Đánh giá Chery QQ3!

quyetthang

Xe tăng
Dùng hàng tầu là không yêu nước , quảng cáo đồ tầu là bị tầu đâm đới nhé
Cụ xem lại cái lap hoặc cái máy tính để bàn cụ vừa dùng để gõ mấy dòng kia lên xem có cái linh kiện nào của tàu ko nhé #-o

gn125

Xe đạp
Máy của Chery QQ3 là máy DOHC, bố trí khoang máy giống Matiz, nên em nghĩ chắc là nó cũng ổn thôi ạ, con xe của em đi 1 vạn rồi, vừa đi leo núi Mộc Châu về, vẫn ngon lành, mặc dù máy yếu leo phải mở cửa kính, tắt điều hòa.

quyetthang

Xe tăng
Máy của Chery QQ3 là máy DOHC, bố trí khoang máy giống Matiz, nên em nghĩ chắc là nó cũng ổn thôi ạ, con xe của em đi 1 vạn rồi, vừa đi leo núi Mộc Châu về, vẫn ngon lành, mặc dù máy yếu leo phải mở cửa kính, tắt điều hòa.
Cụ có ảnh về chuyến đi ko post lên cho a e chiêm ngưỡng với, e có hỏi taxi sao mai đi em này, họ nói là đi ko phải sửa chữa gì, như xe khác, mỗi tội là đi tốc độ cao thì cảm giác bay bay thôi, so với tầm tiền này mà bay bay thì cũng chấp nhận đc cụ nhể

gn125

Xe đạp
ảnh chụp xe em không có cụ ạ, chỉ có chụp người thôi nên không tiện up lên, ở Mộc Châu Taxi dùng xe Chery cũng nhiều lắm, chế độ bảo hành của VMC cũng tốt, mỗi lần hỏng hóc là em đều được thay mới ngay.

quyetthang

Xe tăng
@ gn125: Thế từ lúc cụ đi đến giờ đã phải thay mới bộ phận nào chưa ợ, máy móc vẫn êm chứ cụ, nếu mà con này đi ngon lành thì tầm 5 năm bỏ đi là đc, cứ tính rẻ coi như mỗi năm khấu hao tầm hơn 30 triệu là ổn đấy nhỉ, đi xong cho đi ko cần bán vẫn tốt \m/

gn125

Xe đạp
@quyetthang: vâng, gì chứ mốc 100,000km thì em nó chắc là cũng bò tới được cụ ạ. Còn mốc 50,000km thì chắc chắn là ngon lành cành đào, em 1 năm chỉ đi có 1 vạn, nên 5 năm là 5 vạn thì vẫn ngon. Phải bảo hành 2 lần rồi: 1 lần là ổ CD chết, và mới bị chết quạt làm mát lốc điều hòa nên đi đường dài lâu thì điều hòa không mát nữa, em đi bảo hành rồi, đến được thay mới luôn. Máy móc ở con số 1 vạn hiện nay thì rất ổn định.

buiduclong4

Xe hơi
@quyetthang: vâng, gì chứ mốc 100,000km thì em nó chắc là cũng bò tới được cụ ạ. Còn mốc 50,000km thì chắc chắn là ngon lành cành đào, em 1 năm chỉ đi có 1 vạn, nên 5 năm là 5 vạn thì vẫn ngon. Phải bảo hành 2 lần rồi: 1 lần là ổ CD chết, và mới bị chết quạt làm mát lốc điều hòa nên đi đường dài lâu thì điều hòa không mát nữa, em đi bảo hành rồi, đến được thay mới luôn. Máy móc ở con số 1 vạn hiện nay thì rất ổn định.
=======
rất cảm ơn những chia sẻ hữu ích của bác....có ttin gì sau quá trình sử dụng bác cứ pót lên cho anh em chiêm ngưỡng nhá

DUONGLAM

Xe điện
Cụ Ỉn kết em nào rồi mà chưa thây khoe anh em nhỉ

quyetthang

Xe tăng
Cụ DuongLam post một vài hình ảnh vợ 2 cụ sau một thời gian chạy đi ợ, nội thất, máy móc để bà con chiêm ngưỡng tí trước khi quyết định mua.

haibanhrangcua

Xe máy
Bác gn125 cho mình hỏi tý nhé. Mình cũng đi QQ3 và đi về HP đến giữa chừng điều hòa cũng chỉ ra gió mà không mát, thế thì có phải nó bị hỏng cái quạt làm mát lốc k? nếu có thì sửa có nhanh không cụ? Cụ cho cho cháu số cầm tay để cháu liên lạc vớiii. Tks cụ nhìu

gn125

Xe đạp
Bác gn125 cho mình hỏi tý nhé. Mình cũng đi QQ3 và đi về HP đến giữa chừng điều hòa cũng chỉ ra gió mà không mát, thế thì có phải nó bị hỏng cái quạt làm mát lốc k? nếu có thì sửa có nhanh không cụ? Cụ cho cho cháu số cầm tay để cháu liên lạc vớiii. Tks cụ nhìu
Có 2 nguyên nhân chính bác ạ: 1 là quạt chết dẫn đến chạy lâu lốc điều hòa nóng nên nó hoạt động kém, em đi thay quạt mới vào rồi đi vẫn bị như bác, nhưng lần này em phát hiện ra cách khắc phục tạm thời là những lúc bị như thế, bác tắt công tắc điều hòa đi, và vặn quạt gió lên nấc cao nhất, trong khoảng 5 phút là có gió mát thổi ra, lúc nào thổi hết đống gió mát ra, bác lại bật công tắc A/C trở lại, điều hòa lại mát như ban đầu. Cái lỗi này em nghĩ là do nó bị đóng băng đường ống dẫn do bị lạnh quá (nguyên nhân có thể do cảm biến chết hoặc hoạt động không ổn định) Em cho bác sđt của Mr Khương cố vấn kỹ thuật của Chery Nguyễn Trãi: 091 304.69.14

gn125

Xe đạp
Môt vài hình ảnh em nó

Tổng thể

Phía sau, có cả gạt nước kính sau

Nội thất giống như Matiz, nhưng hơn cái là có đồng hồ tua máy và CD-MP3 gin

cảm nhận ghế sau ngồi thoải mái (chắc là em nhỏ con
, cở bác Olacar thì ...
)

Cửa và kính hậu điều chỉnh điện (Matiz không có kính hậu chỉnh điện...)

...và đặt biệt remot đóng mở từ xa như Innova, thêm chức năng tự lên kính khi khóa cửa (theo em đây là chức năng khá hay cho dòng xe bình dân)

Máy 0.8 (812 so với <0.8 của Matiz) công nghệ DOHC -cam đôi ( Matiz thì em hổng biết)

http://xehoivietnam.net/viewtopic.php?f=12&t=5098

Ti_Teo

Xe buýt
Dùng hàng tầu là không yêu nước , quảng cáo đồ tầu là bị tầu đâm đới nhé
Kụ này bị bệnh ko đới???
Yêu nước như kụ để phải bỏ ra 1 số tiền gấp đôi 1 món hàng có giá trị sử dụng như nhau ợ, như thế là yêu ...tự bóp cổ.
Nếu ko xét đến yếu tố oai, hịn, thương hiệu này nọ này nọ mà chỉ tính đến chuyện sử dụng thì theo em làm con này quá hay.
Ai chê xe Tầu thì gặp mấy bác xe ôm + chở rau nhé, SYM bền hơn Honda + Suzuki khá nhiều đới. ( Em lấy ví dụ hơi nhỏ bé vì ước mơ to to của em là mua đc xe 4 bánh trc' tết này)

DUONGLAM

Xe điện
Kụ này bị bệnh ko đới???
Yêu nước như kụ để phải bỏ ra 1 số tiền gấp đôi 1 món hàng có giá trị sử dụng như nhau ợ, như thế là yêu ...tự bóp cổ.
Nếu ko xét đến yếu tố oai, hịn, thương hiệu này nọ này nọ mà chỉ tính đến chuyện sử dụng thì theo em làm con này quá hay.
Ai chê xe Tầu thì gặp mấy bác xe ôm + chở rau nhé, SYM bền hơn Honda + Suzuki khá nhiều đới. ( Em lấy ví dụ hơi nhỏ bé vì ước mơ to to của em là mua đc xe 4 bánh trc' tết này)
Tết nhất đến nơi rồi, cụ đã thỏa mãn được ước mơ nhỏ bé này chưa, hay là ước mơ nhỏ bé của cụ bây giờ nó lên thành Mec hay Bim rồi. Mấy hôm vừa rồi vừa mưa vừa lạnh khổ quá, xe pháo bẩn hết cả mà người nó lại cứ sạch cơ chứ.:-bd

bansantafe

Xe hơi
Tết nhất đến nơi rồi, cụ đã thỏa mãn được ước mơ nhỏ bé này chưa, hay là ước mơ nhỏ bé của cụ bây giờ nó lên thành Mec hay Bim rồi. Mấy hôm vừa rồi vừa mưa vừa lạnh khổ quá, xe pháo bẩn hết cả mà người nó lại cứ sạch cơ chứ.:-bd
cụ ơi chery QQ3 bây h mua lại có giá khoảng 80 triệu không cụ sau 2 năm sử dụng cụ thấy nó có tốt không hả cụ ơi????????

DUONGLAM

Xe điện
cụ ơi chery QQ3 bây h mua lại có giá khoảng 80 triệu không cụ sau 2 năm sử dụng cụ thấy nó có tốt không hả cụ ơi????????
Em vẫn chạy liên tục( đạt 2.3 vạn km) mà chẳng thấy làm sao cả, điều hòa gương kính vẫn phe phé... như thế là được rồi cụ nhỉ.
Bây giờ cụ bỏ ra 100tr thì mua được xe gì, trong khi xe em vẫn còn bảo hành mà mất giá thế thì chít. Em dự là chạy 4 năm cho hết khấu hao rồi bán lại 50tr ối người lao vào, như vậy là có lãi phải không cụ.

mexeaudi

Xe buýt
Em vẫn chạy liên tục( đạt 2.3 vạn km) mà chẳng thấy làm sao cả, điều hòa gương kính vẫn phe phé... như thế là được rồi cụ nhỉ.
Bây giờ cụ bỏ ra 100tr thì mua được xe gì, trong khi xe em vẫn còn bảo hành mà mất giá thế thì chít. Em dự là chạy 4 năm cho hết khấu hao rồi bán lại 50tr ối người lao vào, như vậy là có lãi phải không cụ.
xe cụ bền thật đới bán lại 50tr là ổn rồi có gì PM cho em nhé