[Công nghệ] Đánh giá chi tiết các dòng Camera hành trình phổ thông trên thị trường

Đào Quỳnh

Xe đạp
Cụ search W8 wifi gps 4k đi. Em dg hóng em nó về đây. Các thông số thấy ổn

Hung.nd

Xe đạp
Cụ thích up youtube nghĩa là hay chia sẻ video rồi đúng ko ah. Nếu vậy thì cụ nên chọn các cam dùng cảm biến ảnh Sony cho chất lượng tốt. Trong đó có Vietmap X9s, HP F870G. Hoặc cũng có các lựa chọn bản wifi để cập nhật ngay tức thì lên mạng như X9s, Transcend DP220, Xiaomi YI Car. Trong 3 em này thì X9s cho chất lượng hình tốt nhất nhưng phần mềm chạy trên điện thoại thì Transcend ổn định nhất
Em dùng hệ điều hành ios thì cam HP hay vietmap có chiếc nào chạy ios ko vậy cụ

Longvh

Xe điện
Các bác tư vấn em Camera nào có cả trước sau, Wifi & menu dễ dùng với.
Em có trải nghiệm rất tệ với Vietmap X9 đời cũ rất khó dùng.

casperz

Đi bộ
christhnvn
em đang dùng vietmap A50 có mấy vấn đề không biết có phải do lỗi của camera không.
- Camera của em khi xe đang chạy rất hay bị chuyển từ chế độ màn chờ (đồng hồ) sang chế độ xem cam, nhất là lúc dừng đèn đỏ.
- Pin của cam này là bao lâu? thường thì em tắt máy hay rút nguồn là máy báo hết pin ngay lập tức.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
christhnvn
em đang dùng vietmap A50 có mấy vấn đề không biết có phải do lỗi của camera không.
- Camera của em khi xe đang chạy rất hay bị chuyển từ chế độ màn chờ (đồng hồ) sang chế độ xem cam, nhất là lúc dừng đèn đỏ.
- Pin của cam này là bao lâu? thường thì em tắt máy hay rút nguồn là máy báo hết pin ngay lập tức.
1. Trường hợp chuyển từ chế độ màn hình ngủ sang view cam thì em cũng không rõ được nữa. Em chưa gặp trường hợp này và em cũng đa phần lại để dẫn đường chứ em ko để chế độ màn hình nghỉ. A50 để chế độ màn hình nghỉ thì rất lãng phí tính năng độc đáo của em nó là cảnh báo vượt tốc độ

2. Vấn đề Pin của Cam hành trình nhiều cụ hay hiểu nhầm hoặc có ý định dùng cam ghi hình bắt trộm, phòng trộm khi đỗ xe. Nhưng em khẳng định, nếu ở chế độ thường thì không hãng nào sx cam nhằm mục đích đó các cụ nhé. Xe nên để trong bãi, nếu cần giám sát thì nên đầu tư cam giám sát ah

Pin ở trên Cam Â50 nói riêng và tất cả cam hành trình cho ô tô nói chung đều nhằm mục đích cho tính năng ghi hình khẩn cấp. Nghĩa là khi kích hoạt tính năng ghi hình khẩn cấp thì nó vẫn sẽ ghi được sau tình huống va chạm làm xe bị ngắt.

Pin treo trên gương kính và ở vị trí hấp nhiệt rất lớn, các hãng không dám tích hợp pin lớn vì rủi ro cháy nổ cao. Cụ nào muốn canh xe thì nên đầu tư 1v pin dự phòng, nhưng thực tế cũng không giải quyết được vì cam nào cũng ghi hình độ phân giải cao nên ghi xuyên qua 1 đêm thì cần thẻ 128GB mới đủ. Trong khi cam giám sát ghi hình ở chế độ nén có thể ghi được nhiều ngày với chỉ 1 thẻ 32GB

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Các bác tư vấn em Camera nào có cả trước sau, Wifi & menu dễ dùng với.
Em có trải nghiệm rất tệ với Vietmap X9 đời cũ rất khó dùng.
với suy nghĩ của cụ, em khuyên cụ chọn Vietmap A50 hoặc Vietmap G79 ah :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em dùng hệ điều hành ios thì cam HP hay vietmap có chiếc nào chạy ios ko vậy cụ
HP có F800x và Vietmap có X9s ah :D nhưng mà cả 2 con này theo em là không ngon, không ổn định về phần mềm. Ở phân khúc này thì chỉ có Transcend DP220 là dùng ổn định nhất :D

Cụ có thể xài em Xiaomi YI Car đi cho nó đơn giản, chỉ tội con này không có wifi

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Sau khi lòng vòng một hồi, em lại phát hiện ra con HP F870X RC3. Em phân vân con này với con G51 của Vietmap. Các cụ tư vấn cho em với.
2 con này hướng tới 2 đối tượng khách khác nhau

1. HP F870G màn hình nhỏ, chất lượng ghi hình sắc nét do dùng cảm biến ảnh sony, có camera lùi
2. A50 màn hình lớn, có giải trí :D những xe không có đầu DVD thì cái này giúp ích nhiều. Cam lùi, có bản đồ dẫn đường và cảnh báo vượt tốc độ

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Bác chủ thớt ơi, con HP F890G có được ko ạ? Con này so với con F870G thì như thế nào ạ?
HP F870 chất lượng ghi hình tốt, độ phân giải cao 2K nhưng lại tích hợp camera sau chứ không phải camera lùi. F870 không có độ phân giải cao như F890 nhưng có cam lùi :D

Nếu cụ không cần cam lùi thì nên chọn F890 ah

meoden85

Xe buýt

hnvn77

Xe tải
Đợt này thấy bảo A50 đang hết hàng đúng ko các cụ? Em thấy gần đây có 2 loại cam màn hình lớn là Procam T98 4g và Webvision N93. Các cụ đánh giá 2 loại này thế nào ạ? ( So sánh với A50 ạ)

Xelibom

Xe tải
1. Trường hợp chuyển từ chế độ màn hình ngủ sang view cam thì em cũng không rõ được nữa. Em chưa gặp trường hợp này và em cũng đa phần lại để dẫn đường chứ em ko để chế độ màn hình nghỉ. A50 để chế độ màn hình nghỉ thì rất lãng phí tính năng độc đáo của em nó là cảnh báo vượt tốc độ

2. Vấn đề Pin của Cam hành trình nhiều cụ hay hiểu nhầm hoặc có ý định dùng cam ghi hình bắt trộm, phòng trộm khi đỗ xe. Nhưng em khẳng định, nếu ở chế độ thường thì không hãng nào sx cam nhằm mục đích đó các cụ nhé. Xe nên để trong bãi, nếu cần giám sát thì nên đầu tư cam giám sát ah

Pin ở trên Cam Â50 nói riêng và tất cả cam hành trình cho ô tô nói chung đều nhằm mục đích cho tính năng ghi hình khẩn cấp. Nghĩa là khi kích hoạt tính năng ghi hình khẩn cấp thì nó vẫn sẽ ghi được sau tình huống va chạm làm xe bị ngắt.

Pin treo trên gương kính và ở vị trí hấp nhiệt rất lớn, các hãng không dám tích hợp pin lớn vì rủi ro cháy nổ cao. Cụ nào muốn canh xe thì nên đầu tư 1v pin dự phòng, nhưng thực tế cũng không giải quyết được vì cam nào cũng ghi hình độ phân giải cao nên ghi xuyên qua 1 đêm thì cần thẻ 128GB mới đủ. Trong khi cam giám sát ghi hình ở chế độ nén có thể ghi được nhiều ngày với chỉ 1 thẻ 32GB
Có thiết bị riêng cho mục đích này cụ nhé, PowerMagic, cụ cần ll em. Cụ Christ nói chuẩn r.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Đợt này thấy bảo A50 đang hết hàng đúng ko các cụ? Em thấy gần đây có 2 loại cam màn hình lớn là Procam T98 4g và Webvision N93. Các cụ đánh giá 2 loại này thế nào ạ? ( So sánh với A50 ạ)
A50 có bình thường mà cụ, còn N93 là thiết kế khác :D với cả các sản phẩm sử dụng Navitel và data Vietmap cũng khác nhau nữa. Thường thì em đánh giá cao data của vietmap hơn ah

hnvn77

Xe tải
A50 có bình thường mà cụ, còn N93 là thiết kế khác :D với cả các sản phẩm sử dụng Navitel và data Vietmap cũng khác nhau nữa. Thường thì em đánh giá cao data của vietmap hơn ah
Cảm ơn cụ. Ý em là nhờ các cụ so sánh về chất lượng màn hình, độ bền và chất lượng video của camera vì 3 sp đều cùng tầm tiền, có nhiều chức năng tương tự nhau và đều có màn hình lớn. Vì em đang cân nhắc lắp 1 trong 3 cái này vì xe em ko có màn dvd. Còn phần mềm dẫn đường thì nếu ko thích Navitel, 2 cái kia cũng có thể cài s1 đc mà