Đánh giá sau 1 năm sử dụng I30CW

kieuanh0850

Xe đạp
Chia buồn với bác chủ thớt. Nghe bác tả e cứ hình dung như la xe cua bác là đồ cổ í.
Có thể do bác đánh giá không khách quan.

ducta

Xe hơi
Bên Andu họ trả em 580tr rồi. đúng 595tr em bán

fansbmw

Xe tải
Em xin tham gia, xe của gấu nhà em đi cũng hơn 1 năm rồi , vẫn em bình thường nhưng ồn hơn thật, lý do rất đơn giản đấy là 4 quả lốp theo xe là HANKOOK, kém và cứng, em thay 4 quả michelin 225/50/16 hơn 2 củ 1quả lại êm đâu vào đấy, kụ xem lại xe kụ đi

ducta

Xe hơi
Em xin tham gia, xe của gấu nhà em đi cũng hơn 1 năm rồi , vẫn em bình thường nhưng ồn hơn thật, lý do rất đơn giản đấy là 4 quả lốp theo xe là HANKOOK, kém và cứng, em thay 4 quả michelin 225/50/16 hơn 2 củ 1quả lại êm đâu vào đấy, kụ xem lại xe kụ đi
Cái này là cái hợp lý nhất của topic này. Chứ em kêu than thì các bác kia toàn ném đá thôi, Chẳng có lí do gì chính đáng cả. Nào là em đi I30 pre, nào là đi phá, nào là tai nạn, các bác ấy chẳng biết đang đi xe gì mà phán kinh thế. Em nói thật về bệnh tình thì các bác cứ chọc ngoáy em. em đi 4 đời xe Hàn ròi thì cảm nhận của em cũng rất đúng chứ.

Cám ơn Bác nhiều lắm ah

Chỉnh sửa cuối:

quyetthang

Xe tăng
Cụ có cách bán hàng hay nhỉ, tự chê hàng nhưng giá vẫn cao được ++

ducta

Xe hơi
Em bán theo giá thời bây giờ thôi. Chứ chẳng Pr gì cả đâu vì chẳng bao giờ xác định bán trên này.

Em mang ra ngoài bán cho đỡ mang tiếng.

haiphus

Xe buýt
Cái này là cái hợp lý nhất của topic này. Chứ em kêu than thì các bác kia toàn ném đá thôi, Chẳng có lí do gì chính đáng cả. Nào là em đi I30 pre, nào là đi phá, nào là tai nạn, các bác ấy chẳng biết đang đi xe gì mà phán kinh thế. Em nói thật về bệnh tình thì các bác cứ chọc ngoáy em. em đi 4 đời xe Hàn ròi thì cảm nhận của em cũng rất đúng chứ.

Cám ơn Bác nhiều lắm ah
Vấn đề là ở chỗ bác so sánh sau 1 năm với xe mới nó mới nên chuyện.

Lốp theo xe có ồn hơn Micheline nhưng nó cũng không thể bị mòn nhiều sau 22k km, trừ phi xe bác có vấn đề về cân bằng.

Nếu bác chỉ nói là I30CW ồn và kém thôi thì chẳng nói làm gì nhưng xe nó xuống cấp đến mức như 1 em đời tống sau 1 năm sử dụng là không thuyết phục.

Chỉnh sửa cuối:

buffalo_vt

Xe đạp
Xe Getz 1.4AT của bà xã em cũng bị kêu kẽo cọt ... sau 3 tháng thôi, nghe từ phía cửa sau bên phụ, k/tra cửa thấy ok, mở cửa ra đứng lên dập dình thì thấy tiếng kêu cọt kẹt từ hệ thống nhún (sau này vào gara sửa thợ gọi là Patte nhún), xịt nước vào hay nhỏ ít nhớt vào thì hết kêu được 1-2 ngày.... để vậy đi cả 1 năm đến khi kg chịu nổi mối đi sửa, thợ tháo patte gì đó ra (như trục khuỷu) thấy do cọ sát mòn cả sắt. Sửa xong hết kẽo kẹt nhưng công bằng mà nói đi qua những chỗ xóc hay dập dình thì vẫn có tiếng kêu cọt kẹt khắp xe .... chép miệng, xe cỏ thì có vậy thôi. Còn nữa, rửa xe chùi mạnh ở nắp capo và nóc xe thấy mềm quá ... phập phồng ..., ấn thử Santafe của thắng bạn... thấy cũng thế.

muonmuaxe

Xe tăng
Em mua xe tháng 10/2009. Sau 1 năm đi được 2.2 vạn. Không biết e có là người đòi hòi không. Nhưng xin có một số đánh giá sau, các bác có gì góp ý nhé

- Xe Hàn thì đẹp, rẻ, option tốt nhưng không bền . Sau 1 năm đi, thay dầu đều đăn, xe mua thì từ lúc mới. Độ ồn càng ngày càng tăng lên.

Hệ thống giảm xóc thì có vẻ càng ngày càng cứng, đi vào xóc thì nhẩy tưng tưng, mà ồn thì đến đau đầu mất.

Xe di kẽo kẹt do nhựa xe tì vào nhau tạo ra những tiễng kẽo kẹt như cái gường mục nát.

Em đã dùng 2 đời xe Hàn, giờ cũng thấy oải quá. Các bác vào cùng chia sẻ nhé
cụ nói thế nào ấy. Bạn em cũng đi i30 1 năm như cụ mà còn 2,5 vạn cơ. Em thấy đi vẫn sướng và xe vẫn mới cóng. Chắc cụ vừa dùng vừa phá nó mới vậy.

nolforever2003

Xe tăng
em đọc hết 8 trang mới thấy tóm lại e dự 2 điều. thứ 1 là cụ ấy muốn đổi xe. thứ 2 là cụ ấy bảo xe ngon nhưng do quả lốp cái bang k được tốt cụ nhể

mazda626

Xe buýt
Xe em cũng được 1 năm, nhưng mới chạy 1vạn 2 thôi//
EM cũng có cảm giác xe ồn hơn, tiếng máy vọng rõ hơn, đặcc biệt lúc tăng ga đột ngột...Nhưng em vẫn rất hài lòng với e nó, xe e ko bị cảm giác xộc xệch như cụ chủ thớt tả...
Tiếng ồn nhiều hơn, theo e là do các doăng cao su lâu ngày với khí hậu VN bị lão hóa nhanh (có thể hãng ko tính đến nhiệt đới hóa), và do lốp xe HANKOK ko còn được tốt nữa..
cụ chủ thớt thử thay lốp xem có hết k???

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Khi đã khó chịu điều gì đó thì mức độ nó sẽ càng ngày càng tăng lên. VD lão hàng xóm bật đài to quá đúng lúc bác đang nhức đầu, khó chịu ko ? quá khó chịu ý chứ và mức độ khó chịu nó một tăng lên (mặc dù lão hàng xóm vẫn không thay đổi âm lượng), tăng đến đỉnh điểm thì điều gì sảy ra chỉ có Chúa mới biết được. Cùng vào hoản cảnh đó, vợ bác đi làm về tinh thần vui vẻ (chắc mới trúng quả gì đó ở Cty) lại cứ ngóng sang nhà lão hàng xóm (thế mới chết) có khi còn lẩm bẩm hát theo điệu nhạc đang phát.
Tóm lại là gì, bác đã bị ấn tượng với tiếng ồn của xe rồi, mỗi khi lên xe bác chỉ tập trung, lắng nghe và đánh giá tiếng ồn đó thôi và tất nhiên cảm giác tiếng ồn đó sẽ ngày một to lên, mãnh liệt hơn làm cho bác đau cả đầu đến mức "ko chịu đc". Cái này nó là hiệu ứng của cảm giác thôi bác vượt được qua nó sẽ thấy mọi thứ đều bình thường.
Thêm VD nữa cho sinh động: Nó giống như khi đi xe bác cảm thấy lốp trước bên phụ có vẻ non hơi, bác bắt đầu tập trung vào chiếc lốp đó và cảm giác lái xe có vẻ lệch về bên đó thật, mỗi lần đi qua chỗ xóc bác cố gắng nghe ngóng xem có bình thường không, mức độ lo lắng ngày một tăng lên và bác phải tấp xe vào lề đường để xem thì hóa ra nó chẳng làm sao cả và từ đó bác lái xe lại thấy thoải mái :))

i30black

Xe tải
Của bền tại người mà bác. Xe em I30 pre mua 2008, odo hơn 1,6 vạn, cũng có ồn hơn trước, chắc do lốp. Giảm xóc hơi cứng thì đúng rồi, nhưng em thích cứng hơn là mềm :P. Còn cái tiếng kẽo kẹt như bác tả thì em chưa nghe thấy bao giờ. Ngoài ra thì thấy em nó chưa có gì đáng chê cả.

thangktvta

Xe tăng
có xe nào càng đi càng ngon (hơn) không cụ?

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

hoangvoila

Xe tăng
Cụ Ruồi chủ nhật này mà có mẹt ở 36 Điện Biên Phủ thế nào cũng bị anh em úp sọt=))

oceans

Xe hơi
xuống nhanh thế thì bác nào chán quá bán lại giá rẻ cho em đi.