[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

mrland123

Xe máy
Em có sơ đồ 1 môi giới gửi đợt trc đấy, cụ có số lô, số ô, gửi em em check vị trí cho. Giá 6,5 tr là tăng hơn đợt trc em mua, em mua mố cách đây khoảng 4 tháng
Nhìn vào vườn hoa bác ạ. E vừa gọi lại bà ấy lại ko bán. Sorry bác

cuudia

Xe tải
Lô của cụ mặt đường hay mặt sông, tìm toàn môi giới đong đưa mệt quá, cụ biết mảnh nào bán nữa không
À em cùng cảnh ngộ với cụ nên em rất thông cảm, trước khi mua em cũng chạy vạy khắp nơi để hỏi, em vào cả các khu dân cư lân cận để hỏi, gặp các bác môi giới đăng tin bán thì giá thấp, khi quyết mua thì lấy bao nhiêu lý do nào là chủ nhà ko bán, chủ nhà đòi cao hơn, chủ nhà ko chịu phí môi giới, đến mệt và giới thiệu các lô giá cao hơn nhiều. Sau may 2 vc em đc 1 người quen giới thiệu đúng chủ nhà định bán, cũng lằng nhằng mãi mới mua đc vì ông chống muốn bán, bà vợ thì không vì rẻ quá. Cuối cùng cũng xong, may quá. Chúc cụ nhanh mua đc lô ưng ý về làm hàng xóm cùng em.

cuudia

Xe tải
Nhìn vào vườn hoa bác ạ. E vừa gọi lại bà ấy lại ko bán. Sorry bác
À thế giống em đợt trước, tìm mãi, lúc chốt mua thì toàn chủ nhà không bán vì bảo là sắp làm đường, rồi giá khu dân cư gần đó toàn hơn 10 tr, đúng là mua đất đến mệt. Mình nhiều xèng hẳn thì không nói, nhưng với tài chính eo hẹp thì em nghiệm thấy mua được đất nhiều khi đúng là phải có duyên.

mrland123

Xe máy
À thế giống em đợt trước, tìm mãi, lúc chốt mua thì toàn chủ nhà không bán vì bảo là sắp làm đường, rồi giá khu dân cư gần đó toàn hơn 10 tr, đúng là mua đất đến mệt. Mình nhiều xèng hẳn thì không nói, nhưng với tài chính eo hẹp thì em nghiệm thấy mua được đất nhiều khi đúng là phải có duyên.
E chuyên dầu tư đông anh. Giờ cao quá. Tính làm mảnh bên này. Nghe cụ bảo 6 tr e trả bà ý 6tr.b ý ko bán. Sáng nay e bảo có ô bạn trả 6.5 bà ý bảo đất đang lên. Ko bán. Thôi tìm mảnh khác cụ ạ. Đất đai thiếu gì.

cuudia

Xe tải
Chi Đông e thấy gần khu công nghiệp, có đất mà xây nhà cho thuê có ổn không cụ?
Trước khi mua em cũng đi tìm hiểu các khu chung quanh, thấy giá hợp lý quá nên quyết mua bằng được. Em thấy công nhân đi qua lại khu đó rất đông, nhưng chưa thấy ai cho công nhân thuê, em mới qua xem thấy có 1 nhà hàng quán dê, cũng thấy có nhiều khách ăn. Em hỏi thì thấy bảo công nhân họ thuê bên kia sông nhiều, tức là qua khu thanh xuân nên em nghĩ tiền nhàn rỗi mua để đó, chắc vài ba năm nữa cũng gấp đôi, hoặc ít nhất là giá tăng bằng khu dân cư đang ở bây giờ là 10tr, lúc đó bán thu xèng hoặc có xèng xây nhà cho thuê chắc cũng ok.

cuudia

Xe tải
E chuyên dầu tư đông anh. Giờ cao quá. Tính làm mảnh bên này. Nghe cụ bảo 6 tr e trả bà ý 6tr.b ý ko bán. Sáng nay e bảo có ô bạn trả 6.5 bà ý bảo đất đang lên. Ko bán. Thôi tìm mảnh khác cụ ạ. Đất đai thiếu gì.
Thế cụ dân chuyên nghiệp rồi, trước khi mua em cũng tìm hiểu bên đông anh, thấy giá cao quá, không đủ xèng. Cụ thấy khu chi đông này để lâu dài có đc không cụ, em ít xèng, mua được mảnh đất là cố lắm rồi, vẫn kỳ vọng là chi đông nó ổn, nhưng mấy hôm nay thấy báo chí rêu rao là bong bóng đất, sắp sập,... nghe ghê quá, nhiều khi nghĩ lại tự hỏi không biết có phải mình mua xong rồi mình lại tự cho mình là đúng, là nhất ko? Có khi đất đai mà sập thật thì mình lại toi? Có có nhận định thế nào không.

Thanhvuóng71

Xe điện
Đất Chi Đông dạo này có tin gì mà hót thế nhỉ. Nhớ dạo sốt khu Mêlinh Chi Đông là khu sau cùng lên giá( vì đi vào tận sâu bên trong). Mà khi sốt đỉnh chỉ lên được 7 hay 8 tr/m( giá mua ban đầu khoảng 3.5) của những lô 160m.
Chắc là chuẩn bị triển khai đường 22m ( không biết có giải tỏa dc khu nghĩa trang ven đường k). Nhà em cũng có nhu cầu đầu tư. Cụ nào thông thái khai sáng .
P/s. Các đồng chí MG ném đá lịch sự nhé

cuudia

Xe tải
Đất Chi Đông dạo này có tin gì mà hót thế nhỉ. Nhớ dạo sốt khu Mêlinh Chi Đông là khu sau cùng lên giá( vì đi vào tận sâu bên trong). Mà khi sốt đỉnh chỉ lên được 7 hay 8 tr/m( giá mua ban đầu khoảng 3.5) của những lô 160m.
Chắc là chuẩn bị triển khai đường 22m ( không biết có giải tỏa dc khu nghĩa trang ven đường k). Nhà em cũng có nhu cầu đầu tư. Cụ nào thông thái khai sáng .
P/s. Các đồng chí MG ném đá lịch sự nhé
Em có tìm hiểu thì được biết là cuối năm khởi công làm đường quang minh 35m, các lô đấu giá cạnh chi đông là 17 tr m2, trong khi chi đông cùng khu đó, có sổ đỏ ẵn sàng rồi mà 6 tr, đang có nhiều nhà xây, ở và kinh doanh rồi. Em có hỏi các bác môi giới thì thấy bảo năm ngoái cũng chỉ có giá 4 tr thôi, không biết đúng hay ko.

phammut

Xe tăng
Em có tìm hiểu thì được biết là cuối năm khởi công làm đường quang minh 35m, các lô đấu giá cạnh chi đông là 17 tr m2, trong khi chi đông cùng khu đó, có sổ đỏ ẵn sàng rồi mà 6 tr, đang có nhiều nhà xây, ở và kinh doanh rồi. Em có hỏi các bác môi giới thì thấy bảo năm ngoái cũng chỉ có giá 4 tr thôi, không biết đúng hay ko.
Chắc đúng bác ạ.. Mê Linh cienco năm ngoái 7tr, năm nay 8,5 đã khó mua rôi, chăc 9tr rẻ nhất

cuudia

Xe tải
Chắc đúng bác ạ.. Mê Linh cienco năm ngoái 7tr, năm nay 8,5 đã khó mua rôi, chăc 9tr rẻ nhất
Òa thế à bác, sao bên Mê Linh tăng giá nhiều thế bác nhỉ, nhưng đúng là em thấy giá như giờ vẫn là rẻ, sổ đỏ cầm tay, có thể xây nhà ở hoặc kinh doanh luôn, đất khu đô thị, đường nhựa to tướng mà giá có 6 tr, rẻ hơn cả đất làng quê em Hưng Yên.

phu bus

Xe tăng
Dạo này hình như đất cienco5 lại xuống thì phải. Cụ nào có thông tin gì về vấn đề giải phóng mặt bằng của cienco ko ạ

vynguyen

Xe buýt
Các cụ có biết khu Diamond Park New giờ thế nào ko ạ. Khu đó đầu lối vào Cienco5