Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

vuBach

Xe buýt
-Hé hé, chú em vuBach gọi muộn quá, mãi 5h chiều nên ko gọi kịp cho mọi người, hay cuối tuần này làm qua offline đi nhỉ, lâu lắm cũng ko gặp 2 chú.
Tuần rồi mưa gió nên tranh thủ ngớt mưa e alo cho a ngay nên hơi gấp :). Cuối tuần này được đấy anh, chắc hết mưa rồi, em đăng kí trước 1 suất nhé!

ChinhUy

Xe buýt

RAVA

Xe ba gác
Alo, chào các cụ: TÌnh hình là em định mần 3 món như này cho Rav 4, các cụ thấy thế nào ạ, liệu có hợp ko ạ, các cụ cho ý kiến.
1. Thảm sàn cao su http://phutungduyanh.com/Main.aspx?page=productdetail&Id=4624
2. Ốp cản sau http://phutungduyanh.com/Main.aspx?page=productdetail&Id=4392
3. ốP cản trước http://phutungduyanh.com/Main.aspx?page=productdetail&Id=4130

Cố được ko các cụ nhẻ.
-Em ngó cả 7 trang đồ chơi Rav4 của DA thì thấy có mấy thứ hay hay như thảm cao su, tấm che khoang sau, chụp ống xả inox...còn cái cản trước và sau trông rối mắt quá, nhất là cái cản sau lại là loại lắp cho xe EU (vì có cái đế lắp biển số) chứ ko phải là loại lắp trên xe Mỹ. Cái bệ bước chân đời mới của thằng này hay phết, nó có 2 phía đầu ôm sát vào phần khung trông rất đẹp.

Entikei

Xe buýt
-Em ngó cả 7 trang đồ chơi Rav4 của DA thì thấy có mấy thứ hay hay như thảm cao su, tấm che khoang sau, chụp ống xả inox...còn cái cản trước và sau trông rối mắt quá, nhất là cái cản sau lại là loại lắp cho xe EU (vì có cái đế lắp biển số) chứ ko phải là loại lắp trên xe Mỹ. Cái bệ bước chân đời mới của thằng này hay phết, nó có 2 phía đầu ôm sát vào phần khung trông rất đẹp.
E đi tìm mãi 2 cái chắn bùn sau của đời 2008 mà k0 có.
Cụ nào thấy bán ở đâu méc E với nhá. Thanks!

Entikei

Xe buýt
-Sao em ko hỏi chú tbduong, anh thấy xe chú ấy có lắp mà? Trong cái trang web trên cũng thấy có quảng cáo đấy!
Quảng cáo chỉ là quảng cáo vậy thôi. Hỏi ra chẳng có hàng đâu cụ ơi.
Hơn nữa ông bạn này tận... thành phố Hoa Phượng!?
Kiểu này lại nhờ cụ tbduong ship thôi!

vuBach

Xe buýt
Em mới xem qua, thấy cũng hấp dẫn, để khi nào nghiên cứu kĩ rồi mấy anh em đặt hàng chung :)

vuBach

Xe buýt
Các cụ và anh RAVA cho em hỏi tý. Hôm nay em hỏi bọn đăng kiểm để đổi lại sổ theo đăng kí mới của em thì họ bảo phải làm lại toàn bộ đăng kiểm, trong khi bác chủ cũ đã làm đến 6/2014. Em thấy vô lí vì xe vẫn như thế, chỉ là đổi sổ khác cho đúng tên chính chủ thôi. Theo như em tìm hiểu ở ... google thì trường hợp như của em chỉ cần mất 150n tiền đổi sổ (hiện tại sổ được thay thế bằng 1 tờ giấy gọn như đăng kí xe)???

mntt

Xe máy
Cho em gia nhập hội với nhé! Hình như em là nữ duy nhất hội này nên rất mong được các zai cho học hỏi kinh nghiệm ạ. Xe nhà em mua từ 2008 nhưng toàn tài xế riêng lái. Giờ em nhận chuyển giao nên chắc sẽ cần tham vấn các bác nhiều nhiều.

au999

[Tịch thu bằng lái]
Cho em gia nhập hội với nhé! Hình như em là nữ duy nhất hội này nên rất mong được các zai cho học hỏi kinh nghiệm ạ. Xe nhà em mua từ 2008 nhưng toàn tài xế riêng lái. Giờ em nhận chuyển giao nên chắc sẽ cần tham vấn các bác nhiều nhiều.
-Xe nhà mợ có phải là màu đỏ phải ko?

mntt

Xe máy
Dạ không, màu bạc ạ.

vuBach

Xe buýt
Chào em. Em muốn tham gia hội thì rất welcome, tiêu chí hội là: "Sẵn sàng chia sẻ, dù đúng hay sai" :D. Ở đây hội trưởng là anh RAVA, hơi dừ 1 tý nhưng tỷ lệ thuận là chuyên môn về xe rất siêu, rất nhiệt tình... Em nên chào anh ý 1 câu :). Anh cũng là hội viên mới, trước em được 1 tuần nên cứ mạnh dạn xưng Anh cho phải phép :). Em up ảnh xe e lên chia sẻ với mọi người đi. P/s: con gái lái xe rav4 là hơi bị cá tính đấy!!!

Entikei

Xe buýt
Hoan nghênh mợ ra nhập Hội RAV4.
Cụ RAVA ơi, phát lệnh triệu tập thôi, có lý do để off rồi... <:-P

Entikei

Xe buýt
Các cụ và anh RAVA cho em hỏi tý. Hôm nay em hỏi bọn đăng kiểm để đổi lại sổ theo đăng kí mới của em thì họ bảo phải làm lại toàn bộ đăng kiểm, trong khi bác chủ cũ đã làm đến 6/2014. Em thấy vô lí vì xe vẫn như thế, chỉ là đổi sổ khác cho đúng tên chính chủ thôi. Theo như em tìm hiểu ở ... google thì trường hợp như của em chỉ cần mất 150n tiền đổi sổ (hiện tại sổ được thay thế bằng 1 tờ giấy gọn như đăng kí xe)???
Xời ơi... cụ thật lắm thì giờ, nhiều câu hỏi!!!
Xe E đổi biển từ tháng 5/2013, tháng 9/2013 mới đến hạn đăng kiểm. Mấy tháng nay E cứ chạy, kệ *** đăng ký với đăng kiểm cọc cạch.
Hỏi ông bạn làm đăng kiểm, nó bảo chả sao cả! Đến kỳ đăng kiểm thì làm một thể, hehe...

vuBach

Xe buýt
Hoan nghênh mợ ra nhập Hội RAV4.
Cụ RAVA ơi, phát lệnh triệu tập thôi, có lý do để off rồi... <:-P
Cụ ơi, em ý chạy mất dép rùi, huhu. Anh em mình vồn vã quá thì phải. Phải cold tý thì mợ ý mới "kết"!

vuBach

Xe buýt
Xời ơi... cụ thật lắm thì giờ, nhiều câu hỏi!!!
Xe E đổi biển từ tháng 5/2013, tháng 9/2013 mới đến hạn đăng kiểm. Mấy tháng nay E cứ chạy, kệ *** đăng ký với đăng kiểm cọc cạch.
Hỏi ông bạn làm đăng kiểm, nó bảo chả sao cả! Đến kỳ đăng kiểm thì làm một thể, hehe...
Đúng rùi cụ ạ. Em thì nhà ngay gần đăng kiểm giải phóng, nên ko ngại chuyện đi lại nếu quy định phải đổi. Em cũng tìm hiểu thì sau 21/5 chính thức ko cần đổi nếu đăng kiểm còn hạn. Em cũng đã kiểm tra với ng quen bên CA thì đúng như vậy :)

Entikei

Xe buýt
Đúng rùi cụ ạ. Em thì nhà ngay gần đăng kiểm giải phóng, nên ko ngại chuyện đi lại nếu quy định phải đổi. Em cũng tìm hiểu thì sau 21/5 chính thức ko cần đổi nếu đăng kiểm còn hạn. Em cũng đã kiểm tra với ng quen bên CA thì đúng như vậy :)
Thế thì cứ để mà chạy, lo nghĩ làm jì cho bạc tóc...
E thấy cụ còn lập thớt riêng về vấn đề này làm các cụ of chém nhau ầm ầm...
Thế cụ đã mua được cái miếng nhựa vuông ở cản trước chửa???

mntt

Xe máy
Dạ, em xin chào hội trưởng RAVA và các anh :). Xưa nhà em mua bạn này vì em chết mê chết mệt hình thức bên ngoài của bạn í. Nhiều lúc đứng ở tầng cao cửa sổ công ty, thấy xe này chạy qua dưới đường, em vẫn ngắm mê mải vì vẻ gọn gàng, mạnh mẽ của các bạn í, hihi.

mntt

Xe máy
Cụ ơi, em ý chạy mất dép rùi, huhu. Anh em mình vồn vã quá thì phải. Phải cold tý thì mợ ý mới "kết"!
Hehe, em đang chạy thể dục buổi sáng ạ. Vồn vã hay lạnh lùng, các anh thật là hiểu tâm lý phụ nữ :P

vuBach

Xe buýt
Thế thì cứ để mà chạy, lo nghĩ làm jì cho bạc tóc...
E thấy cụ còn lập thớt riêng về vấn đề này làm các cụ of chém nhau ầm ầm...
Thế cụ đã mua được cái miếng nhựa vuông ở cản trước chửa???
Vâng, em thấy chém ầm ầm nên nhiều lúc cũng phải nép ko dính đòn oan :). Thực ra vấn đề là nhiều người không biểt thật, chính sách ko public rõ ràng đến người dân, hoặc ko muốn người dân biết :), em ra đăng kiểm hỏi mà người ta còn bảo phải làm lại :(.
Miếng nhựa thì e ra chợ giời, bọn nó bảo đợi mấy hôm, e đoán nó đi tìm xe giống xe e rồi xin 1 miếng, sợ nó xin đúng xe cụ :D nên em đặt làm 1 miếng nhựa gắn tạm vào. E định hôm nào rảnh sẽ ra hãng đặt