Đánh giá Piaggio Fly 125

thích_lái

Xe tải
không biết bác hỏi đời nào,Fly có 2 đời. - Đời đầu (táp lô thường là nhựa xanh),máy yếu,chạy từ trên 40km/h là rất ì ạch,dây cua roa nhanh mòn,,chóa pha mỏng,dễ nóng làm bong mất lớp phản quang,... - Đời sau(táp lô thường là nhựa đen),máy khỏe hơn,vì có thiết kế lại bơm tăng tốc,xe chạy nhẹ hơn,tuy vậy,nếu cân độ vọt như spacy,hay đơn giản là LX125,cũng không thể bằng. Theo em,xe này đẹp ,nhưng khó đi,vì máy ì,dễ mất thăng bằng,chi phí sửa chữa lặt vặt nhiều.

rickyf4vn

Xe hơi
theo ý kiến của kĩ thuật viên của PI mà em hỏi: " Fly đi đầm xe, máy cũng khỏe," . còn về độ hao xăng và hao máy thì còn do người đi và điều kiện sử dụng nữa mà bác :D

staillo

Xe máy
Con Fly nhà em mua cho vợ được hơn 2năm mới đi được khoảng 4N km nhưng khi thả ga để xe chạy xuống dốc thì cứ có tiếng kêu cạch cạch ở máy,lúc đầu em tưởng cái biển số bị lỏng hóa ra không phải, đem ra hỏi bọn sửa chữa nó bảo xe nào cũng bị kêu vậy. Có bác nào bị thế không?

PSi_150

Xe máy
Con này phải nói vua của xấu

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Fly của Pi:
+ Xấu nhất trong các loại Pi
+ ăn xăng gần như cao nhất trong các loại Pi (ko ít hơn 4.5l/100km), thua mỗi Lib thoai.
+ *** nặng vãi, máy kêu cũng to nhất.
+ Vỏ lởm gần nhất (vỏ nhựa, tay xách sau yếu xìu lúc nào cũng chực gãy, hơn đc con Zip)
+ Made in Hồ Cẩm Đào như Zip nên rất hay hỏng vặt.
+ Chóa đèn lởm nhất trong các loại Pi
+ Thiết kế cồng kềnh nhất trong các loại Pi, chị e nào hơi nhỏ bé 1 chút rất khó xoay trở khi đi Fly.
+ Tên xấu nhất trong các loại Pi (Fly = Xe ruồi =))=))=))=))=)) )
+ Được mỗi cái là dùng cỡ lốp to nhất trong các loại Pi nên có vẻ bám đường nhất trong hội Pi.

Chỉnh sửa cuối:

wwwcom

Xe máy
Lưu ý đi Fly phải giữ gìn nhé. Bạn mình gặp trường hợp không đề được thì mình nhìn lại xe đó không có cần đạp khởi động --> chỉ còn cách chờ cứu hộ.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Piaggio Fly 125 - khỏe và dễ điều khiển
Fly 125 là một trong những mẫu Piaggio được yêu thích tại thị trường Việt Nam nhờ động cơ mạnh và thiết kế hợp lý.
Piaggio Fly 125 có khung bằng thép ống được dập từ thép tấm => xe ga nào mà khung chả là thép ống??? Chả lẽ làm = khung nhôm hay inox ???, các nhà thiết kế đã cố tạo ra cảm giác gần gũi với xe Vespa bằng những chi tiết nhựa được thiết kế và sản xuất khá tinh xảo.
Fly là một sản phẩm hiện đại với những đường nét đơn giản phảng phất nét nhã nhặn của các mẫu xe cổ => không hiểu câu này, nhìn mãi chả thấy FLY giống cái Pi cổ nào???. Phần đầu xe lớn, được tạo dáng nhọn để tăng vẻ mạnh mẽ và khí động học. Đèn pha của Fly là loại halogen, có thêm một đặc tính là được thiết kế công tắc nháy đèn xin vượt (passing) => xe xuất Châu Âu và Bắc Mỹ nào cũng có hết, tiêu chuẩn an toàn chung, ko có gì đặc biệt.
Piaggio Fly 125 trên đường phố Sài Gòn. Tay lái của Piaggio Fly khá chắc chắn, dễ điều khiển. Ngồi lên xe, với khoảng trống giữa tay lái và yên xe đủ rộng rãi, người cầm lái dù có tầm vóc cao lớn vẫn để có thể để chân thoải mái=> ng không cao lớn lắm sẽ rất vất vả. Với tư thế ngồi vững vàng, tài xế có thể tự tin điều khiển chiếc xe tay ga với cảm giác an toàn. Fly sử dụng phanh (thắng) đĩa phanh trước kích thước 200 mm cùng phanh tang trống 140 mm phía sau hoạt động khá tin cậy.
Trang bị động cơ 124 phân khối xi-lanh đơn 4 thì làm mát bằng gió => 4 thì 125cc mà làm mát = gió thì chạy rất tốn xăng , nóng máy, ỳ máy lắm giống con Joydrive và Shark của SYM, 110cc như SCR, Lead hay AB, 115cc như Nou còn làm mát = dung dịch cơ mà, Fly 125 có khả năng tăng tốc từ 0 đến 80 km/h trên đường những con đường tại quận 7 trong vòng 17 giây. Động cơ có công suất cực đại tương đương 10,5 mã lực => xác nặng hơn nhiều mà công suất thua cả AB, AB đã thuộc loại yếu rồi mà cũng 11hp tại vòng tua máy 8.000 vòng/phút được làm mát bằng gió cưỡng bức.
Ngay cả khi chở hai người xe vẫn dễ dàng tăng tốc, người cầm lái không cảm thấy sức cản của gió tác động nhiều bởi sức mạnh của động cơ cùng thiết kế hạn chế sức cản gió hiệu quả giúp Fly 125 vẫn duy trì tốc độ tốt.
Theo đại diện Nguyễn Thành motor, mẫu Piaggio Fly 125 sản xuất cho thị trường Bắc Mỹ =>SX tại Hồ Cẩm Đào, xuất Bắc Mỹ ko đc nhiệt đới hóa nên rất hay hỏng vặt và được doanh nghiệp này nhập khẩu và bán tại thị trường trong nước.
Bác nhà báo này viết bài PR kém quá !

rickyf4vn

Xe hơi
Em liberty ăn uống hơn 4.5 lít hả cụ? $-)
=> đúng đấy cụ ạ, đi trong phố lại còn kèm tắc đường + vs cách đi cứ hơi chút là ga lên -> có khi còn gần 6l ý ạ :-". cái này cụ cứ hỏi ng đi r thì biết :D..

vuser1

Xe buýt
Hix, em đang định làm 1 em Liberty tán teen cho nó dễ, thế này thì vỡ mộng roài huhu

rickyf4vn

Xe hơi
kinh. cụ lại còn lấy cái lí do đấy để mà mua xe nữa :)). hay đấy :D> ko thì SH 150i đi cụ, ko lo tốn xăng = LIb đâu :-". dưng mà khoản $$ đầu tư cho SH ban đầu thì :-?? chắc cái số chênh lệch đấy dùng để đổ xăng cho Liber cũng được độ 6 tháng. he he ( với tình hình làm việc của cụ ) :D >:) >:)

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
PR mà ăn uống thế này cũng gần bằng em Getz của em rồi lên thôi khéo làm em Lead cho lành vậy nhưng hình như gần đây biết điểm thi đại học nên nhiều người mua xe cho con em mình nên không thấy có mầu mình thích mặc dù đi vài đại lý rồi :))

wwwcom

Xe máy
PR mà ăn uống thế này cũng gần bằng em Getz của em rồi lên thôi khéo làm em Lead cho lành vậy nhưng hình như gần đây biết điểm thi đại học nên nhiều người mua xe cho con em mình nên không thấy có mầu mình thích mặc dù đi vài đại lý rồi :))
Thế thì cụ cứ mua SCR, tương đương với LEAD, cho dễ chọn màu.

Mr Noob

Xe tăng
oài em cũng đang định làm 1 em cho gấu đi nhưng như vậy thì phải xem lại rồi

Elenor

Xe hơi
khuyên cụ nên tránh xa, uống xăng như uống nước..