Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

Matizcoi

Xe cút kít
Cũng vì RUSH đắt nên em mới chọn XL7 đấy ạ, cụ lắp thêm cái bệ chân nhìn cái xe nó cứng cáp hơn hẳn nhỉ, đúng kiểu SUV
Cái đó nhìn cho to cây bệ vệ (Rush hẹp ngang) chứ công dụng ko như mong đợi cụ ợ :D

Đắt mà xắt ra miếng đấy cụ àh :P
Miếng này chát phết :D
Đứa em họ em mua trước em tầm 2 tháng bị kèm quả lạc hơn 30 triệu ahihi, khóc ra tiếng mán lun.

dragon001

Xe tăng
Cái đó nhìn cho to cây bệ vệ (Rush hẹp ngang) chứ công dụng ko như mong đợi cụ ợ :D

Đứa em họ em mua trước em tầm 2 tháng bị kèm quả lạc hơn 30 triệu ahihi, khóc ra tiếng mán lun.
Thôi hơi chát nhưng mà đi ngon và các cụ các mợ khen là được rồi cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Thôi hơi chát nhưng mà đi ngon và các cụ các mợ khen là được rồi cụ
"Ngon" vừa phải, nhưng đúng mục đích sử dụng và quan trọng nhất là có đủ tiền để thanh toán khi nhận xe ;))
Đợi vài năm nữa mới kết luận chính xác được cụ nhỉ, ở Indo với Malay thì xe bán chạy nhất lại là con Avanza cơ :))

SanHoBien

Xe container

Rush chỉ bị hẹp hông thôi là đúng đấy cụ, bắt thêm bậc lên xuống cho nó to ra là đẹp đấy :P
Lúc trước Toy bán mắc quá cụ nên e mới chơi với Su thui :P

SanHoBien

Xe container
"Ngon" vừa phải, nhưng đúng mục đích sử dụng và quan trọng nhất là có đủ tiền để thanh toán khi nhận xe ;))
Đợi vài năm nữa mới kết luận chính xác được cụ nhỉ, ở Indo với Malay thì xe bán chạy nhất lại là con Avanza cơ :))
Cuối năm rồi e có dịp đi công tác ờ Bali Indo thì thấy họ toàn đi Avanza là chủ yếu :P

minh431

Xe tăng

Matizcoi

Xe cút kít
Cuối năm rồi e có dịp đi công tác ờ Bali Indo thì thấy họ toàn đi Avanza là chủ yếu :P
Con Avnaza em đánh giá là được của nó, xứng đáng đệ tử chân truyền của Innova, từ cầu sau thần thánh tới hệ thống treo. Con Innova càng A kép luôn, thảo nào nó bền bỉ đến kì quặc là vậy.

SanHoBien

Xe container
Con Avnaza em đánh giá là được của nó, xứng đáng đệ tử chân truyền của Innova, từ cầu sau thần thánh tới hệ thống treo. Con Innova càng A kép luôn, thảo nào nó bền bỉ đến kì quặc là vậy.
He he... cụ đúng là hiểu xe, e thì chỉ có lên xe cầm lái mà chạy thui :P

green_teavn

Xe tải
Hihi vâng cụ, e cũng ko có ý tranh luận nữa ạ, nhưng cụ nên xem lại về kích thước mâm xem nó là bán kính hay đường kính cụ nhé. 🙂
Thì cụ giải thích luôn R là liên quan tới cấu trúc bánh còn 16 là đường kính tính theo inc. là đc mà cụ.
Hai cụ tranh luận làm em tò mò lại phải đọc google 😝

minh431

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

dragon001

Xe tăng
Thật đúng là mắt của người việt giờ ở tầm cao mới nên xe phải như xe sang mới đẹp, mình cũng chả ngoại lệ nên thấy Avanza nó xấu nhưng để đi thì em nghĩ Avanza và Rush đều ổn. Em thì giờ đi XL7 rồi nên chỉ nghía các cụ khác thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Thật đúng là mắt của người việt giờ ở tầm cao mới nên xe phải như xe sang mới đẹp, mình cũng chả ngoại lệ nên thấy Avanza nó xấu nhưng để đi thì em nghĩ Avanza và Rush đều ổn. Em thì giờ đi XL7 rồi nên chỉ nghía các cụ khác thôi.
Suzuki bỏ bê mảng thị trường ô tô du lịch ở VN ta quá, toàn bán mấy loại xe tải nhỏ ko à :D
Còn về xe máy thì năm 2007 em có mua 1 chiếc xe ga của Su, mua được 2 năm lúc quay lại đại lí mua to nhất tại Hà Nội (nằm ở đối diện cây xăng Nam Đồng) thì mới biết đại lí đã giải tán. Kẽo kẹt chạy xe tới năm vừa rồi xe gãy mấy cái lẫy mà qua mấy đại lí phụ tùng gần nhà em họ bảo hàng hiếm ko nhập để bán đâm ra em hơi e ngại khoản phụ tùng xe Su. Thế nhưng em có ông bạn chuyên chơi - mua - bán Vitara, sau này ông í bổ sung thêm Pajero để đi offroad :))

dragon001

Xe tăng
Suzuki bỏ bê mảng thị trường ô tô du lịch ở VN ta quá, toàn bán mấy loại xe tải nhỏ ko à :D
Còn về xe máy thì năm 2007 em có mua 1 chiếc xe ga của Su, mua được 2 năm lúc quay lại đại lí mua to nhất tại Hà Nội (nằm ở đối diện cây xăng Nam Đồng) thì mới biết đại lí đã giải tán. Kẽo kẹt chạy xe tới năm vừa rồi xe gãy mấy cái lẫy mà qua mấy đại lí phụ tùng gần nhà em họ bảo hàng hiếm ko nhập để bán đâm ra em hơi e ngại khoản phụ tùng xe Su. Thế nhưng em có ông bạn chuyên chơi - mua - bán Vitara, sau này ông í bổ sung thêm Pajero để đi offroad :))
Hí hí, thời trẻ trâu em cũng có con Su viva thần thánh, đi thì thấy sướng hơn các xe khác lúc đó (tầm khoảng năm 2000) nhưng đến lúc sửa mới gẫy răng vỡ mồm, sửa cái này hỏng cái kia mà toàn sửa chắp vá có chính hãng đâu nên sau đó xe thành cái đống sắt vụn. Vậy mà giờ mình vẫn đâm đầu vào Su ko biết nó có bỏ bùa mình ko.

SanHoBien

Xe container
Lúc trước e cũng đi Su Viva thấy ngon lắm, gần được 10 năm chẳng hư hỏng gì bán lại mua xe khác nên giờ ko biết nó ra làm sao nữa :P