Đánh giá chi tiết New Focus 2013 sau 1.000 km

pherolhh

Xe hơi
Nhà cháu lấy xe Ford Titanium đầu 2014, sao xe cháu chỉ có cảm biến trước và sau thôi nhỉ? không có cảm biến 2 bên hông, cụ sâu nào giải ngố cho cháu với?
Cụ ơi bên hông là nói về hai cái ở mép hai bên vè trước đó, với em số lượng cảm biến của xe 2.0 là quá đủ chả cần camera, em thấy nó rất an toàn, từ ngày mua xe e lùi xe chưa bao giờ bị va quẹt cái gì cả, bây giờ có ai cho camera e cũng ko lắp trừ khi nó là bộ myford touch giống xe mỹ có đường cong quỹ đạo chỉ dẫn khi đánh vô lăng ... >:)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ, sau khi cân nhắc Pajero Sport, rồi nghiên cứu Ford Ranger, em lại quyết định lấy ANF, vì xe này gấu cũng chạy được, còn Cty cũng đã có Ranger. Em lấy ANF 2013, vì đại lý còn có 1 con màu bạc em thích, được bớt 40 củ. Nếu ship từ Hải dương bản 2014 thì chờ 1 tuần. Cảm nhận của em khi đi thử sau khi nhận xe là tuyệt vời ... Wow!

Em đã chạy rất nhiều xe, cảm giác lái ANF là xe đầm, khi qua gờ giảm tốc thì giảm xóc rất êm. Xe cách âm tốt, giàn âm thanh Sony nghe chất. Xe tăng tốc tốt, hộp số 6 cấp mượt mà, khi chạy tốc độ thấp thì hơi giật do chưa quen chân ga. Sau 1 hồi quen xe, chân ga đều thì 0 còn giật. Hệ thống SYNC của Microsoft rất hữu dụng và dễ sử dụng.

Người của bên đại lý có demo park pilot, tuy nhiên em thấy đối với tài kỳ cựu thì công nghệ này không hay và nhanh bằng a e mình ...!

Gấu và F1 thích nhất là Sun roof, chỉ mong được chạy 1 chuyến biển cuối tuần này để thưởng thức gió biển VT.

Nói tóm lại, với giá tiền mà Ford đang bán thì ANF là quá xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra! Em liều mình chia sẻ ảnh vợ 2 đây ợ:

Vote cho ANF..:)>-

Chỉnh sửa cuối:

phamhoaphong

Xe đạp
em là em ưng rồi đấy ợ. em định mua con xe lần đầu mà đang phân vân wa

anhnh80

Xe hơi
Chúc mừng cụ. Nhìn thấy xe mà ứa nước miếng. Đọc bài cụ mà em yên tâm hẳn, suýt nữa thì em ngả nghiêng với K3 hatchback (rẻ hơn gần 8 chục). Hy vọng là cuối tháng này xe về, sẽ chụp ảnh lên khoe với các cụ. Em là em cũng máu lắm.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ là để khen ANF thì còn nhiều thứ lắm, em đã chạy xe gần 20 năm & chạy xe Nhật bổn cũng trên 10 năm. Một số thứ mà cụ có thể thấy xe FOCUS hơn hẳn ALTIS:

1/ Thân vỏ và gầm chắc chắn, cửa xe đóng vào nghe "phụp" chứ không "bùng"
2/ Giảm xóc êm, cảm giác lái chắc chắn & đầm xe (Altis xóc nảy bàn tọa khi qua gờ giảm tốc, bồng bềnh trên đường & rất ồn)
3/ Tính năng an toàn: phanh ABS, hệ thống kiểm soát cân bằng (SCS), cảnh báo điểm mù trên gương, cảnh báo chướng ngại vật, v.v...
4/ Công nghệ SYNC: kết nối qua Bluetooth tới điện thoại, điều khiển bẳng voice..
5/ Cruise control
6/ Giải trí: hệ thống loa SONY, cửa sổ trời
7/ Điều hòa tự động 2 vùng
8/ Chìa khóa điều khiển từ xa

Tóm lại là HƠN ĐỨT.. các cụ ạ.

Em thực sự bị sốc khi nhận xe, không thể tin là mình được dùng 1 sản phẩm vượt trội, vì em đã chạy xe Nhật nhiều. Còn rất nhiều tính năng khác của FOCUS em còn đang khám phá...

Lời khuyên chân thành đến các cụ có ý định đổi xe hay tậu xe lần đầu là nên chạy thử các dòng xe để cảm nhận sự khác biệt....!!!!

Chỉnh sửa cuối:

votinh

Xe đạp
Bẩm cụ là để khen ANF thì còn nhiều thứ lắm, em đã chạy xe gần 20 năm & chạy xe Nhật bổn cũng trên 10 năm. Một số thứ mà cụ có thể thấy xe FOCUS hơn hẳn ALTIS:

1/ Thân vỏ và gầm chắc chắn, cửa xe đóng vào nghe "phụp" chứ không "bùng"
2/ Giảm xóc êm, cảm giác lái chắc chắn & đầm xe (Altis xóc nảy bàn tọa khi qua gờ giảm tốc, bồng bềnh trên đường & rất ồn)
3/ Tính năng an toàn: phanh ABS, hệ thống kiểm soát cân bằng (SCS), cảnh báo điểm mù trên gương, cảnh báo chướng ngại vật, v.v...
4/ Công nghệ SYNC: kết nối qua Bluetooth tới điện thoại, điều khiển bẳng voice..
5/ Cruise control
6/ Giải trí: hệ thống loa SONY, cửa sổ trời
7/ Điều hòa tự động 2 vùng
8/ Chìa khóa điều khiển từ xa

Tóm lại là HƠN ĐỨT.. các cụ ạ.

Em thực sự bị sốc khi nhận xe, không thể tin là mình được dùng 1 sản phẩm vượt trội, vì em đã chạy xe Nhật nhiều. Còn rất nhiều tính năng khác của FOCUS em còn đang khám phá...

Lời khuyên chân thành đến các cụ có ý định đổi xe hay tậu xe lần đầu là nên chạy thử các dòng xe để cảm nhận sự khác biệt....!!!!
Em lấy xe 1 tuần rồi, đồng ý hoàn toàn với cụ. Em đi 2 đời Focus rồi nên có thể khẳng định Altis chưa khi nào so dc với Focus. Mazda 3 hay Civic thì cũng thế thôi.

Với 1 số chức năng như Cruise Control, Sync, hỗ trợ đỗ xe...cùng với độ đầm, cách âm, sức mạnh của động cơ (bản 2.0) ANF còn có thể so dc với các bản Camry 2.0, 2.4 chứ chẳng chơi.:D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em còn quên chưa chỉ ra là hộp số của FOCUS là 6 CẤP các cụ ợ..... :-bd! Camry đời mới 2.5 cũng mới có hộp số 6 cấp, còn Camry bản 2.0 cũng chỉ có 4 cấp :-q

Chỉnh sửa cuối:

pherolhh

Xe hơi
Em lấy xe 1 tuần rồi, đồng ý hoàn toàn với cụ. Em đi 2 đời Focus rồi nên có thể khẳng định Altis chưa khi nào so dc với Focus. Mazda 3 hay Civic thì cũng thế thôi.

Với 1 số chức năng như Cruise Control, Sync, hỗ trợ đỗ xe...cùng với độ đầm, cách âm, sức mạnh của động cơ (bản 2.0) ANF còn có thể so dc với các bản Camry 2.0, 2.4 chứ chẳng chơi.:D
xin thưa với cụ máy 2.0 của new focus có công suất và mô men xoắn hơn hẳn camry liên doanh 2.0E. Các cụ tự vào trang web của ford và Toyota kiểm chứng nhé, chính e cũng bất ngờ về thông tin này ...

Hau_0907334568

Xe đạp
Chúc mừng bạn đã gia nhập gia đình Ford. Hy vọng All New Focus sẽ luôn bảo vệ và mang lại cho bạn những trải nghiệm thú vị. Bạn nói nội thất hơi chật vì khi mình ngồi vào buồng lái đúng không. Mình chia sẻ thêm với bạn rằng do ghế ngồi của Ford thiết kế ôm sát người nên bạn cảm thấy như vậy đó. Ghế của Ford thiết kế đã được hiệp hội khoa học của Mỹ chứng nhận tốt cho sức khỏe nên bạn yên tâm nhé. Chỉ khi nào bạn đi đường xa mới có thểm cảm nhận được cái cực kỳ quan trọng của ghế này như thế nào. Chúc bạn lái xe an toàn!
Thân!

ltdz320

Xe máy
các cụ cho em hỏi ngu tí: con Ti em mới sắm khi tắt máy khóa cửa có cái đèn hình vuông màu đỏ, trong có chữ i chớp liên tục là dư lào hả các cụ?

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
các cụ cho em hỏi ngu tí: con Ti em mới sắm khi tắt máy khóa cửa có cái đèn hình vuông màu đỏ, trong có chữ i chớp liên tục là dư lào hả các cụ?
Cụ chụp ảnh cụ thể đc không ạ ?

ebot

Xe máy
Chúc mừng bạn đã gia nhập gia đình Ford. Hy vọng All New Focus sẽ luôn bảo vệ và mang lại cho bạn những trải nghiệm thú vị. Bạn nói nội thất hơi chật vì khi mình ngồi vào buồng lái đúng không. Mình chia sẻ thêm với bạn rằng do ghế ngồi của Ford thiết kế ôm sát người nên bạn cảm thấy như vậy đó. Ghế của Ford thiết kế đã được hiệp hội khoa học của Mỹ chứng nhận tốt cho sức khỏe nên bạn yên tâm nhé. Chỉ khi nào bạn đi đường xa mới có thểm cảm nhận được cái cực kỳ quan trọng của ghế này như thế nào. Chúc bạn lái xe an toàn!
Thân!
cụ inbox em cái giá yêu nhất của focus 1.6at bản sedan với ạ

phuong pro

Xe tải
cụ inbox em cái giá yêu nhất của focus 1.6at bản sedan với ạ
cùng với phân khúc cụ đang tìm thì em thấy focus 1.6 là hợp lý, ko phải em làm bên ford mà em nói vậy
Mà cụ cứ chạy hết mấy cái xe trên rồi cảm nhận.

zzBMWzz

Xe đạp
Ghen tỵ với cụ chủ ...xe cụ quá đẹp .em thích mà giá cao quá

buivantuan

Đi bộ
Cho hỏi khi bảo dưỡng có đắt không, nhiều người nói hao tiền khi thay thế phụ tùng

Prodigy

Xe hơi
New Focus bản hatchback rất đẹp nhưng không hiểu vì sao lại không bán chạy.