Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

Tít và Mít

Xe tải
1.Bộ đồ cơ khí loại nhỏ

2. Túi đựng đĩa CM,VCD treo ở chắn nắng

Mặt sau

3. Túi treo thành ghế

5. Ghế ngồi băng sau kiêm hộp đựng đồ

Còn tay công vặn lốp nữa, để ở cốp mất rồi, up lên xem các cụ có cái nào phù hợp ko....
Bác trang bị nhiều thứ rắc rối quá, như ba lô con cóc của chú bộ đội vậy. Rav4 vì "cố" ghép 7 chỗ nên không gian hơi hẹp. Không nên phình phèo nhiều tạo cảm giác chật chội. Bộ đồ nghề em OK. Phần musics thì theo em nên cải tiến. Mắt đọc CD khi vào đường xấu là nhảy khiếp lắm, dùng nhiều mắt kém luôn, khó đọc đĩa. Em đã thay bằng iphone kết nối qua chân 3,5 ngay trong hộp đồ giữa 2 ghế đầu. Ưu điểm: nhạc nhiều, chạy xe cả ngày không phải thay đĩa, không bị vấp. Nhược điểm: ko dễ dàng chọn bài theo ý. Túi treo thành ghế để đựng chai nước thì ko cần, vì chai nước đã thiết kế để trong ngăn cánh cửa rồi. Tay công vặn lốp: kiếm 50cm tuýp nước, vừa làm tay công, vừa phòng thân khi đi đường.

Entikei

Xe buýt
Báo cáo a RAVA và cụ Entikei, hôm nay em ra Toy HK để kiểm tra vụ đèn báo áp suất lốp, sau khi xịt lốp và test máy thì em bị báo hỏng cảm biến áp suất lốp phía trước bên lái, em như lời bác Entikei bảo tháo ra thay pin nhưng thợ họ bảo pin và cục cảm biến áp suất dính liền nhau nên không thể thay pin được mà phải mua mới. A RAVA và các cụ có biết chỗ nào họ thay pin được ko nhỉ? :), ko thì em để vậy mà đi vì chẳng quan trọng lắm, xe xịt lốp là mình biết ngay, đợi kinh tế phục hồi em đặt mua cái mới :)
E thực sự chán cụ vuBach; cụ nghe bọn thợ nói xong mà không bõ kiểm tra xem cái cảm biến nó có giống như hình vẽ E đã gửi hay không.
E xin bẩm cụ lần cuối:
1. Hình E gửi cụ là trích từ tài liệu hướng dẫn sửa chữa của xe RAV4 2008 cụ nhé -> chắc chắn cái cảm biến của cụ nó giống như hình vẽ.
2. Về nguyên lý và cấu tạo, cái cảm biến áp suất lốp nó giống y trang cái chìa khoá xe -> dùng tuốc-nơ-vít cậy ra để thay pin.
3. Reset cái cảm biến mới theo ECU của xe là cực khó, E chẳng tin là bọn hãng rành vụ này.
Kỹ sư người Nhật không bao giờ ngu và lãng phí như thằng thợ khám xe cho cụ (quẳng cái cảm biến đi khi hết pin).
Kết luận: Cụ nên đọc kỹ từng chữ những gì cháu đã nói (trừ khi cụ muốn làm chuột bạch).

Tung_Beo

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi chút, cháu đi Rav được hơn 2 năm rồi nhưng cảm giác nó không được đầm lắm, cứ bồng bềnh thế nào ý, xe các cụ có bị thế k ạ.

vuBach

Xe buýt
E thực sự chán cụ vuBach; cụ nghe bọn thợ nói xong mà không bõ kiểm tra xem cái cảm biến nó có giống như hình vẽ E đã gửi hay không.
E xin bẩm cụ lần cuối:
1. Hình E gửi cụ là trích từ tài liệu hướng dẫn sửa chữa của xe RAV4 2008 cụ nhé -> chắc chắn cái cảm biến của cụ nó giống như hình vẽ.
2. Về nguyên lý và cấu tạo, cái cảm biến áp suất lốp nó giống y trang cái chìa khoá xe -> dùng tuốc-nơ-vít cậy ra để thay pin.
3. Reset cái cảm biến mới theo ECU của xe là cực khó, E chẳng tin là bọn hãng rành vụ này.
Kỹ sư người Nhật không bao giờ ngu và lãng phí như thằng thợ khám xe cho cụ (quẳng cái cảm biến đi khi hết pin).
Kết luận: Cụ nên đọc kỹ từng chữ những gì cháu đã nói (trừ khi cụ muốn làm chuột bạch).
Bẩm cụ, e bảo bọn nó tháo ra e xem nhưng bọn nó bảo ko tháo được nên e chẳng biết làm thế nào. E cũng ko dại đến mức nghe bọn nó nói mà mua mới luôn. E đợi cụ đi nghỉ dưỡng để tham khảo đây ợ. E sẽ mang tài liệu của cụ cho bọn nó xem bọn nó nói ntn :)

vuBach

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi chút, cháu đi Rav được hơn 2 năm rồi nhưng cảm giác nó không được đầm lắm, cứ bồng bềnh thế nào ý, xe các cụ có bị thế k ạ.
Em ko hiểu cụ nói bồng bềnh so với xe nào ạ? Mà cụ đi nhanh thì bồng bềnh lắm ạ. Như em đi corolla rồi đi rav4 thì thấy chắc chắn hơn. Tất nhiên khi vào cua thì xe gầm cao ko ôm cua như sedan được :), hoặc đi ngang chỗ có rãnh thì cảm giác xe xóc theo chiều ngang hơn là sedan. Nếu cụ so với xe Đức thì ko đầm thật. E đã lái camry le thấy cũng như rav4. Có lẽ nếu cụ lái xe toy vn rồi thì cụ sẽ dễ thấy nó đầm và chắc chắn ạ!

ocbong

Xe hơi
Nhà cháu ra cao tốc cầu Giẽ - Ninh Bình chạy trên 100 vào nhiều chỗ khớp lún vủa cầu cống vượt cũng k them giảm ga nhưng có thấy nó bồng bềnh gì đâu, hay là nhà cháy chưa được đi ML, X5, xx nên không cảm được

Entikei

Xe buýt
Bẩm cụ, e bảo bọn nó tháo ra e xem nhưng bọn nó bảo ko tháo được nên e chẳng biết làm thế nào. E cũng ko dại đến mức nghe bọn nó nói mà mua mới luôn. E đợi cụ đi nghỉ dưỡng để tham khảo đây ợ. E sẽ mang tài liệu của cụ cho bọn nó xem bọn nó nói ntn :)
Cụ cứ kiểm tra thật kỹ cái van cảm biến, đối chiếu với cái hình E gửi.
Phần thân cảm biến là một hộp nhựa ghép bởi 2 mảnh, có khe để dùng mũi tuốc-nơ-vít cậy ra (cấu tạo giống cái cán chìa khoá xe).
Có người đi xe Toy > 3 năm mà còn chưa biết tách cái cán chìa khoá để thay pin đâu cụ ạh! E tin là cụ không như thế!?
PS: Cụ có vẻ nhiều thời gian và thích vào hãng nhở? Sau mỗi lần lại mang về một mớ câu hỏi để tung lên of!

Chỉnh sửa cuối:

vuBach

Xe buýt
Cụ cứ kiểm tra thật kỹ cái van cảm biến, đối chiếu với cái hình E gửi.
Phần thân cảm biến là một hộp nhựa ghép bởi 2 mảnh, có khe để dùng mũi tuốc-nơ-vít cậy ra (cấu tạo giống cái cán chìa khoá xe).
Có người đi xe Toy > 3 năm mà còn chưa biết tách cái cán chìa khoá để thay pin đâu cụ ạh! E tin là cụ không như thế!?
PS: Cụ có vẻ nhiều thời gian và thích vào hãng nhở? Sau mỗi lần lại mang về một mớ câu hỏi để tung lên of!
Để lần tới e yêu cầu tháo van cảm biến ra xem. Cụ có địa chỉ nào tin tưởng thì tư vấn cho e??? E đợt này làm ăn khó khăn nên rảnh rỗi lắm :), cụ làm xây dựng chắc bận suốt :)

vuBach

Xe buýt
Các cụ bào có cargo cover thì up lên em nghía tý nhỉ :)

NTHai2502

Xe máy
link đây: http://www.toyota.com/rav4/accessories.html#!section/Interior/2
Cái này thấy cũng không cần thiết lắm.
Có cụ nào xài bộ thảm da độ riêng cho RAV4 không post hình em xem tham khảo với. Đang tính mua 1 bộ mà giá cả tùm lum chưa bit sao. Bên Thanhbinhauto báo khoảng 1tr3, bên chỗ khác ship hàng về thì báo 2tr8 ~X(

Smile Lion

Xe buýt
Có cụ nào xài bộ thảm da độ riêng cho RAV4 không post hình em xem tham khảo với. Đang tính mua 1 bộ mà giá cả tùm lum chưa bit sao. Bên Thanhbinhauto báo khoảng 1tr3, bên chỗ khác ship hàng về thì báo 2tr8 ~X(
-Em thấy mua bộ thảm cao su bốn mùa hàng theo xe dùng tiện hơn, lại cũng đẹp nữa!

vuBach

Xe buýt
Cụ tìm thảm lót sàn 3D Bảo Hà cho rav4, da trơn màu ghi, giá 1250k. E thấy đẹp và hay ở điểm mép ngoài thảm vểnh lên ngăn ko cho bụi rơi ra ngoài

vuBach

Xe buýt
-Em thấy mua bộ thảm cao su bốn mùa hàng theo xe dùng tiện hơn, lại cũng đẹp nữa!
Bộ cụ nói thì đẹp nhất rồi, hơn gấp đôi bộ thảm 3D Bảo Hà. Là e, e chọn bộ Bảo Hà, đi vài năm đổi bộ khác, vừa mới lại thay đổi được màu khác

Babylove124

Đi bộ
Em có ông bạn bán Rav4 - 2008 đi được 40k km . 850 triệu bản limited được ko các cụ o.O

Hoang_ABT

Xe tải
Kếnh các cụ, bẩm các cụ, nhà mềnh có lập chi hội Rav4 không ợ, em mới cưới cô vợ mới Rav4 2007 li mi tít, mong muốn nộp đơn xin gia nhập chi hội với các cụ, cơ mờ em nghía mãi cái không thấy cái bảng vàng ghi danh các cụ treo ở đâu

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Kếnh các cụ, bẩm các cụ, nhà mềnh có lập chi hội Rav4 không ợ, em mới cưới cô vợ mới Rav4 2007 li mi tít, mong muốn nộp đơn xin gia nhập chi hội với các cụ, cơ mờ em nghía mãi cái không thấy cái bảng vàng ghi danh các cụ treo ở đâu
Em cũng y như cụ này!
Trước tiên muốn đi bảo dưỡng cho nó 1 phát đã, xin ý kiến các cụ rồi ọp ẹp, độ điếc tính sau ạ.

vuBach

Xe buýt
Em có ông bạn bán Rav4 - 2008 đi được 40k km . 850 triệu bản limited được ko các cụ o.O
Mua ngay cụ ơi, quá rẻ. E mua limited 2008 của ng quen mà đắt hơn cụ nhiều lắm ạ. Nhưng e sợ cụ nhầm, cụ xem đúng limited ko? Vì các xe bản base cũng đều bắn thêm chữ limited. 1 vài đặc điểm dễ nhận thấy: mặt ca lăng ltd có nẹp crome - base thì không. La răng ltd là hợp kim - base la răng sắt. loa ltd là JBL và điều hòa tự động - base thì cơ... 40k km hay 40k miles hả cụ?

vuBach

Xe buýt
Có đấy cụ ợ. Nhưng đợt này cụ chủ tịch rava đang bị bọn âm binh theo đánh nên cụ ý đang phải chống trả trên rất nhiều mặt trận, cụ phó chủ tịt entikei thì bận làm ăn nên e tạm điều hành thớt này. Các cụ muốn offline thì pm số đt, e hẹn được 2 cụ kia sẽ hẹn các cụ. các cụ đừng độ gì vội, gặp cụ rava để cụ ý tư vấn cho, cụ ý hiểu biết uyên thâm và sâu rộng lắm - nhưng cũng vì thế hay bị âm binh nó theo khiêu khích, haiz...