[Thảo luận] Dành cho nhưng OF thích đi quá tốc độ

HUNGSMUN

Xe container
Nếu làm như thế này thì quá tốt cho dân...nhưng nhiều thằng sẽ bị bỏ đói...

jeehoon

Xe tải
:)) gặp mấy bác thuê xe thì nhà xe chỉ có chit

tuanzs

Xe container
Ơ nếu quê ở Hà Tây thì nay còn nữa đâu mà gửi giấy phạt về các cụ nhỉ

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại cứ đúng tốc độ, còn cái vụ này thì em thấy ko khả thi ở VN mình!

ZAD Viet

Xe điện
Đương nhiên là cần phải đi đúng tốc độ thôi.
Còn vụ này còn khướt, phạt làm sao được chủ xe (cũ, hoặc cho thuê).
Chính chủ may ra được, nhưng cứ tìm đến nhà em bảo hôm nay em chưa lấy lương, mai các chú đến nhé.
từ lần 2 k gặp chủ xe để đưa giấy thì làm sao nhỉ. Thịt người chả bán được

ichbinminh

Xe buýt
Thực ra, nếu làm được ntn thì em nghĩ là quá tốt! Nhưng em nghĩ, để hiện thực hóa được thì như cụ hardtop đã nói đấy ạ, phải thông qua sở, ngành, cục, đống, hố... Còn khướt!

Các bác cứ lo người ta ko tìm được ông nào lái cái xe đấy thì thật là buồn cười. Không dễ nhưng không phải không được.

Như cụ hổ trắng nói, người ta mới hẹn lên làm việc thôi mà. Nội dung buổi làm việc thì chả khác gì lúc các cụ được xem ảnh trên đường cả. Các cụ có quyền nghi ngờ ảnh PTS & khiếu nại, khiếu kiện... như bình thường. Xong xuôi sẽ có quyết định xử phạt hành chính!

Còn trường hợp cụ nào chày bửa thì cưỡng chế giải quyết!

Đã dùng hình thức này thì chả cụ xxx nào "thông minh" đến mức "vu oan" để kiếm xiền đâu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

trungnn

Xe tăng
Nếu thế từ giờ đi đâu xa em cứ làm cái xe thuê, phóng tẹt ga. Giấy phạt xin mời gặp chủ xe cho thuê nhé!

bhthuan

Xe đạp
Nói chung cũng rắc rối khi lỡ bị cái giấy mời gửi về, thôi thì cẩn thận cho chắc. Xui thì phải tranh thủ xử lý cho xong.
Em đã từng bị xử lý lại 1 vụ vi phạm hồi lâu lắc qua camera.
Tình hình là chạy quá tốc độ, bị giữ bằng lái. Khi lên nộp phạt thì bị truy 1 vi phạm cách đó 5 tháng, chạy sai làn bị ghi hình qua camera giao thông, bắt phải nộp phạt lần trước mới xử tiếp lần này :)) Do em đổi địa chỉ nhà nên thư báo vi phạm không đến tay.

cumoc

Xe tải
Thỉnh thoảng về quê có hay qua đường này. Từ khi được các cụ cảnh báo e luôn đề cao tinh thần

WHITE TIGER

Xe container
Các bác cứ lo xa, thời buổi xxx ăn bẩn thế này, anh em ta cãi hăng thế này thì mấy cái giấy xxx gửi liệu có tác dụng gì, các bác cứ thử nghĩ mà xem xe để ở nhà bố thằng nào đến mà thu xe em được hehe
Giấy báo có ghi,trong 5 ngày kể từ khi nhận được giấy báo nếu chủ phương tiện không lên xử lý thì sẽ báo về CAP gần nhất để xử lý phương tiện.

Móc thế nào được của chủ xe cũ, xxx nó xích xe hoặc giấy đăng ký lại thì chủ mới cứ đi mà lạy xxx chứ chủ cũ quên luôn.:P Việc không sang tên đổi chủ là lỗi của chủ mới, chủ cũ vô can nhé.:P
Có chắc vô can không,làm sao có thể viện cớ đã bán xe.Nếu bán thì bán cho ai,người mua ở đâu,chẳng lẽ bán mà không biết bán cho ai sao.Nếu không chứng minh được đã bán xe cho người này người kia ở đâu thì rắc rối rồi.Xem ra chiêu này khó chơi rồi

patuana76

Xe container
Các bác cứ lo xa, thời buổi xxx ăn bẩn thế này, anh em ta cãi hăng thế này thì mấy cái giấy xxx gửi liệu có tác dụng gì, các bác cứ thử nghĩ mà xem xe để ở nhà bố thằng nào đến mà thu xe em được hehe
Em đến thu đấy...

phát cho con Soul

WHITE TIGER

Xe container
mạnh miệng thật,chắc cậu chưa thấy xe máy không chính chủ gây va quệt,xe qua mấy lần chủ mà vẫn còn bị CA mò tới tận nhà.Cậu bảo ăn bẩn nhưng nếu đúng thì cậu sẽ nói ai bẩn hơn trong giải quyết.Cậu có thể để xe mãi trong nhà được không

Chỉnh sửa cuối:

betraihn

Xe buýt
Cháu lái xe cho cơ quan dạo này cũng ít việc thường lấy xe đi đánh quả. Cảm ơn cụ đã mách chứ ngày đấy không có chuyến công tác nào mà trát gửi về cơ quan thì chít cháu.

New_Carens

Xe điện
Mấy hôm trước ở bãi xe gặp 1 bác nói bị giấy báo xử lý về quá tốc độ tại KM 207 QL 1A(tức là đoạn Phú Xuyên ấy).Nên giờ các cụ bị bắn tốc độ mà CSGT không kịp xử lý tại trạm soát vé Cầu Giẽ thì sẽ có giấy về tận nhà.Trong vòng 5 ngày nếu không đến giải quyết sẽ bị tạm giữ phương tiện và sẽ bị báo về CA phường nơi gần nhất để xử lý.Không biết chỗ khác có làm thế không,nhưng lần này CSGT quyết không bỏ sót đấy nhé,chạy từ từ thôi
Chuyện viễn tưởng thôi, có mà phạt vào mắt!

truongan898

Xe tải
Trả lương qua tài khoản rồi, sau này Cụ nào mà được trả lương như thế nó trừ thẳng vào lương

koj.k0ol

Xe tăng
xxx còn xơi nhau nữa là mình...tháng củ mật chuẩn bị tiền tết mà các cụ... ra đường cứ phải cẩn thận ạ...

WHITE TIGER

Xe container
Chuyện viễn tưởng thôi, có mà phạt vào mắt!
Không viễn tưởng đâu.Giấy trắng,mực đen,con dấu đỏ tớ thấy tận mắt.Trong giấy con ghi rõ KM 207 QL1 đấy.Cụ thử chạy 1 vòng Pháp Vân - Cầu Giẽ khoảng 120 cây chuối ở chỗ đặt mắy bắn tốc độ rồi vòng về ngay mà không qua soát vé thử xem nó có đem giấy mời đến tận nhà không là biết ngay

butchikim

Xe ba gác
Không viễn tưởng đâu.Giấy trắng,mực đen,con dấu đỏ tớ thấy tận mắt.Trong giấy con ghi rõ KM 207 QL1 đấy.Cụ thử chạy 1 vòng Pháp Vân - Cầu Giẽ khoảng 120 cây chuối ở chỗ đặt mắy bắn tốc độ rồi vòng về ngay mà không qua soát vé thử xem nó có đem giấy mời đến tận nhà không là biết ngay
Cụ nào chuột bạch cái nhẩy....em thì chịu rồi, xe bé em ko mướt chân ga đc ợ

WHITE TIGER

Xe container
cụ New_Carens làm chuột bạch đi để anh em diễn đàn được mở tầm mắt