Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

Batto_moto

Xe tăng
Xe em hiện đang báo đèn chek VSC và 4WD là sao hả các bác?
Em vừa đi Sơn Tây về vẫn bình thường, có phải do tối qua em rửa xe có bảo thợ xịt gầm nên ảnh hưởng không ạ?

sonsodaco

Xe buýt
Chúc mừng thành viên mới bát to. Xe bác mầu gì vậy?
Bác mua của ông rắn như vậy chắc xe còn chất lắm. Ở hội này có cụ chủ tịch xe 2008 nhưng chắc trả 1,1 t chưa chắc cụ ấy cho rước đâu

sonsodaco

Xe buýt
Xe em hiện đang báo đèn chek VSC và 4WD là sao hả các bác?
Em vừa đi Sơn Tây về vẫn bình thường, có phải do tối qua em rửa xe có bảo thợ xịt gầm nên ảnh hưởng không ạ?
Đúng đấy cụ ạ. Xe em có hôm xịt gầm nó cũng báo, nhưng hôm sau thì tự hết

Batto_moto

Xe tăng
Chúc mừng thành viên mới bát to. Xe bác mầu gì vậy?
Bác mua của ông rắn như vậy chắc xe còn chất lắm. Ở hội này có cụ chủ tịch xe 2008 nhưng chắc trả 1,1 t chưa chắc cụ ấy cho rước đâu
Thanks kụ (B), xe em màu bạc ạ.
Xe em chỉ đều xe thôi chứ cũng không đc như ý, cũng xước dọc xe khá nhiều. Nội thất thì đẹp ( chờ em rọn, đánh xi đã :D).

Đúng đấy cụ ạ. Xe em có hôm xịt gầm nó cũng báo, nhưng hôm sau thì tự hết
Bạn em gọi điện bảo tháo thử 1 cọc ắc quy rồi...cũng hết :))

Entikei

Xe buýt
Em chốt giá 910tr, sau đó trừ cặp đèn hậu ( vì có vết nứt ) chưa tìm thấy 1 chìa khóa điện + lộc lá = 905tr ( em chưa gặp bác nào bán xe chắc như bác này :D)
Hôm qua em bận nên đưa cho bạn em đi bảo dưỡng ( thay lọc dầu, gió, điều hòa, thay dầu, cân bằng động 4lop...), chế gương gặp điện, thay đèn hậu. Mới có thế ạ vì cuối năm em cũng bận nên còn mấy thứ nữa chắc phải ngoài Tết thì mới lắp DVD, bậc lên xuốn, khay đồ...
Đầu tuần em lại nhờ bạn đưa đi xử lý tiếng lục cục ở rotuyl và rọn qua cái nội thất :D
Xe có rồi nên em rất muốn từ giờ đến cuối năm AL hội RAv4 ọp cái nữa đi ạ ( cafe cuối tuần cũng đc ) để em giao lưu học hỏi các Bác. Em 36t chắc ít tuổi nhất hội Rav phải ko ạ?
Lưu ý cụ vài vấn đề:
1. Gương gập điện chế cũng k0 hay lắm đâu, nếu bị quyệt nó sẽ k0 tự gập lại được nữa, bạn e cũng chế, bị 1 bác bảo vệ gập hộ kêu cái "cấc"!
2. Nếu đầu đĩa còn ngon thì cụ nên cân nhắc thay DVD, thay DVD thì có thể thêm bản đồ, camera lùi nhưng chất lượng âm thanh sẽ chỉ còn 7-8/10.
3. Vụ lục cục ở gầm xe thì cụ phải kiểm tra kỹ, nhẹ thì cao su càng A, rô-tuyn, nặng thì thước lái (bệnh mãn tính của RAV4) :)).
Chúc mừng cụ ra nhập hội RAV4!

chuongvit

Xe tăng
Cụ giờ là chiên gia vụ lục cục rồi :))
Lưu ý cụ vài vấn đề:
1. Gương gập điện chế cũng k0 hay lắm đâu, nếu bị quyệt nó sẽ k0 tự gập lại được nữa, bạn e cũng chế, bị 1 bác bảo vệ gập hộ kêu cái "cấc"!
2. Nếu đầu đĩa còn ngon thì cụ nên cân nhắc thay DVD, thay DVD thì có thể thêm bản đồ, camera lùi nhưng chất lượng âm thanh sẽ chỉ còn 7-8/10.
3. Vụ lục cục ở gầm xe thì cụ phải kiểm tra kỹ, nhẹ thì cao su càng A, rô-tuyn, nặng thì thước lái (bệnh mãn tính của RAV4) :)).

vuBach

Xe buýt
Em chốt giá 910tr, sau đó trừ cặp đèn hậu ( vì có vết nứt ) chưa tìm thấy 1 chìa khóa điện + lộc lá = 905tr ( em chưa gặp bác nào bán xe chắc như bác này :D)
Hôm qua em bận nên đưa cho bạn em đi bảo dưỡng ( thay lọc dầu, gió, điều hòa, thay dầu, cân bằng động 4lop...), chế gương gặp điện, thay đèn hậu. Mới có thế ạ vì cuối năm em cũng bận nên còn mấy thứ nữa chắc phải ngoài Tết thì mới lắp DVD, bậc lên xuốn, khay đồ...
Đầu tuần em lại nhờ bạn đưa đi xử lý tiếng lục cục ở rotuyl và rọn qua cái nội thất :D
Xe có rồi nên em rất muốn từ giờ đến cuối năm AL hội RAv4 ọp cái nữa đi ạ ( cafe cuối tuần cũng đc ) để em giao lưu học hỏi các Bác. Em 36t chắc ít tuổi nhất hội Rav phải ko ạ?

1- Đầu năm mới sẽ off để chào mừng thành viên Bát To, cf cuối tuần hay có cả ăn uống, hát hò thì để em xin ý kiến cụ chủ tịt phát :D.

2- Em thấy cụ bảo thay gương đèn hậu? Không biết nó bị nứt là nứt hẳn (do va đập mạnh) hả cụ? Hay chỉ là vết mờ thôi. Theo em biết, nếu là vết mờ mà nhìn qua tưởng nứt thì cụ có thể đến các cửa hàng làm đèn oto, họ sẽ làm sáng như mới. Còn nếu nứt vỡ mà cụ muốn thay mới thì có 2 phương án: t1: cụ ra số 1 Hòa Mã hỏi mua rồi ra gara lắp, đây là cửa hang cụ RAVA tư vấn là giá rẻ so với hãng mà hàng xịn. T2: cụ lên ebay mà ship về, em thấy cũng rẻ: ví dụ như có 1,5 – 1,9 triệu/cái.

3- Những cái thứ khác mà cụ muốn thay như bậc lên xuống, khay đồ… thì cụ có thể theo 2 phương án như em nói ở trên, hoặc cụ cứ bình tĩnh, cứ off với anh em đã, xem đồ của mọi người rồi hãy quyết định.

vuBach

Xe buýt
Lưu ý cụ vài vấn đề:
Cụ ơi, theo ý kiến em là cụ Sửa bài đầu tiên của cụ, list các thành viên hiện tại của Hội, rồi sau này có thêm ai thì ta lại update vào. Ta xin đất để mỗi lần vào thớt không phải tìm nữa. Như vậy hợp lý không cụ?

vuBach

Xe buýt
Hôm nay em lang thang ở ebay, có mấy món đồ hay phết, up lên để các cụ nghiên cứu nhé J

Lót cốp sau: 1,5 triệu đồng

Nẹp inox sau: 4 triệu đồng

Ăng ten có: 400.000 đ

Cần gạt nước: 220.000 đ/cái

Che cốp sau: 1,5 triệu (2 màu xám và be)

Nẹp bên mạ chrome: 430.000 đ/bên

Bậc lên xuống chấm bi (kiểu X5): 3.400.000 đ

An_Dương oto

Xe tăng
Hôm nay em lang thang ở ebay, có mấy món đồ hay phết, up lên để các cụ nghiên cứu nhé J

Lót cốp sau: 1,5 triệu đồng

Nẹp inox sau: 4 triệu đồng

Ăng ten có: 400.000 đ

Cần gạt nước: 220.000 đ/cái

Che cốp sau: 1,5 triệu (2 màu xám và be)

Nẹp bên mạ chrome: 430.000 đ/bên

Bậc lên xuống chấm bi (kiểu X5): 3.400.000 đ

Bậc chấm bi nhà em có sẵn đấy @@

Entikei

Xe buýt
Cụ ơi, theo ý kiến em là cụ Sửa bài đầu tiên của cụ, list các thành viên hiện tại của Hội, rồi sau này có thêm ai thì ta lại update vào. Ta xin đất để mỗi lần vào thớt không phải tìm nữa. Như vậy hợp lý không cụ?
E đã thực hiện theo ý kiến chỉ đại của Thư ký hội!

mntt

Xe máy
Tình hình là em đến hạn đổi bằng lái rùi. Thủ tục có gì cần lưu ý thì các anh bảo em út với ạ :) . Em định đi đổi bằng và đăng kiểm thì 1 buổi chiều có xong không nhỉ?

Entikei

Xe buýt
Tình hình là em đến hạn đổi bằng lái rùi. Thủ tục có gì cần lưu ý thì các anh bảo em út với ạ :) . Em định đi đổi bằng và đăng kiểm thì 1 buổi chiều có xong không nhỉ?
1. Đăng kiểm thì đơn giản, mất khoảng 1 giờ, cứ trạm đk nào gần nhà hay cơ quan thì vào, phí đk 280k, phí đường bộ 130k/tháng, cứ thế mà nộp, sẽ được 1 cái tem dán lên kính. Theo quy định hiện hành, họ sẽ thu sổ đk cũ, xe đk xong sẽ có 1 giấy chứng nhận đk và 1 cái tem nữa dán lên kính. =))
2. Đổi giấy phép lái xe là loại thủ tục hành chính một cửa, mang gplx và hồ sơ gốc đến Sở GTVT HN (số 1 Phùng Hưng, Hà Đông) nộp, lấy giấy hẹn, 1-2 tuần sau đến nhận gplx mới.
Mợ yên tâm, đi đâu phụ nữ xinh đẹp (như mợ) cũng được ưu tiên giải quyết!

RAVA

Xe ba gác
RAV4 là một chiếc xe hay, Toy VN k0 lắp, thị trường toàn xe nhập khẩu (từ khắp nơi trên thế giới), người mua/đi cũng kén. Xe này ở HN tuy k0 ít nhưng người đi xe có kinh nghiệm cũng không nhiều, trên OF cũng vậy. Vì vậy thớt được lập dành cho những người đi RAV4 và những người cùng quan tâm để có điều kiện giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm.

Sau hơn một năm lập thớt, Hội RAV4 tuy chưa thật đông nhưng với những thành viên hiện có, sinh hoạt của hội cũng khá vui vẻ, đầm ấm. E xin liệt kê danh sách thành viên tích cực... offline nhất, sau này có ai đăng ký thêm thì cứ tiếp tục nối dài.
1. RAVA (Chủ tịch) Limited 2.4 2008 2x4 bạc.
2. vuBach (Thư ký) Limited 2.4 2008 2x4 xanh.
3. Entikei (chủ thớt) Base 2.4 2008 2x4 xanh.
4. tbduong Limited 2.4 2008 2x4 xanh.
5. sonsodaco Limited 2.4 2009 2x4 đen.
6. linhbs Base 2.4 2008 2x4 bạc.
7. mntt Base 2.4 2008 4x4 bạc.
8... vuBach rà soát, bổ sung tiếp

Rất mong nhận được sự ủng hộ của các cụ!

-Để mình thử rà soát tý nhé:
-Thiếu mất chú Chinhuy là Rav4 bản base 2.4 2x4 màu bạc.
-Xe của tbduong hình như là 4x4 thì phải?
-Xe của sonsodaco là 2009 thì là 2.5 chứ nhỉ?

ocbong

Xe hơi
Đổi bằng mình đã làm ở 16A Cao Bá Quát (nói nhỏ cafe Thu hà làm dv 600k)

Entikei

Xe buýt
-Để mình thử rà soát tý nhé:
-Thiếu mất chú Chinhuy là Rav4 bản base 2.4 2x4 màu bạc.
-Xe của tbduong hình như là 4x4 thì phải?
-Xe của sonsodaco là 2009 thì là 2.5 chứ nhỉ?
Đã cập nhật lại theo ý kiến của cụ RAVA.

Entikei

Xe buýt
Đổi bằng mình đã làm ở 16A Cao Bá Quát (nói nhỏ cafe Thu hà làm dv 600k)
Chưa quá hạn thì cứ đúng thủ tục quy định mà làm cụ ah, mất xiền cho cò làm gì; quá hạn như cụ linhbs thì mới tính...

vuBach

Xe buýt
Chưa quá hạn thì cứ đúng thủ tục quy định mà làm cụ ah, mất xiền cho cò làm gì; quá hạn như cụ linhbs thì mới tính...
- Nhà cụ ý có điều kiện thì cứ tạo công ăn việc làm cho xã hội cụ à.
- Bản danh sách đến đây là ok rồi. Thế mình muốn xin đất ở trên thì có được không cụ?

vuBach

Xe buýt
E diện bốt 40cm thì xong :D