[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

fine_thanks

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, cenco 5 đã có sổ, giờ tự xây nhà xong thì có sang tên đc k? Hay cấm sang tên.

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Các cụ cho em hỏi, cenco 5 đã có sổ, giờ tự xây nhà xong thì có sang tên đc k? Hay cấm sang tên.
xây đúng thiết kế của họ rồi sang tên đc, nhưng nhiều cụ bỏ ý định vì tiền xây thô khá cao, có mấy môi giới ủy quyền cho họ sang sổ ngon lành rồi

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
ủy quyền sang sổ là sao cụ
xây thô xong có hồ sơ hoàn công thì thuê bất kể sale quen hay phòng công chứng, làm uỷ quyền ( làm thủ tục nộp thuế chước bạ, sang tên ) thay mặt chủ làm thủ tục sang tên, 1 tháng là xong họ trả lại cho mình ( phòng cc nào cũng có dịch vụ )

fine_thanks

Xe điện
xây thô xong có hồ sơ hoàn công thì thuê bất kể sale quen hay phòng công chứng, làm uỷ quyền ( làm thủ tục nộp thuế chước bạ, sang tên ) thay mặt chủ làm thủ tục sang tên, 1 tháng là xong họ trả lại cho mình ( phòng cc nào cũng có dịch vụ )
Thế như này là đc sở xây dựng duyệt mẫu tk rồi. Thế cenco vướng đâu mà mãi k xây lại thế các cụ?

lenhaque

Xe tăng
Hôm qua em đi qua Thượng Cát thấy mấy anh em trắc địa đang vác máy đo. Hỏi thì bảo là Tedi đang khảo sát để thiết kế cầu Thượng Cát. Sắp làm thật rồi các cụ

Mon 29V

Xe điện
Hôm qua em đi qua Thượng Cát thấy mấy anh em trắc địa đang vác máy đo. Hỏi thì bảo là Tedi đang khảo sát để thiết kế cầu Thượng Cát. Sắp làm thật rồi các cụ
Báo đăng HN đang thi tuyển thiest kế cầu này mà. Chắc 2025 khởi công

Nhã Vị

Xe đạp
Giờ mới khảo sát thì nhanh cũng 3 năm nữa.

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Hôm nay, Quốc hội bàn cơ chế đặc thù cho 2 thành phố mới phía Bắc và phía Tây Hà Nội
10-11-2023
Ngày 10/11, Bộ trưởng Bộ Tư pháp Lê Thành Long thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ trình bày Tờ trình về dự án Luật Thủ đô sửa đổi. Dự thảo luật gồm 7 chương, 59 điều (tăng 3 chương, 32 điều so với luật 2012).
Điểm mới của Luật Thủ đô sửa đổi đó là dự kiến thời gian tới Hà Nội có thêm 2 thành phố mới, trong đó TP phía Bắc thuộc vùng Đông Anh, Mê Linh, Sóc Sơn và TP phía Tây thuộc vùng Hòa Lạc, Xuân Mai. Trong đó TP phía Bắc rộng khoảng 633km2, dân số 3,25 triệu người; TP phía Tây rộng 251km2, dân số khoảng 1,2 triệu người.
... Theo Chương trình xây dựng luật, pháp lệnh năm 2023, Dự án Luật Thủ đô (sửa đổi) được trình Quốc hội khóa XV cho ý kiến tại Kỳ họp thứ 6, xem xét, thông qua tại Kỳ họp thứ 7.

HAFAN

Xe tải
Hôm nay, Quốc hội bàn cơ chế đặc thù cho 2 thành phố mới phía Bắc và phía Tây Hà Nội
10-11-2023
Ngày 10/11, Bộ trưởng Bộ Tư pháp Lê Thành Long thừa ủy quyền của Thủ tướng Chính phủ trình bày Tờ trình về dự án Luật Thủ đô sửa đổi. Dự thảo luật gồm 7 chương, 59 điều (tăng 3 chương, 32 điều so với luật 2012).
Điểm mới của Luật Thủ đô sửa đổi đó là dự kiến thời gian tới Hà Nội có thêm 2 thành phố mới, trong đó TP phía Bắc thuộc vùng Đông Anh, Mê Linh, Sóc Sơn và TP phía Tây thuộc vùng Hòa Lạc, Xuân Mai. Trong đó TP phía Bắc rộng khoảng 633km2, dân số 3,25 triệu người; TP phía Tây rộng 251km2, dân số khoảng 1,2 triệu người.
... Theo Chương trình xây dựng luật, pháp lệnh năm 2023, Dự án Luật Thủ đô (sửa đổi) được trình Quốc hội khóa XV cho ý kiến tại Kỳ họp thứ 6, xem xét, thông qua tại Kỳ họp thứ 7.
Kỳ họp thứ 7 bao giờ diễn ra hả cụ?
Bất động sản đóng băng nên dân tình có vẻ thờ ơ nhỉ? Có khi nào thông qua và triển khai luôn không ???

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
BĐS đóng băng tuỳ chỗ thôi cụ, giá chung cư nội thành vừa có sóng tăng từ vài trăm đến 1 tỷ/ 1 căn tuỳ diện tích, Hà Nội nhu cầu thực rất lớn, nguồn cung thiếu.
Kỳ họp thứ 7 phải sau vài tháng nữa cụ nhé ( năm 2024)

Chỉnh sửa cuối:

Tocchien

Xe tải
Liền kề Hud Mê Linh giờ sale báo em 52 tr/m2. Theo các cụ đầu tư lâu dài được không?

phuctapboiphan

Xe tải
Về bất động sản theo cháu nghĩ thì đây là thời điểm ai muốn mua và có tiền thực của mình thì nên mua,còn ai mua mà phải vay nhiều hoặc đầu tư thì chờ thêm chút nữa xem có hy vọng giảm thêm nữa không,nhưng giảm ít lắm.Sóng bất động sản lần này nó rất phức tạp khó định hình như những lần trước lắm.Buôn có bạn bán có phường ,phải có đội dẫn dắt và định hướng.Theo các cụ trong giới BĐS thì phải có tay to cá mập đánh lên đánh xuống thì mới có sóng,những cá mập đó làm hơi quá lên mới có vụ THM,VTP,....cá mập đó họ bị đập rồi thì sóng sánh gì nữa ăn dầy gì nữa,có ai thay họ dẫn dắt thị trường nữa không? ai dám? giờ chỉ còn có các nhà đầu tư thứ cấp ,hoặc cá nhân có tiền ngó ngó dòm dòm chứ chưa ai dám xuống tiền,vì lại sợ, còn tâm lý lắm
-Thế giới thì khủng hoảng ,lạm phát,chiến tranh
-Dự án mới thì ít ,vị trí đắc địa thì hết,muốn có dự án mới thì phải làm ,chi phí tăng,đền bù cho dân thì theo giá thị trường không như xưa nữa
-Doanh nghiệp bất động sản vẫn phải tồn tại ,vấn phải chi phí quản lý vận hành,vẫn phải trả lãi cho ngân hàng trong thời than trầm lắng...những chi phí này buộc họ phải tính vào giá bán hàng
Từ các lý do trên cháu thấy để thúc đẩy thị trường bất động sản lên đòi hỏi phải có sự dẫn dắt định hướng của một chỉ huy trưởng,nhưng sự dẫn dắt này phải phù hợp để không bị sai phạm
-sau khi hạ tầng đường xá,cầu cống,sân bay,nhà máy,công ty mọc lên sẽ là động lực cho BĐS
-Giá bất động sản sẽ không giảm đâu,vì lạm phát đã cao,chi phí đầu vào ,nhân lực đã cao rồi,sắp tới lại cải cách tiền lương chứ không phải tăng lương đơn thuần.,dân số cơ học tăng chưa kể hai thành phố to kia hàng năm lượng người đổ về đông lắm
+Nếu thị trường bất động sản phát triển thì nó kéo theo nhieuf ngành lắm ạ :vật liệu xây dựng(vôi,cát,sỏi,đá ,xi măng.gỗ...)nội thất,nhân công lao động,,sản xuất vật liệu,thiết kế,may mặc mành rèm., chăn nuôi trồng trọt cung cấp lương thực thực phẩm mới nhộn nhịp được,chợ không ế ,người ta thuê mặt bằng bán hàng vì người dân có tiền mua sắm....Cháu nhận thấy thế ạ.

LAVIC

Xe buýt
Khắp cái Hn này chưa có chỗ nào cắt lỗ đâu cụ.
Mót lắm thì chủ nó cắt lãi cho thôi.
Chẹp. Thanh khoản ko có mà giá cứ giữ, nhiều chỗ còn tăng
Hinode Kim Chung Di Trạch chắc phải đẹp hơn cái Hud Mê Linh, mà đang cắt lỗ 20-30% ầm ầm kìa cụ.

Tomtep1

Xe tải
Bác nhắn em sđt. em đang có quỹ hàng cắt lỗ, từ giai đoạn đầu, bác tham khảo nguồn cho đa dạng
Cụ ib em xin vài căn cắt lãi hoặc chủ đầu tư nhé, em đang quan tâm khu này, cụ cứ IB, em OL liên tục, ko phải lấy số nhắn zalo em đâu, em ít dùng zalo lắm. Tks cụ