Chi hội Đánh giá sau khi đi thực tế tìm xe Van trên Hà Nội

Smile_angel

Xe tải
Với tầm 350 củ các cụ tư vấn cháu nên mua xe gì, cháu tính làm con slx 2010 có được ko, cháu cũng tính vay thêm chút để làm con kia nhập lướt form mới hoặc con kia 2015 bác hải, nếu mua nhập lướt 5 chỗ thì mua ở đâu được, cháu vẫn lăn tăn nhờa các cụ tư vấn, cảm ơn ạ

buratino01

Xe buýt
Với tầm 350 củ các cụ tư vấn cháu nên mua xe gì, cháu tính làm con slx 2010 có được ko, cháu cũng tính vay thêm chút để làm con kia nhập lướt form mới hoặc con kia 2015 bác hải, nếu mua nhập lướt 5 chỗ thì mua ở đâu được, cháu vẫn lăn tăn nhờa các cụ tư vấn, cảm ơn ạ
Đang bàn về Van mà cụ

huanmorning

Xe tăng
Theo em nếu lấy slx 2010 thì cụ cố thêm 30 củ nữa làm con 2011 bản base thiếu đồ cũng đc vì em cảm nhận chạy con phom mới đầm và vọt hơn slx 2010 đấy là ý kiên của em

Smile_angel

Xe tải
Theo em nếu lấy slx 2010 thì cụ cố thêm 30 củ nữa làm con 2011 bản base thiếu đồ cũng đc vì em cảm nhận chạy con phom mới đầm và vọt hơn slx 2010 đấy là ý kiên của em
Cụ đang nó đến xe nhập hay xe bác hải ạ,

huanmorning

Xe tăng
Đầu tiên về sơn xe xe nhập nước sơn là thợ nhìn sẽ thấy rõ sơn xe nhập mịn và sâu hơn,lì hơn,còn em chưa có cơ hội chạy xe anh Hải nhưng xe nhập em đã có chuyến đi Hà Nội và đi Thanh Hoá nhìn chung xe chạy khá đầm đi khoảng 200 km em mới nghỉ giữa đường máy vẫn ngọt và không sẩy ra hiện tượng mấy rung giat như đời 2010,còn những năm 2011 em mua khá nhiều xe Kia Forte và cerato nhập so với xe anh Hải máy khác nhau nhé nếu nhìn trực tiếp so sánh,sơn thì hơn hẳn keo chỉ chạy khôn hơn xe anh Hải,còn về phần doăng keo cao su đi khoảng 4 năm xe Nhập vẫn dai và đanh hơn,ví dụ mo nhập 2010 đến giờ vẫn hơn hẳn mo anh Hải cùng đời sau 5 năm sử dụng cả về chất lẫn dễ nhượng lại hơn xe anh Hải xe anh Hải chỉ lợi thế bảo hành hoá đơn xuất đủ làm ngân hàng vay nhiều hơn.

huanmorning

Xe tăng
Đầu tiên về sơn xe xe nhập nước sơn là thợ nhìn sẽ thấy rõ sơn xe nhập mịn và sâu hơn,lì hơn,còn em chưa có cơ hội chạy xe anh Hải nhưng xe nhập em đã có chuyến đi Hà Nội và đi Thanh Hoá nhìn chung xe chạy khá đầm đi khoảng 200 km em mới nghỉ giữa đường máy vẫn ngọt và không sẩy ra hiện tượng mấy rung giat như đời 2010,còn những năm 2011 em mua khá nhiều xe Kia Forte và cerato nhập so với xe anh Hải máy khác nhau nhé nếu nhìn trực tiếp so sánh,sơn thì hơn hẳn keo chỉ chạy khôn hơn xe anh Hải,còn về phần doăng keo cao su đi khoảng 4 năm xe Nhập vẫn dai và đanh hơn,ví dụ mo nhập 2010 đến giờ vẫn hơn hẳn mo anh Hải cùng đời sau 5 năm sử dụng cả về chất lẫn dễ nhượng lại hơn xe anh Hải xe anh Hải chỉ lợi thế bảo hành hoá đơn xuất đủ làm ngân hàng vay nhiều hơn.
Về phần này thì chắc phải có nghề các cụ mới thấy các mối nối đinh dập xe nhập khá tròn,mối nối Hàn ở khoang máy khu vách sát với capin xe nhập khôn hơn,và sau 3 năm sử dụng như nhau bát bèo và thước lái xe nhập bền hơn

reenco

Xe hơi
Morning Van 2016 giá giờ tốt nhất là bao nhiêu các cụ nhỉ?

Auto_teen

Xe hơi
theo cá nhân em thì các cụ cố lên mà mua mới, chú dòng xe này bên Hàn nó chạy kinh doanh và nó thanh lý hàng loạt rồi cho về VN
để tìm được xe nào ngon lành thì khó lắm

Hổ Con

Xe tăng
Cụ nào có Mo Van 2015, trắng báo giá em phát. Ngon là xuống tiền luôn. 0912052657

meoden85

Xe buýt
E cũng đi xem van nhập lướt, xe cũ và cuối cùng e mua van 2015 nhập mới, đk+ độ cơ bản cũng hết 350tr, nhưng đc cái yên tâm, cụ nào lăn tăn cứ van nhập mới mà lấy a, thiếu thì vay bank

reenco

Xe hơi
E thật. Mua Van mới + đăng ký, đăng kiểm, đường bộ, bảo hiểm + độ (màn DVD + cam lùi, đèn gầm, ghế sau, ghế sau điện, tích hợp vô lăng, lazang, StarStop, đèn bi) thì chi bằng múc xe 4 chỗ 2011.

Nem Rán

Xe tải
Theo ý kiến của Em đã có trải nghiệm thực tế như sau : 1 nếu cụ chỉ có khoảng 200 đến 220 thì cụ lựa chọn Spark Van vì xe chạy cũng khá đầm và chắc,xăng ăn hơn Kia Van 1 ít,nhưng nếu về phụ tùng thì chắc chắn MNV sẽ dễ thay thế và phụ tùng khá hợp lý,vì Em làm xe cũ lâu rồi nhưng xe Em mua về Em đều mang nên hãng làm và đã có so sánh thực tế yên tâm về chất lượng.còn nếu cụ cố nên vay ngân hàng khoảng 60 triệu trong 7 năm mỗi tháng cụ trả không đáng bao nhiêu,trả hết chỉ phạt 2% trên số tiền còn lại.lựa chọn 2 dòng này chủ yếu phụ thuộc vào số tiền mà bác đầu tư thôi chứ còn về sử dụng đi lại 2 xe trên không khác nhau nhiều chỉ khác về kiểu dáng và phụ tùng chi phi sửa chữa trong lúc sử dụng.còn 1 vấn đề bác hết sức lưu ý khi đi mua xe lướt là phải có thợ giỏi về xe cũ lựa chọn vì xe này bên kia chạy vận tải nên sử dụng khá nhiều nên khả năng rủi do khá cao về tai nạn và km vận hành,có những xe ăn hết bên phụ,bên lái,hay mông Em nó,có xe về salon đổi mầu,vì theo em đánh giá còn tùy thuộc rất nhiều vào salon làm ăn có uy tín hay không,vì hàng đẹp hay xấu đều do salon nhờ gom hàng đầu bên Hàn Quốc để liên quan đến lợi nhuận khi về Việt Nam bán,nhìn chung bác mua đời 2013 trở nên thì số Km cũng dơi vào khoảng 5 vạn còn 2010 và 2011 thì cũng phải thay đến đời lốp thứ 2 và cũng mòn nhiều như vậy cũng dơi vào khoảng trục vạn,còn về đến salon chủ yếu salon đã tua lại km,việc nữa các bác cũng lưu tâm khi mua xe lướt là nhìn da máy có sáng đều không,gầm còn đều và chắc không sơn gầm còn đẹp không,vì bên Hàn Quốc nếu xe chạy vùng biển thì về da máy xẽ hơi thâm và dỗ.Em xin hết nếu có lém xin các cụ nhẹ tay.còn nếu mua số tự động các cụ lưu ý thêm nổ máy nhẫm phanh ra vào số tiến và lùi nhiều lần để xem phản ứng hộp số còn mượt không,nếu dật và phản ứng chậm các cụ xem xét thêm,kiểm tra dầu máy dầu số xem để đánh giá thêm về chất lượng xe,bật điều hòa giật nắp capo xem máy có ngon không,nhìn chung nên xe kỹ những con xe mình ưng mầu khoảng 5 phút đúng nghe tiếng máy,nhìn chung xe mầu trắng nhập lướt sẽ ít đẹp hơn mầu bạc và mầu xắm nhé các cụ..Em xin hết,các cụ lưu ý nhìn kỹ phần gầm máy đấy cắc te và vách hộp số xem có dím dầu nhiều không nhé,em nhớ gì em sẽ bổ sung thêm và các cụ vào đưa thêm đánh giá để người tiêu dùng được lựa chọn xe đẹp ..
nhìn chung em đi khoảng gần 10 salon thì em thấy ở sunrice gì đấy nhiều xe và chất lượng xe ở đây có phần nhỉnh hơn so với các bên khác,còn về bên VOV và AUto K em thấy lô hàng hôm rồi em xem thì thuộc hàng xấu đều,các cụ cũng nên lưu ý nhìn nội thât mặt bàn thờ còn đẹp là ok,và điều quan trọng là khoang chở hàng ít chầy xước còn nét thì xe đấy hay ăn hàng nhẹ ,xe nào phần khoang chở đồ mà chầy xước khoang chưa lốp dự phòng bẩn chầy xước nhiều thì đa số những xe đấy đi khá nhiều máy già ít ngon hơn..
May quá có pót của cụ thớt làm em đỡ lăn tăn khi xưa cũng định múc em van nhưng sau cắn răng qua làm em base của anh Hải :D. Em thì ít tiền nên mới lăn tăn chứ tâm lý thật sự ko thích van và xe cũ

hoatrung68

Xe máy
theo ý kiến của e thì bác vay thêm ngân hàng làm hẳn chiếc 2015 mới 100%
Đúng thế,e cũng có tầm đó tiền định ít hôm chơi luôn van 2015 mới,vay NH 100 cu,trả dần mua mới sau dễ đổi xe

vvv

Xe tăng
Vay ngân hàng 100 củ thì mỗi tháng phải trả bao nhiêu vậy các cụ

accord_89

Xe tăng
Nhiều lựa chọn quá, đâm ra khó. Ít xèng tìm dc chiếc xe 2 nd nó khó thế đấy. Bằng tiền xe mn đời 2011 bản base 5 chỗ, nhưng có rủi ro, còn van 2015 lại mới cứng cựa, ko lo xxx soi. Ai già đau đầu wa!