Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

Entikei

Xe buýt
Các cụ hội RAV4 cho em hỏi hộ cho thằng cu em cái, xe nó cũng mua lại thôi có màn hình rồi trên màn hình có nút NAVI có được hiệu là có GPS dẫn đường không? Sử dụng thế nào và có phải màn hình theo xe không ạ. Cả cái cách sử dungdieenj thoại nữa nhé các Cụ
Cám ơn các Cụ nhiều
Đây là màn hình/đầu DVD của KOVAN (hàng anh Tập), thiết kế cho RAV4 2007-2012; đây chỉ là đầu đọc/hiển thị, ngoài radio và đọc đĩa CD/DVD nó còn tích hợp nhiều tính năng, cụ thể:
1. Nếu tích hợp camera -> có thêm camera lùi.
2. Nếu tích hợp bộ thiết bị GPS của VietMap -> có thêm bản đồ.
3. Nếu cắm USB qua cable hoặc thẻ SD vào khe cắm -> nghe nhạc MP3 (nhỏ gọn, k0 cần CD nữa).
4. Có thể cắm được smartphone hoặc Ipod qua đường aux (trong cốp xe) để nghe nhạc.
5. Còn dùng điện thoại thì bật bluetooth của màn hình và điện thoại để tạo kết nối -> thoại rảnh tay (k0 cần cầm đt nữa, bấm trên màn hình luôn), nói qua mic và nghe qua loa oang oang như hội trường. Lưu ý cụ khi đi với hổ/báo thì không nghe cuộc gọi của Gấu! :-q
P/S: Nhược điểm duy nhất, chất lượng âm thanh đầu DVD này chỉ còn 7/10 so với nguyên bản.

Chỉnh sửa cuối:

dylan5555

Xe tải
Đây là màn hình/đầu DVD của KOVAN (hàng anh Tập), thiết kế cho RAV4 2007-2012; đây chỉ là đầu đọc/hiển thị, ngoài radio và đọc đĩa CD/DVD nó còn tích hợp nhiều tính năng, cụ thể:
1. Nếu tích hợp camera -> có thêm camera lùi.
2. Nếu tích hợp bộ thiết bị GPS của VietMap -> có thêm bản đồ.
3. Nếu cắm USB qua cable hoặc thẻ SD vào khe cắm -> nghe nhạc MP3 (nhỏ gọn, k0 cần CD nữa).
4. Có thể cắm được smartphone hoặc Ipod qua đường aux (trong cốp xe) để nghe nhạc.
5. Còn dùng điện thoại thì bật bluetooth của màn hình và điện thoại để tạo kết nối -> thoại rảnh tay (k0 cần cầm đt nữa, bấm trên màn hình luôn), nói qua mic và nghe qua loa oang oang như hội trường. Lưu ý cụ khi đi với hổ/báo thì không nghe cuộc gọi của Gấu! :-q
P/S: Nhược điểm duy nhất, chất lượng âm thanh đầu DVD này chỉ còn 7/10 so với nguyên bản.
Em cám ơn Cụ nhiều ạ, Cụ cho em hỏi cụ tỷ là em muốn dùng việt map đấy thì dùng thế nào ạ, mua thẻ hau cài phần mềm ở đâu và như nào? Còn bluetooth em bật điện thoại lên không thấy kết nối được thì như nào luôn ạ. Cụ hộ em luôn nhé

Entikei

Xe buýt
Em cám ơn Cụ nhiều ạ, Cụ cho em hỏi cụ tỷ là em muốn dùng việt map đấy thì dùng thế nào ạ, mua thẻ hau cài phần mềm ở đâu và như nào? Còn bluetooth em bật điện thoại lên không thấy kết nối được thì như nào luôn ạ. Cụ hộ em luôn nhé
1. GPS VietMap bao gồm cả thiết bị phần cứng (antena+bộ đọc thẻ) và phần mềm (bản đồ), giờ rất phổ biến, cửa hàng đồ chơi ô tô nào cũng có bán kèm màn hình; hỏi cụ gúc gồ thì ra cả mớ!
2. Để dùng điện thoại, trước hết cụ vào phần Setup của DVD để chuyển Bluetooth sang ON, sau đó dùng điện thoại ghép nối là OK (như ghép nối 2 đtdđ)!
P/S: Trình cụ xe tải (như em) mà hỏi như đi bộ vậy!

Chỉnh sửa cuối:

vuBach

Xe buýt
Ngó mãi, hôm kia nhà cháu gọi mấy đc chiên gia, qua Cụ Cừ xem một chú 3.5 đời 2008, 880 tr của người quen giới thiệu. nhưng thấy cũ và xí quá, nên ko ưng. Qua Salon quen của mấy chiên gia kia, giới thiệu một chú 2009, 5.2van km, màu xanh coban (màu đẹp), lmt, 2.5, cửa nóc, nhưng không JBL, đồng hồ đo KM (ko miles), giá 1130 tr. Salon đang làm giúp thủ tục (thêm 20tr biển, 15 thuế), garage đang căn chỉnh, làm lại tất cả những gì cần làm. Các chú ở gảrage nói là xe đẹp, tuần sau chạy, xem thiếu gì, nhờ các cụ tiếp nhé!
Tết nhất, giá xe lên thì phải. Em xem bonbanh.com cũng thấy cao hơn trước?!

NTHai2502

Xe máy
Sao cụ ko vào chính hãng mà thay?
em điện thoại đặt hãng toyota bến thành thì nó báo 10tr5, có ong anh hơi quen ở gara nói ko tới giá đó và đặt dùm thành gần 8tr, giờ nghe các cụ bảo 3,4 tr thì thôi rồi.

vuBach

Xe buýt
em điện thoại đặt hãng toyota bến thành thì nó báo 10tr5, có ong anh hơi quen ở gara nói ko tới giá đó và đặt dùm thành gần 8tr, giờ nghe các cụ bảo 3,4 tr thì thôi rồi.
Nếu như cụ nói sao giá đại lý khác nhau nhiều thế nhỉ? Hoặc các đại lý tự nhập theo mối quen hoặc cụ bị tư vấn kỹ thuật nó "múa" :). Tốt nhất đặt ở ngoài mang vào hãng thay là chuẩn!

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Tết nhất, giá xe lên thì phải. Em xem bonbanh.com cũng thấy cao hơn trước?!
À này, mấy cụ cho hỏi xe mình mua không có loa JBL, đài CD (ko biết mấy đĩa?), 5 chỗ, không thấy ở cửa đề LImited, nhưng điều hòa tự động, có điều khiển trên volang, đồng hồ chỉ có Km (ko có miles), năm chỗ, biển sau không treo trên cánh cửa hậu, mà ở Badasoc. Thế là xe gì cụ nhỉ, nhập từ thị trường nào về?

Mua về gần tuần rồi, vẫn vứt Garage để căn chỉnh tổng thể, lại chưa muốn kéo về, hihihi,,,

RAVA

Xe ba gác
À này, mấy cụ cho hỏi xe mình mua không có loa JBL, đài CD (ko biết mấy đĩa?), 5 chỗ, không thấy ở cửa đề LImited, nhưng điều hòa tự động, có điều khiển trên volang, đồng hồ chỉ có Km (ko có miles), năm chỗ, biển sau không treo trên cánh cửa hậu, mà ở Badasoc. Thế là xe gì cụ nhỉ, nhập từ thị trường nào về?

Mua về gần tuần rồi, vẫn vứt Garage để căn chỉnh tổng thể, lại chưa muốn kéo về, hihihi,,,
-Dòng xe Rav4 có biển số gắn trên badosoc sau thì em thấy nói là xuất cho TT Trung Đông, bản này phần lớn là do Kylin nhập về, mà thằng này chủ yếu là nhập xe từ TT Đài về nên cũng ko biết ntn, bác thử ngó tem dán trên khung xem nó sx tại đâu thì chính xác hơn, lưu ý là bản sx cho EU cũng có cái biển số gắn như vậy. Bản này rẻ hơn bản xuất Mỹ khá nhiều vì tuy em nó có cái xác đời 2009 nhưng máy lại ko phải là 2.5 mà là máy 2.4 giống như đời 2008 trở về trước, option cũng ít hơn nhiều, la răng con này là loại 5 chấu kép (giống bản sport), ko giống như loại 5 chấu đơn gãy khúc như bản 2009 xuất Mỹ.

Batto_moto

Xe tăng
Thanks kụ Bach ạ, vụ này em giải quyết xong chiều CN rồi. Tổng thiệt hại 6 củ/ 4c + 1 củ tiền công lắp.
Tuy vẫn đắt hơn đi mua về thay 1.6tr nhưng lại đc hưởng cái bảo hành của gara :D

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Cảm ơn các cụ, nhất là cụ Rava. Chiều qua nhà cháu tranh thủ ra Garage xem lại chút ( sau khi đi lấy biển), thì thấy có vẻ như cụ Rava nói rồi, động cơ xe là 2AZ FE .... 2363 (?) chắc là 2.4 L rồi. Hỏi Gar cũng gà vịt, ko nói xuất đi đâu, (ko biết), mà kiểm tra thế nào các cụ nhỉ? Xe larang lại là 6 chấu (ko phải 5), trên khung xe bên ghế phụ, khi mở cửa thì thấy dán tem Toyota Motor Corporation Japan, ko biết vậy có phải sx tại Japan ko, nhưng trong đăng kiểm thì nói sản xuất tại Nhật, năm 2009. Chả bít nào mà lần nhỉ, nhưng đồng hồ chỉ có km, và ghế lái chỉnh điện thôi. Xe five seat (nhà mình chỉ cần five). Thế nó là thể loại gì các cụ nhỉ?

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn các cụ, nhất là cụ Rava. Chiều qua nhà cháu tranh thủ ra Garage xem lại chút ( sau khi đi lấy biển), thì thấy có vẻ như cụ Rava nói rồi, động cơ xe là 2AZ FE .... 2363 (?) chắc là 2.4 L rồi. Hỏi Gar cũng gà vịt, ko nói xuất đi đâu, (ko biết), mà kiểm tra thế nào các cụ nhỉ? Xe larang lại là 6 chấu (ko phải 5), trên khung xe bên ghế phụ, khi mở cửa thì thấy dán tem Toyota Motor Corporation Japan, ko biết vậy có phải sx tại Japan ko, nhưng trong đăng kiểm thì nói sản xuất tại Nhật, năm 2009. Chả bít nào mà lần nhỉ, nhưng đồng hồ chỉ có km, và ghế lái chỉnh điện thôi. Xe five seat (nhà mình chỉ cần five). Thế nó là thể loại gì các cụ nhỉ?
-Thường thì xe này nó ghi xuất xứ ở cái tem gắn trên cột B bên lái, còn hàng ghế t3 thì nó là option, chẳng qua là do cái thuế TTĐB của VN vào thời điểm đó nó áp cho xe dưới 6 chỗ là 50%, còn trên 6 chỗ thì có 30% thôi nên các showroom nhà ta chủ yếu đặt thêm để nhập về bản 7 chỗ cho nó có lợi, chính vì lý do này cho nên các bác mới thấy xe Rav4 ở VN chủ yếu là bản 5+2 và vì sao CRV lại đắt hơn Rav4 mặc dù giá nhập ở bên kia như nhau. Riêng bản 5 chỗ thì có trang bị thêm tấm bạt che khoang hành lý theo xe, cái này thì bản 7 chỗ ko có.

Batto_moto

Xe tăng
Kụ cho em hỏi kụ đổi biển báy giờ đã hết đầu 07 chưa ạ? Kụ đk bên GL à?

vuBach

Xe buýt
Sao cứ "thầy bói xem voi" thế nhỉ? Cụ chụp ảnh cái xe lên cho mọi ngưòi xem?

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Sao cứ "thầy bói xem voi" thế nhỉ? Cụ chụp ảnh cái xe lên cho mọi ngưòi xem?
Cụ ơi, xe vẫn vứt ở garage, biển bốc xong showroom mang về GL, đang gọi trả nốt phần lẻ, mang biển về treo và đi đăng kiểm, nhưng nhà cháu không có thời gian, nên có gì để chụp choạch đâu ạ. Mà nhà cháu còn không biết load ảnh lên of.

Các cụ nhân thể, cho hỏi, xe cũ đang đi nhà cháu Altis 2009, 1.8 AT, chính chủ, biển 30P-.... đen, giữ gìn bình thường, 51k km, không độ gì, ... Thì giá khoảng bâu nhiêu nhỉ? Để nhà cháu xem, được giá hợp lý, vài bữa đủ trăm bày, có thể đưa lên sàn ạ.

chuongvit

Xe tăng
trên số vin nói lên tất cả các thông số các cụ đỡ phải xem voi.
-Thường thì xe này nó ghi xuất xứ ở cái tem gắn trên cột B bên lái, còn hàng ghế t3 thì nó là option, chẳng qua là do cái thuế TTĐB của VN vào thời điểm đó nó áp cho xe dưới 6 chỗ là 50%, còn trên 6 chỗ thì có 30% thôi nên các showroom nhà ta chủ yếu đặt thêm để nhập về bản 7 chỗ cho nó có lợi, chính vì lý do này cho nên các bác mới thấy xe Rav4 ở VN chủ yếu là bản 5+2 và vì sao CRV lại đắt hơn Rav4 mặc dù giá nhập ở bên kia như nhau. Riêng bản 5 chỗ thì có trang bị thêm tấm bạt che khoang hành lý theo xe, cái này thì bản 7 chỗ ko có.

vuBach

Xe buýt
Cụ ơi, xe vẫn vứt ở garage, biển bốc xong showroom mang về GL, đang gọi trả nốt phần lẻ, mang biển về treo và đi đăng kiểm, nhưng nhà cháu không có thời gian, nên có gì để chụp choạch đâu ạ. Mà nhà cháu còn không biết load ảnh lên of.

Các cụ nhân thể, cho hỏi, xe cũ đang đi nhà cháu Altis 2009, 1.8 AT, chính chủ, biển 30P-.... đen, giữ gìn bình thường, 51k km, không độ gì, ... Thì giá khoảng bâu nhiêu nhỉ? Để nhà cháu xem, được giá hợp lý, vài bữa đủ trăm bày, có thể đưa lên sàn ạ.
Tầm 650triệu cụ ạ. Cụ thể thì cụ phải tham khảo ở showroom rồi cộng thêm vài chục