[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

binh77

Xe tăng
Giá thế nào cụ ơi Bùi Nguyên Thảo , e cũng được 1 anh cư dân ở đó giới thiệu, định xuống mà dịch quá, chưa xuống được
Dịch dã thế này mà cụ vẫn BĐS à, chờ hết dịch đã rồi tính chứ, tết nhất đến nơi, chạy đi ra đường nhỡ gặp F1 cái là đi trại tập trung 21 ngày luôn, khỏi tết.

Bình N.T.B

[Tịch thu bằng lái]
Dịch dã thế này mà cụ vẫn BĐS à, chờ hết dịch đã rồi tính chứ, tết nhất đến nơi, chạy đi ra đường nhỡ gặp F1 cái là đi trại tập trung 21 ngày luôn, khỏi tết.
Vẫn bình thường cụ, khẩu trang, sát khuẩn cẩn thận là được cụ, muốn cọc trước tết.

binh77

Xe tăng
Vẫn bình thường cụ, khẩu trang, sát khuẩn cẩn thận là được cụ, muốn cọc trước tết.
Cụ đúng là liều ăn nhiều, có 2 kịch bản (1) Dịch bệnh lan rộng, khó khống chế, hoặc có khống chế được thì cũng chịu rất nhiều đau thương về kinh tế, thu nhập giảm sút mạnh, dân không có tiền tiêu, còn dân có tiền thì chỉ lo tích trưc lương tực, thực phẩm và giữ tài sản thanh toán như tiền mặt, vàng để phòng thân, dẫn đến các loại tài sản đầu cơ sụt giảm nghiêm trọng; (2) Dịch được khống chế, CP mới đẩy mạnh chính sách tài khóa và tiền tệ mở rộng, dẫn đến tiền mặt khắp nơi, dòng tiền chẩy vào các tài sản đầu cơ, dẫn đến TS đầu cơ tăng giá mạnh.
Em nghĩ thời gian trước tết và sau tết là khoảng thời gian cực kỳ quan trọng để nghe ngóng, nếu dân đi chúc tết khắp nơi và gieo dắt nỗi sợ hãi virus thì hoàn toàn có thể xẩy ra kịch bản 1. Với phong tục VN thì kịch bản 1 rất có thể xẩy ra, hôm nay HN đã có chỉ thị tương đối mạnh chính là lo ngại kịch bản này xẩy ra.
Nên theo em thời gian này nên nghe ngóng đã.

phammut

Xe tăng
Cụ đúng là liều ăn nhiều, có 2 kịch bản (1) Dịch bệnh lan rộng, khó khống chế, hoặc có khống chế được thì cũng chịu rất nhiều đau thương về kinh tế, thu nhập giảm sút mạnh, dân không có tiền tiêu, còn dân có tiền thì chỉ lo tích trưc lương tực, thực phẩm và giữ tài sản thanh toán như tiền mặt, vàng để phòng thân, dẫn đến các loại tài sản đầu cơ sụt giảm nghiêm trọng; (2) Dịch được khống chế, CP mới đẩy mạnh chính sách tài khóa và tiền tệ mở rộng, dẫn đến tiền mặt khắp nơi, dòng tiền chẩy vào các tài sản đầu cơ, dẫn đến TS đầu cơ tăng giá mạnh.
Em nghĩ thời gian trước tết và sau tết là khoảng thời gian cực kỳ quan trọng để nghe ngóng, nếu dân đi chúc tết khắp nơi và gieo dắt nỗi sợ hãi virus thì hoàn toàn có thể xẩy ra kịch bản 1. Với phong tục VN thì kịch bản 1 rất có thể xẩy ra, hôm nay HN đã có chỉ thị tương đối mạnh chính là lo ngại kịch bản này xẩy ra.
Nên theo em thời gian này nên nghe ngóng đã.
LK Cienco 5 cua bác bán chưa? Giá LK của em giwof bnh bác

binh77

Xe tăng
LK Cienco 5 cua bác bán chưa? Giá LK của em giwof bnh bác
Chưa cụ à, em để lâu dài thôi, giờ này bán cũng chả biết đầu tư gì. Em chỉ bán khi nào có cơ hội tốt hơn. Đợt rồi mấy anh em cũng nói bán đi bỏ chứng khoán tăng nhanh hơn, mà em không chuyên CK, nên thôi. Anh em bạn bè vẫn ăn tốt từ chứng khoán.

phammut

Xe tăng
Chưa cụ à, em để lâu dài thôi, giờ này bán cũng chả biết đầu tư gì. Em chỉ bán khi nào có cơ hội tốt hơn. Đợt rồi mấy anh em cũng nói bán đi bỏ chứng khoán tăng nhanh hơn, mà em không chuyên CK, nên thôi. Anh em bạn bè vẫn ăn tốt từ chứng khoán.
Bác biết giá cả thế nào ko?

binh77

Xe tăng
Bác biết giá cả thế nào ko?
Lô của cụ giờ ngon, pháp lý xong hết rồi, đang chuẩn bị làm sổ đỏ (trong sổ đó sẽ ghi chú là chỉ đc chuyển nhượng khi có đăng ký quyền sở hữu nhà), lại nhìn sang khu dân cư đối diện nên giờ ngon hơn ngày xưa nhiều, giá tầm 20-23 tr/m2 tùy chủ máu mua hay ko, lô em đường 21,5m, giáp cổng sau Đại học TC NH nên giá tầm 26-27tr/m2, nhưng pháp lý ko bằng lô của cụ.

binh77

Xe tăng
Đợt rồi các anh cá mập cơ bản ra hết các lô xấu, được giá khá cao, nên nhân dịp Covid này cho nó trầm lắng trở lại, Cienco5 mấy ngày nay trầm lắng lạ thường, một là không có người bán mấy, 2 là ít người quan tâm hơn trước do đại hội và covid. Thị trường Mê Linh chắc sẽ tiếp tục trầm lắng, ít nhất là đến tháng 4/2021.

phammut

Xe tăng
Lô của cụ giờ ngon, pháp lý xong hết rồi, đang chuẩn bị làm sổ đỏ (trong sổ đó sẽ ghi chú là chỉ đc chuyển nhượng khi có đăng ký quyền sở hữu nhà), lại nhìn sang khu dân cư đối diện nên giờ ngon hơn ngày xưa nhiều, giá tầm 20-23 tr/m2 tùy chủ máu mua hay ko, lô em đường 21,5m, giáp cổng sau Đại học TC NH nên giá tầm 26-27tr/m2, nhưng pháp lý ko bằng lô của cụ.
Bác có nhâm ko, lô em ở khu B đấu lưng chung cư, nhìn vào khu biệt thự (hướng bắc).

binh77

Xe tăng
Bác có nhâm ko, lô em ở khu B đấu lưng chung cư, nhìn vào khu biệt thự (hướng bắc).
Của cụ lk7 mà, trc đó môi giới ép giá mạnh do quy hoạch trc kia là đất công cộng thành phố, vừa rồi cienco5 đã được phê duyệt quy hoạch mới, sau khi đc phê duyệt 1/500 mới thì chủ đtu đang xúc tiến làm sổ đỏ nên giờ giá trị lô đất của cụ tăng cao.

Trumpet

Xe tải
Đợt rồi các anh cá mập cơ bản ra hết các lô xấu, được giá khá cao, nên nhân dịp Covid này cho nó trầm lắng trở lại, Cienco5 mấy ngày nay trầm lắng lạ thường, một là không có người bán mấy, 2 là ít người quan tâm hơn trước do đại hội và covid. Thị trường Mê Linh chắc sẽ tiếp tục trầm lắng, ít nhất là đến tháng 4/2021.
Tháng 4/2021 thì có gì ah cụ?

Chuối tiêu 79

Xe đạp
Hôm rồi mới chạy qua dự án thấy khu mở rộng đã đổ xong BT móng cột điện ko biết ra Tết có lắp cột được ko các cụ nhỉ 😄

Website
ketoanthuehanoi.vn
Chắc ngồi với nhau gì gì đấy thôi, chứ để mà có quyết định sáng choang công bố trên báo chí, thì còn phải chờ các vị trong hội nghị định ghế đã.
Em làm dịch vụ dựng lại sổ sách cho ông chủ dự án AIC, thấy ông giục bàn giao số liệu ác lắm. Chắc sắp có phi vụ gì. Việc dự án AIC em làm xong rồi. Ăn tết xong bắt tay làm tiếp dự án Tiền Phong ở Vĩnh Phúc rồi dự án nghỉ dưỡng trên Hòa Bình đang tìm nhà thầu triển khai thiết kế, xây dựng. Đầu năm trc làm hso khu du lịch sinh thái ở Vân Đồn, trong năm 2020 đã ngã ngũ chuyển nhượng cho Sungroup. Tiếc quả ông cho vào tiền mua căn LK góc ở Đầm Vạc - Vĩnh phúc năm ngoái giá 10trd mặt đg to mà ko mua, giờ X2 ngon lành chỉ sau chưa đầy 1 năm

Website
ketoanthuehanoi.vn
Có cần thời gian cụ à, Vin nó không muốn thông tin rộng rãi để đẩy giá đất, khó trong việc đền bù giải phóng mặt bằng. Bà con nông Dân mình nghe tin Vin cái là đòi tăng giá đền bù từ 360tr/sào lên 800tr/sào ngay cụ à.
Nên để tránh bị đẩy giá đền bù thì các chủ đtu lớn hay che dấu thông tin cho đến khi xong phần giải phóng mặt bằng. Còn xong mặt bằng rồi thì các chủ đtu lại muốn đẩy giá lên để bán đc hàng. Theo em biết thì Vin cũng quan tâm đến AIC, nhưng không chốt đc, mà đội khác chốt, thương vụ xong từ 2019 rùi.
Cụ biết nhiều thông tin ko? Cụ nói em mới nhớ đến hso em đang làm cho ông chủ đầu tư dự án AIC thấy pháp lý cty mới tăng vốn điều lệ lên gấp gần 10 lần mức vốn cũ, mua lại cả phần vốn của đối tác để dc quyền tự quyết cao hơn. Vụ này muốn biết thực hư giờ ai là CĐT d/a AIC em hỏi được luôn. Từ trc đến giờ làm mấy dự án cho ông CĐT này mà ko quan tâm đến đầu tư d/án ông thực hiện:
+ Dự án KDL Vân Đồn
+ Dự án AIC
+ D/án Tiền Phong - Vĩnh Phúc
+ D/án Bắc Ninh: góp vốn mua lại đất của cty Gia Lộc Phát, Cty Trung Quý
...
Giờ có chút tiền em mới mon men đầu tư nên mới để ý đến cơ hội/ lợi thế em đang có các cụ ợ :D

binh77

Xe tăng
Cụ biết nhiều thông tin ko? Cụ nói em mới nhớ đến hso em đang làm cho ông chủ đầu tư dự án AIC thấy pháp lý cty mới tăng vốn điều lệ lên gấp gần 10 lần mức vốn cũ, mua lại cả phần vốn của đối tác để dc quyền tự quyết cao hơn. Vụ này muốn biết thực hư giờ ai là CĐT d/a AIC em hỏi được luôn. Từ trc đến giờ làm mấy dự án cho ông CĐT này mà ko quan tâm đến đầu tư d/án ông thực hiện:
+ Dự án KDL Vân Đồn
+ Dự án AIC
+ D/án Tiền Phong - Vĩnh Phúc
+ D/án Bắc Ninh: góp vốn mua lại đất của cty Gia Lộc Phát, Cty Trung Quý
...
Giờ có chút tiền em mới mon men đầu tư nên mới để ý đến cơ hội/ lợi thế em đang có các cụ ợ :D
Cụ có nhiều thông tin thế là lợi thế rất tốt để đtu, Mê Linh chỉ cần có 1 chủ đtu lớn vào làm là giá tăng gấp dfooi ngay. Việc dự án AIC đổi sang chủ mới, có người đồn là Vin mua, có người đồn là Sun mua, ko ai biết chính xác ai mua lại Aic cả, chỉ biết chắc chắn là Aic đã đổi chủ. Giới đầu cơ thì kỳ vọng là nếu đúng Vin mua lại AIC thì sau khi công bố thông tin thì giá đất xung quanh dự án AIC sẽ tăng gấp đôi, giống như quá khứ đã từng xẩy ra ở Gia Lâm, Hoài Đức, Quận 9. Cụ có lợi thế làm việc vớ chủ đtu thì check thông tin và triển khai thôi. Nhiều khi cơ hội làm giầu đến với mình chỉ có 1 lần trong đời, ko tận dụng thì thật là đáng tiếc. Em thì nghiên cứu thấy hạ tầng đẹp, vị trí đẹp, giá hợp ví là mua thôi, dù Vin có vào hay ko thì tương lai Mê Linh vẫn rất tốt.

Chuối tiêu 79

Xe đạp
Em làm dịch vụ dựng lại sổ sách cho ông chủ dự án AIC, thấy ông giục bàn giao số liệu ác lắm. Chắc sắp có phi vụ gì. Việc dự án AIC em làm xong rồi. Ăn tết xong bắt tay làm tiếp dự án Tiền Phong ở Vĩnh Phúc rồi dự án nghỉ dưỡng trên Hòa Bình đang tìm nhà thầu triển khai thiết kế, xây dựng. Đầu năm trc làm hso khu du lịch sinh thái ở Vân Đồn, trong năm 2020 đã ngã ngũ chuyển nhượng cho Sungroup. Tiếc quả ông cho vào tiền mua căn LK góc ở Đầm Vạc - Vĩnh phúc năm ngoái giá 10trd mặt đg to mà ko mua, giờ X2 ngon lành chỉ sau chưa đầy 1 năm
Em hóng đất Mê Linh, giá rổ ntn rồi ợ, hơn tỷ có thể mua dc ko các cụ?
hơn tỷ lớn mới mua đc bé ko kiếm đc đâu cụ

chichbong08

Xe buýt
Em có lô C5 nhìn AIC, chỉ muốn nó để hoang để sau xây lên em có cái vườn rộng và view đẹp.

Chuối tiêu 79

Xe đạp
Công ty to thế phải có hệ thống kế toán chuẩn chỉ chứ ai nguoi ta thuê cộng tác Cụ :))