Đánh giá Ford Everest

vasily

Xe buýt
Em vote 1 vé cho Ford.
Trước đây em tính lấy Everest, nhưng sau thì do đi lại ko p lúc nào cũng đông người, đa phần là mình em lái nên em thôi ko mua FE.

Em thấy SUV của Ford đạt các tiêu chí Ngon+bổ+rẻ :) Cá nhân em chỉ khoái xe Mỹ+Đức nên ko bít về FT để tư véo gì cho bác :)

UP cho thớt này lên để bác chủ sớm quyết đc xe nào :)

dream 2

Xe buýt
Nói chung bác mua xe mục đích là chuẩn rồi.
Năm 2007 em chạy con FE hàng bán cho cán bộ công nhân viên trong hãng (nghe đồn mỗi người được mua một chiếc), đầy đủ "ốp sừn" một cầu, máy dầu.
Cảm giác ......sướng thôi rồi, máy chạy êm, camera ban đêm nét căng.
Sau này có đi thử lại một số nữa nhưng cũng không thấy ưng bằng....:D chả hỉu nữa.

ZAD Viet

Xe điện
E nghe câu này hơi quen, có lẽ đây là lý do nhiều cụ dùng đến khi giải thích tại sao toy bán chạy, e thì ko nghĩ nó đơn giản thế
Em không so sánh về hãng xe.
Em thì cho rằng là như vậy.
À, còn 1 lựa chọn nữa cho Cụ chủ: Pajero sport, cũng máy dầu, cũng 2.5. Nhưng có 1 vài ưu điểm hơn, còn giá em k biết.

Philip

Xe máy
Cả để đi và bán - đều chọn Ford Everest nhé. Ủng hộ lên AT luôn.

oleolapt123

Xe buýt
e đi everest AT rồi nói chung là ngon đi sứong đi xa 200-300km ko vấn đề gì ko cảm thấy mệt,còn FT thì đc cái máy dầu êm hơn nhưng xe đi chòng chành hơn vì gầm cao ko cân đối với xe,máy lại yếu đi ì xe lắm,còn PS 3.0 thì e chưa đc chạy nhưng xe này nội thất hơi xấu đi ko biết có sứong ko à

Phamnamanh

Xe hơi
Fortuner em chưa được đi qua , nhưng everest em đã đi , cảm giác đầm chắc chắn , côn số nếu chưa quen sẽ thấy nặng , nhưng đi quen rồi sẽ rất sướng. Đổi qua xe getz đi thấy cái gì cũng nhẹ , như đồ chơi vậy

winnghiepdu

Xe điện
con Fe tam 400 -430 tr mua về có phải lo lắng sửa chữa không các bác, a họ em bảo đồ fe giá gấp 8-10 vios .
bác e đi Hilux G thì khen xe tiết kiệm lắm, đi xe êm .

korandovinhyen

Xe container
Nếu mua xe 7 chỗ thì em cũng chọn FE, em đi quen xe máy dầu nên thấy yên tâm hơn máy xăng. Vào hãng các chú ấy không phán được là xe bác phải thay bu gi...

hungkienpham

Xe điện
Nếu mua xe 7 chỗ thì em cũng chọn FE, em đi quen xe máy dầu nên thấy yên tâm hơn máy xăng. Vào hãng các chú ấy không phán được là xe bác phải thay bu gi...
Nó lại phán cho thay buzi sấy cụ ạ. Cái này còn đắt hơn Buzi oánh lửa.

trungtngt

Xe buýt
Máy dầu mua mới cho lành,e chọn fê
Ông anh e mới lấy ft máy dầu mới đét máy kêu to hơn cả starex chứ chưa nói là so với fê,ko gian bên trong ngồi ko thoải mái bằng inova nếu cụ chủ ko thích fe thì quất ev cũng đc nhưng giống xe tải e ko thích

Truong-car

Xe tải
em đăng nhập vào ủn hộ bác 1 đoạn . theo em thì cứ FV mà táng cụ nhé
ông bác em có con FT dầu 2009 mà em cũng phát hãi này vào cua tầm 70 là cụ biết 2 xe nó như nào
mà nội thất của FT cũng nghèo nàn chứ có gì đâu bác
còn riêng vè FV thứ nhất là chất máy của Ford đã ngon hơn hản 1 bậc rồi ạ
thứ 2 xe ford đời 2008 nhìn rất chắc xe khỏe (Em ko biết các cụ thế nào chứ em thích nhất Dáng con FV 2008)
thứ 3 đồ đạc cũng chỉ ngang ngang nhau
thứ 4 ai bảo ford mất giá hơn ? (mất giá chỉ là lần đầu bán thì mất giá thôi ạ , còn giữ giá hơn cả BMW Mec đấy ạ )
thứ 5 em gét toy nội thất nghèo nàn , trang bị lỗi thời , hàng lắp ráp VN thì ăn bớt vô tội vạ
thứ 6 em thấy mọi ng ai cũng bảo toy bền vâng em xin thưa các xe khác toàn hỏng những cái mà toy chẳng có
ở dòng sedan khi có cụ nào có ý định mua BMW hay Mec là kiểu gì em cũng thấy mấy bác toy vào ném gạch cứ chê hay hỏng này nọ
mà xe của ng ta toàn hỏng mấy cái toy ko có bảo sao toy ko hay hỏng vặt
PS : cuối năm em cũng muốn lên 7 chỗ vì thế em cũng đang ngắm FV từ bây giờ rồi đấy ạ