[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

binh77

Xe tăng
Bao giờ cho xuống được 15 cụ nhẩy? chắc phải bom to hơn 2011-2012
Đang kỳ vọng phe đánh xuống mạnh mẽ trước khi CEO Hana Garden mở bán (Q4/2021) với 1 số thông tin như TT CK đang vẫn tương đối tốt, hút dòng tiền mạnh, các Cty CK đang bổ sung vốn điều lệ để tăng margin nhằm tiếp tục hút dòng tiền, TT BĐS đã tăng quá mạnh, kỳ vọng lạm phát tăng cao trong tương li, lãi suất cuối năm có vẻ nhúc nhích tăng, ... Phe đánh lên thì chắc có ít lý do hơn vì có mỗi 2 lý do là giá thấp và mấy cái vành đai 3,5, vành đai 4 chuẩn bị triển khai.
Túm lại là em cũng vẫn đang ủ mưu để làm thêm lô nữa khi xuống đến giá kỳ vọng.

binh77

Xe tăng
Tình hình là rất nhiều khu phải điều chỉnh. Đầu tư đất Mê linh cũng khoai lắm
Sẽ tiếp tục có các bài báo tương tự của phe đánh xuống. Sao đội này đánh xuống mà ít thông tin thế nhỉ, nhai đi nhai lại mãi đoạn này:

Đại diện UBND huyện Mê Linh cho biết thêm, việc chủ động tháo gỡ khó khăn, vướng mắc, đôn đốc các chủ đầu tư đẩy nhanh tiến độ triển khai thực hiện các dự án trên địa bàn được địa phương xác định là nhiệm vụ quan trọng và là trách nhiệm chính của huyện. Vì vậy thời gian tới, huyện sẽ tích cực phối hợp với các chủ đầu tư hoàn thiện các thủ tục đầu tư, báo cáo các cấp có thẩm quyền điều chỉnh, phê duyệt đầu tư.
Đối với các dự án đã hoàn thành công tác điều chỉnh quy hoạch, chủ trương đầu tư và bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng, huyện sẽ tập trung đôn đốc, đề nghị nhanh chóng triển khai thi công. “Riêng với các chủ đầu tư không phối hợp triển khai dự án, hoặc không đủ năng lực để thực hiện, huyện sẽ kiên quyết báo cáo UBND TP Hà Nội để thu hồi dự án và giao cho chủ đầu tư khác theo quy định…” - ông Hoàng Anh Tuấn nhấn mạnh.

Phải dùng thêm thông tin về dân biểu tình vụ đất dịch vụ, nghĩa trang thanh tước, chậm triên rkhai các dự án giao thông khung,... thì phe đánh lên mới sợ chứ.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Sẽ tiếp tục có các bài báo tương tự của phe đánh xuống. Sao đội này đánh xuống mà ít thông tin thế nhỉ, nhai đi nhai lại mãi đoạn này:

Đại diện UBND huyện Mê Linh cho biết thêm, việc chủ động tháo gỡ khó khăn, vướng mắc, đôn đốc các chủ đầu tư đẩy nhanh tiến độ triển khai thực hiện các dự án trên địa bàn được địa phương xác định là nhiệm vụ quan trọng và là trách nhiệm chính của huyện. Vì vậy thời gian tới, huyện sẽ tích cực phối hợp với các chủ đầu tư hoàn thiện các thủ tục đầu tư, báo cáo các cấp có thẩm quyền điều chỉnh, phê duyệt đầu tư.
Đối với các dự án đã hoàn thành công tác điều chỉnh quy hoạch, chủ trương đầu tư và bồi thường, hỗ trợ giải phóng mặt bằng, huyện sẽ tập trung đôn đốc, đề nghị nhanh chóng triển khai thi công. “Riêng với các chủ đầu tư không phối hợp triển khai dự án, hoặc không đủ năng lực để thực hiện, huyện sẽ kiên quyết báo cáo UBND TP Hà Nội để thu hồi dự án và giao cho chủ đầu tư khác theo quy định…” - ông Hoàng Anh Tuấn nhấn mạnh.

Phải dùng thêm thông tin về dân biểu tình vụ đất dịch vụ, nghĩa trang thanh tước, chậm triên rkhai các dự án giao thông khung,... thì phe đánh lên mới sợ chứ.
giờ các cdt ko đủ năng lực sợ thôi, chứ người mua đã để được chục năm họ sợ gi nữa, ai sợ bán hết rồi.

truong

Xe hơi
Đánh lên hay đánh xuống đều được cụ à, đánh lên thì cũng có hàng rùi, không sao, nhưng ưu tiên phe đánh xuống vì ngân hàng đang gọi chào mời vay thêm, lãi suất thấp, nên có thêm xèng để múc. Mỗi tội ngân hàng nó cho vay hơi ít nên chưa đủ 1 lô, nếu nó xuống tầm 15 tr/m2 lô 100m2 thì đủ múc thêm. Dưng mà thấy phe đánh xuống hung hãn thế này thì chứng tỏ cầu nhiều (search thử google thuật ngữ của phe đánh xuống: "nóng bỏng tay" + "đất mê linh" thấy có 247 bài báo đăng trong vài ngày nay), nên khó múc thêm đc giá thấp rùi.
từ hôm bắt đầu vào thớt này ngày nào e cũng thấy báo đăng mê linh đúng là có biến thật. cụ ở dự án nào mà vay được vậy ạ

Phì phò

Xe hơi

Đánh xuống với mục đích là gom hàng, gom rồi để bán ra, chứ có để làm mắm đâu, đánh mạnh quá nó lại chết ngỏm củ tỏi, thì hỏng hết bánh kẹo cụ ợ. Nên các bố giơ cao đánh khẽ thôi. Với lại lắm bài thì phải chi lắm tiền. Chỉ cần 1 bài, thay câu thay chữ, đăng nhiều báo, chủ yếu hù dân đen, để gpmb cho thoing đồng bén giọt thôi, và dễ thu hồi những da non, chứ da già bán tung toé rồi thu làm gì nữa, kệ cho chúng ngoắc ngoải

flowers1508

Xe tăng
Em thấy các cụ toàn bàn, đất ML trầm hơn nơi khác nhưng cũng tăng vài ba lần trong vòng vài năm gần đây rồi
Cụ nào có suất giá rẻ thì phím nhau kiếm tí

truong

Xe hơi
Em thấy các cụ toàn bàn, đất ML trầm hơn nơi khác nhưng cũng tăng vài ba lần trong vòng vài năm gần đây rồi
Cụ nào có suất giá rẻ thì phím nhau kiếm tí
khoảng từ đầu năm nay thôi cụ ạ. 2 3 năm trước chẳng thấy sale nào hỏi han gì cả

phammut

Xe tăng
GIờ giá cienco 5 đi ngang hay thế nào các cụ

Sedona79

Đi bộ
Em hóng mấy hôm nay, rối bời vì thông tin lên xuống, nhưng em thích chỗ này, nhiều hoa ! Trăm sự nhờ các cụ chỉ bảo giúp xem với 3t thì mua gì được ạ, giờ sắp t7 rồi em muốn lấy sớm. cám ơn các cụ nhiều.

binh77

Xe tăng
Em hóng mấy hôm nay, rối bời vì thông tin lên xuống, nhưng em thích chỗ này, nhiều hoa ! Trăm sự nhờ các cụ chỉ bảo giúp xem với 3t thì mua gì được ạ, giờ sắp t7 rồi em muốn lấy sớm. cám ơn các cụ nhiều.
Cụ cố chờ thêm tý nữa đi, hiện phe đánh xuống đang gia tăng cường độ, dự là sau 2 ngày cuối tuần này, sang tuần sau sẽ tiếp tục có bài báo đánh xuống. Em dự đoán là phe đánh xuống đang sốt ruột thực hiện trước khi Hà Nội bỏ hoàn toàn các cảnh bào về covid19.

chichbong08

Xe buýt
cụ hỏi vậy thì chẳng ai biết đâu mà trả lời. cùng 1 khu căn xấu với căn đẹp có khi lệch nhau x2 x3 là chuyện bình thường chứ.
Vâng bác! Ý em muốn hỏi là đơn giá khu này nằm trong khoảng nào ạ. Em mua để dành nên hơi lăn tăn vốn to dẫn đến khó tăng giá. Bác có đánh giá gì xin chia sẻ.

c230sport

Xe tải
Cụ cố chờ thêm tý nữa đi, hiện phe đánh xuống đang gia tăng cường độ, dự là sau 2 ngày cuối tuần này, sang tuần sau sẽ tiếp tục có bài báo đánh xuống. Em dự đoán là phe đánh xuống đang sốt ruột thực hiện trước khi Hà Nội bỏ hoàn toàn các cảnh bào về covid19.
HN hết cảnh báo covid cũng khó cụ nhỉ, HCM đang nặng thế kia.

binh77

Xe tăng
HN hết cảnh báo covid cũng khó cụ nhỉ, HCM đang nặng thế kia.
Chắc còn tiếp tục nghe ngóng, nhưng mà chưa gỡ bỏ được, nhưnv có thể gỡ bỏ bất cứ lúc nào vì đa phần dân lao động khổ cực quá rồi, chính vì vậy nên các đội đánh xuống cũng sốt ruột. Cụ nào muốn mua thì canh lúc nào báo chí pr đánh xuống dồn dập là mua vào, nhưng nên hoàn thành trước tháng 9/2021 vì quý 4 ông CEO mà mở bán CEO HANA thì phe đánh lên sẽ quyết liệt hơn.

Sedona79

Đi bộ
Đa tạ cụ. Vì em chỉ mới nghiên cứu qua khu này, nên các cụ cho em hỏi tiềm năng nhất là chỗ nào/ dự án nào ạ ?

binh77

Xe tăng
Đa tạ cụ. Vì em chỉ mới nghiên cứu qua khu này, nên các cụ cho em hỏi tiềm năng nhất là chỗ nào/ dự án nào ạ ?
Cụ bỏ công nghiên cứu đi, chạy lên tận nơi xem xét xung quanh thôi, em cũng đang canh mua chứ chưa canh bán đâu.

Chuối tiêu 79

Xe đạp
Cienco5 mê linh giờ ôm cũng phải dài hơi chút chứ trong ngắn hạn ko thể tăng được nhiều nữa đâu. Em ôm trước khi cầu Thăng Long sửa lại giờ cũng ra hết hàng rồi. Tìm kiếm cơ hội đâu tư chỗ khác 😄

fine_thanks

Xe điện
Cienco5 mê linh giờ ôm cũng phải dài hơi chút chứ trong ngắn hạn ko thể tăng được nhiều nữa đâu. Em ôm trước khi cầu Thăng Long sửa lại giờ cũng ra hết hàng rồi. Tìm kiếm cơ hội đâu tư chỗ khác 😄
Hầu hết đã ôm đây là xác định mục đích tích lũy tài sản rồi cụ. Cụ mua trước khi sửa cầu thì tuyệt vời quá, cá nhân em đánh giá vành đai 3 trên cao hoàn thành như hiện nay thì Mê Linh đáng tăng 5 giá theo hạ tầng chứ cũng k phải đo đánh đấm j đâu.