Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung xe bé thì phải chấp nhận nhiều nhược điểm hơn ưu điểm. Em đi các loại xe bé từ Altis trở xuống ghét nhất đi trên đường cao tốc khi trời mưa, khi ban đêm vì cảm giác kém an toàn hẳn....

green_teavn

Xe tải
Còn cá nhân e thì thấy cái vè nó lại đẹp cụ àh :P
Có thể tùy màu cụ ạ, xe em màu cam. Sơn nóc và gương màu đen. Thêm cái vè nữa nên màu đen hơi rộng quá, không còn mang tính điểm xuyết như trước nữa, xấu :D

Tuấn HD82

Xe máy
Em nghĩ là do lốp căng quá cụ ạ. Em cũng đã xì bớt hơi xuống còn 2.2 kg và thấy êm hơn.
Tuy nhiên, xe vẫn có tiếng ù cụ ạ. Hay là tại em chưa quen không biết nữa :(
Lốp căng thật cụ ah. Từ hôm lấy về e vẫn để thế đi, xóc nảy tưng tưng, mãi hôm qua mới đi rửa xe tiện hạ cân xuống đấy. Xe thuộc phân khúc giá bình dân thì cũng khó cách âm ngon đc cụ ạ. 1 phần là cụ chưa quen hihi cứ đi thêm 1 thời gian quen thì cụ sẽ thấy đỡ hơn.

dig31

Xe buýt
Có thể tùy màu cụ ạ, xe em màu cam. Sơn nóc và gương màu đen. Thêm cái vè nữa nên màu đen hơi rộng quá, không còn mang tính điểm xuyết như trước nữa, xấu :D
Em nhìn thì vẫn thấy màu cam nóc đen như cụ là đẹp nhất, nhưng mệnh em lại là mệnh thủy nên sẽ lấy màu trắng sơn đen vậy >_<

Tuấn HD82

Xe máy
Cụ may mắn lắm đấy :P
Còn e phải trả tiền hết những thứ cụ được KM :(
Thế thì tính ra e lại đc KM nhiều phết các cụ ợ:
1. 6tr tiền mặt
2. Dán kính ( thấy cụ sâu nói cỡ 3tr)
3. Ví da ( loại bình dân thôi có chữ suzuki)
4. Thảm sàn loại nỉ thôi. có chữ suzuki
5. Vè che mưa- chưa về. E sẽ ko gắn mà để ngắm
6. 1 cái bật lửa cụ sâu tặng riêng cho may mắn (ha ha loại 2k thôi, nhưng thấy vui vui vì cụ sâu tâm lý)
7. Phun sơn gầm.

green_teavn

Xe tải
Em nhìn thì vẫn thấy màu cam nóc đen như cụ là đẹp nhất, nhưng mệnh em lại là mệnh thủy nên sẽ lấy màu trắng sơn đen vậy >_<
Màu trắng sơn nóc đen cũng đẹp cụ ạ. Cơ mà cụ phải rửa xe thường xuyên mới đẹp, không ở bẩn như em đc 😝

SanHoBien

Xe container
Thế thì tính ra e lại đc KM nhiều phết các cụ ợ:
1. 6tr tiền mặt
2. Dán kính ( thấy cụ sâu nói cỡ 3tr)
3. Ví da ( loại bình dân thôi có chữ suzuki)
4. Thảm sàn loại nỉ thôi. có chữ suzuki
5. Vè che mưa- chưa về. E sẽ ko gắn mà để ngắm
6. 1 cái bật lửa cụ sâu tặng riêng cho may mắn (ha ha loại 2k thôi, nhưng thấy vui vui vì cụ sâu tâm lý)
7. Phun sơn gầm.
Nhất cụ rồi mà :P

thaovc77

Xe máy
Các cụ ơi XL7 có đỗ xe về số N khóa xe được không. Em thử làm mà ko được. Hôm qua đỗ ở chỗ họ bảo nhả phanh nhả số mà em loay hoay mãi ko được, ko khóa được xe, cuối cùng phải tìm chỗ xa hơn để đỗ cố định. Cụ nào rành món này xác nhận hộ em cái.

minh431

Xe tăng
Các cụ ơi XL7 có đỗ xe về số N khóa xe được không. Em thử làm mà ko được. Hôm qua đỗ ở chỗ họ bảo nhả phanh nhả số mà em loay hoay mãi ko được, ko khóa được xe, cuối cùng phải tìm chỗ xa hơn để đỗ cố định. Cụ nào rành món này xác nhận hộ em cái.
Cụ buộc phải về P, tắt hết đèn đóm, thoát khỏi chế độ ACC bằng nút khởi động thì mới khóa được! Nếu không chuông nó kêu, Ertiga sport của em như vậy, chắc thằng em nó cũng thế!

thaovc77

Xe máy
Cụ buộc phải về P, tắt hết đèn đóm, thoát khỏi chế độ ACC bằng nút khởi động thì mới khóa được! Nếu không chuông nó kêu, Ertiga sport của em như vậy, chắc thằng em nó cũng thế!
Thế thì đúng rồi, thẩn nào vì trước em đi mấy xe đều nhả phanh nhả số để đẩy xe đc.

minh431

Xe tăng
Thế thì đúng rồi, thẩn nào vì trước em đi mấy xe đều nhả phanh nhả số để đẩy xe đc.
Xe này nếu tắt máy rồi, muốn nhả số về N để đẩy thì lại phải nhấn nút shiplock mới làm được cụ nhé! Nút ấy ở gần cái chữ P ấy, có nắp đậy vuông vuông!

thaovc77

Xe máy
Xe này nếu tắt máy rồi, muốn nhả số về N để đẩy thì lại phải nhấn nút shiplock mới làm được cụ nhé! Nút ấy ở gần cái chữ P ấy, có nắp đậy vuông vuông!
Đấy là trường hợp mở cửa xe rồi, số đang ở P mà ko cầm chìa khóa thì sẽ sử dụng phím shift, nhưng đây là trường hợp làm thế nào để khóa cửa xe được mà bên trong xe vẫn để số ở N và nhả phanh tay mà cụ

Chính_DQ

Đi bộ
không khóa được. bắt buộc dừng cố định

SanHoBien

Xe container
Chuẩn đấy cụ, e cũng làm giống như vậy :P

vo_hanh

Xe hơi
Đang có chương trình tặng ghế da cho XL7 thế là hôm trước em chốt luôn và cọc tháng sau lấy :D.
Bác nào đang ngắm nghía thì nên nhanh tay vì thấy nó ưu tiên cho 250 khách đầu tiên đấy ợ.

SanHoBien

Xe container
Đang có chương trình tặng ghế da cho XL7 thế là hôm trước em chốt luôn và cọc tháng sau lấy :D.
Bác nào đang ngắm nghía thì nên nhanh tay vì thấy nó ưu tiên cho 250 khách đầu tiên đấy ợ.
Híc, thế là e toi hết 8 triệu tiền may ghế da rùi :(

thaovc77

Xe máy
Chúc mừng cụ, ghế da
Chúc mừng c
Chúc mừng cụ, ghế thì em cứ đi một thời gian thì mới thay, đằng nào thay cũng lột bỏ bộ cũ bỏ hết đi

Tuấn HD82

Xe máy
Chúc mừng cụ, ghế da

Chúc mừng c

Chúc mừng cụ, ghế thì em cứ đi một thời gian thì mới thay, đằng nào thay cũng lột bỏ bộ cũ bỏ hết đi
E cũng để đi khoảng 2 -3 năm mà thấy vệ sinh không đc sạch thì e sẽ bọc da. Giờ nỉ vẫn đang còn mới thì vẫn xài tạm đc. AE mua đợt sau có ghế da ngon nhỉ.