Đánh giá các se SUV bình dân ở Việt Nam - Lý do em chọn Sorento

lequangchinh

Xe tải
Bài viết của cụ rất hay tuy nhiên em sẽ không chọn theo cụ vì có 1 số điểm em thấy cụ đánh giá chưa thực sự khách quan mà chỉ thấy cụ đang làm nổi bật nên tính đúng đắn khi chọn Kia Sorento (VD: cụ chưa phân tích kỹ về vấn đề Xe Hàn - Nhật; xe nhập - lắp ráp trong nước).
Em mời cụ ly rượu, ý kiến của em chỉ mang tính đóng góp chứ không có ý phê phán đâu nhá.

xedieu

Xe cút kít
Bài viết của cụ rất hay tuy nhiên em sẽ không chọn theo cụ vì có 1 số điểm em thấy cụ đánh giá chưa thực sự khách quan mà chỉ thấy cụ đang làm nổi bật nên tính đúng đắn khi chọn Kia Sorento (VD: cụ chưa phân tích kỹ về vấn đề Xe Hàn - Nhật; xe nhập - lắp ráp trong nước).
Em mời cụ ly rượu, ý kiến của em chỉ mang tính đóng góp chứ không có ý phê phán đâu nhá.
Xe Kia So này nhập 101% hay sao í mà, có ráp tý nào dưới nước đâu! :))

lequangchinh

Xe tải
Xe Kia So này nhập 101% hay sao í mà, có ráp tý nào dưới nước đâu! :))
Em xin trích 1 đoạn của cụ chủ ạ, có thể em chưa hiểu kỹ đoạn này:
+ Nhược điểm: lắp ráp tại Việt nam nên hơi lo 1 chút; Máy hơi yếu khi tăng tốc, có độ ỳ khá lớn (do xác nặng 1,8 tấn, toàn tải 2,5 tấn), nếu 3.5 thì sẽ ok hơn nhiều (bản 3.5 không nhập về); đi xa thực sự với đông người thì hơi ít chỗ để hành lý (em đang tính lắp giá nóc để đồ); ghế da màu đen trắng quá xấu; 1 số soption bị cắt khi về Việt Nam như sau:
. chỉ còn 2 túi khí
. không có DVD
. không có cảm biến áp suất lốp – cái này cũng OK vì đằng nào em cũng phải bơm bằng cái bơm điện của em sau khi kiểm tra
. đồng hồ hiển thị táp lô màu sắc đỏ hồng hơi xấu

Bóng Chày

Xe lừa
Làm sao em nhớ được bác Bốc Kít ơi? Bác tra website xem giúp em nhé. Hoặc bảo sâu Kia nó gửi Brochure bác xem.
Cụ Bóng cho em hỏi mấy thứ về So anh Hải với:
- công suất máy?
- trợ lực dầu/điện? Thay đổi theo tốc độ?
- bán kính quay tối thiểu?
- khkhoảng sáng gầm xe?

Cảm ơn cụ .

Bác Lê Đình Chinh không hiểu gì ạ? Em cũng chỉ phát biểu cảm nhận cá nhân. Em không phải chiên ra ạ =))
Em xin trích 1 đoạn của cụ chủ ạ, có thể em chưa hiểu kỹ đoạn này:

thaibinhdutu

Xe buýt
Em mới cho Sor của em offroad từ Cúc Phương -> Ao Lương -> Ngọc Lâu, mục đích là chạy ra chỗ Phố Sấu trên đường Hồ Chí Minh xơi món lợn cắp nách hấp với quả mắc kén!!
Em chạy được 3,4 vạn - lần đầu tiên phải động chân tay thay quả lốp ở hồ Mặc, lóng ngóng mãi vừa đọc manual vừa xử, mãi cũng xong. Quả offroad xe xước khá nhiều, về phải đánh bóng lại hết 600k

haukia

Xe đạp
Bài viết có rất nhiều nghiên cứu, trải nghiệm thực tế! Thanks Cụ!!!

Ksxdcd

Xe điện
Em cũng đang định lấy 1 em Sor của anh Hải ở tp HCM. Mặc dù thích lấy bản máy dầu - do tính kinh tế cao (em đi nhiều) - nhưng hiện anh hải ko có, xe nhập lướt cũng khó kiếm và khó xác định lí lịch.
Vừa rồi thấy 1 số bác ở HN lấy tại Kia LB Sor2013 chỉ có 907 củ, giấy tờ đầy đủ khoảng hơn 1 tỏi. Thấy ảnh chụp có nhiều thứ khuyên mãi kèm theo ( đèn led, bậc lên xuống, DVD, phim chống nóng...).
Trong tp HCM thì giá thông báo là 938 củ mà không có các khuyến mãi trên. Các bác cho biết sao có sự khác biệt lớn thế. Tại tp HCM có chỗ nào bán giá tốt hơn không?
Cám ơn các bác chỉ bảo!

Bóng Chày

Xe lừa
Em cũng đang định lấy 1 em Sor của anh Hải ở tp HCM. Mặc dù thích lấy bản máy dầu - do tính kinh tế cao (em đi nhiều) - nhưng hiện anh hải ko có, xe nhập lướt cũng khó kiếm và khó xác định lí lịch.
Vừa rồi thấy 1 số bác ở HN lấy tại Kia LB Sor2013 chỉ có 907 củ, giấy tờ đầy đủ khoảng hơn 1 tỏi. Thấy ảnh chụp có nhiều thứ khuyên mãi kèm theo ( đèn led, bậc lên xuống, DVD, phim chống nóng...).
Trong tp HCM thì giá thông báo là 938 củ mà không có các khuyến mãi trên. Các bác cho biết sao có sự khác biệt lớn thế. Tại tp HCM có chỗ nào bán giá tốt hơn không?
Cám ơn các bác chỉ bảo!
Bác lên OS em thấy trong box kia có mấy bác hội viên bán Sorento nhiệt tình lắm mà

Sent from my iPhone using Forum Runner

Ksxdcd

Xe điện
Bác lên OS em thấy trong box kia có mấy bác hội viên bán Sorento nhiệt tình lắm mà

Em cũng đã ghé OS nhưng cũng chưa tìm thấy. Bên ấy máy dầu các bác ấy bán toàn xe hơi cũ quá từ 2010 trở về trước, đã chạy > 5 vạn cây chuối rồi. Sợn tìm hiểu kỹ đc lí lịch chính xác hơi khó!
Đành hỏi cầu may bên này xem sao!

phucbonguyen

Xe điện
Bài viết của cụ chủ hay thế. Chúc cụ 1 ly vodka

Bóng Chày

Xe lừa
Em cũng đã ghé OS nhưng cũng chưa tìm thấy. Bên ấy máy dầu các bác ấy bán toàn xe hơi cũ quá từ 2010 trở về trước, đã chạy > 5 vạn cây chuối rồi. Sợn tìm hiểu kỹ đc lí lịch chính xác hơi khó!
Đành hỏi cầu may bên này xem sao!
Thú thực sốn HN nên em không mua của đại lý trong nam. Ý em là đại lý của trường hải ấy. Chỗ nguyễn văn trỗi có bác tham gia box Kia trong OS nói năng có lý lắm. Bác tìm hỏi bác đó xem có lấy được giá 907 ko? Các cụ Hà nội giờ lấy 907 chứ ngày trước em lấy chỉ 855! HN hồi đó đăng ký 20%. Giờ giảm xuống 15% thì giá nhích lên. Em nghĩ trong SG trước 15% giờ ko biết thế nào? Option có gì thêm ko? Chả lẽ ra HN mua rẻ 30 chai rồi bỏ 10 chai chở vô SG?

DODuySon

Xe tăng
Em cũng luận mà chịu rồi:(
Pajero Spots : Của Mitsu (khung sườn máy móc chia sẻ của bán tải Triton) :)). Em nghĩ Mit VN k nên đặt tên kiểu dư lày vì nếu vây Fotuner (khung sườn máy móc chia sẻ của bán tải Hilux ) của toy cũng gọi là prado xì pot ạ?

TungWed

Xe hơi
Thế còn CRV honda và Kia cà rem nữa bác.
Bác cho phóng sự 2 em này với.

phucbonguyen

Xe điện
Còn cx5 cụ cũng chưa đề cập.Bác chủ lập thớt đánh giá về tất cả dòng crossover tại vn cho ae thoả chí.e lot dép hóg

Ksxdcd

Xe điện
Cám ơn bác Bóng chày.
Thực ra ở Sài gòn chắc không ra HN để lấy em Sor về bằng 1 chuyến xuyên việt bất đắc dĩ. Cộng tất cẩ các khuyến mãi thì thấy chênh lệch cũng khá lớn ( hơn 50 củ).
Em chỉ ngạc nhiên thông thường trog Sài gòn các salesmen thường mềm dẻo hơn ngoài bắc. Do đó ngạc nhiên với giá chênh khá lớn như vậy.
Không rõ chính sách của anh Hải cho từng vùng miền có khác nhau không?

Thú thực sốn HN nên em không mua của đại lý trong nam. Ý em là đại lý của trường hải ấy. Chỗ nguyễn văn trỗi có bác tham gia box Kia trong OS nói năng có lý lắm. Bác tìm hỏi bác đó xem có lấy được giá 907 ko? Các cụ Hà nội giờ lấy 907 chứ ngày trước em lấy chỉ 855! HN hồi đó đăng ký 20%. Giờ giảm xuống 15% thì giá nhích lên. Em nghĩ trong SG trước 15% giờ ko biết thế nào? Option có gì thêm ko? Chả lẽ ra HN mua rẻ 30 chai rồi bỏ 10 chai chở vô SG?

Bóng Chày

Xe lừa
2 em này em chưa được trải nghiệm kỹ nên ko dám chém. Có dịp em sẽ thử, đủ thông tin em phọt ngay. CX5 hôm lập thớt chưa có, trông cũng đẹp. Để em tìm hiểu bản anh Hải lắp việt nam có phải bản quốc tế ko.
Còn So của em hôm lấy giảm tất cả gần 100 chai ạ
Thế còn CRV honda và Kia cà rem nữa bác.
Bác cho phóng sự 2 em này với.
Còn cx5 cụ cũng chưa đề cập.Bác chủ lập thớt đánh giá về tất cả dòng crossover tại vn cho ae thoả chí.e lot dép hóg

phucbonguyen

Xe điện
Cụ chọn so rồi ah.chúc mừg cụ đã có lựa chọn đúng đắn cho riêg mình.e ủng hộ cụ mua so mặc dù e đã mua cx5 e thấy so cũg rat xứg đág đứg trog hàng ngũ crossover tại vn cùg crv cx5 kia sp và mit ps( e ko tính q5 hay glk vì dẳg cấp va ko hợp túi tiền)

d-cash

Xe buýt
Cụ chọn so rồi ah.chúc mừg cụ đã có lựa chọn đúng đắn cho riêg mình.e ủng hộ cụ mua so mặc dù e đã mua cx5 e thấy so cũg rat xứg đág đứg trog hàng ngũ crossover tại vn cùg crv cx5 kia sp và mit ps( e ko tính q5 hay glk vì dẳg cấp va ko hợp túi tiền)
Cx-5 đi được không cụ, em ngồi sau thấy nó hơi bé thì phải ???

phucbonguyen

Xe điện
E chỉ có vc va cháu mới sih nên cũg vừa cụ ah.e dánh giá sơ qua cho cụ nghe.nội thất trog đẹp, tất cả đều tự độg,độ ôn chấp nhận đc , tay lái nhe vao cua rất thich,rất phù hợp với ban trẻ( e 27t)noi tóm lại đi rất phá cách.đây là cảm nhận của e rất khách quan