Đánh giá con colorado em dự định sắm,nhờ cả vào các bác

nqthanhtpsl

Xe đạp
em dự định sắm chiếc Colorado Pickup cho cả công việc và các vấn đề khác
em dân trên Tây Bắc,cũng hay đi đèo nhiều
các bác đánh giá giúp em những điểm lợi,hại hiện tại của dòng này
Tks các bác!

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ là quá ngon. Em cũng ở sơn la trước nhà em có mua em này nhưng biển lào.

nqthanhtpsl

Xe đạp
em cũng có xem qua 1 vài dòng sedan (tầm tiền thậm chí rẻ hơn nhưng em lại không thích lắm,vả lại bản chất em là dân lái xe tải )
Trên sơnla cung có vài chỗ bán BT50 của Madza,nhưng em nhìn nó có vẻ nhàn nhã quá
Các bác có kinh nghiệm đánh giá em này giúp em (Ranger,hilux,Navara các kiểu thì em đọc nhiều đánh giá rồi,mỗi con colorado này là ít người trải nghiệm mấy)

sonle247

Xe tải
Ít người đánh giá tốt -> ít người thích -> ít người đi -> ít đánh giá. Theo em thì cụ nên chọn Navara or Ranger. Em thấy trên đấy toàn Hilux vs Navara, Ranger cũng ít. Em vote cho Ranger, gầm cao đi trên đấy tiện phết :D Mà cụ chỗ nào Sla, em công tác trên đấy suốt :D

lexusandbmw

Xe điện
em cũng có xem qua 1 vài dòng sedan (tầm tiền thậm chí rẻ hơn nhưng em lại không thích lắm,vả lại bản chất em là dân lái xe tải )
Trên sơnla cung có vài chỗ bán BT50 của Madza,nhưng em nhìn nó có vẻ nhàn nhã quá
Các bác có kinh nghiệm đánh giá em này giúp em (Ranger,hilux,Navara các kiểu thì em đọc nhiều đánh giá rồi,mỗi con colorado này là ít người trải nghiệm mấy)
cụ tp ah ngay cái thị trấn nhỏ em H lót có hơn 10 em ranger rồi mà ranger top bán chạy nhất phải như nào mới chọn nhiều thế chứ.

nqthanhtpsl

Xe đạp
Em ở khu vực thành phố
Công việc đi lại trong tỉnh nhiều lắm,mà cái tỉnh của em thì các địa điểm làm ăn xa nhau lắm chứ không như ở dưới phố
Có khi em cũng phải nghiên cứu kỹ 1 tí
(em thì có 1 cái là mua xe về dùng lâu dài,chứ không xác định tính kế thừa sau khi bán lại =>vì bán lại dù có thế nào cũng lỗ,em kinh nghiệm xương máu lắm rồi)

Chỉnh sửa cuối:

SimsSam

Xe điện
Mua mía nó range rover bán tải đi.

Ổn nhất đấy.

nqthanhtpsl

Xe đạp
hick,không bác nào so sánh hơn thiệt giúp em kìa :(

Muon_biet

Xe cút kít
Chọn Ranger loại hai cầu là tốt nhất đối với địa hình miền núi.

nqthanhtpsl

Xe đạp
Ranger 2 cầu giờ vào tầm bao nhiêu các bác
em có xem con wildtrack tầm >750tr gì đấy 1 cầu,nhưng nội thất ~SUV
(chevy colorado ~690)

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Ít người đánh giá tốt -> ít người thích -> ít người đi -> ít đánh giá. Theo em thì cụ nên chọn Navara or Ranger. Em thấy trên đấy toàn Hilux vs Navara, Ranger cũng ít. Em vote cho Ranger, gầm cao đi trên đấy tiện phết :D Mà cụ chỗ nào Sla, em công tác trên đấy suốt :D
Cụ xem lại thông số khoảng sáng gầm ranger là 200 thấp nhất trong các xe cùng phân khúc cùng tầm tiền mà bảo là gầm cao ợ

Em đang chạy em nó đây, cụ xem các bài viết của em là biết
Các xe bán tải khác em xem chán chê rồi, BT50 em ú biết
Nếu cụ chạy tải quen rồi thì mua ranger cho nó giống tải, trang bị tiện nghi kém hơn colorado nhưng bù lại có cái EPS đi cũng sướng vì cụ chạy đèo nhiều
Em thích trang bị nhiều, nên đã chọn colorado, hình thức vừa mắt em nhất
BT thì trang bị đỉnh nhất dòng bán tải phân phối VN rồi, nhưng e ú thích kiểu dáng của nó, với lại thêm 1 củ nữa mới lấy được nó
Cá nhân em thấy rất ổn máy móc khỏe - thương hiệu Mỹ, mỗi tội máy ồn hơn ranger đấy !

Taukeo

Xe đạp
Chào bác,
Em đã sử dụng Colorado từ 5/2013 đến nay, em đưa ra một số đánh giá dựa trên quan điểm cá nhân để bác tham khảo. Xe em ở Đà Lạt, cũng hay đi các cung Đà Lạt – Saigon, ĐL – Nha Trang nên có lẽ củng có ít nhiều tương đồng với địa hình Tây Bắc của bác. Để tiện hình dung, em so sánh Colorado với Navara, là 2 loại em sử dụng nhiều.
1/ Ngoại hình: cái này em không bàn vì có người thích mình dây chân dài, có người thích mũm mĩm cá tính, khà khà.
2/ Nội thất:
-Nội thất Colorado tươi tắn và bắt mắt hơn (gần như nội thất sedan) so với Navara nhưng do màu da ghế sáng nên dễ bẩn hơn Navara nếu hay đi công trường ( Cái này bác xem catalog hay showroom thì rõ)
- Hàng ghế sau của Colo nghiêng hơn Na(không đáng kể) nhưng do ghế thiết kế mỏng và ôm lưng hơn nên ngồi dễ chịu hơn.
- Tầm quan sát của Colo tốt hơn do ghế lái có thể nâng lên và trục chữ A nhỏ hơn
- Toàn bộ cabin rộng và thoải mái hơn Na, cái này em xin trích nguyên văn lời của thằng bạn em (chủ xe Navara) khi nó ngồi lên xe em: “ Navara đã rộng rồi mà con này còn rộng hơn”. Không biết nó có khen đểu không?. Một số hành khách nữ cũng có nhận xét như vậy.
- Độ ồn cabin: tiếng máy Colo lọt vào cabin ồn hơn Na nhưng chạy trên 60km/h thì Colo lại cách âm tốt hơn ( tiếng ù gió, tiếng lốp mặt đường…)
3/ Vận hành:
- Colo có độ trễ chân ga nên ban đầu không bốc bằng Na
- Tốc độ 60km/h trở lên mà ăn ổ gà, sóng trâu hay qua cua Na rất dễ văng đuôi, Colo ổn định hơn nhiều.
- Tải nặng hoặc lên đèo dốc, Colo khỏe hơn Na
- Nhiên liệu: em chay trung bình 7.3l nhưng bác nào chạy khéo thỉ còn ít hơn
Có chút ít, hi vọng giúp được bác.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đã xem colorado trực tiếp rồi và đã mua ranger mà ko có gì hối tiếc. Cụ chủ ra tận nơi xem xe và đi thử hai con này Ranger và colorado bác sẽ có sự lựa chọn như em thôi. Đừng tin lời sales hoặc mấy lời quảng cáo cụ nhé

nqthanhtpsl

Xe đạp
em thì em không nghe sales cho lắm vì em cũng là sales (em bán cái khác,ko phải oto gì hết)
em có xem qua bên Đánh giá xe thì hầu như đều là sales tư vấn nên em hơi ngại nó ko khách quan
Bác Heavy Truck,taukeo ở trên đã chạy qua,liệu có bài nào review không ạ,cho e mượn đường link nhằm tham khảo

HEAVY TRUCK

Xe buýt
em thì em không nghe sales cho lắm vì em cũng là sales (em bán cái khác,ko phải oto gì hết)
em có xem qua bên Đánh giá xe thì hầu như đều là sales tư vấn nên em hơi ngại nó ko khách quan
Bác Heavy Truck,taukeo ở trên đã chạy qua,liệu có bài nào review không ạ,cho e mượn đường link nhằm tham khảo
Cụ bấm vào tên nick, nó sẽ ra menu, cụ chọn xem các bài viết thì sẽ rõ. em chỉ chạy hết dưới 7 lit đường hỗn hợp thôi cụ ah
Nếu cần cụ pm cho em