòi bao nhiêu tiền rõ luôn :))
Xe thiết kế trung tính, ko quá nổi trội nên bền dáng, xe Nhật yên tâm độ bền :D
Cụ cần ới em nhé. Làm lại dây an toàn. Làm lại túi khí. Reset hộp đen. Hoặc hàng mới.
Các cụ cần ới em nhé. Hộp đen. Túi khí. Dây an toàn.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì nghĩ nó sắp về rùi đó cụ :)
Nhưng mà với Su VN thì hay hứa lèo lắm :(
E nghi cụ San Hô này là tay trong của Su lắm, thông tin j về xe cộ của hãng cụ ý cũng biết :))

Đức_Nam

Xe máy
Có bác nào làm chống ồn cho xe chưa, e xin ít review với ạ

SanHoBien

Xe container
Có bác nào làm chống ồn cho xe chưa, e xin ít review với ạ
Ui, em thì quen với tiếng ồn của SUV đểu XL7 rùi cụ
Tiếng ồn bên ngoài hòa trộn với tiếng nhạc Rock trong xe thì chạy mới đúng nghĩa là đang cưỡi SUV đểu XL7 cụ nhá :P

Đức_Nam

Xe máy
Không đáng kể, mà lại nặng xe, gây rỉ chỗ dán...Cụ cứ lên Youtube vào kênh Tipcar có nhiều clip về cái này!
E cũng xem review Youtube của Tipcar, thì bảo k có tác dụng gì. Nhưng n bọn thì khen lắm nên hơi hoang mang

Đức_Nam

Xe máy
Ui, em thì quen với tiếng ồn của SUV đểu XL7 rùi cụ
Tiếng ồn bên ngoài hòa trộn với tiếng nhạc Rock trong xe thì chạy mới đúng nghĩa là đang cưỡi SUV đểu XL7 cụ nhá :P
Hnao nặng đầu thấy long não phết cụ ạ 😁