[Funland] Đánh giá đất Xuân Mai

Jason88

Xe tăng
Xuân Mai tối buồn ko khác gì núi rừng, ở khu này mưa thì ối dồi ôi luôn, mỗi trận mưa cảm giác ngập trôi cả nhà. Nói chung ko đáng sống, còn đầu tư thổi giá lướt sóng thì được :D

Hà_Dím

Đi bộ
Các bác có biết dự án The Spring Town ở Xuân Mai ko? Mình đang quan tâm khu này mà ko biết giá rổ thế nào.

Jason88

Xe tăng
10tr/m là giá từ trước covid, lúc mới mở bán rồi cụ. Em có 1 lô trên đó nên rõ
Giờ sau 2 năm sốt bds cả nước thì ko lấy đâu ra giá gốc lúc mở bán nữa
giờ sốt giá tầm 20tr/m2 tuy có cao thật nhưng sẵn tiền ném vào đó vài năm vẫn ok mà, tiền càng ngày càng mất giá mà đất thì giữ tiền giữ giá chắc số 2 ko cái gì dám đứng số 1.

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
208 trần cung cổ nhuế 1 bắc từ liêm hà nội
giờ sốt giá tầm 20tr/m2 tuy có cao thật nhưng sẵn tiền ném vào đó vài năm vẫn ok mà, tiền càng ngày càng mất giá mà đất thì giữ tiền giữ giá chắc số 2 ko cái gì dám đứng số 1.
20tr cơ ah em có mảnh 600m cứ để đấy đã

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Các bác có biết dự án The Spring Town ở Xuân Mai ko? Mình đang quan tâm khu này mà ko biết giá rổ thế nào.
Em có đây mà còn chả biết giá rổ thế nào thảo nào thấy gọi nhiều thế

vội gì

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nay cơ quan thấy sốt lắm đi mua suốt
Toàn nhà ven hồ mảnh 7-800tr

rồi mua cả nhà sàn 3-4ty

có mỗi cái tàu điện còn lâu mới khởi công mà nhiều cụ nhanh chân quá

cụ nào am hiểu khu vực này cho em hỏi giờ mua có nên không
Ồ, theo quan điểm của tôi thì bác ko nên mua bất cứ bds nào chứ ko riêng gì khu này bởi vì bác ko biết cách tư duy. Bác muốn mua vì thấy người ta đổ xô đi mua thì bác thua rồi, đối với bđs bác phải mua khi người ta chưa đổ xô đi mua, lúc người ta đổ xô đi mua thì bác phải bán.
Bác làm ngược thì chỉ là chỗ chốt lời của người khác thôi.

Tất nhiên rồi, như mọi khi quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và ko phải quan điểm của các bác trên này.
Với kiến thức khá hạn hẹp về bđs nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi tôn trọng điều đó.

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Em c
Lúc lên thì chẳng cần quảng cáo gọi ầm ầm bán nhanh gọn

lúc xuống thì có cố cũng chẳng đi nổi kể cả giá nào

đất số 1 hay không phụ thuộc thặng dư dòng tiền lớn chứ không phải ai quyết định được.

Cụ thử trả lời xem 5-10 năm nữa liệu có ở Xuân Mai và làm việc ở các quận nội thành được không , Hay bản thân cụ có sẵn sàng đến Xuân Mai ở hay không là ra ngay thôi. Hơn nữa giờ giá đã sốt rồi. Ôm vào là om vốn đấy cụ.

akietthang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử trả lời xem 5-10 năm nữa liệu có ở Xuân Mai và làm việc ở các quận nội thành được không , Hay bản thân cụ có sẵn sàng đến Xuân Mai ở hay không là ra ngay thôi. Hơn nữa giờ giá đã sốt rồi. Ôm vào là om vốn đấy cụ.
Cái này không nói trước được

em om từ lâu r nên cứ kệ

3 năm trước em nghĩ y chang cụ mạn Hoài Đức, Đông anh, Mê Linh

3 năm trước em nghĩ y chang cụ mạn Hoài Đức, Đông anh, Mê Linh
Hoài Đức với Đông Anh thì 3 năm trước em đã thấy ở tốt rồi. Mê Linh thì hơi xa nhưng vẫn có thể. Chứ hiện tại cụ đã nghĩ đến Xuân Mai thì còn xa quá. Thạch thất, Thanh Oai, Quốc Oai còn bạt ngàn đất để xây chung cư, liệu giới trẻ sẽ chọn chung cư hay chọn ra xa tận Xuân Mai.
Nhưng nói chung đây cũng chỉ là nhận định của em, các cụ tìm hiểu kỹ hơn thì có thể các cụ nhìn ra được những tiềm năng mà e không thấy.

Cái này không nói trước được

em om từ lâu r nên cứ kệ
Cụ ôm từ lúc giá còn êm êm thì k nói làm gì, chứ giờ ôm vào sợ bỏng tay. Cụ cứ nhìn Sơn Tây, Ba Vì xem. Bao nhiêu năm phát triển nhưng cũng có thay đổi ji đâu. Em thấy đô thị hóa như vết dầu loang. Loang từ gần đến xa. Loang bao lâu đến được Xuân Mai trong khi các huyện như Thạch Thất, Quốc Oai còn bạt ngàn đất.
Nói chung em nghĩ Xuân Mai chỉ thực sự giàu lên nếu mấy đô thị vệ tinh được đầu tư đầy đủ. Có đường sắt đô thị, có cao tốc vào nội đô,... thì cũng có thể.

Cụ ôm từ lúc giá còn êm êm thì k nói làm gì, chứ giờ ôm vào sợ bỏng tay. Cụ cứ nhìn Sơn Tây, Ba Vì xem. Bao nhiêu năm phát triển nhưng cũng có thay đổi ji đâu. Em thấy đô thị hóa như vết dầu loang. Loang từ gần đến xa. Loang bao lâu đến được Xuân Mai trong khi các huyện như Thạch Thất, Quốc Oai còn bạt ngàn đất.
Nói chung em nghĩ Xuân Mai chỉ thực sự giàu lên nếu mấy đô thị vệ tinh được đầu tư đầy đủ. Có đường sắt đô thị, có cao tốc vào nội đô,... thì cũng có thể.
Xuân mai thị trấn ngã tư nó đông vui nhộn nhịp trà sữa BBQ, Hingland cafe.... các kiểu, hạ tầng nó tốt rồi cụ, thêm tuyến đường sắt khởi công kéo tới là ok
Thạch Thất Quốc Oai đất còn bạt ngàn, đi đường qua cánh đồng thì bao giờ khai khác được cụ, từ Big C đi họ đi đại lộ thăng long trôi thẳng qua Thạt thất quốc oai