[Funland] Danh dự và sự nghiệp bị huỷ hoại vì Đam mê

Rivers

Xe container
Làm vài khóa trên thiên địa hội có phải là tươm rồi không, ko chịu tay gậy tay bị đi học hỏi nó khổ thế đấy :))

Erica-xd

Xe tải
Cá nhân em cũng học 2 trường trong nước và chưa thấy hiện tượng gạ tình. Năm em học và ngành em học gạ tiền cũng rất hiếm, chỉ có vài trường hợp em biết là có nhận tiền. Nhưng không ép học sinh đưa tiền. Em được biết là những trường như an ninh, thương mại thì gạ tiền nhơ nhuốc lắm.
Thế lần này ông Bá Diến có kết thúc sự nghiệm chưa hay vẫn y nguyên ạ?
Rất tiếc là đánh rắn ko dập đầu nên ông ta vẫn ko mảy may gì. Dư luận quan tâm đang hóng xem bố con họ sẽ ra đòn như thế nào về vụ buộc thôi việc này. Mỗi lần vào trang Sol confession của sinh viên khoa luật - trang chủ chốt khui ra các vụ việc này, thấy rất nhiều giảng viên các trg luật, cựu sinh viên các khóa vào like, mới thấy rất nhiều người mong những việc như thế này phải sớm kết thúc. Các cụ đừng nghĩ đây là chuyện nhỏ. Tưởng tượng con cái mình bước chân vào cổng trường đh, gặp phải loại thầy quái thai này, cuộc đời sẽ như thế nào. Nghe thông tin nạn nhân của bố con họ cô thì phát điên, người thì thành mẹ đơn thân..., mới thấy sinh viên rất yếu thế!

• Vodka
Reactions: m4s

Kitcat

Xe container
Rất tiếc là đánh rắn ko dập đầu nên ông ta vẫn ko mảy may gì. Dư luận quan tâm đang hóng xem bố con họ sẽ ra đòn như thế nào về vụ buộc thôi việc này. Mỗi lần vào trang Sol confession của sinh viên khoa luật - trang chủ chốt khui ra các vụ việc này, thấy rất nhiều giảng viên các trg luật, cựu sinh viên các khóa vào like, mới thấy rất nhiều người mong những việc như thế này phải sớm kết thúc. Các cụ đừng nghĩ đây là chuyện nhỏ. Tưởng tượng con cái mình bước chân vào cổng trường đh, gặp phải loại thầy quái thai này, cuộc đời sẽ như thế nào. Nghe thông tin nạn nhân của bố con họ cô thì phát điên, người thì thành mẹ đơn thân..., mới thấy sinh viên rất yếu thế!
Ông Bá Diến có thành tích nổi bật nhất em đọc được là thế này

Giáo sư Tiến sĩ luật đã làm cho 1 sinh viên nữ khóa 20 ĐHLHN có bầu và cái thai nhi đó không được sinh ra. Người sinh viên đó đã bị tâm thần và năm nào khóa 20 của Đại học Luật Hà Nội cũng thăm hỏi và gửi tiền giúp đỡ cuộc sống cho chị. Vị Giáo sư đó thì sau đó đã chuyển tới một cơ sở đào tạo danh giá khác và con trai ông – TS Nguyễn Hùng Cường hiện giờ đang tiếp nối những điều tương tự mà ông GS đó đã làm.

Kitcat

Xe container
Thú vị nhất là sau khi đăng tải các minh chứng và so sánh về các vấn đề đạo văn của GS.TS Nguyễn Bá Diến và TS Nguyễn Hùng Cường đạo văn
thì một số tài liệu lưu trữ phần nghi ngờ trích dẫn đã bị biến mất khỏi dữ liệu trên thư viện Đại học Quốc gia Hà Nội.

phuongmit

Xe cút kít
Các cụ hóng tiếp thì vào fb search SOL-VNU Confession đầy ắp thông tin và tình tiết vụ này

Dan du an

Xe ba gác

Giáo sư Tiến sĩ luật đã làm cho 1 sinh viên nữ khóa 20 ĐHLHN có bầu và cái thai nhi đó không được sinh ra. Người sinh viên đó đã bị tâm thần và năm nào khóa 20 của Đại học Luật Hà Nội cũng thăm hỏi và gửi tiền giúp đỡ cuộc sống cho chị. Vị Giáo sư đó thì sau đó đã chuyển tới một cơ sở đào tạo danh giá khác và con trai ông – TS Nguyễn Hùng Cường hiện giờ đang tiếp nối những điều tương tự mà ông GS đó đã làm.
Loại này đúng là phải thiến.

Ha Cong Anh

Xe điện
Th.? Th là “thầy” hay “thằng” aj? Mà tiện thì cụ nói luôn th. Diến là thèng nào?:))
Hế, Bác biết thừa lại còn hỏi. Em hay viết là "Thầy" đầy đủ dù biết viết hoa như thế là sai. Hôm nào Bác rảnh chút mấy anh em CRS hoạp tí Bác nhỉ, nâu quá dồi iêm xợ các Bác wên iêm.

hanoipho8172

Xe hơi

Các cụ hóng tiếp thì vào fb search SOL-VNU Confession đầy ắp thông tin và tình tiết vụ này
Nghe các cụ mợ nói e tưởng thời bao cấp cơ...không nghĩ thời đại bây giờ mà còn có việc như thế này,sao người nhà không làm um lên nhỉ.

meoRabbit

Xe máy
Liệu có phải là 1 loại bệnh không nhỉ? Chỗ cháu làm cũng có 2 gã, có vợ con cả rồi. Đặc điểm chung là với chị em nào trông được chút đều lân la khen xinh rồi tìm cách bắt chuyện, tán tỉnh thô bỉ, táy máy tay chân. Mấy bà chị ngại mất mối quan hệ vẫn tiếp chuyện, chỉ cảnh báo nhau sau lưng. Còn cháu thì khôg trả lời tin nhắn, không nói chuyện, mặt lạnh như tiền luôn nên mấy lão ấy ngán.

sontranvu

Xe điện
chắc thần tượn cụ răng chắc.

hanoipho8172

Xe hơi
Liệu có phải là 1 loại bệnh không nhỉ? Chỗ cháu làm cũng có 2 gã, có vợ con cả rồi. Đặc điểm chung là với
chị em nào trông được chút đều lân la khen xinh rồi tìm cách bắt chuyện, tán tỉnh thô bỉ, táy máy tay chân. Mấy bà chị ngại mất mối quan hệ vẫn tiếp chuyện, chỉ cảnh báo nhau sau lưng. Còn cháu thì khôg trả lời tin nhắn, không nói chuyện, mặt lạnh như tiền luôn nên mấy lão ấy ngán.
Con thầy vợ bạn gái cơ quan là iem không ham:D

phamvankhuong

Xe tải
toàn sinh viên luật mà ko tạo được bằng chứng tố cáo bố con thằng này à
nghỉ việc thì đơn giản với bố con nó quá

Xe gòng

Xe điện
đói thì ra ngoài mà xúc chứ thật là phần con lớn quá át phần người