Đánh giá các gara auto trên diễn đàn

Dung_ghe

Xe đạp
Sao các cụ MOD không làm một bài đánh giá xếp hạng các gara auto không phải hãng để mọi người có thể tin tưởng giao xe cho gara để sửa chữa. Em thấy đề tài này nói nhiều rồi. Nhưng chắc các Mod kinh nghiệm lâu năm thì có thể giúp mọi người để không bị tiền mất tật mang cho những người sử dụng như bọn em. Vì mục đính chính lập diễn đàn cũng là để chia sẻ và giúp đỡ nhau ạ. Em thì loay hoay vì quá nhiều nguồn thông tin trong khi xe mình thì hỏi toàn thợ chả quen biết và không tin tưởng, mà vào hãng thì trên diễn đàn cũng nhiều bài khuyên can. Nguyện vọng nhỏ nhoi của em vậy thôi ạ.

bom2012

Xe đạp
em cũng muốn hỏi xem chỗ nào bán nhiều đồ chơi cho xe F cụt 2009 nhà e mà giá cả hợp lý ạ, e cũng biết tiếng china hay vào taobao xem đồ nhưng sợ mang về ko tự lắp được nên vẫn muốn múc ở VN hơn :">

expedition

Xe tải
Sao các cụ MOD không làm một bài đánh giá xếp hạng các gara auto không phải hãng để mọi người có thể tin tưởng giao xe cho gara để sửa chữa. Em thấy đề tài này nói nhiều rồi. Nhưng chắc các Mod kinh nghiệm lâu năm thì có thể giúp mọi người để không bị tiền mất tật mang cho những người sử dụng như bọn em. Vì mục đính chính lập diễn đàn cũng là để chia sẻ và giúp đỡ nhau ạ. Em thì loay hoay vì quá nhiều nguồn thông tin trong khi xe mình thì hỏi toàn thợ chả quen biết và không tin tưởng, mà vào hãng thì trên diễn đàn cũng nhiều bài khuyên can. Nguyện vọng nhỏ nhoi của em vậy thôi ạ.
đúng là cần phải chia sẻ thông tin nhiều hơn về khía cạnh này, tuy nhiên, vì một số lý do sau:

1. trình độ các gara là không đồng đều
  2. có ông mạnh điểm này, có ông mạnh điểm kia (ông thì điều hòa, ông thì tốt về điện đóm...)
  3. cùng một gara có thế mạnh đó, có anh thợ làm tốt, có anh thì lởm, không may mà anh thợ tốt nghỉ phép thì ....anh thợ lởm ra thay
  4. chẳng có một hệ thống rating chuẩn nào để rate các gara
  5. nhiều lý do tế nhị khi "phơi bày" các thông tin liên quan đến "trình độ" của các gara lên đây
  6. ở đây, chúng ta chỉ nên chia sẻ về giải pháp, còn ở đâu, thế nào....thì lại phải offline, PM ...thôi ạ
  7. vả lại...tiêu chuẩn của mỗi cụ một khác, cụ nào "dễ dãi" thì lại cho điểm cao hơn cụ nào "khó tính"

cái vấn đề này nó "hàn lâm" lắm, đề nghị Chã cho anh em giải pháp :D

kiss2u

Xe đạp
Quả thật là rất khó xếp hạng. Mỗi gara mạnh một khía cạnh nào đó nên cụ chịu khó search trên diễn đàn, và hỏi các cụ các mợ giúp đỡ thôi.

K7-auto

Xe tải
Quả thật là rất khó xếp hạng. Mỗi gara mạnh một khía cạnh nào đó nên cụ chịu khó search trên diễn đàn, và hỏi các cụ các mợ giúp đỡ thôi.
Cụ Kiss2u còn nhớ em hem?
Iem rót sẵn Voka đợi cụ rùi đó ạ
Hum nào cụ ghé Thủ Đô nhớ ới nhà cháu nhé!

kimithanh

Xe tăng
nc đánh giá dc gara rất khó, các bác hãy cho biết tên thợ giỏi cái ji gara nào chuyên cái ji thì có lẽ dễ hơn,ko phải gara nào cũng sửa giỏi toàn bộ chiếc xe hay tất cả các loại xe giỏi dc 1 vài loại là căng thôi a\

Dung_ghe

Xe đạp
Thiết nghĩ là mấy bác mod kinh nghiệm nhiều lắm, chắc các bác ấy biết nhưng chưa đọc thớt này thôi. Nếu không thì tiện đây bác nào được gì thì share cái đó, em tổng hợp lại một lượt.

fadco

Xe container
Em và nhiều cụ hội mông hay sủa gara anh Hùng, phải nói là bắt bệnh và xử kí nhanh, chi phí rất hợp lí

iamnew

Xe đạp
Vụ này chắc là chỉ có vote và bình chọn là mới dễ phân định. :)