[Funland] Đánh giá dự án Sun Thanh Hóa

Buhaki

Xe tải
Đợt này em thấy dự án này có vẻ sốt. Chủ đầu tư Sun cũng đẳng cấp, có khi còn hơn ông Vin.
Có cụ nào biết sâu vào chém cho vui ạ

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Đẹp cụ ạ, dự án 1260ha ở Sầm Sơn, có Sun World. Dự án khoáng nóng ONSEN ở Quảng Xương theo phong cách Nhật Bản. Cao tốc HN - Thanh Hóa cũng chuẩn bị thông, sáng dậy có thể phi 1 mạch vào Sun World ăn sáng, vui chơi. Sắp tới ko chỉ mỗi vào Sầm Sơn mùa hè để tắm biển, mà sẽ là vui chơi nghỉ dưỡng 4 mùa quanh năm

Dungdonganh

Xe tải
Sun còn dự án ở Bến En- Như Thanh_Thanh Hóa nữa. Không biết có triển khai không?

Buhaki

Xe tải
Đẹp cụ ạ, dự án 1260ha ở Sầm Sơn, có Sun World. Dự án khoáng nóng ONSEN ở Quảng Xương theo phong cách Nhật Bản. Cao tốc HN - Thanh Hóa cũng chuẩn bị thông, sáng dậy có thể phi 1 mạch vào Sun World ăn sáng, vui chơi. Sắp tới ko chỉ mỗi vào Sầm Sơn mùa hè để tắm biển, mà sẽ là vui chơi nghỉ dưỡng 4 mùa quanh năm
Úi giời, thế thì Thanh Hóa đổi vận rùi ý cụ nhỉ. Trước giờ em ấn tượng k tốt lắm vụ du lịch Thanh Hóa

nguyentao12

Xe máy
Năm 2022 , dự là năm của Thanh Hóa rồi :)):)) . Nhiều dự án lớn vào quá, cả Vin, Sun,Eurowindow vào đánh thì khủng quá

Buhaki

Xe tải

Tran Minh Hien

Xe hơi
Với dự án này thì không trả lời được câu hỏi mua để làm gì? Nghỉ dưỡng thì ko phải vì nó cách biển 2,6km, ở thì ko được vì quá xa với nhà đt từ HN. Đt thì giá đầu vào đã cao ngất + dự án quá to, quá nhiều hàng, tận 1,260ha, gấp 3 lần Vinhomes Ocean Pảrk, vậy có tăng giá được nữa ko? Giả sử không lỗ mà giá lại tăng được thì tăng được bn? Có đáng để đt ko?

phammut

Xe tăng
Với dự án này thì không trả lời được câu hỏi mua để làm gì? Nghỉ dưỡng thì ko phải vì nó cách biển 2,6km, ở thì ko được vì quá xa với nhà đt từ HN. Đt thì giá đầu vào đã cao ngất + dự án quá to, quá nhiều hàng, tận 1,260ha, gấp 3 lần Vinhomes Ocean Pảrk, vậy có tăng giá được nữa ko? Giả sử không lỗ mà giá lại tăng được thì tăng được bn? Có đáng để đt ko?
Cám ơn bác, em cũng đang nghe ngóng, tìm hiểu cái này mà thiếu th tin quá, các bạn sale chỉ nói cái tốt như Sun Phú Quốc, Sơn la... và tiến độ đóng tiền, ưu đãi lãi suất.

phammut

Xe tăng
Cám ơn bác, em cũng đang nghe ngóng, tìm hiểu cái này mà thiếu th tin quá, các bạn sale chỉ nói cái tốt như Sun Phú Quốc, Sơn la... và tiến độ đóng tiền, ưu đãi lãi suất.
Em đi phú quốc có khu của Vin đầu tư giải trí, liệu có giống thê ko nhỉ?
Em đọc bài này đây bác

nguyentao12

Xe máy
Em đi phú quốc có khu của Vin đầu tư giải trí, liệu có giống thê ko nhỉ?
Em đọc bài này đây bác
Hàng Vin thì thanh khoản tốt hơn Sun bác ạ

ongchuhailua

Xe đạp
Em có 1 số thông tin tổng hợp về các dự án của Sun Sầm Sơn, em tổng hợp ngắn gọn nhất để anh chị có thể nắm được thông tin nhanh nhất ạ:
1. Phân tích về quy mô và hệ sinh thái của Sun Group tại Thanh Hoá:
Bao gồm 5 dự án cực kỳ đẳng cấp và mang tầm cỡ quốc tế với các dịch vụ tiện ích 5*-6*, định hướng Thanh Hoá trở thành “Thủ phủ du lịch quốc tế” lớn nhất miền Bắc.
Các dự án đang triển khai: bắt đầu triển khai lần đầu tiên năm 2020.
  • Dự án Sun Sầm Sơn gồm: Trải dài 8/11 đơn vị hành chính của TP Sầm Sơn, chia 2 giai đoạn: Giai đoạn 1 triển khai 516ha từ: Quảng trường Boulevard dài 2,6km với làn đường rộng nhất Việt Nam 120m lối từ bãi biển Sầm Sơn tới siêu dự án Sun Riverside Village, Sunworld, The Link, rộng hơn 1260 ha. Tổng vốn đầu tư hơn 3 tỷ $ tương đương hơn 70.000 tỷ VNĐ
  • Sun Grand Boulevard (đang triển khai)
  • Sun Riverside Village (đã mở bán) nơi đây hình thành bến du thuyền và chở khách tham quan và du lịch theo đường thuỷ di chuyển ven sông Đơ và Sông Mã.
  • Khu Sun World và The Link nằm trên trục đường từ Thành phố xuống Sầm Sơn là 2 khu vui chơi giải trí với quy mô gấp 3 lần Sun World Quảng Ninh.
  • Khu du lịch vườn quốc gia Bến En (được ví như Vịnh Hạ Long trên cạn), tổng vốn đầu tư 10.000 tỷ VNĐ do Sun Group làm Chủ đầu tư.
  • Và cuối cùng là điểm dừng chân tại “Sun Beauty Onsen Quảng Yên” với quy mô gấp 3 lần dự án Sun Yoko ở Quang Hanh; và khu phố chợ mua sắm không ngủ Kyoto phong cách Nhật Bản. vốn đầu tư 7000 tỷ VNĐ. (Dự án tương tự nhất là: "Sun Yoko Quang Hanh" đã đi vào hoạt động và mang lại giá trị rất tốt cho nhà đầu tư.).
  • Và định vị sản phẩm của “Sun Beauty Onsen” là khu biệt thự nghỉ dưỡng cực kỳ đẳng cấp và chất lượng, nghỉ dưỡng chăm sóc sức khỏe, trị liệu chữa bệnh và làm đẹp chứ không chỉ đơn thuần là du lịch.
  • Tổng dự án 99,5m2 nhưng chỉ có gần 500 căn biệt thự khoáng nóng dẫn vào từng căn, nên đây là sản phẩm cực kỳ hiếm và nó là phiên bản giới hạn nên rất có giá trị, và hướng tới giới siêu giàu.
  • Vị thế khi đầu tư: Dự án đang giai đoạn đầu tiên, nên nhà đầu tư có cơ hội điểm mua vào rất tốt, vị thế cực kỳ an toàn so với các nhà đầu tư giai đoạn tiếp theo. Đây là sản phẩm nghỉ dưỡng của Sun Group đã được khẳng định bởi các khu nghỉ dưỡng đẳng cấp mang tầm quốc tế.
2. Phân tích về các giai đoạn ra hàng của chủ đầu tư (phần này em xin phép gửi thông tin vào hôm gần nhất ạ).

Grand 2016

Xe tăng
Em có nghiên cứu và em không mua.

ongchuhailua

Xe đạp
Cụ nghiên cứu Biệt thự khoáng nóng "Sun Beuty Onsen" chưa? Khu này Sun định vị sản phẩm cực kỳ độc đáo và rất HIẾM Cụ a. Tổng 99 ha mà chỉ có 464 căn Biệt thự Cụ ạ. Cụ đi Sun Onsen Quang Hanh Quảng Ninh thì mô hình sẽ là như thế đó ạ.

step321

Xe tăng
Ngày xưa ng miền Trung chạy raHN, HCM để kiếm sống, vì NA, HT nắng nóng, khắc nghiệt, khó sống, giờ liệu HN quay lại miền Trung để làm kt ko nhỉ? e cứ nghĩ mãi, dự án 1200ha thì đc bao nhiêu ng HN về ở, kinh doanh? chứ dân địa phương chắc chả có tiền mà đầu tư.

nguyenvv.us

Xe hơi
Hàng Sun là hàng hiệu rồi. Và dành cho tập khách shopping không cần nhìn giá

ongchuhailua

Xe đạp
Ngày xưa ng miền Trung chạy raHN, HCM để kiếm sống, vì NA, HT nắng nóng, khắc nghiệt, khó sống, giờ liệu HN quay lại miền Trung để làm kt ko nhỉ? e cứ nghĩ mãi, dự án 1200ha thì đc bao nhiêu ng HN về ở, kinh doanh? chứ dân địa phương chắc chả có tiền mà đầu tư.
Thực ra em nghĩ có nhiều lý do:
1. Vĩ Mô: Tình hình bất ổn kinh tế thị trường; Chính trị các nước neo thang; lạm phát tăng cao; người có tiền họ tìm sản phẩm giá trị lớn mục đích giữ tiền còn cao hơn lợi nhuận.
2. Định hướng phát triển khu vực kinh tế của nhà nước, định vị Thanh Hoá là tỉnh có vị trí chiến lược quan trọng từ Bắc vào Nam; Tỉnh Thanh Hoá có cả du lịch, và phát triển các khu công nghiệp ( Hiện tại vốn FDI tại Thanh Hoá đang thu hút dòng vốn đầu tư rất lớn, tương đương với Bắc Ninh ), hình thành vùng tứ giác kinh tế trọng điểm: Hà Nội, Hải Phòng, Quảng Ninh, Thanh Hoá.
3. Được chính phủ hỗ trợ và cởi mở rất nhiều trong chính sách , lại có các người con tại Thanh Hoá rất giỏi, giờ họ muốn đóng góp và cống hiến tại mảnh đất quê hương: Thủ tướng ***************, Ông Lê Viết Lam chủ tịch Sun Group, và một số dự án lớn được đầu tư bài bản và quy mô như: FLC, Sunshine, Eurowindow ...
4. Tập đoàn Sun Group họ có tư duy là người khai mở, mở ra những cơ hội lớn cho các địa phương họ đi qua, và xây dựng công trình, dịch vụ của họ mang tầm cỡ Quốc tế, nên sẽ thu hút được du lịch quốc tế, tạo công ăn việc làm cho hàng nghìn người nên mang giá trị xã hội rất cao.