Tin tức Đánh giá Kia Carnival sau hành trình Sài Gòn - Quy Nhơn kéo dài 6 ngày

Z90

Xe tăng
EQUOTE="dx82, post: 66502947, member: 487709"]
Đi xa thì cứ xe to mà chạy, ngồi thoải mái đỡ mệt. Mà sao nhiều cụ coi không có cửa sổ trời là một ưu điểm nhỉ??? Nhất là cho xe gia đình, đi du lịch? Xe e có CST toàn cảnh Panorama, e dùng 4, 5 năm rồi vẫn thấy ưng, chỉ khi nào đi vào lúc nắng nóng thì e mới đóng rèm, còn lại đều mở rèm cho thoáng, k mở rèm CST e thấy bí lắm. Tiêu chí của e thì khi đổi xe thì xe mới phải có CST toàn cảnh Panorama.
[/QUOTE]
EE gống y cụ!

dx82

Xe tải
Năm ngoái, con sedona này ra mắt, nhà em cũng định sẽ tậu để đi phượt Bắc Nam. Nhưng sau vụ mất thắng suýt chết cả nhà nên em cạch xe Hàn tới già. Ốp-sừn thì lắm mà độ an toàn không được cao. Dù sao cũng chúc mừng bác chủ và gia đình có những trải nghiệm tuyệt vời trên mọi cung đường đất nước!
Mất thắng là lỗi của người sử dụng hay lỗi sản xuất của hãng? E k bênh xe Hàn nhưng cái gì chứ 99% lỗi mất thắng là do người dùng chứ k phải kiểu do lỗi thước lái hay hỏng hộp số trên xe Ford. Thắng có đc kiểm tra, bảo dưỡng định kỳ không? Cụ đi những chuyến đi dài có đường đèo dốc kiểu như cung đg Tây Bắc thì trước khi đi cụ có đi kiểm tra, bảo dưỡng lại thắng k? Đi xuống đèo cụ thường xuyên rà thắng thay vì hãm tốc bằng động cơ?... Những lỗi người dùng kiểu đấy dù cụ có đi xe Đức, xe Mỹ hay xe giời thì không mất thắng lao xuống vực là các cụ đã gánh còng lưng rồi, ở đấy mà chê xe!

mr.c0ld_711

Xe hơi
Chiếc xe rộng rãi tốt thật bảo sao mấy sếp Hàn Xẻng sang chỉ thích đi xe này

tittau

Xe tải
con này mà chạy du lịch cả gđ thì phê lắm roài

Cam già

Xe đạp
Mất thắng là lỗi của người sử dụng hay lỗi sản xuất của hãng? E k bênh xe Hàn nhưng cái gì chứ 99% lỗi mất thắng là do người dùng chứ k phải kiểu do lỗi thước lái hay hỏng hộp số trên xe Ford. Thắng có đc kiểm tra, bảo dưỡng định kỳ không? Cụ đi những chuyến đi dài có đường đèo dốc kiểu như cung đg Tây Bắc thì trước khi đi cụ có đi kiểm tra, bảo dưỡng lại thắng k? Đi xuống đèo cụ thường xuyên rà thắng thay vì hãm tốc bằng động cơ?... Những lỗi người dùng kiểu đấy dù cụ có đi xe Đức, xe Mỹ hay xe giời thì không mất thắng lao xuống vực là các cụ đã gánh còng lưng rồi, ở đấy mà chê xe!

Cam già

Xe đạp
Xin thưa với cụ là nhà em năm nào cũng phượt Bắc Nam cả tháng trời! Và thói quen của em khi đi đường đèo dốc là luôn dùng số thấp cả khi lên lẫn xuống. Thậm chí còn dùng thêm cả chức năng hỗ trợ đổ đèo của xe. Xe em bảo dưỡng định kỳ theo hãng, thậm chí chưa đến kỳ vẫn cứ cho bảo dưỡng, thay thế nếu không yên tâm. Xe Hàn nhiều ốp sừn nhưng lỗi đầy! Nhiều lỗi không thể kể ra hết được, nhiều khi phải khắc phục chạy mà cứ nơm nớp! Còn cụ ủn xe Hàn thì tuỳ cụ! Dù sao cũng chúc cụ thoả mong ước với vợ Hàn của cụ!

BivaMin

Xe buýt
Xin thưa với cụ là nhà em năm nào cũng phượt Bắc Nam cả tháng trời! Và thói quen của em khi đi đường đèo dốc là luôn dùng số thấp cả khi lên lẫn xuống. Thậm chí còn dùng thêm cả chức năng hỗ trợ đổ đèo của xe. Xe em bảo dưỡng định kỳ theo hãng, thậm chí chưa đến kỳ vẫn cứ cho bảo dưỡng, thay thế nếu không yên tâm. Xe Hàn nhiều ốp sừn nhưng lỗi đầy! Nhiều lỗi không thể kể ra hết được, nhiều khi phải khắc phục chạy mà cứ nơm nớp! Còn cụ ủn xe Hàn thì tuỳ cụ! Dù sao cũng chúc cụ thoả mong ước với vợ Hàn của cụ!
Cụ chắc đang chạy camry cổ. Giọng văn cụ giống khangdx trên vnexpress

Cam già

Xe đạp
Cụ chắc đang chạy camry cổ. Giọng văn cụ giống khangdx trên vnexpress
Camry nhà cháu chạy đời 2009, sau đó qua San sắt và bị tai nạn nên sẽ cạch xe Hàn đến già luôn. Ốp sừn thì nhiều nhưng độ an toàn vẫn kém hơn, ít nhất là so với xe Nhật!

29X-6789

Xe tải
Con này đi phố ok mà bác, gọn nhẹ. Còn offroad thì em không rõ vì trưa đi bao giờ
cụ chắc ko ở HN
E thấy trong hàng ngàn cái khen sedona mọi ng sẽ chỉ chê cái hơi dài và cồng kềnh để đi trong phố thường xuyên nếu chủ xe cũng là tài xế.
E có ông anh đi con này thì cả gđ khen, ông í cũng bảo phục vụ gđ là nhất, chỉ khổ ông lái :))

binhnq2

Xe tăng
Camry nhà cháu chạy đời 2009, sau đó qua San sắt và bị tai nạn nên sẽ cạch xe Hàn đến già luôn. Ốp sừn thì nhiều nhưng độ an toàn vẫn kém hơn, ít nhất là so với xe Nhật!
Và h cụ chạy xe gì thế?

happy days

Xe hơi
Xe Nhật cụ phải nói cụ thể là xe Nhập nhập khẩu không phải xe Nhật lắp ráp trong nước.