Thảo luận Đánh giá BT 50 2.2 AT sau 1500km

mylovedl07

Xe tải
em cũng mua với giá 669t. sale nói em xin giùm tên đại lý + tên nv sale bán mấy giá này để đi kiện ! hehe

mtam

Xe đạp
Bác chủ cho nhà cháu xin cảm nhận hàng ghế sau với, bt50 2015 không biết có cải tiến gì chưa?

Dac long

Đi bộ
Tình hình là thư 2 em lấy xe , tháng 12 này giá cả tốt lằm. BT 2.2 AT lăn bánh ( tính chi ly từ VAT bảo hiểm, nắp thùng sau lót sàn ...) 678 triệu thêm 1 bình dau 80 lit.

Ha07

Xe tăng
BT50 theo e đánh giá là đứng đầu bảng về dòng bán tải. e đã từng chạy triton.....nissan, ford rangger.... và giờ chạy bt50 at bản đủ nhất. e đánh giá tuy máy dầu nhưng độ nhạy ko hề kém nhĩnh ga là anh ta nhảy luôn. chức năng đầy đủ hết cabin xe rộng rãi thoáng.... xe dầu nên nhược điểm duy nhất là máy hơn ồn nhưng độ cách âm tốt xe cao gương to nên độ quan sát tốt và hơn hết là độ trâu bò của nó. e chở hàng cứ 1 tấn trở lên mà ko thấy xi nhê gì vẫn lướt ầm ầm. đi đường xa thì ko phải nghĩ luôn tiết kiệm nhiên liệu nữa. nhưng vào phố thì anh to xác nên cũng hơi vất vả cho việc xoay xở tí nhưng nói chung là e thấy rất hài lòng khi chọn bt50

Sellmax

Xe đạp
Các cụ chạy BT50 có hiện tượng sáng ra chạy xe hơi ì ko? E chạy 2.2at, sáng ra mặc dù khởi động trước 1 2 phút mới lăn bánh nhg thấy xe vẫn bị ì, thoát số 1 vòng tua phải lên hơn 2k mới thoát, nhg sau khi đi 1 lúc nóng máy thì chỉ cần vòng tua hơn 1,5k là chuyển số rồi!!!!

thanhlata202

Xe đạp
xe mình mua chưa đc 5 tháng đi 1van 3 rôi. k biết xe máy dầu đi nhiều có đc bền như máy zăng k. sợ đi 2 năm
nó tã :))

Long kien giang

Đi bộ
Ae ơi BT 50 có khóa cửa tự động mà, ae tự kich hoat đi để an toàn cho gd đặc biet là có em bé.... chúc ae thành công
, đặc biệt là xe bán tải.
Sau đây là các bước kích hoạt chế độ trên :
Bước 1: Cắm chìa khóa vào ổ khóa, vặn chìa khóa bật điện lên (2 nấc, không đề nổ).
Bước 2: Nhấn Nút Đóng / Mở khóa cửa trung tâm 3 lần (Nằm vị trí giữa táp lô).
Bước 3: Tắt chìa khóa, bấm Đóng / Mở khóa cửa trung tâm 3 lần.

Bước 4: Mở lại khóa điện, chờ xe kêu BEEP, nhấn Đóng / Mở khóa trung tâm 2 lần.
Bước 5: Tắt khóa điện, xe kêu BEEP. Như vậy đã kích hoạt thành công chế độ khóa cửa tự động của xe Mazda BT-50.

Chế độ khóa cửa tự động của BT50 khi xe hoạt động trên 10km/h
+ Người bên ngoài xe ko thể mở cửa khi xe đang chạy
+ Người trong xe luôn mở được trong mọi tình huống để đảm bảo dễ dàng thoát hiểm trong mọi tình huống

Long kien giang

Đi bộ
Em cũng mới chạy con này đc khoảng 7000 km, thêm :
- Máy chạy rất êm, đặc biệt đi đường trường cao tốc, vượt và leo dốc thì thôi rồi, khoái phết.
- Cabin cao rất dễ quan sát.
- Vô lăng hơi nặng khi ở tốc độ nhỏ.
- Điều hòa lạnh rất nhanh và sâu( mùa hè này mà nhiều lúc em phải tăng nhiệt lên 23oC vì nổi da gà, cụ xem lại xe nếu đặt tự động thì để nhiệt độ cả 2 vùng là 22oC và lấy gió trong nhé).
- Xe em 2 bên nắp capo không thấy "nhăn nhúm" như của cụ.
- Công nhận đèn pha cos hơi tối (em sẽ đổi bóng giống của cụ cho sáng sủa hơn).
- Cụ muốn khóa cửa xe trẻ em thì có chế độ khóa cơ ở từng cánh nó có hướng dẫn ở cạnh cửa đấy(nhưng mỗi lần trả khách sẽ phải xuống trước để chạy mở cho cửa nào cụ đặt chế độ đó - khá phiền).
- Số tự động lên số ở vòng tua khá cao nhưng xuống số lại rất nhanh, gây hơi hụ hẫng khi nhả chân ga, ko tận dụng đc đà quán tính => có vẻ hơi tốn nhiên liệu (cảm nhận riêng). Gạt chế độ bán tự động thì từ 1 - 3 vào số rất ngon nhưng muốn vào số 4 trở lên thì phải đạt tua máy khoảng 2000v/ph thì mới vào đc => cảm thấy mất quyền điều khiển theo ý muốn.
- Ca bin rất rộng, ghế ngồi khá thoải mái, không gây say xe cho hành khách.
- Rửa xe tốn tiền hơn xe trc.
- Dáng xe khá đẹp (thấy đi ngoài đường, nhiều ánh mắt nhìn theo ghê => hãnh diện phết).
Bước 1: Cắm chìa khóa vào ổ khóa, vặn chìa khóa bật điện lên (2 nấc, không đề nổ).

Bước 5: Tắt khóa điện, xe kêu BEEP. Như vậy đã kích hoạt thành công chế độ khóa cửa tự động của xe Mazda BT-50.

+ Người trong xe luôn mở được trong mọi tình huống để đảm bảo dễ dàng thoát hiểm trong mọi tình huống

thuy4runer79

Xe máy
Các cụ chạy BT50 có hiện tượng sáng ra chạy xe hơi ì ko? E chạy 2.2at, sáng ra mặc dù khởi động trước 1 2 phút mới lăn bánh nhg thấy xe vẫn bị ì, thoát số 1 vòng tua phải lên hơn 2k mới thoát, nhg sau khi đi 1 lúc nóng máy thì chỉ cần vòng tua hơn 1,5k là chuyển số rồi!!!!
xe em cũng vậy bác ah

thuy4runer79

Xe máy
xe em đi khoảng 2000km rồi, hôm đi thay dầu 1000km về thấy hiện tượng là khi nổ máy thì âm thanh nghe bình thường, nhưng khi bật điều hòa thì nghe uuuuu, tắt điều hòa thì không nghe thấy nữa. có bác nào bị hiện tượng như em không. tiếng kêu nhỏ thôi ah, nhưng vẫn nghe thấy được.
Em cũng vậy. hình như điều hòa dòng Mazda nó vậy, kể cả Mazda 6 cũng kêu và không êm như dòng toyota bác a

man_crsb

Xe đạp
Các bác cho e hỏi, bật điều hòa lấy gió trong của BT50 thì nút nào ạ? e bật điều hòa, vẫn đóng kín cửa mà sao trong xe vẫn bụi thế.

man_crsb

Xe đạp

Cái này e đã làm sao xe e ko được nhỉ?

mazdahanoi

Xe hơi
Các bác sale Mazda inbox cho em giá em BT50 2.2 AT luôn nhé (kèm các KM). Em định lấy xe trong tháng 12, bản màu trắng. Nếu ký hợp đồng trong tháng sau thì có biến động về giá rổ gì không? Và phải chờ bao lâu thì nhận được xe? Thanks các bác!
em gửi inbox bác nhé. hihi
không biết bác đã đặt xe chưa ạ

bacbaphi83

Xe đạp
Các bác Mazda ơi! Bác nào có nhu cầu tham khảo và cần tư vấn về bảo hiểm thân vỏ thì ớ em nhé. Em bên bảo hiểm Sompo UIC của Nhật Bản xịn ah

- Bên em đang giảm 20% phí cơ bản + quà tặng ah

Long kien giang

Đi bộ
Thế là xong mazda bt 50 2.2 at giá 662 triệu + thủ tục + bao hiểm ... = 680 trieu lan bánh. \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/=D>=D>=D>

colorflame

Xe hơi
Các bác Mazda ơi! Bác nào có nhu cầu tham khảo và cần tư vấn về bảo hiểm thân vỏ thì ớ em nhé. Em bên bảo hiểm Sompo UIC của Nhật Bản xịn ah

- Bên em đang giảm 20% phí cơ bản + quà tặng ah
a hai km bao hiem than vo luon roi cu.

Long kien giang

Đi bộ
giam gia so voi thang trc rui. cang mua sau cang loi. cha bit con 3.2 thang nay gia the nao.
Nó giảm 20 trieu tăng nap thung .... va mình trả giá nó 1 ty nua tầm 7 hay 10 trieu j nữa là ok..... mua xe các bác đừng sợ trả giá tiền mình xe nó thuận mua vừa bán .... có thích em no các bác đừng nóng vội..... chúc các bác được giá xe tốt nhất