Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

tackexanh

Xe đạp
-Bác định hỏi ai thì quote bài của người đó hoặc hỏi đích danh chứ cứ nói bâng quơ thì cũng chả biết đâu mà tư vấn giùm bác!
-Còn về cái xe bác xem thì bác cứ yên tâm là ngay cả bản Limited cũng có khi ko có sunroof và ghế bọc da đâu, miễn là ghế lái đk điện là ok, nếu là bản Limited xịn thì có 9 loa trong đó có 01 loa suv treo trên cánh cửa sau đuôi, 2 loa trên cánh cửa sau có chữ JBL. Ko thấy bác nói là xe 2 hay 4WD, nếu là 4WD thì sẽ có chữ này dán ở trên cánh cửa sau đuôi, phía bên phụ hoặc ngó dưới gầm xem có trục các đăng nối trục bánh sau ko? Khi mua xe này bác nên ngó xuống dưới gầm xe phía trước xem cái tấm ốp nhựa che gầm máy có còn ngon ko, thường thì lái xe đi ẩu hoặc hay đi đường xấu thì cái này rách nát lắm. Con xe này chạy 6 năm mới được tầm 2,7-2,8 vạn mile tương đương 4,6 vạn km là rất ít, nếu ss với xe của em cũng chạy bằng từng này (vừa bd cấp 4,5 vạn) thì còn rất mới, lốp theo xe vẫn còn nguyên, bác có thể ngó date lốp để kiểm tra vì nếu xe chỉ chạy có từng đấy thì phải có ít nhất 3 lốp có date 2007 or 2008, trừ khi chủ xe thừa tiền thay cả 4-5 lốp, còn ko thì chắc chắn là quay công tơ mét.
-Về giá thì trên này cũng có bác mua xe đời 2008 chạy tầm 4 vạn mile với giá 970 củ, bác tự lấy mà ss. Có vài lời như vậy, chúc bác mua được con xe ưng ý!
Cảm ơn bác đã giúp tư vấn, và xin lỗi bác vì sự không rõ rang như bác nói.
Cậu chủ này nói là xe its chạy, tháng khoảng 4 lần. nhưng xe đã thay vỏ 4 cái. Lúc thương lượng giá thì cậu này ko chịu bán với giá dưới 1 củ. sau cùng em ok với giá củ 3 chục. Cậu em kiểm tra xe biết là xe có húc *** khi lùi và đã sơn sửa mấy chỗ - giống chủ xe nói trước đó. mục chính như là máy, than xe, nội thất thì ok nên em ok. như bác nói có lẽ giá hơi cao nhưng chap nhận được. em lấy đi gđ sau này có tiền mua con BMW.

Chân thành cảm ơn bác.

tackexanh

Xe đạp
Cụ càng tả cảnh E càng sinh nghi... :))
Cả cái DVD và chữ Limited kia VN đều có thể gắn thêm vào được!!!
Chỉ có một số cái VN k0 gắn thêm được là: Loa JBL (base loa thường), điều hoà tự động (base là cơ), ghế lái chỉnh điện (base là cơ), bao lốp nhựa kín (base là nhựa + bạt). Nếu có những thứ này thì 100% là Limited!
Nghe bác nói em hơi choáng, em có nói trước là DVD gắn thêm, cái này em ko quan tâm vì ko thíc lắm, có cùng đc ko cũng ko sao.
Điều hòa e ko rõ là tự động hay cơ, em ko hiểu cái này, nhưng 1 giàn lạnh thôi.
loa JBL hết, ghế chỉnh điện, vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh và hand off phone nữa. bao cốp em ko hiểu ý bác lắm vì em chưa thạo vụ này.
Cảm ơn bác đã chia sẻ

RAVA

Xe ba gác
Nghe bác nói em hơi choáng, em có nói trước là DVD gắn thêm, cái này em ko quan tâm vì ko thíc lắm, có cùng đc ko cũng ko sao.
loa JBL hết, ghế chỉnh điện, vô lăng tích hợp điều khiển âm thanh và hand off phone nữa. bao cốp em ko hiểu ý bác lắm vì em chưa thạo vụ này.
Cảm ơn bác đã chia sẻ
-Bao lốp là cái vỏ bọc lốp dự phòng treo ở trên cửa phía sau đuôi xe ấy, nếu là bản base hay sport thì nó chỉ là 1 cái ốp nhựa gắn liền với miếng giả da màu đen che bên ngoài, ko che hết phần lốp phía trong, nhưng nếu là bản limited thì nó có cái đế bằng nhựa đen kết hợp với tấm nhựa cùng màu xe và che kín toàn bộ lốp dự phòng.

tackexanh

Xe đạp
-Bao lốp là cái vỏ bọc lốp dự phòng treo ở trên cửa phía sau đuôi xe ấy, nếu là bản base hay sport thì nó chỉ là 1 cái ốp nhựa gắn liền với miếng giả da màu đen che bên ngoài, ko che hết phần lốp phía trong, nhưng nếu là bản limited thì nó có cái đế bằng nhựa đen kết hợp với tấm nhựa cùng màu xe và che kín toàn bộ lốp dự phòng.
Dạ, nếu vậy thì xe này có miếng bao lốp bằng nhựa, có vòng xung quanh như bác nói, bao kín bánh xe dự phòng. hy vọng là ok, giá xe như vậy là hơi cao hả bác, nhưng em ok rồi vì xe này em đã tính toán cùng bà xã thấy nó hợp lý cho gđ và chat lượng ok xo với những xe 7 chỗ nội địa khác và ở sg it xe này nên muốn mua.

RAVA

Xe ba gác
Dạ, nếu vậy thì xe này có miếng bao lốp bằng nhựa, có vòng xung quanh như bác nói, bao kín bánh xe dự phòng. hy vọng là ok, giá xe như vậy là hơi cao hả bác, nhưng em ok rồi vì xe này em đã tính toán cùng bà xã thấy nó hợp lý cho gđ và chat lượng ok xo với những xe 7 chỗ nội địa khác và ở sg it xe này nên muốn mua.
-Bác mua giá bao nhiêu, 1,03 tỷ à, thêm tiền sang tên đổi biển nữa chắc cũng mất vài chục nữa nhỉ?

Vuabongxit

Xe hơi
Cái DVD gắn thêm chỉ làm kém đường tiếng!
Bác đòi cụ chủ lấy lại cái đầu CD 6 đĩa gắn lại xem, nghe khác hẳn luôn.

hiepht

Xe hơi
Em muốn nhờ các Bác am hiểu về RAV4 giải đáp giúp về sự giống và khác nhau giữa máy 2.4 AT (RAV4 2008 đổ về) và 2.5 AT (RAV4 2009 trở lên) chi tiết ưu nhược điểm thì càng tốt. Em cảm ơn !!!

tackexanh

Xe đạp
-Bác mua giá bao nhiêu, 1,03 tỷ à, thêm tiền sang tên đổi biển nữa chắc cũng mất vài chục nữa nhỉ?

Dạ, khoang 2-3 e nghĩ, cho em hỏi xe này giá theo barem của sở Thuế là khoảng bao nhieu bác nhỉ?.

Chỉnh sửa cuối:

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
E có ô bạn xe RAV4 mầu đen, xe đk tên công ty gia đình, mua chính chủ từ mới, bản Base, đời 2008, kđ 2008, đã đổi biển 5 số, chạy khoảng 10 vạn km, các cụ tư vấn giúp, xem bán bgio được khoảng bao nhiêu là hợp lý, tks các cụ !

Entikei

Xe buýt
Cảm ơn bác đã chia sẻ
Chúc mừng cụ có xe ứng ý!
Nghe cụ tả thì xe cụ là limited "xịn" rồi. Vì cụ k0 thích cái DVD thì phải đòi lại cái đầu CD theo xe, âm thanh nghe rất đã, với cái đầu DVD đó chất âm chỉ còn 7/10 nguyên bản, tuy nhiên radio theo chuẩn Mỹ cũng dở hơi lắm...

Fexx

Xe điện

NTHai2502

Xe máy
Có cụ nào ở hội mình biết mua mấy cái chốt nhựa cho xe ở đâu ko? cứ mỗi lần ra gara gặp mấy chú bất cẩn + Lười là lại toi mất vài cái. hỏi mua thì chưa thấy chỗ nào bán.

RAVA

Xe ba gác
Có cụ nào ở hội mình biết mua mấy cái chốt nhựa cho xe ở đâu ko? cứ mỗi lần ra gara gặp mấy chú bất cẩn + Lười là lại toi mất vài cái. hỏi mua thì chưa thấy chỗ nào bán.
-Trên xe có nhiều loại chốt nhựa lắm, vd như trong khoang máy, cánh cửa bên, cánh cửa sau, gầm...bác hỏi loại nào?

sonsodaco

Xe buýt
Dạ, khoang 2-3 e nghĩ, cho em hỏi xe này giá theo barem của sở Thuế là khoảng bao nhieu bác nhỉ?.
Cụ mua như vậy là phải giá, không hề đắt (nếu như chạy giữ như cụ Rava); Xe này bên thuế áp giá khoảng 400tr; ở SG hoặc HN thì cụ sang tên hết trong vòng 20tr

Vuabongxit

Xe hơi
Mấy cái chốt nhựa này thì gara trong hãng, ngoài hãng đều có hết.
Em toàn xin. Hehe.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Có lần e gặp 1 em Rav 2 cửa, biển 47 ở Thanh Xuân, chắc đời sâu
Ko, xe em đủ 4 cửa, mọi cái còn nguyên bản..., chủ xe để lâu ko chạy hỏng hết cả dàn lốp mới.., vẫn còn đài băng và đĩa theo xe..