Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

Batto_moto

Xe tăng
Bản limit mà không có loa JBL nghe lạ nhỉ. Hình như CD 6D, loa JBL đều là option cứng của Limit chứ nhỉ.
Em thấy chủ xe bẩu nó cắt JBL nó thêm 4WD.
Xe bạn em bản Lmt sx 2007 thì đủ op có loa JBL thì không có 4WD. Mà em lại thích âm thanh hơn 2 cầu :D

sonsodaco

Xe buýt
Xe nhà em Limitted Cânada xuất Mỹ đầy đủ hết loa JBL, ổ 6 đĩa, camera lùi, cửa nóc, điều hoà 2 vùng, mỗi tội toàn bộ ghế chỉnh bằng cơ hoàn toàn.
Hồi trước em có đi xem một con limited Nhật xuất Mỹ trên Auto Thái Hoàng thì thấy con xe ấy là đầy đủ nhất, kể cả ghế da, nhưng có 5 chỗ.
Như bác Rava nói, rav4 có bản xuất Trung đông (thường là sport), hình như kém hơn bản xuất Mỹ.
Em nghĩ Rav4 nó sản xuất theo đơn hàng thì phải.

sonsodaco

Xe buýt
Em thấy chủ xe bẩu nó cắt JBL nó thêm 4WD.
Xe bạn em bản Lmt sx 2007 thì đủ op có loa JBL thì không có 4WD. Mà em lại thích âm thanh hơn 2 cầu :D
Trong hội có xe của mntt là 4WD nhưng là bản base cụ ạ.
@mntt cảm ơn em, anh đã nhận đầy đủ file ảnh đại gia đình vào hồi 2h sáng ngày đầu tiên của 2014.

Batto_moto

Xe tăng
Xe nhà em Limitted Cânada xuất Mỹ đầy đủ hết loa JBL, ổ 6 đĩa, camera lùi, cửa nóc, điều hoà 2 vùng, mỗi tội toàn bộ ghế chỉnh bằng cơ hoàn toàn.
Hồi trước em có đi xem một con limited Nhật xuất Mỹ trên Auto Thái Hoàng thì thấy con xe ấy là đầy đủ nhất, kể cả ghế da, nhưng có 5 chỗ.
Như bác Rava nói, rav4 có bản xuất Trung đông (thường là sport), hình như kém hơn bản xuất Mỹ.
Em nghĩ Rav4 nó sản xuất theo đơn hàng thì phải.
Vậy thì full op em nghĩ chỉ có RAV4 2013 thôi kụ nhỉ
Chắc Toy căn cứ theo từng thị trường để thêm bớt op cho hợp lý. Có cửa nóc thì cắt JBL hoặc 4WD, có 4WD - JBL thì không ghế điện cửa nóc...haizzz

RAVA

Xe ba gác
Vậy thì full op em nghĩ chỉ có RAV4 2013 thôi kụ nhỉ
Chắc Toy căn cứ theo từng thị trường để thêm bớt op cho hợp lý. Có cửa nóc thì cắt JBL hoặc 4WD, có 4WD - JBL thì không ghế điện cửa nóc...haizzz
-Ko phải là nó cắt đâu mà là mỗi 1 bản nó có 1 cấu hình cơ bản, còn muốn có thêm các option kia thì phải thêm tiền. Hồi đầu năm 2008 em đã từng xem 1 cái hợp đồng của 1 bác ở FPT đặt 1 con Rav4 bản 2.4 full option có đầy đủ hết và còn có thêm cả màn hình DVD treo trên nóc. Còn các chú saloon ở VN thường nhập nhất là bản Limited 7 chô nhưng chỉ có 2WD, ko cửa nóc và ko có cả ghế da (cái này thì về VN mới lắp).

Batto_moto

Xe tăng
Em chào các cao thủ Rav4:D
Nhờ các bác tư vấn giúp em ca này với.
Chiều này em vừa đi xem 1 em Rav4 sx 2007 đk tháng 12 năm 2007. Bản Lêmtted, màu bạc, xe đẹp chưa đâm đụng, keo chỉ còn nguyên, xước răm không tính. Xe đã đi hơn 3.5v miles ( cái này em đếch tin )... Op thì có cửa nóc, 7 chỗ, đh auto, không có loa JBL nhưng lạo có 2 cầu ( cài cầu điện ).,,,
Nói chung là xe còn đẹp đều, tương đối. Vấn đề là chủ xe đang đòi 930tr, em trả đến 890tr mà chủ xe vẫn bảo chú trả a chưa bằng salon.
Vậy nên em nhờ các bác xem giúp em với chats xe như vạy mua giá bao nhiêu là hợp lý a?
Vodka đêm giao thừa em có sẵn cả thùng rồi ạ :21:
Các Cụ tư vấn nốt cho em cái giá. Mai em qua vần nhau với bác chủ 1 lần nữa xem có chốt đc kô để em còn bế cháu nó về nhập hội Ráp phò nhà mình. Không đc e chuyển sang P.án khác vậy, mệt mỏi nửa tháng tìm Ráp rồi :D

vuBach

Xe buýt
Cụ cứ bình tĩnh, mua xe cũ ko vội được. Với lại sắp tết, người ta nắm được tâm lí của cụ. về xe nhập thì do đơn đặt hàng, mà hãng người ta làm theo. cụ cứ hiểu là limited là bản sản xuất số lượng hạn chế, nên vì thế nhiều kiểu limited. E từng xem 1 con 2007-2008 màu đen bên Gia Lâm, giống xe e: ghế chỉnh điện, điều hoà tự động, 1 cầu... nhưng loa không JBL.

vuBach

Xe buýt
CD 6 disk thì có Bác ạ, nhưng thiếu hoàn toàn loa JBL + amply + sub thế mới buồn chứ.
Xe trên ĐK ghi rõ là Lmted nhưng để xem và nhận biết được xe xuất tới thị trường nào thì căn cứ vào đâu ạ?

Xe em xem Lmt không cửa nóc cũng sx 2008 bác ạ.
Như ở trên này từng nói, vụ vào web: www.vindecoder.net, cụ nhập số vin rồi tra cứu.

sonsodaco

Xe buýt
Các Cụ tư vấn nốt cho em cái giá. Mai em qua vần nhau với bác chủ 1 lần nữa xem có chốt đc kô để em còn bế cháu nó về nhập hội Ráp phò nhà mình. Không đc e chuyển sang P.án khác vậy, mệt mỏi nửa tháng tìm Ráp rồi :D
Theo em thì cụ cứ kiên định mức 890; cùng lắm là 900. Vài chục tr không là gì nhưng cũng không thể ném qua cửa sổ được cụ ạ. Dòng rav4 cũng kén khách lắm, không dễ mà mua được và ngược lại không dễ mà bán ngay được.
Còn về limited hay base thì cụ nên tin vào nội dung ghi trong đăng ký, đăng kiểm lần đầu.

vuBach

Xe buýt
Theo em thì cụ cứ kiên định mức 890; cùng lắm là 900. Vài chục tr không là gì nhưng cũng không thể ném qua cửa sổ được cụ ạ. Dòng rav4 cũng kén khách lắm, không dễ mà mua được và ngược lại không dễ mà bán ngay được.
Còn về limited hay base thì cụ nên tin vào nội dung ghi trong đăng ký, đăng kiểm lần đầu.
Em cũng thấy như vậy, thường những người đi mua rav4 đã từng đi xe trước đấy và có chút hiểu biết về xe. Em thấy ở mua bán có con Quằn quại của nissan xuất châu âu, cụ ngám cứu chưa?

vuBach

Xe buýt
Em cũng thấy như vậy, thường những người đi mua rav4 đã từng đi xe trước đấy và có chút hiểu biết về xe. Em thấy ở trên này đang có con Quằn quại của nissan xuất châu âu, cụ ngâm cứu chưa?

RAVA

Xe ba gác
-Mình thấy đối với em Rav4 đời 2007-08 thì từ bản base cho đến limited có giá nằm trong khoảng từ 750tr cho đến 1 tỷ tùy loại và tùy độ ngon của xe. Trong hội Rav4 các bác mua bản base toàn hơn 800tr, còn bản limited thì toàn trên 900tr cho đến suýt soát 1 tỷ, còn mấy con Rav4 limited mà bên ngoài rao bán với giá dưới 900 tr thì ko được ngon, xe chạy rất nhiều hoặc hơi nát, ngoài ra xe rao bán chính chủ bao giờ cũng cao, chả thấy thấp bao giờ!

Batto_moto

Xe tăng
Vừng, em sẽ theo tư vấn của các Cụ ạ. Đc cái xe này CC đi từ đầu mà nhà cũng có đk, bác ý cũng chăm xe lắm nhưng trả biết độ gì thêm ( với em là điểm trừ :D ). Em cố chốt 900 tăm tòn để còn dư tiền sang tên, độ thêm mấy thứ linh tinh...hì

Batto_moto

Xe tăng
Em cũng thấy như vậy, thường những người đi mua rav4 đã từng đi xe trước đấy và có chút hiểu biết về xe. Em thấy ở mua bán có con Quằn quại của nissan xuất châu âu, cụ ngám cứu chưa?
Rav4 thì em thích từ lâu lắm rồi nhưng chưa có đk nên chỉ loanh quanh mấy em của Toy Ỉn, Yaris, FT...thằng bạn thân em cũng đang đi Rav 07 lmt nên hay đi cùng nhau nên thỉnh thoảng cầm lái càng thấy ngấm ạ ( rất phù hợp với cv và nhu cầu gđ của em nữa ). Em ko thích QQ bằng XTrail kụ ạ.

-Mình thấy đối với em Rav4 đời 2007-08 thì từ bản base cho đến limited có giá nằm trong khoảng từ 750tr cho đến 1 tỷ tùy loại và tùy độ ngon của xe. Trong hội Rav4 các bác mua bản base toàn hơn 800tr, còn bản limited thì toàn trên 900tr cho đến suýt soát 1 tỷ, còn mấy con Rav4 limited mà bên ngoài rao bán với giá dưới 900 tr thì ko được ngon, xe chạy rất nhiều hoặc hơi nát, ngoài ra xe rao bán chính chủ bao giờ cũng cao, chả thấy thấp bao giờ!
Xe này khá kén khách và cái giá cũng không dễ để n tiêu dùng chấp nhận bỏ ra gần tỏi bạc để ôm về 1 em có hơn 5 năm tuổi và op thì thua xa với xe của các hãng trong tầm tiền.
CC mà bán cứ phải gặp thợ kụ nhỉ, nó vần cho nát nhừ rồi Rẻ rẻ mua chơi thiết tha giề :21:

Entikei

Xe buýt
Vừng, em sẽ theo tư vấn của các Cụ ạ. Đc cái xe này CC đi từ đầu mà nhà cũng có đk, bác ý cũng chăm xe lắm nhưng trả biết độ gì thêm ( với em là điểm trừ :D ). Em cố chốt 900 tăm tòn để còn dư tiền sang tên, độ thêm mấy thứ linh tinh...hì
Trong hội có cụ Haikeu mới bán em Limited 2006-2007 còn khá đẹp với giá 700 tr vnd, vậy xe cụ tầm 850-900 là hợp lý, tuỳ chất.
Cụ mua xe này không phải lăn tăn, option đồ chơi kiểu Hằng xẻng thì ít, chứ option cho tính tăng và an toàn, tìm hiểu xong, e sợ cụ hoa mắt!
Chỉ ngại e nó về với cụ, 6 tháng đi đăng kiểm 1 lần, hơi vất! =))

Chỉnh sửa cuối:

Batto_moto

Xe tăng
Trong hội có cụ Haikeu mới bán em Limited 2006-2007 còn khá đẹp với giá 700 tr vnd, vậy xe cụ tầm 850-900 là hợp lý, tuỳ chất.
Cụ mua xe này không phải lăn tăn, option đồ chơi kiểu Hằng xẻng thì ít, chứ option cho tính tăng và an toàn, tìm hiểu xong, e sợ cụ hoa mắt!
Em vừa xong thủ tục, nhận xe về rồi.
Op em muốn lắp thêm cũng chỉ là phần ngoại thất và tí nội thất thôi như: bậc lên xuống, xi nhan gương vs tự gập khi khóa cửa, lắp mh và camera lùi, camera phải...
Quan trọng nhất là em phải xử lý tiếng lục cục ở trục lái, đi vào chỗ xóc khó chịu lắm.
Mà xe em vừa đk lại tháng 10/2013 thời hạn vẫn 18 tháng mà kụ.

vuBach

Xe buýt
Chúc mừng cụ có xe đi Tết. Nếu cần thiết cụ thay giảm xóc, đệm cao su thì xe này đi ngon ko cần gì phải nghĩ. Cụ chung kết bn vậy? Up tý ảnh cho anh em ngắm tý :). Về vấn đề xử lí tiếng lục cục, cụ đọc mấy trang đầu của cụ entikei nhé.

vuBach

Xe buýt
Cụ haikeu biểu em bán xe cho gara 750 triệu. Tính cụ ý nhanh nhẹn, ko đợi được, chứ rao trên này phải được hơn 800.

Batto_moto

Xe tăng
Chúc mừng cụ có xe đi Tết. Nếu cần thiết cụ thay giảm xóc, đệm cao su thì xe này đi ngon ko cần gì phải nghĩ. Cụ chung kết bn vậy? Up tý ảnh cho anh em ngắm tý :). Về vấn đề xử lí tiếng lục cục, cụ đọc mấy trang đầu của cụ entikei nhé.
Em chốt giá 910tr, sau đó trừ cặp đèn hậu ( vì có vết nứt ) chưa tìm thấy 1 chìa khóa điện + lộc lá = 905tr ( em chưa gặp bác nào bán xe chắc như bác này :D)
Hôm qua em bận nên đưa cho bạn em đi bảo dưỡng ( thay lọc dầu, gió, điều hòa, thay dầu, cân bằng động 4lop...), chế gương gặp điện, thay đèn hậu. Mới có thế ạ vì cuối năm em cũng bận nên còn mấy thứ nữa chắc phải ngoài Tết thì mới lắp DVD, bậc lên xuốn, khay đồ...
Đầu tuần em lại nhờ bạn đưa đi xử lý tiếng lục cục ở rotuyl và rọn qua cái nội thất :D
Xe có rồi nên em rất muốn từ giờ đến cuối năm AL hội RAv4 ọp cái nữa đi ạ ( cafe cuối tuần cũng đc ) để em giao lưu học hỏi các Bác. Em 36t chắc ít tuổi nhất hội Rav phải ko ạ?