[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Có bác nào muốn đầu tư BDS Mê Linh tổ dân phố 9, thị trấn Quang Minh, mặt đường lớn mấy chục mét, mảnh 100m2 và 174m2 (1 phần đất vườn và 1 phần đất ơ lâu dài, sổ đỏ chính chủ).
Hoặc bác nào có làm môi giới khu vực đấy inbox trao đổi thêm

Ocean xanh

Đi bộ
em thấy bên này đẹp, thoáng đãng, gần HN, giao thông thuận tiện... mà sao giá rẻ thế nhỉ, nhiều nơi xa hơn mà giá chát quá, khó hỉu :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nói thật, cũng nghe ngóng, tầu lượn vài lượt rồi la cà quán xá khu này. Nhưng quả thực, cháu chưa nhìn thấy bất cứ tín hiệu nào rõ ràng để đánh thức được vùng đất này, toàn nghe với thấy bảo/thấy đồn, ... chỉ bám duy nhất vào cái phao xịt là Trường TCNH tư nhân bé tý, nhưng cháu vào trong trường này ngó rồi, chỉ thấy nó xây biệt thự rồi chào bán kiểu xuất ngoại giao thôi chứ có thấy nó xây trường/lớp học đếch đâu ~o)

dynamo_x

Xe máy
mấy cái dự án này chôn hơn chục năm, liệu có khả năng nào bị thu hồi không các cụ?

binh77

Xe tăng
em thấy bên này đẹp, thoáng đãng, gần HN, giao thông thuận tiện... mà sao giá rẻ thế nhỉ, nhiều nơi xa hơn mà giá chát quá, khó hỉu :D
Khó hiểu chứ cụ, nếu mà dễ hiểu thì nó đã thành blue chip, lên 4x, 5x rồi. Cụ đừng có dại mà đụng vào, cụ mà vào sang năm nó tăng lên 3x, là đội chủ đtu càng chây ỳ, chả làm gì cả, chính quyền thu hồi đất là cụ mất trắng đấy.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
mấy cái dự án này chôn hơn chục năm, liệu có khả năng nào bị thu hồi không các cụ?
Thu hồi thì cháu e là khó vì nó cũng thực hiện đền bù, san lấp, làm hạ tầng tương đối, .... thực tế nó đã chia lô bán hết rồi, nhiều lô đã có sổ và xây nhà vì vậy rất khó động đến và giải quyết ổn thỏa lợi ích của số lượng lớn người dân trong điều kiện xã hội bất an.

Cái khó là khi về Hà Nội thì nó phải được rà soát/điều chỉnh cho phù hợp quy hoạch chung của thủ đô (nôm la như cụ cho thằng hàng xóm mượn cái nồi, mặc dù ở nhà cụ thì nó là nồi đã được rửa sạch chỉ việc mang ra sào sáo ngay nhưng thằng hàng xóm nó lấy về dùng thì vẫn phải kiểm tra, rửa lại). Nhục cái, mấy bố CĐT khu này toàn thằng ốm dở do trước đây đã bán hết hàng lấy tiền ăn chơi phè phỡn hay mang đi khu khác đầu tư nên giờ lực yếu, cũng không thiết tha với tý đất cao tầng còn lại, chỉ chờ thị trường tốt nên rồi bán nốt cho thằng thứ cấp.

Vì vậy, nói chung khu này sẽ khó có cửa đột biến ngoại trừ lại có sóng thần như đã từng xuất hiện cách đây 10 năm!

binh77

Xe tăng
Thu hồi là chiêu rung cây dọa khỉ, bài này đã áp dụng năm ngoái rồi, ra hẳn văn bản đòi thu hồi dự án AIC để ép Cty CP BĐS AIC bán lại DA, giờ dàn xếp xong rồi thì mọi thứ lại êm du, các bài báo cũng bị gỡ hết.

Ocean xanh

Đi bộ
Khó hiểu chứ cụ, nếu mà dễ hiểu thì nó đã thành blue chip, lên 4x, 5x rồi. Cụ đừng có dại mà đụng vào, cụ mà vào sang năm nó tăng lên 3x, là đội chủ đtu càng chây ỳ, chả làm gì cả, chính quyền thu hồi đất là cụ mất trắng đấy.
thấy c cũng mua mà lại khuyên t đừng đụng vào là sao, có tiền là t cũng mua đấy sợ gì :D

binh77

Xe tăng
thấy c cũng mua mà lại khuyên t đừng đụng vào là sao, có tiền là t cũng mua đấy sợ gì :D
Mua rồi thì đành theo chứ sao mợ. Với lại lãi suất ngân hàng giờ thấp, em vay mua xong cho két khóa, vứt chìa khóa két đi, mới đc thông báo giảm từ 5,8% tháng trc, xuống còn 5,6%/năm từ tháng này. Khi nào lãi suất vay tăng lân trên 12%/năm thì lôi ra bán.

Bachthang

Xe buýt
Có bác nào muốn đầu tư BDS Mê Linh tổ dân phố 9, thị trấn Quang Minh, mặt đường lớn mấy chục mét, mảnh 100m2 và 174m2 (1 phần đất vườn và 1 phần đất ơ lâu dài, sổ đỏ chính chủ).
Hoặc bác nào có làm môi giới khu vực đấy inbox trao đổi thêm
Cụ cho xin thông tin nhé

Ocean xanh

Đi bộ
Mua rồi thì đành theo chứ sao mợ. Với lại lãi suất ngân hàng giờ thấp, em vay mua xong cho két khóa, vứt chìa khóa két đi, mới đc thông báo giảm từ 5,8% tháng trc, xuống còn 5,6%/năm từ tháng này. Khi nào lãi suất vay tăng lân trên 12%/năm thì lôi ra bán.
c vay và mua đều vào thời điểm tốt, chúc c thành công rực rỡ 👍

phammut

Xe tăng
Cụ vay đâu cho em xin tên ngân hàng và số đth nhân viên với

issie

Xe tải
Cơ quan em có người đang rao bán biệt thự Tiền phong 360m, giá 9tr/m. Các cụ bảo giá này có mua được không ạ.

alpenliebe1401

Xe máy
Các cụ vay đâu mà rẻ thế, chia sẻ thông tin được ko ạ. Em hỏi thủ tục vay mua bđs có thế chấp mà toàn 11,12% thôi. Nếu tiện cụ chia sẻ thêm được thì tốt.
Cảm ơn cụ