Đánh giá các se SUV bình dân ở Việt Nam - Lý do em chọn Sorento

ar3a

Xe điện
Bé, chật hơn nhiều ạ
Thực ra cũng không đến nỗi bé và chật. Tối qua 2 thằng em cao 1.7 ngồi thoải mái vì hàng ghế thứ 2 có thể trượt lên để thêm không gian để chân cho hàng 3. Cao hơn 1.7 thì hơi ngại. Như em ngồi thì còn 1-2cm nữa là chạm nóc. Không gian chiều ngang cũng như để chân thoải mái, có điều ghế hơi thấp so với sàn xe nên ngồi lâu sẽ mỏi.

ar3a

Xe điện
Em bổ sung thêm chút là hàng ghế 3 của SF không điều chỉnh được lưng nên cũng chỉ đi trong phố với quãng đường ngắn. Ngồi 1h trở lên chắc vừa mỏi lưng vừa mỏi chân.

doremonmattich

Xe tăng
Bé, chật hơn nhiều ạ
Hàng ghế thứ hai dịch được lên, đấy mới là option quan trọng. Nhưng trần lại thấp.
Sò đời cũ so với new sò còn thua xa lắc về độ đầm và êm thì so với SF sao được quý cụ?

Tuy nhiên, Theo em new so mà đủ option thì nên mua hơn SF vì đẹp hơn, ngồi hàng ba trần cao hơn. Bản ở Tây hàng ghế thứ hai cũng trượt được như SF.

taducanh

Xe buýt
Đang định sắm So máy dầu do gia đình ngày càng phình to ra. Ra showroom thấy So 2.2 cắt béng cái đổ đèo với khởi hành ngang dốc thấy ức chế vãi. Chẳng lẽ mua máy xăng 2 cầu 2013. Ông TH cắt toàn mấy cái option an toàn.
Định làm em 2015 nhập full option hàn về thấy báo giá trên 80K Obama chưa thuế đăng ký và biển. Đang tính toán toan tính.

sengoku

Xe hơi
Em đang đi So dầu đây. Về cơ bản em thấy 2 cái option đổ đèo với khởi hành ngang dốc k đến nỗi ảnh hưởng đến độ an toàn khi vận hành
Khởi hành ngang dốc thì em đỗ đèn đỏ dốc hào nam lên đê la thành bỏ chân phanh ra xe k trôi : ok
Đổ đèo thì đã có số tay, em đi HN-DN qua các loại đèo (cả đèo Hải Vân) cũng thấy k có vấn đề gì cả

taducanh

Xe buýt
Cụ Sengoku : Tất nhiên là bình thường mình có thể về số 2 hoặc 3 để đổ đèo nhưng cái chính là bản 2013 nó có mà lên 2014 nó lại cắt mà giá thì tăng. Thế nên em mới băn khoăn lấy bản mới hay bản xăng cũ 2013 có chức năng đó. Lý do bản 2014 hay new So là cái máy dầu 2.2 195 con ngựa là điều phải đánh đổi làm em băn khoăn vì nó là trái tim của một chiếc xe.

Bác cho hỏi tình trạng ăn uống của con máy dầu của bác ở đô thị và đường trường. Em thì kết máy dầu của So vì So và Huyndai máy dầu đã khẳng định được chất lượng.

Bóng Chày

Xe lừa
Xe em vừa 4 vạn rồi. Nếu đổi xe thì em sẽ đổi form mới máy dầu vì hơn bản em rất nhiều thứ, trừ hỗ trợ xuống dốc, khá tiếc

Cụ Sengoku : Tất nhiên là bình thường mình có thể về số 2 hoặc 3 để đổ đèo nhưng cái chính là bản 2013 nó có mà lên 2014 nó lại cắt mà giá thì tăng. Thế nên em mới băn khoăn lấy bản mới hay bản xăng cũ 2013 có chức năng đó. Lý do bản 2014 hay new So là cái máy dầu 2.2 195 con ngựa là điều phải đánh đổi làm em băn khoăn vì nó là trái tim của một chiếc xe.

Bác cho hỏi tình trạng ăn uống của con máy dầu của bác ở đô thị và đường trường. Em thì kết máy dầu của So vì So và Huyndai máy dầu đã khẳng định được chất lượng.

NTTM22

Xe hơi
cụ bóng chày bình hay lắm

sengoku

Xe hơi

Xe em đi tới giờ gần 7500km (gần 6 tháng). Tỉ lệ đi phố - đường quốc lộ là 30-70. Tính trung bình đến giờ là 8.1L/100km
Đi trong phố thì có đợt tết em đi phố nhiều hết 9.5L/100km. Đi đường trường thì đợt đi DN em đi 2000km hết 7L/100km
Số liệu em cũng k chắc có đúng không vì em chỉ lấy số tiền đổ dầu rồi tính chứ không check kỹ số lượng dầu đổ có đúng không

taducanh

Xe buýt
Xe em vừa 4 vạn rồi. Nếu đổi xe thì em sẽ đổi form mới máy dầu vì hơn bản em rất nhiều thứ, trừ hỗ trợ xuống dốc, khá tiếc
Vừa sang thăm box Huyndai đọc thì lại nghiêng sang máy xăng bác à. Vì lí do an toàn cho vợ con. Dầu diesel ở VN có độ hại cao mà bác bên box Huyndai nói là 500ppm so với diesel ở Đức có 3-5ppm thế nên sẽ rất hại cho hệ hô hấp. Sáng nổ máy gara đưa xe ra nó tỏa mùi hại vợ cả và trẻ nhỏ thì cũng nguy cụ nhỉ.

Bóng Chày

Xe lừa
Vừa sang thăm box Huyndai đọc thì lại nghiêng sang máy xăng bác à. Vì lí do an toàn cho vợ con. Dầu diesel ở VN có độ hại cao mà bác bên box Huyndai nói là 500ppm so với diesel ở Đức có 3-5ppm thế nên sẽ rất hại cho hệ hô hấp. Sáng nổ máy gara đưa xe ra nó tỏa mùi hại vợ cả và trẻ nhỏ thì cũng nguy cụ nhỉ.
Chuẩn luôn. Chuc bác sớm lấy vê xem sao. Em có nên đánh giá sau 4 vạn không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

tradeinhn

Xe đạp
Phù hợp trong tầm tiền mà 5+2 thì e cũng chẳng thấy có anh nào hơn Sò cả.
E đã xung phong ngồi hàng ghế 3 hơn 1 tiếng để trải nghiệm (có bổ xung thêm 1 cái gối ở dưói cho cao) thấy chấp nhận được, hơn thì chắc sẽ oải lắm.
E là e chỉ còn chờ tích lũy thêm để số vay bank giảm dưới 50% là e múc xe mới cho lành.

fantasy0178

Xe tăng
Cảm ơn cụ Bóng vì trc e mua xe tư vấn cho e rất nhiều, xe e cũng đc hơn 4 vạn rồi nhưng phải cho e nó ra đi vì dạo này cv e đi miền núi nhiều quá, đổi sang bán tải cho đỡ xót xe

Bóng Chày

Xe lừa
Cảm ơn cụ Bóng vì trc e mua xe tư vấn cho e rất nhiều, xe e cũng đc hơn 4 vạn rồi nhưng phải cho e nó ra đi vì dạo này cv e đi miền núi nhiều quá, đổi sang bán tải cho đỡ xót xe
Ô thế ra đi rồi à, đc bao nhiêu?

taducanh

Xe buýt
Phù hợp trong tầm tiền mà 5+2 thì e cũng chẳng thấy có anh nào hơn Sò cả.
E đã xung phong ngồi hàng ghế 3 hơn 1 tiếng để trải nghiệm (có bổ xung thêm 1 cái gối ở dưói cho cao) thấy chấp nhận được, hơn thì chắc sẽ oải lắm.
E là e chỉ còn chờ tích lũy thêm để số vay bank giảm dưới 50% là e múc xe mới cho lành.
7 chỗ mà rộng hôm nay đến showroom có em Sedona nhập. Rộng và dài vô đối nhìn rất VIP. Có điều em ấy dài hơn 5m đi đường phố VN ta quay đầu rất bất tiện. Giá em ấy là 1 tỏi 2

vuquan

Xe hơi
Em thấy cái hỗ trợ xuống dốc này không khoái lắm cụ ạ. E thử mấy lần rồi. Dốc phải là rất dốc, đi cực chậm thì còn chấp nhận được vì chế độ này nó cho xe chạy chậm lắm, thỉnh thoảng ABS nó lại gõ liên tục. Đi số manual cũng được.

taducanh

Xe buýt
Hôm vừa rồi sang lái thử New Sorento máy dầu em có một số cảm nhận như sau:
+ Tay lái New So tuy trợ điện nhưng không nhẹ lắm (so với GLK 220) hay mấy con Sedan. Nhưng nhẹ chán so với Ếch chết :).
+ Máy nổ em cách âm khá tốt. Tốt hơn Sor Ltd 2010 5 vạn em từng test. Có thể nói ngang GLK220.
+ Đi đường đẹp rất êm cách âm hơn Ếch gần bằng GLK 220.
+ Đi vào đoạn gờ giảm tốc thì long sòng sọc, nói chung là cảm giác nó không chắc chắn như Escape cái này chắc do giảm chấn thụt không được tốt nhưng cái này GLK220 cũng bị tương tự nhưng không lọc sọc bằng New So. Do vậy nếu đi đường xấu sẽ khá sóc và ồn.
+ Cửa gió điều hòa hàng sau lại ở hai bên cạnh cửa ,cảm giác không hiệu quả bằng trên trần hay ở ghế giữa như các dòng khác. Nếu đưa lên cao hơn hay sang trần bên cửa như hàng ghế 3 sẽ hiệu quả hơn. Điều hòa theo em làm mât chưa mạnh và sâu nhanh được như Fortuner Toy (công nhận điều hòa Toy rất phù hợp với khí hậu Việt Nam từ Innova điều hòa cũng tốt).

Nói chung chưa cực kỳ ưng ý nhưng New So máy dầu đáp ứng đủ nhu cầu của một chiếc xe 7 chỗ gia đình. Lúc đầu thích màu trắng nhưng sau khi gặp 1 em đen thì kết luôn em nó. Theo em màu đen New So nhìn khỏe và tôn vẻ cơ bắp của xe hơn rất nhiều so với màu trắng.

NTTM22

Xe hơi
đọc xong bài của cụ chủ thớt đau đầu quá. túm lại thick là nhích thôi cụ chủ thớt ah.