Dành cho những người mới lái xe

koolz90

Xe đạp
* Không nên cố có được bằng lái bằng mọi giá - cái giá phải trả có thể là tính mạng của bạn.
chuẩn quá :D

Ếch nhựa

Xe đạp
E luôn hợp tác với các bác khác lái xe trên đường, nhưng lúc nào thấy các bác xế cứ biêng biêng lờ vờ đằng trước là k hiểu sao khó chịu lắm. Thế là em vượt mặt bác ấy rồi lại lững lờ trước mặt trả đũa. Sau nhiều lần thấy thế k đạo đức cho lắm. E bỏ rồi. Giờ hiền khô!

Bonchan

Xe đạp
Dạ, đúng là tùy người,nhưng giờ có luật mới rồi xxx lại có cớ vặt các cụ đấy.

Bonchan

Xe đạp
E luôn hợp tác với các bác khác lái xe trên đường, nhưng lúc nào thấy các bác xế cứ biêng biêng lờ vờ đằng trước là k hiểu sao khó chịu lắm. Thế là em vượt mặt bác ấy rồi lại lững lờ trước mặt trả đũa. Sau nhiều lần thấy thế k đạo đức cho lắm. E bỏ rồi. Giờ hiền khô!
ối, may là em kg gặp bác, vì em mới biết lái nên có bao giờ giám chạy nhanh hơn tốc độ cho phép, mà em cũng chẳng bao giờ chạy sai tuyến cả. hih2ih2, các cụ chạy sau em chỉ có nước vượt bên phải thôi.

ke0kul

Xe buýt
các cụ cho em hỏi ngu tí.
hồi đi học lái xe thì các thày dạy côn - phanh. vs tốc độ đi trong sa hình thì như thế là chuẩn.
lái xe ở ngoài thì em toàn phanh - côn.
cơ mà nhà em lại có cái tật mớm tí phanh là cũng phải đỡ tí côn vào ngay ạ. như thế có ổn ko? có đúng kỹ thuật k? hay lại bị xoa côn? nhanh hỏng côn hả các cụ.
mong các cụ cho em xin ít kinh nghiệm ạ :D

lebinanh

Tháo bánh
E cũng lái mới, nên hay ngại khi phải lay hoay đỗ xe vào nhà hàng, bãi rửa nên đã một lần để cậu nhân viên đưa xe vào chỗ đỗ nên đã bị làm một vệt, xót hết cả xe mới dù là xe còi :P. Lần sau cứ mình lái xe mình cho yên tâm. Các cụ/ mợ nhớ nhé.

NHON 2012

Xe điện
Vào OF học được nhiều điều bổ ích của các cụ, Xin cám ơn

Duy Thắng

Xe hơi
Cảm ơn Cụ nhiều em mới lái nên cần nhiều kiến thức kiểu này.

NHON 2012

Xe điện
E cũng lái mới, nên hay ngại khi phải lay hoay đỗ xe vào nhà hàng, bãi rửa nên đã một lần để cậu nhân viên đưa xe vào chỗ đỗ nên đã bị làm một vệt, xót hết cả xe mới dù là xe còi :P. Lần sau cứ mình lái xe mình cho yên tâm. Các cụ/ mợ nhớ nhé.
Chết chửa, sao cụ lại giao vợ 2 cho người không có họ thế, nguy hiểm quá, may mà mới bị thơm nhẹ

dhn

Xe đạp
Em học tập kinh nghiệm các cụ, vào chỗ rửa xe là em đứng đấy luôn, để khi cần thì em lên đánh xe, không để các bạn ấy đánh hộ

volume

Xe tăng
Đúng là câu "* Không nên cố có được bằng lái bằng mọi giá - cái giá phải trả có thể là tính mạng của bạn." đưa lên đầu tiên đáng giá

Get or Getz

Xe máy
Nhà không số - Phố không tên - Tỉnh không rõ
hồi đi học lái xe thì các thày dạy côn - phanh. vs tốc độ đi trong sa hình thì như thế là chuẩn.
cơ mà nhà em lại có cái tật mớm tí phanh là cũng phải đỡ tí côn vào ngay ạ. như thế có ổn ko? có đúng kỹ thuật k? hay lại bị xoa côn? nhanh hỏng côn hả các cụ.

Cụ đi nhanh thì Phanh - Côn là chuẩn nhưng điều kiện là phanh từ từ để giảm tốc rồi côn, chớ cụ phanh chết bánh rồi thì côn làm gì (Phanh chết bánh mà không đạp hết côn thì chắc chắn máy ngừng". :((

As.roma

Xe máy
Cũng may là dạo này em bị "bệnh dạ dày", nên các chất có cồn "tự" kiêng được. Không thì có mà "đỡ vào mắt"...Niềm đam mê mà..!

huyblog

Xe tải
Website
huyblog.violet.vn
Xe của cụ hay cụ thuê vậy? Nếu xe nhà mà nhanh phải làm côn là biết ngay mà cụ! :P =))

huytomht4

Xe hơi
Em cũng hỏi ngu tí, em cũng mới lái xe thôi, lúc phanh lại xong về số nhả côn đạp ga để đi thì xe em hay rung rung, trong khi mấy bác tài kinh nghiệm lại không thấy rung rung, xe vọt lên rất mượt. Các cụ có kinh nghiệm gì vậy?

anhtho

Xe ngựa
Em cũng hỏi ngu tí, em cũng mới lái xe thôi, lúc phanh lại xong về số nhả côn đạp ga để đi thì xe em hay rung rung, trong khi mấy bác tài kinh nghiệm lại không thấy rung rung, xe vọt lên rất mượt. Các cụ có kinh nghiệm gì vậy?
Đó là sau khi phanh, tốc độ giảm, đáng nhẽ cụ về số phù hợp thì xe sẽ êm. Xử lý món này, các tài già có 2 cách: Một là về số ngọt mà người ngồi trên xe không để ý, chỉ thấy xe vẫn đi êm ru. Hai là vẫn đi số đó, nhưng nương chân ga nhẹ nhàng cho phù hợp với tốc độ, xe có rung nhưng cũng không đáng kể. Trường hợp 2 chỉ khi tốc độ ko bị giảm nhiều quá.