[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

phammut

Xe tăng
Vậy Cienco 5 mê linh ổn không

cuudia

Xe tải
Vậy Cienco 5 mê linh ổn không
Quá ổn cụ ơi, đã có sổ, hạ tầng hoàn thiện, giá 7,5tr đến 10tr/m2. Em mua xng giới thiệu ông bạn sang mua, trc khi sang ổng cứ kêu mày giới thiệu tao mua đất ruộng à, sao có mấy triệu 1 mét, dsax có đường xá gì để đi vào chưa. Sau khi xuống xem đất xng về vẫn ko tin giá nó rẻ thế. Híc.

Lavander

Xe tải
Tính ra KDT Chi Đông ngon bổ rẻ hơn, giá có 6 tr/m2, nhất là ngay cổng KCN Quang Minh.
Giá khu đô thi nó còn tùy thuộc vào tiện ích đường sá nội khu í, không biết khu Kim Hoa này nó làm ntn chứ như Chi Đông hiện nay có cái gì đâu, phân lô bán nèn đường giờ cũng hư hỏng,... haizz ko biết bao giờ khởi sắc

phammut

Xe tăng
Quá ổn cụ ơi, đã có sổ, hạ tầng hoàn thiện, giá 7,5tr đến 10tr/m2. Em mua xng giới thiệu ông bạn sang mua, trc khi sang ổng cứ kêu mày giới thiệu tao mua đất ruộng à, sao có mấy triệu 1 mét, dsax có đường xá gì để đi vào chưa. Sau khi xuống xem đất xng về vẫn ko tin giá nó rẻ thế. Híc.
Vậy tại sao nó rẻ thế nhỉ

toctoc

Xe buýt
Hôm nay em vừa đi sang đấy về. Em thấy khu Hà Phong nhiều người ở nhưng đúng là đường bé quá, những chỗ chưa xây cỏ mọc như ngoài đồng, không hiểu sao ban quản lý khu làm gì mà không chỉnh trang khu đô thị cho nó khang trang nhỉ.
Cienco5 em có vào, ngoài 2 cái biệt thự sinh đôi thì chỉ có thêm một nhà xưởng nữa, cột điện và cây xanh hình như chưa trồng.
Mà cụ cho em hỏi, đường chính vào Cienco5 là đường nào vậy, em đi vòng quanh thì chỉ có mỗi đường bé bên đường 100 đi vào, em trộm nghĩ, đường đó là đường do nhà biệt thự họ tư làm hay sao ấy không phải đường của khu, liệu em có đi nhầm khu không nhỉ!

cuudia

Xe tải
Vậy tại sao nó rẻ thế nhỉ
Kể tiếp câu chuyện ông bạn em: Thấy rẻ quá nhất quyết không mua, sợ bị lừa, sợ rủi ro (mặc dù đã có sổ đỏ), rồi ông bạn em lại đo hỏi ông bạn khác, ông bạn khác lại bảo sợ sổ đỏ giả, nên cụ ý không mua, bỏ tiền vào chứng thối (đánh chứng theo f319). Hôm vừa rồi lên lại Mê Linh và hỏi lại tớ, giờ giá nó tăng thêm chút, có mua được không. Khổ thế. Đất thì không mua, giờ giá nó tăng, còn danh mục chứng thối thì giảm 30%.

cuudia

Xe tải
Hôm nay em vừa đi sang đấy về. Em thấy khu Hà Phong nhiều người ở nhưng đúng là đường bé quá, những chỗ chưa xây cỏ mọc như ngoài đồng, không hiểu sao ban quản lý khu làm gì mà không chỉnh trang khu đô thị cho nó khang trang nhỉ.
Cienco5 em có vào, ngoài 2 cái biệt thự sinh đôi thì chỉ có thêm một nhà xưởng nữa, cột điện và cây xanh hình như chưa trồng.
Mà cụ cho em hỏi, đường chính vào Cienco5 là đường nào vậy, em đi vòng quanh thì chỉ có mỗi đường bé bên đường 100 đi vào, em trộm nghĩ, đường đó là đường do nhà biệt thự họ tư làm hay sao ấy không phải đường của khu, liệu em có đi nhầm khu không nhỉ!
Đường vào chính là đường kết nối với đường 100m. Em có hỏi chủ đầu tư sao không làm như bên Diamond Park, về chính tắc thì họ nói là đang chờ điều chỉnh quy hoạch 1:500 và xin cấp phép kết nối hạ tầng. Nhưng ngoài chính tắc thì họ bảo là, hiện chưa có người ở nên chưa làm to vội, còn qua trao đổi thì em hiểu là họ ko muốn làm vì còn 1 số lô đất chưa làm hạ tầng, chưa giao cho dân, Chủ đầu tư sợ giá tăng cao, dân đòi đất thì chít họ. Túm lại là chủ đầu tư cũng không muốn giá đất tăng.
À trở lại câu chuyện cụ hỏi đường vào chính hiện tại: Cụ đi vào đường chính rộng 24m, qua khu Hà Phòng, băng qua Trường Đại học dân lập tài chính ngân hàng Hà Nội là vào.

cuudia

Xe tải
À cụ vào Cienco5 có đi qua Trường ĐH tài chính NH HN ko, đã thấy họ làm móng tòa nhà giảng đường 7 tầng chưa, trc tết độ 2 tháng em đi thì thấy đang dọn dẹp mặt bằng và xây tường bao.
Ông Biên nói là trong năm 2018 sẽ xây mà.

http://m.kinhtedothi.vn/nhieu-thong-tin-khong-dung-ve-du-an-truong-dai-hoc-tai-chinh-ngan-hang-ha-noi-317212.html

phammut

Xe tăng
LK Cienco5 đường 15,5 có sổ bnh, ko sổ bnh A

cuudia

Xe tải
LK Cienco5 đường 15,5 có sổ bnh, ko sổ bnh A
Có cụ môi giới nào vào trả lời cụ mut này, năm ngoái mình vào đường nhỏ 15,5m, hướng bắc, 100m2 là 7,5 tr, sang tên hết độ 14tr thuế phí các loại. Còn chưa sổ mình ko mua, nhưng hình như là 6tr gì đó. Năm nay thấy mấy bạn trao đổi inbox với mình bảo có tăng thêm chút xíu roài.

Hung Phuc

Xe điện
Cụ cho em xin thông tin giá đất khu này hiện tại giá khoảng tầm bao nhiêu m2 vậy cụ

cuudia

Xe tải

nhimbi

Xe buýt

toyota76

Xe tải
Mình cũng không phải môi giưới nên không rõ giá cả khu này thế nào, cụ tham khảo thử 1 số môi giới xem nhé, mình thấy có đăng bán cả giá 7 tr/m2 (7tr /m2 chắc chưa sổ)
https://batdongsan.com.vn/nha-dat-ban-me-linh
Hôm trước em hỏi mặt đường 15m khu ce co 5 là 12 tr-13tr cụ ạ, mà môi giới còn không chỉ chính xác mảnh nào ,hic cứ tù mù vãi!

BDS2019

Xe hơi
Các cụ cho hỏi khu diamond pháp lý có vấn đề gì ko? Giá cả bây giờ là bao nhiêu ạ? Cảm ơn các cụ

cuudia

Xe tải
Các cụ cho hỏi khu diamond pháp lý có vấn đề gì ko? Giá cả bây giờ là bao nhiêu ạ? Cảm ơn các cụ
Diamond park là bán nhà, ko phải đất nên chưa có sổ. Chủ đầu tư cho chịu 2 năm, 2 năm sau phải xây nhà, sau đó mới cấp sổ. Các cụ mua đất nền đỡ động vốn nhiều hơn.

cuudia

Xe tải
BT hà phong 250m2 giờ chào bán giá 8, 9 tr liệu có cao quá k hả các cụ ?
Cụ nghiên cứu thử các huyện ngoại thành vị trí tương đương, hạ tầng tương đương, pháp lý tương đương (đã có sổ) xem giá cả thế nào (mình thấy các khu khác toàn gấp 3, 4 lần là ít), thậm trí cụ so sánh với các tỉnh lân cận đều cao hơn cả. Khi đó sẽ có câu trả lời. Mình thấy đất bên này ngon quá mà hết xèng, quay đủ kiểu ko ra, margin cũng đã dùng hết roài.