Thảo luận Đánh giá mazda cx5 đời 2022-23

tran huyy

Xe đạp
Từ fadil lên thì tuc, sportage hay cx5 con nào cũng ngon 😂 Cx5 bán chạy nhất cũng có lý do của nó thôi vì nó cân bằng tất cả từ thiết kế kiểu dáng đến tính năng vận hành.
mới đầu e tính tuc mà nhìn lâu lâu thấy n trẻ trâu sao sao , thôi cứ cx5 kbg lỗi mốt , facelift chắc kbg đổi hẳn như tucson hay kia =))

VDHieu

Đi bộ
Cx5 tổng hoà của rất nhiều yếu tố rồi bác ơi, mà đầu tiên là giá cả. E trước cũng phân vân như bác đó, nhưng Tuc thì giá đắt hơn, bản thấp còn xài đèn halogen, Cross thì hơn đc mỗi cái logo, thế là chốt Cx5 thôi. Thấy bảo là bền, lành, tiết kiệm. Chòng chành thì e chả biết chứ e đi hơn 300km cô cháu ngồi sau có say đâu. Đi 100 cao tốc Nội Bài - Lào Cai gặp ngay quả lốp vỡ giữa đường e lách ngon ơ, cực tin tay. Bác nên ra showroom trải nghiệm.
À thấy bảo còn lỗi gập gương kinh niên nữa. Xe e chưa bị nhưng nếu bị chắc thay luôn quả xương nhôm thôi. Khỏi nghĩ.

tran huyy

Xe đạp
Cx5 tổng hoà của rất nhiều yếu tố rồi bác ơi, mà đầu tiên là giá cả. E trước cũng phân vân như bác đó, nhưng Tuc thì giá đắt hơn, bản thấp còn xài đèn halogen, Cross thì hơn đc mỗi cái logo, thế là chốt Cx5 thôi. Thấy bảo là bền, lành, tiết kiệm. Chòng chành thì e chả biết chứ e đi hơn 300km cô cháu ngồi sau có say đâu. Đi 100 cao tốc Nội Bài - Lào Cai gặp ngay quả lốp vỡ giữa đường e lách ngon ơ, cực tin tay. Bác nên ra showroom trải nghiệm.
À thấy bảo còn lỗi gập gương kinh niên nữa. Xe e chưa bị nhưng nếu bị chắc thay luôn quả xương nhôm thôi. Khỏi nghĩ.
lỗi gương thì bỏ qua dc bác à, quan trọng nhất ở xe gđ đối với em là rộng rãi, hệ thống lái, ghế ngồi đầm chắc và ko ồn ã, đặc điểm này có vẻ con outlander là oke nhất. Cơ mà e thì lại mê cái đẹp , thành ra cứ phân vân cx5 với các xe khác. Đúng như các bác nói ra showroom trải nghiệm vẫn là thực tế nhất =))

huylinht

Xe buýt
lỗi gương thì bỏ qua dc bác à, quan trọng nhất ở xe gđ đối với em là rộng rãi, hệ thống lái, ghế ngồi đầm chắc và ko ồn ã, đặc điểm này có vẻ con outlander là oke nhất. Cơ mà e thì lại mê cái đẹp , thành ra cứ phân vân cx5 với các xe khác. Đúng như các bác nói ra showroom trải nghiệm vẫn là thực tế nhất =))
Đầm chắc ko ồn ã thì làm con X3 hoặc Q5 GLC bác ạ. Cx5 vẫn là dòng bình dân thôi bác đừng đặt nh hi vọng quá

tran huyy

Xe đạp
Đầm chắc ko ồn ã thì làm con X3 hoặc Q5 GLC bác ạ. Cx5 vẫn là dòng bình dân thôi bác đừng đặt nh hi vọng quá
thực ra tầm 1 đồng thì vẫn kiếm dc GLC hay X3 cũ đi thôi . Cơ mà xong nuôi n hay n hỏng vặt thì tốn thôi r .... =))

RAVA

Xe ba gác
-Trong pk cuv hạng C phổ thông hiện đang bán ở tt VN như CX-5, CR-V, Outlander, 3008, Tucson, Sportage, Forester, Territory thì khá nhất là con Forester, còn nếu chỉ xem bảng tổng kết các xe bán chạy nhất pk, ngó ảnh và đọc spec thì chắc là chỉ có mua CX-5? :D

lai_xe_an_toan_93

Xe đạp
xe mới và xe đã qua sử dụng e thấy nó khác nhau một trời một vực bác ạ, bác so sánh xe sang với xe bình dân thì lại càng ko thể có hi vọng như bác nói đâu ạ!

lai_xe_an_toan_93

Xe đạp
-Trong pk cuv hạng C phổ thông hiện đang bán ở tt VN như CX-5, CR-V, Outlander, 3008, Tucson, Sportage, Forester, Territory thì khá nhất là con Forester, còn nếu chỉ xem bảng tổng kết các xe bán chạy nhất pk, ngó ảnh và đọc spec thì chắc là chỉ có mua CX-5? :D
để cân đo đong đếm xem xe nào khá và tốt nhất e thấy khó lựa chọn bác ạ, vì mỗi con nó hướng đến một tệp khách hàng riêng, mỗi hãng sẽ có ưu và nhược điểm riêng. Theo e nên chọn xe phù hợp với nhu cầu và tiềm lực kinh tế thực có thì sẽ an toàn hơn cả. Còn đương nhiên như bác nói, phổ thông thì chắc chắn phải bán được nhiều, chứ còn thông số có khủng đến mấy mà doanh số lẹt đẹt thì ko có nhiều người dám xuống tiền để mua đâu ạ!

tran huyy

Xe đạp
Forester hay Outlander thì chạy quá ngon r bác. Mỗi tội là em lại thích cái đẹp, chết thật =))

Mỗi xe nó có hay có dở chứ em nghĩ tầm phân khúc chả thấy con nào nổi trội, Forester thì nhìn hơi già cổ điển mà cũng ngại vấn đề thanh khoản, cố làm hẳn Everest như cụ gì ở trên bẩu cụ nhể

huylinht

Xe buýt
xe mới và xe đã qua sử dụng e thấy nó khác nhau một trời một vực bác ạ, bác so sánh xe sang với xe bình dân thì lại càng ko thể có hi vọng như bác nói đâu ạ!
Chẳng hiểu bác nói gì?! Ai so sánh đâu bác? Cụ chủ top yêu cầu xe loanh quanh 8-900tr mà phải rộng, đầm, chắc, lái hay, không ồn thì chẳng có cái xe nào đáp ứng đâu. Trừ khi mua lên thẳng xe Đức.

XSim

Xe container
Chẳng hiểu bác nói gì?! Ai so sánh đâu bác? Cụ chủ top yêu cầu xe loanh quanh 8-900tr mà phải rộng, đầm, chắc, lái hay, không ồn thì chẳng có cái xe nào đáp ứng đâu. Trừ khi mua lên thẳng xe Đức.
VF8 cụ ơi :))

Các bác cho em hỏi cx5 đời 2022 23 này đã được cải thiện tốt hơn về độ ồn và chòng chành so với đời cũ chưa. Em thích nội ngoại thất xe mà quan ngại vấn đề ồn , ù , chòng chành của xe quá nhất là ghế sau
Em cũng nghĩ bác nên lái thử xe trước để xem tình trạng chòng chành ra sao, cứ phải lái trải nghiệm thực tế thì mới ok được bác ạ

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
túc thì rộng hơn thật nhưng đi tuổi j so với cx5
Cx5 gọi con tuc đời mới bằng cụ ;))
Nghe mấy thèng sale mazda mới lập nick nó bốc phét có mà tung trời haha
Trong phân khúc cuv cx5 là con xe phẽo nhất đi chán nhất vs vòng đời đã 6 năm rồi mua làm đồ cổ ah,mua cái xe mới tìm hiểu kĩ vào hãy mua

Chỉnh sửa cuối:

hoangthaimpc

Xe tải
Trong phân khúc cuv cx5 là con xe phẽo nhất đi chán nhất vs vòng đời đã 6 năm rồi mua làm đồ cổ ah,mua cái xe mới tìm hiểu kĩ vào hãy mua
Con Tuc ái nhìn đã thấy phèn rồi tuổi gì mà đấu.

lai_xe_an_toan_93

Xe đạp
cụ lấy dẫn chứng cho mn mở mắt chứ cứ phán bừa như cụ thì người tiêu dùng lại càng loạn. Cụ nói Tuc đời mới ngon nhưng mà e thấy doanh số bán ra kể từ đầu năm đến giờ lẹt đà lẹt đẹt. Phẽo nhất, đi chán nhất, đồ cổ, ... nhưng mà doanh số vẫn top 10, chắc người mua xe cx-5 đều là sale mazda =)).

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Con Tuc ái nhìn đã thấy phèn rồi tuổi gì mà đấu.
Trong các con cuv bán ở vn cảm giác lái con cx5 là vét đĩa nhất,nội thất xuống nhanh nhất,ô nào lái xe lâu năm hoặc thợ salon vào nhận định phát cần gì phải xem mấy trang review lại còn cuối vòng đời từ 2017 rồi,mua cx5 tầm này 1 là vì rẻ,2 là ko biết về xe kiểu lấy ô già hoặc mấy e gái mua xe lần đầu thôi,ai lái xe lâu năm còn lâu mới mua con này :))

hoangthaimpc

Xe tải
Không phải ngẫu nhiên mà bao nhiêu năm nó vẫn đứng trong top đầu, chứ xe hàn mẫu mã thay đổi xoành xoạch nội thất thì nhìn nhôm nhựa lắm. Mà thiết kế Huyndai ngày càng xấu.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang ảo tưởng cái gì đấy ạ, cụ nghĩ cụ là cái rốn của vũ trụ ạ, một mình nhà cụ biết lái xe, một mình cụ có nick tử tế, một mình cụ seeding. Diễn đàn chia sẻ thông tin mà cụ cứ phán một chiều theo ý cụ, kiểu bẩn tính ấy ạ. Còn nếu cụ thấy cụ giỏi thì e xin mời cụ chầu cafe để nghe cụ chỉ giáo nếu cụ ở Vĩnh Phúc ạ!
Ko rảnh mò lên tận vp :))