Thảo luận Đánh giá BT 50 2.2 AT sau 1500km

hieusqcb

Xe đạp
Sao con xe em sơn phía dưới 2 bên gần bệ bước và phía dưới sau đuôi xe nhìn và sờ thấy rỗ chứ không được mịn như mấy chỗ khác vậy các bác. Có khi nào bt50 nó sơn đểu không ah

Pham Van Ha

Xe đạp
Em nghe nói Mazda đã dừng hợp tác sx với Ford và mẫu tới 2016 sẽ hợp tác với Toyota và theo dáng Hilux. Không biết những em bán ra rồi sau này tìm phụ tùng có khó không?

hoanggiangph

Xe máy
Bác ơi cho e làm phiền bác thêm tý, khởi hành nóng và tắt máy nguội là cụ thể nó ntn hả bác? mấy cái này e chưa rành lắm
Theo hướng dẫn nhà sx đi bạn. Có lẽ ý bác ấy là đợi xe nóng máy mới chạy

SmallRiver

Xe điện
Bác ơi cho e làm phiền bác thêm tý, khởi hành nóng và tắt máy nguội là cụ thể nó ntn hả bác? mấy cái này e chưa rành lắm
Là trước khi cho xe chạy phải để nổ không tải khoảng 3', trước khi tắt máy cũng phải cho nổ không tải ít nhất 1'. Trong HDSD có nói đấy.

hoanggiangph

Xe máy
Là trước khi cho xe chạy phải để nổ không tải khoảng 3', trước khi tắt máy cũng phải cho nổ không tải ít nhất 1'. Trong HDSD có nói đấy.
Trước khi tắt máy, nổ không tải ít nhất 1 phút em nghĩ ko có ý nghĩa nhiều?

hoanggiangph

Xe máy

Kết quả độ 1 cặp Bi xenon fa/cos 4300k và 1 cặp Lumiled 3000k đèn gầm, giờ xe em sáng lên rồi các cụ ạ.

cuongvcbhd

Xe đạp
Báo cáo các bác, em đã độ đèn 1 cặp fa/cos bi xenon 4300k, đèn gầm Lumiled 45w 3000k --> Sáng cải thiện như Fortuner các bác ạ, tạm hài lòng. Đi trong Tp hoặc ngang qua các tuyến lộ có đèn xe ngược chiều mạnh vẫn thấy rõ, sáng.
Tổng thiệt hại bao nhiêu hả cụ, đèn gầm cụ màu vàng hay trắng ạ

SmallRiver

Xe điện
Trước khi tắt máy, nổ không tải ít nhất 1 phút em nghĩ ko có ý nghĩa nhiều?
Có chứ cụ. Ví dụ cụ đang đi với tua máy cao, dừng xe, tắt máy ngay mà không có 1 phút ấy nó sẽ khác biệt nhanh lắm đấy.
Đèn thì em dùng bóng hiệu năng cao cho đèn pha (em ngại tháo đèn pha) + bi xenon gầm (bi projector của tàu, xenon 4300K) + 1 cặp Hella micro DE all weather thấy độ sáng cũng tàm tạm.

hoanggiangph

Xe máy
Tổng thiệt hại bao nhiêu hả cụ, đèn gầm cụ màu vàng hay trắng ạ
Bi-xenon tháo xe Audi Q5 8,5 triệu.
Cặp Lumiled 3000k: 2,8 triệu (hình chụp sai white balance nên cụ thấy ánh sáng trắng).

cuongvcbhd

Xe đạp
T
Bi-xenon tháo xe Audi Q5 8,5 triệu.
Cặp Lumiled 3000k: 2,8 triệu (hình chụp sai white balance nên cụ thấy ánh sáng trắng).
thanks cụ! Phải nói là đèn theo xe quá tối, quá nguy hiểm. Cụ cho em tấm hình chụp mặt trước nhé! Em theo cụ :))

audia412

Xe tải
Em cũng chạy nhiều xe từ sedan, sub, bán tải...em thấy nhiều cụ mua xe theo phong chào hay sao ý. Mua xe mà không hiểu nhu cầu của mình là gì, không hiểu đặc thù từng dòng xe. Tại sao các hãng lại phải sản xuất nhiều dòng như vậy để để làm gì? Để phù hợp với từng mục đích dùng khác nhau. Nhiều cụ hỏi sao xe ồn?, sao tay lái nặng? Sao không bốc, sao to dài khó đi vv xin thưa bán tải nó phải thế không thế không phải là bán tải. Mỗi dòng có ưu điểm riêng không có dòng nào đáp ứng được tất cả nhu cầu. Ví dụ xe thể thao thì không thể đòi hỏi gầm cao, xe sub thì không thể nhỏ gọn, bán tải không thể đòi hỏi êm bốc đươc. Hôm nay em cũng mới làm em BT 2.2AT nói chung hài lòng, phải nói là bán tải bây giờ trang bị quá đầy đủ không khác sedan luôn.

man_crsb

Xe đạp
Ngoài cái " khởi động nóng và tắt máy nguội", chạy máy dầu còn cần lưu ý thêm cái gì thêm? Xin các bác chỉ giáo

hieusqcb

Xe đạp
Xe em đi gần 2000 rồi các bác. Đang kẹt tuền mưốn đổi xe đời cũ hơn cùng bán tải luôn. Dư ra ít tiền làm việc khác. Giá cỡ bn các bác. Xe em 2.2 AT đk 8. 2015

SmallRiver

Xe điện
Ngoài cái " khởi động nóng và tắt máy nguội", chạy máy dầu còn cần lưu ý thêm cái gì thêm? Xin các bác chỉ giáo
Chọn dầu tốt mà đổ! Hôm rồi em đổ nhầm dầu kém chạy ù ong cả thủ! Maz, Nis, Ford, Toy đều thua Mitsu ở khoản này, ECU động cơ Triton biết tự điều chỉnh cho dù có đổ dầu kém, chỉ cần chạy khoảng 50 - 100km nó sẽ êm trở lại ngay.

man_crsb

Xe đạp
Tình hình tiêu hao nhiên liệu trong nội thành và ngoại thành của bt50 at 2.2 là bao nhiêu hả các bác?

nhocyeumazda

Xe hơi
Em chào các bác, chẳng là e cũng mới lấy e At 2.2, hiện giờ e nó mới đc hơn 900km và tình hình là ngày kia e sắp lịch đưa e nó đi bảo dưỡng lần đầu (1000km). Em đang gặp vấn đề nhỏ với e nó mà hoang mang quá mò vào đây ngâm cứu, tiện topic của bác chủ e xin trình bày ké để bác nào gặp phải rồi cho em chút kinh nghiệm ạ:
-Vấn đề 1: Vào nhẹ chân ga, vòng tua máy khoảng hơn 1000 >>> chân ga bị hụt nhẹ >>> xe cảm giác bị giật nhẹ một cái ( kiểu như đi xe số sàn côn số ko nhịp nhàng ý ạ) sau đấy lại ngon lành ko vấn đề j. Cái này e gặp 5 lần / gần 1000km đầu tiên sau nhận xe ko biết có quá bất thường ko?
-Vấn đề 2: Tiếng ồn động cơ, bác nào đang chạy cho e cảm nhận, e bật nhạc volum tầm 7 vẫn thấy tiếng máy gầm gừ, ko biết có to bất thường ko ạ vì e chưa ngồi e BT-50 nào khác để so sánh, có nên làm chống ồn với trải sàn ko ạ?
- Vấn để 3: Dây AUX 3.5mm cắm vào Iphone đề nghe nhạc: Volum iphone để max, bật volum xe đủ nghe thì bị rất rè, Volum Iphone để 50%, chỉnh volum trên xe nghe đc tạm ổn, lỗi này do xe, do dây 3,5 hay do iphone các cụ nhỉ?
Ngoài ra e còn cảm nhận: đèn pha hơi tối thật.... cảm giác thước lái hơi trôi sang trái....
Các bác cho e ít kính nghiệm và lưu ý để hôm tới qua showroom bảo dưỡng e kiểm tra luôn một thể với ạ, e xin cảm ơn
P/s: Ngoài tí ti vấn đề đấy ra thì e vẫn đang ngất ngây và hạnh phúc bên e nó, Pick-up, nếu đc chọn lại a vẫn chọn yêu em BT-50!>:D<
em xin giải thích cho bác chút về mấy vấn đề bác gặp phải:
- vấn đề 1: khi xe ở vòng tua máy thấp thì sẽ hơi có độ trễ hơn các xe khác để mình có thể dễ dàng xử lý tình huống. Vì vậy, bác sẽ thấy xe bị hụt rồi giật nhẹ. cái này là hoàn toàn do kiểu thiết kế của xe, không phải lỗi bất thường nên bác cứ yên tâm mà chạy nhé. Ở vòng tua cao hơn thì ko thấy hiện tượng này nên cảm giác lái vô cùng chân thật bác nhé.
- vấn đề 2: việc tiếng ồn động cơ thì chỉ xảy ra ở vài ba giây đầu sau khi nổ máy, còn lại máy sẽ êm; nhưng em mạn phép có ý kiến riêng: chắc là do bác yêu em ý quá nên để ý nhiều thì sẽ thấy nó ồn hơn bình thường đấy ạ.
- vấn đề 3: do zắc cắm tai nghe của iphone sẽ thiết kế hơi khác hơn so với các loại zắc khác nên khi cắm sẽ ko đc ổn định như tai nghe chính hãng của iphone. zắc ip tuy có cùng kích cỡ là 3.5mm nhưng khi bác để ý sẽ thấy nó có 4 vòng tròn tích hợp chứ ko có 3 vòng như các loại zắc khác. vì thế nên khi nghe sẽ bị rè hơn.
Còn bác đi bảo dưỡng BT50 thì cứ call em 1 câu, em đặt lịch bên em cho bác, đỡ mất thời gian, cũng đỡ phải đến rồi về vì đông quá. Cảm ơn bác nhiều

man_crsb

Xe đạp
Khoe xe và đánh giá ưu nhược điểm BT 50 2.2 AT sau 1500km

Em mới lấy em này, sau khi lắp đặt thêm đồ chơi mang khoe tý, hi hi
Nội thất:
Điểm trừ:
- Lật nắp capo lên, nhìn 2 bên riềm tôn xe làm quá xấu, không xứng đáng với xe nhập Thái.
- Khóa cửa khi xe chạy mà vẫn mở được bên trong -> Rất nguy hiểm khi có trẻ em đi cùng và ngồi ghế sau.
- Điều hòa lạnh ko sâu, đi một lúc mới mát, nhiệt độ ngoài trời như hiện nay hơi khó chịu.
- Xe quá dài khi đi phố, xoay sở hơi vất vả.
- ... Chờ update
Tình hình ăn uống nhiên liệu thế nào hả bác ??