Đánh giá bóng led.

Dochoixehoigiarevn

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay, giải pháp tối ưu nhất để tăng sáng mà không phải độ chế mất zin thì là lắp đèn gầm bi cầu có hai chế độ pha cos. Đây là loại bi duy nhất bây giờ lắp được mọi loại bóng: halogen zin theo xe, xenon, led đều được. Bi gầm thích hợp cho những xe có đèn gầm hình tròn. Bi gầm cũng giống như bi pha, hội tụ ánh sáng rót như đèn pin. Ánh sáng của bóng xenon và led qua chóa bi không gây chói mắt người đi đường. Đặc biệt, bi có 2 chế độ pha cos nên khi gắn xong tự nhiên chúng ta có 4 pha và 4 cos ( bình thường chỉ 2 pha 4 cos).

Dochoixehoigiarevn

[Tịch thu bằng lái]
Bi gầm khi kết hợp với những loại led siêu sáng như xhp70 hay xhp50, philips lumileds thì thật sự tối ưu. Với bóng xenon qua bi thì cũng cho ra ánh sáng đẹp nhưng sẽ có chỗ rất sáng, chỗ không sáng mới gọi là điểm gom. Hiện nay, các xe xịn đã đều lên bi led hết. Không còn dùng bóng xenon nữa do xenon nóng, không bền và cường độ ánh sáng đã lên tối đa. Led cho cường độ ánh sáng mạnh hơn xenon, lại mát hơn. Có điều độ bám đường thì vẫn là nhược điểm của led, không bằng xenon và halogen. Vậy nên tại sao các xe xịn, dù bóng cos có lên tới laze, nhưng pha vẫn là halogen, vì halogen bám đường thật mát nhất.
Các bác có thể tham khảo tại đây:
http://dochoixehoigiare.vn/den-gam-bi-xenon-led-2-che-do-pha-cos-pc126510.html

Trần Lê Tần

[Tịch thu bằng lái]
Bi gầm khi kết hợp với những loại led siêu sáng như xhp70 hay xhp50, philips lumileds thì thật sự tối ưu. Với bóng xenon qua bi thì cũng cho ra ánh sáng đẹp nhưng sẽ có chỗ rất sáng, chỗ không sáng mới gọi là điểm gom. Hiện nay, các xe xịn đã đều lên bi led hết. Không còn dùng bóng xenon nữa do xenon nóng, không bền và cường độ ánh sáng đã lên tối đa. Led cho cường độ ánh sáng mạnh hơn xenon, lại mát hơn. Có điều độ bám đường thì vẫn là nhược điểm của led, không bằng xenon và halogen. Vậy nên tại sao các xe xịn, dù bóng cos có lên tới laze, nhưng pha vẫn là halogen, vì halogen bám đường thật mát nhất.
Các bác có thể tham khảo tại đây:
http://dochoixehoigiare.vn/den-gam-bi-xenon-led-2-che-do-pha-cos-pc126510.html
e nghĩ độ bám đường như các cụ ý nói là do nhiệt màu và độ dày của ánh sáng chứ đâu phải led là k bám mà xenon là bám, phải có lý do chứ ạ

toanthangcs

Xe điện
e nghĩ độ bám đường như các cụ ý nói là do nhiệt màu và độ dày của ánh sáng chứ đâu phải led là k bám mà xenon là bám, phải có lý do chứ ạ
Trên thực tế, khi chạy nhanh nhất là trên cao tốc có cảm giác đèn LED không thật mắt, không bám đường. Không phải là người có chuyên môn nên không biết vì sao.
Dù sao cũng phải khẳng định, đèn LED trong điều kiện sử dụng bình thường thì cực sáng.

Dochoixehoigiarevn

[Tịch thu bằng lái]
đúng là khi led nhiệt màu thấp như 3000k và 4300k thì sẽ thật mắt hơn là 6000k. nhưng cùng nhiệt màu đó thì khi chiếu xa halogen vẫn bám đường và thật mắt nhất. vì vậy tại sao các xe cao cấp hiện nay, dù cos có lên tận laze đi nữa thì pha vẫn là halogen. bác cứ để ý mà xem. led khi pha được cái bám biển hiệu rất tốt.
em khuyên các bác pha chiếu xa vẫn để halogen nguyên bản hoặc có lên thì lên halogen tăng sáng. còn cos gầm lên xenon hoặc led thoải mái. led tối ưu hơn

QAZ

Xe container
"Độ bám đường" theo tôi hiểu là khả năng phản xạ ánh sáng. Nôm na thế này:

Đèn halogen hay xenon do tính chất phát sáng nên nhiệt độ màu không tập trung ở 1 mức mà trải rộng hơn (ví dụ đèn xenon 4300K thì nó là 1 dải từ 3800K đến 4800k), nên ánh sáng phản xạ lại nhiều và thật hơn.

Còn đèn LED 4300K là 4300K thôi (đơn sắc), nên những vật thể nào phản xạ ánh sáng ở ngoài tầm nhiệt độ màu ấy sẽ khó nhìn thấy, dẫn đến ánh sáng không thật.

racer_one

Xe hơi
Các cụ đi kia morning H4 mà lắp L7 L8 em đảm bảo hối hận ngay hihi, cụ nào chuột bạch đi rồi xem e nói đúng ko nha,
Chỉ có led Arges là không độ chế gì thôi, cắm ăn ngay, chuẩn..
0916.607768

ides

Xe tải
Các cụ đi kia morning H4 mà lắp L7 L8 em đảm bảo hối hận ngay hihi, cụ nào chuột bạch đi rồi xem e nói đúng ko nha,
0916.607768
Quảng cáo trá hình. Dìm hàng đối thủ.

Trần Lê Tần

[Tịch thu bằng lái]
0916.607768
Lượn vào cái trang của cụ chỉ thấy nhấp nháy vài cái, chả đc cái clip nào ra hồn trong khi các bóng kia e thấy anh em up tưng bừng, cũng hỏi giá rổ rồi, cụ up lên xem morning lắp bóng cụ ra sao nhé, nếu ok hơn thì e sẽ xem xét vì giá cụ bán đang đắt hơn led l7 nửa triệu, nếu số chênh đó mà bóng ngon hơn 30% so với đối thủ thì cũng ok rồi . Vấn đề là chả thấy ai khen ngoài cụ . Hi

ides

Xe tải
Lượn vào cái trang của cụ chỉ thấy nhấp nháy vài cái, chả đc cái clip nào ra hồn trong khi các bóng kia e thấy anh em up tưng bừng, cũng hỏi giá rổ rồi, cụ up lên xem morning lắp bóng cụ ra sao nhé, nếu ok hơn thì e sẽ xem xét vì giá cụ bán đang đắt hơn led l7 nửa triệu, nếu số chênh đó mà bóng ngon hơn 30% so với đối thủ thì cũng ok rồi . Vấn đề là chả thấy ai khen ngoài cụ . Hi
NSD như chúng ta rất ko thích những người bán hàng thế này.

Trần Lê Tần

[Tịch thu bằng lái]
NSD như chúng ta rất ko thích những người bán hàng thế này.
Cụ đang dùng led l7 xhp7 à? Lắp vào xe gì thế ạ?mua của ai và quan trong nhất là bao tiền hii. E thì cứ thích hóng thêm cho đủ sướng các loại thì mới chốt, do ít tiền nên ko dám chơi sang trọng quá mà

ides

Xe tải
Cụ đang dùng led l7 xhp7 à? Lắp vào xe gì thế ạ?mua của ai và quan trong nhất là bao tiền hii. E thì cứ thích hóng thêm cho đủ sướng các loại thì mới chốt, do ít tiền nên ko dám chơi sang trọng quá mà
Em đang xài đây. Em lắp lên spark cụ à. Đang tính lên luôn bi nữa thành cặp bi led :)
Em mua cụ Mr raul. Cmt bằng đt nên ko ra được tên tk. Dùng đã cụ à.

racer_one

Xe hơi
Hix, Cụ cứ nói sao í. Em chưa hiểu í lắm. Lúc đó Em đang bực giúp mấy Cụ bán L7 thôi, vì Em đang xài mà :D
Em bán L7 đã 2 năm nay rồi cụ, e hiểu rõ đặc tính từng dòng led. Người mua lầm chứ người bán ko lầm bao giờ. Bên e uy tín xưa nay trên thị trường led Miền Nam. Cụ ko tin cứ lắp thử nhé. Kết quả sẽ trả lời thôi hihi

Trần Lê Tần

[Tịch thu bằng lái]
Em đang xài đây. Em lắp lên spark cụ à. Đang tính lên luôn bi nữa thành cặp bi led :)
Em mua cụ Mr raul. Cmt bằng đt nên ko ra được tên tk. Dùng đã cụ à.
Uả cụ cũng mua của cụ raul đó ạ ? Hay cụ là quân xanh quân đỏ mà sao thấy nhiều cụ mua chỗ đó thế vậy ? Có gì ko đúng cụ bỏ quá cho hi ha.