[Funland] Đánh giá chung cư Tây Hồ Resident

holland

Xe tăng
Vấn đề là chung cư ở các đường kia nó không có bọn đua xe ban đêm cụ ạ :((. Tối về muốn mở cửa tí cho thoáng mà bắt đóng cửa thì chán lắm ạ.
Kể cả không có hội đua xe thì ở mấy đường kia ban đêm cũng ít người đi hơn nên đỡ ồn, còn VCC đi lại suốt ngày đêm hay sao ấy, ồn lắm, cửa kính làm tốt nên đóng cửa không nghe thấy gì, nếu luôn đóng cửa thì ok chứ muốn thoáng thì buộc phải chấp nhận ồn ào. Chỗ mình nhiều hôm râm mát, muốn mở cái cửa cho thoáng đỡ bật điều hòa nhưng không chịu nổi lại phải đóng cửa.

Mabumap2k6

Xe tải
Em cũng xem 2 căn bên Udic 2N 85.7m2, 1 căn trục A2 view phòng khách bị vướng 1 nửa của toà A1 thì 4T, căn bên toà C view đẹp hơn cầu Nhật Tân thì 4.4T. Được cái khuôn viên bên dưới trông cũng rộng rãi thoáng ạ. Có chỗ đi bộ tập thể dục. Còn bên SS riverside thì em vào xem căn mà view phòng khách 3 hướng ra các cụ buồn luôn 😂
Nói chung chỗ nào cũng có mặt dc mất cả. UDIC hay Sunshine xa hơn nhưng nó nằm trong KĐT Ciputra nên cả khu dc quy hoạch bài bản, đồng bộ, sân chơi, dạo bộ rộng rãi. HDI gần hơn, đồ nội thất bàn giao xịn hơn nhưng gần như ko có tí khuôn viên nào, chòng chọc mỗi tòa nhà.

Nói chung chỗ nào cũng có mặt dc mất cả. UDIC hay Sunshine xa hơn nhưng nó nằm trong KĐT Ciputra nên cả khu dc quy hoạch bài bản, đồng bộ, sân chơi, dạo bộ rộng rãi. HDI gần hơn, đồ nội thất bàn giao xịn hơn nhưng gần như ko có tí khuôn viên nào, chòng chọc mỗi tòa nhà.
Đúng ạ. Chỗ nào cũng được cái lọ mất cái chai. Bên SS rivershine thấy sale bảo còn đang thiếu chỗ đậu ô tô nữa cơ ạ. Udic thì khuôn viên bên dưới rộng, chỗ đỗ xe thoải mái, chắc em lại chuyển sang nghiên cứu Udic quá. 🥲

Tố Hữu

Xe tải
Đúng ạ. Chỗ nào cũng được cái lọ mất cái chai. Bên SS rivershine thấy sale bảo còn đang thiếu chỗ đậu ô tô nữa cơ ạ. Udic thì khuôn viên bên dưới rộng, chỗ đỗ xe thoải mái, chắc em lại chuyển sang nghiên cứu Udic quá. 🥲
UDIC tháng trc em hỏi bạn sale vẫn còn căn chủ đầu tư đấy. mà giá chát vãi rồi

Mabumap2k6

Xe tải
Nói chung là dự án nào phù hợp hơn thì múc thôi cụ.
UDIC có ưu điểm là mật độ thấp và thoáng, số lượng căn hộ ít, mật độ thang máy chỉ 30-40 căn/thang. Hầm để xe thừa cho toàn bộ cư dân (mới dùng hết 1 hầm, hầm B2 trống). Nhưng chính do ít dân nên tiện ích chưa có mấy phải dùng tiện ích ngoại khu (đi bộ được sang Winmart, Lotte Mall). Tiêu chuẩn nội thất bàn giao chỉ thuộc tầm trung.
Sunshine đông dân hơn nên tiện ích đầy đủ hơn (trường, siêu thị, cafe, bể bơi, gym, yoga...) tuy nhiên sẽ có cảm giác ngột ngạt, đông đúc, chỗ để xe cũng đã full sạch. Sunshine nội thất bàn giao của CĐT thì ngon hơn UDIC.

Mabumap2k6

Xe tải
UDIC tháng trc em hỏi bạn sale vẫn còn căn chủ đầu tư đấy. mà giá chát vãi rồi
Khu Tây Hồ giờ làm gì còn giá rẻ hả cụ. Tới mấy tòa tái định cư của Ciputra (tòa G, tòa CT) giá còn loanh quanh 40 tr/m2. Khu ý chắc chỉ có tòa chung cư Vườn đào hoặc Packexim là may ra còn giá 3x.

Tố Hữu

Xe tải
Khu Tây Hồ giờ làm gì còn giá rẻ hả cụ. Tới mấy tòa tái định cư của Ciputra (tòa G, tòa CT) giá còn loanh quanh 40 tr/m2. Khu ý chắc chỉ có tòa chung cư Vườn đào hoặc Packexim là may ra còn giá 3x.
em hỏi 1 căn view nghĩa trang 3 ngủ mà giá đã hơn 5 tỷ, té vội. Kể ra mấy căn mặt trong yên tĩnh nhưng lại bị cái view nghĩa trang. buồn kinh

Đông86

Xe điện
Mở cửa thì cũng ồn đấy cụ, chủ yếu tiếng lốp xe, còn đóng cửa thì hầu như ko còn tiếng gì nữa, thực sự yên tĩnh, nhà e ban công hương VCC nên buổi chiều thì hơi nắng, phải lắp thêm cái rèm phía ngoài ban công luôn
CC này gần đường xe chạy nhanh, hứng trọn bụi và ồn.
Nên cho lắp những tấm phản ồn dọc bên đường có chức năng hắt tiếng ồn lên không trung.

Taica

Xe tải
Udic hình như cách Ciputra bức tường cụ ah, dịch vụ tòa nhà nhìn nhếch nhác dù tòa nhà mới sử dụng đâu được 3-4 năm, 3 tâng thương mại chắc bỏ trống gần hết, mua bán gì phải đi sang đường VCC !

Mabumap2k6

Xe tải
Udic hình như cách Ciputra bức tường cụ ah, dịch vụ tòa nhà nhìn nhếch nhác dù tòa nhà mới sử dụng đâu được 3-4 năm, 3 tâng thương mại chắc bỏ trống gần hết, mua bán gì phải đi sang đường VCC !
Cách Ciputra bức tường là mấy tòa tái định cư CT13, 14 cụ ạ. Udic đi bộ qua đường là tới Vinmart và Lotte Mall rồi.