Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

raklei

Xe điện
Mà bên đấy đường rộng sao bác ko làm em Highlander 4WD 3.5 chạy cho sướng?:-"
Cụ nói gần đúng ý em, cái rav4 là thấy chủ nó lâu bán đc thì e định dìm tý để mua chứ tầm tiền đấy thì làm đc gần 2 em này :

jeep commander

máy 4.7L V8

Entikei

Xe buýt
-Nhân tiện vụ ship đồ về ae tổ chức (b) tý nhỉ? Các bác thấy thế nào, nhân tiện bác sonsodaco ra mắt luôn nhỉ?
Cụ tbduong thông báo khoảng 15/11 thì hàng về, có thể tổ chức off chiều thứ 7 ngày 17/11 cụ ạh!
E ủng hộ cả 2 tay, 2 chân...

Tom lai, cu rak khong co ham mo gi em rav ca.
Cụ có tham gia không đới, lần này ra mắt luôn đê!

dongok

Xe tải
xe còn đẹp quá củ chủ thớt nhỉ, ko dấu jì cụ em chuyên cung cấp phụ tùng Toy, đợt trước cũng cung cấp cho mấy cụ trên of hàng RAV, cụ nào có nhu cầu về phụ tùng cứ phone vào số cầm chân của em ở dưới nhé, em ở Trần Khát chân - Ha nội.mail em là: nguyenducdon@gmail.com

]-[ảiQuân

Xe buýt
Bẩm báo các cụ là Toyota sẽ ra mắt RAV4 tại triển lãm Los Angeles 2012 nhóe.

Không biết có thế hệ mới có đc nhập hoặc lắp ráp tại VN ko các bác ?

Any Vu

[Tịch thu bằng lái]
RAV4 chỉ nhìn ghét cái lốp treo đằng sau...nội thất nhìn nghèo nàn chán quá, chắc dc mỗi cái may Toy

Entikei

Xe buýt
]-[ảiQuân;11566925 nói:
Bẩm báo các cụ là Toyota sẽ ra mắt RAV4 tại triển lãm Los Angeles 2012 nhóe.
Không biết có thế hệ mới có đc nhập hoặc lắp ráp tại VN ko các bác ?
RAV4 thế hệ này đã ra đời từ 2006-2007, facelift năm 2009, vậy là tồn tại được 6-7 năm rồi, trong khi bình thường chỉ 4-5 năm là cùng, HQ thì 3 năm. Vậy là đã đến lúc phải lên đời thôi.
Với chính sách của VN, E nghĩ công nghiệp ô tô VN đang dẫy chết, Toy có điên cũng chẳng thèm ra mẫu mới đâu, nó đang nhập Yaris Thái Lan về bán với giá trên trời cho dân mình đấy cụ ạh. Mà thế có khi lại hay, RAV4 vẫn mãi là một chiếc xe NK chất lượng. :P

Chỉnh sửa cuối:

hyundai1

Xe máy
rav4 giờ giá xe cũ vẫn chát quá các cụ nhỉ

wittyboy19

Xe máy

các cụ xem hộ em bộ vành này có được ko ợ, e mới thay xong.

wittyboy19

Xe máy
-Xe của bác nghuyên bản là bản base vành sắt à, vành bác thay thông số ntn? xe Toy nói chung thường là ko hợp với các kiểu vành hầm hố!
dạ, xe bản base ạ, bộ vành nguyên bản xấu quá, e định mang đi sơn lại, còn bộ này e thay là bộ 17'',mạ crome, hơi uốn cong ra phía ngoài.

rav5

Xe tải
các cụ cho em hỏi chút, xe em khi vào cua bị sóc có tiếng kêu cục cục ở đằng sau. em chưa biết nó bị sao ạ, có phải do giảm sóc không ạ? đi thẳng thì không sao ạ. em cảm ơn các cụ

RAVA

Xe ba gác
các cụ cho em hỏi chút, xe em khi vào cua bị sóc có tiếng kêu cục cục ở đằng sau. em chưa biết nó bị sao ạ, có phải do giảm sóc không ạ? đi thẳng thì không sao ạ. em cảm ơn các cụ
-Việc đầu tiên là bác kiểm tra lại cho em cái bộ phụ tùng nhét ở trong ngách sau bên lái xem có chắc chắn và ko bị xê dịch ko rồi mới xem tiếp đến cái khác!

Tourcare

Xe tăng
Em có bộ vành mạ 18, nhìn khỏe hơn em này, cụ thích qua em cho mượn chạy thử :)
Em mua lắp Crv nhà em, hôm trước đi Hà Giang sợ xxx tỉnh hỏi thăm lằng nhằng nên tháo ra, giờ ngại lắp vào :D

các cụ xem hộ em bộ vành này có được ko ợ, e mới thay xong.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
e không chạy e này, nhưng từ kinh nghiệm con V2 e thì e xin báo cáo cụ thế này:
1.Cụ xem lại tất cả những thứ để sau có thể gây nên tiếng kêu, bỏ hết ra ngoài rồi chạy thử. Lưu ý bộ đồ nghề sửa chữa.
2.Nếu tiếng kêu ở dưới thì khả năng rotuyn, hoặc cân bằng. Tiếng kêu trong xe thì là mấy thứ đồ linh tinh, tiếng kêu phát ra từ cửa kính khi nâng hết lên, cái này khi chạy thử xe, cụ có thể hạ kính xuống, nếu hết tiếng kêu thì chắc là góc chữ A nâng hạ kính lỗi.
3.Cái này từ bệnh xe e mà ra, cụ kiểm tra lại xem cái cửa sau, lắc thử xem nó có bị dây dợ trong đây khi lắp đồ như cam lùi, thợ nó đấu dây để cả mớ không gói ghém cẩn thận không? và đặc biệt là xem mấy cái cao su giảm chấn khi đóng cửa còn đủ không? xe e có 4c, đi vào gara không để ý, mất 2c, về sau đi vào chỗ xóc nó cứ lạch cạch, ra gara thợ nó phán linh tinh, hôm đấy e bận nên đi về, hôm đi với gấu, gấu bảo xe anh nó phát ra từ chỗ cửa kính ý, thế là e săm soi nên phát hiện ra là mất 2c cao su giảm chấn, còn mỗi 2c nên đi xóc nó lọc cọc rât khó chịu, nếu đúng bệnh thì cụ đi mua cái cs mà gắn vào, còn muốn chế thì gặp e, e free cho hehe

tranhoangminh

Xe container
-Giá mấy em RAV4 chỉ đắt hơn Cam nhập cùng đời 1 tý, giá ở bển cũng vậy trong khi giá trị sử dụng hơn kha khá.
cụ cho e cái đánh giá xem nó hơn ở điểm nào so với Cam nhập, vì ngoài cái chân dài hơn, e chưa biết nó hơn được hẳn điểm nào, e cũng đang phân vân xe cộ ợ

rav5

Xe tải
cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ, em đã kiểm tra những thứ như cụ rava và tranhoangminh bảo, không có vấn đề gì ạ, em đang nghi rotuyn hoặc thanh cân bằng sau, vì khi vào cua bị sóc cảm giác nó cục cục như bị văng *** vậy, nói chung là bệnh kêu của nó cũng nhẹ thôi ạ. Em đang có bộ la zang 17 5 chấu em mới tháo có cụ nào quan tâm không ạ?

chuongvit

Xe tăng
Chả ai đoán bệnh qua fun cả giống như bắt mạch qua sợi chỉ, tiếng kêu là khó đoán bệnh nhất tùy theo loại tiếng kêu, em chỉ dự khả năng cao nếu tiếng lục khục khi vào sóc mà phát ra dưới gầm là do mấy cục cao su cân bằng, cụ có thể cho lên cầu thợ lắc cái rotuyn cân bằng là ra ngay hoặc soi dưới gầm cái cục cao su bắt thanh cân bằng có bị nát chưa. Nếu bị hỏng thay đi là hết thôi giá cũng rẻ thôi :)) nhưng nên mua hàng xịn
cảm ơn các cụ đã quan tâm ạ, em đã kiểm tra những thứ như cụ rava và tranhoangminh bảo, không có vấn đề gì ạ, em đang nghi rotuyn hoặc thanh cân bằng sau, vì khi vào cua bị sóc cảm giác nó cục cục như bị văng *** vậy, nói chung là bệnh kêu của nó cũng nhẹ thôi ạ. Em đang có bộ la zang 17 5 chấu em mới tháo có cụ nào quan tâm không ạ?