Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Nhật xuất Mỹ chắc nó khác Hàn xuất Hàn chứ cụ nhỉ :)
Em chả hiểu lắm, nhưng em thấy chạy con này rất dịu dàng và dễ chịu, mà xe em là xe cũ, em chơi xe cũng được hơn chục năm rồi.

RAVA

Xe ba gác
Em xin confirm thành viên của Hội RAV4 đến thời điểm này, như sau:
1. RAVA (Gừng vừa già, vừa cay - Chủ tịt - em đã có số mobile).
2. Entikei (Chủ thớt - Phó chủ tịt - em đã có số mobile).
3. vuBach (Chi ủy viên).
4. tbduong (em đã có số mobile).
5. sonsodaco.
6. Hoang_ABT (em đã có số mobile).
7. ocbong (em đã có số mobile).
8. haikeu.
9. ChinhUy.
10. emyeukhoahoc.
11. NTHai2502 (ở GIA LAI - em đã có số mobile).
- Các cụ thành viên mà em chưa có số mobile thì pm cho em để tiện cho việc liên lạc nhé.
- Các cụ thích và yêu RAV4, muốn tham gia hội thì rất đơn giản, hãy pm cho em tên và số mobile :)
-Bác sonsodaco anh đã có số rồi nhé!

Entikei

Xe buýt
Ok a :). Mà ko thấy cụ entikei đâu cho ý kiến địa điểm nhỉ, nhà cụ ý xa nhất.
Em đây, phấn khởi quá!
Theo ngu ý của E là vụ này cứ phải mang ra Mỹ Đình hoặc Văn Quán cho nó rộng rãi. Có chỗ cho V2 khoe dáng, địa điểm tổ chức ~o) hay (b) đều sẵn!

Hoang_ABT

Xe tải
Em phải chém phát để cho nổi thớt, ngu kiến của em là tổ chức ọp tại khu vực sân Mỹ đình để có chỗ cho V2 của mấy cụ đáp ợ.

vuBach

Xe buýt
Em đây, phấn khởi quá!
Theo ngu ý của E là vụ này cứ phải mang ra Mỹ Đình hoặc Văn Quán cho nó rộng rãi. Có chỗ cho V2 khoe dáng, địa điểm tổ chức ~o) hay (b) đều sẵn!
Haiz, mấy khi được xuống mấy quận mới :). Ở đấy cũng hợp lí và rộng rãi, cụ cho bọn em địa điểm đi cụ nhé?

ChinhUy

Xe buýt
Theo em nên ở Mỹ Đình cho rộng rãi các cụ ạ, e, nhắn số cho cụ RAVA luôn rồi.

vuBach

Xe buýt
Địa điểm ở Mỹ Đình hay Văn Quán thì cũng ko là vấn đề gì :). Các cụ cho địa chỉ quán luôn để chốt. Em chỉ biết quán AQUARIA, đối diện sân vận động Mỹ Đình, xe để thoải mái nhưng chỗ uống cf phải đi lên trên 1 chút, và ngoài trời.

vuBach

Xe buýt

Lần đầu tiên em thấy RAV4 sport, nhìn đằng sau thì thấy khác bản base và limited:
Chỗ để biển số, đèn phản quang dưới đèn hậu, la zang 18 inch. Không biết nội thất có gì khác không? Cụ nào đi xe này up lên cho anh em ngắm với :)

Chỉnh sửa cuối:

ChinhUy

Xe buýt
[/URL][/IMG]
Xe của cụ nào đây ạ, em gặp ở ngã 4 đường Nguyễn Phong Sắc Xuân Thuỷ Trần Thái Tông Cầu Giấy trên đường em đi làm ạ.

[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác

Lần đầu tiên em thấy RAV4 sport, nhìn đằng sau thì thấy khác bản base và limited:
Chỗ để biển số, đèn phản quang dưới đèn hậu, la zang 18 inch. Không biết nội thất có gì khác không? Cụ nào đi xe này up lên cho anh em ngắm với :)
-Nếu chỉ nhìn ở phía sau thì bản này chưa chắc đã là bản Sport, muốn biết em nó là bản nào thì chỉ có mỗi 1 cách là nhìn ngang lên cánh cửa trước xem nó dán chữ gì thôi, nếu ko có gì thì là bản base, còn ko là bản nào thì có chữ Sport, Limited của bản nấy. Riêng cái xe trên ảnh thì ở VN gọi nó là bản xuất EU hay Trung Đông gì đó, chỉ hơi lạ là tuy hình thức bên ngoài là đời 2009 (khác mỗi cái cản sau và chỗ gắn biển số) nhưng lại lắp máy 2.4 là của đời trước chứ ko phải là máy 2.5 như của bản xuất Mỹ cùng đời.

sonsodaco

Xe buýt
Em nhìn thấy mỗi một hình bé con, trông giống của em lắm ( vì em cũng hay qua lại khu Nguyễn Phong Sắc) . Nhưng của em là limited máy 2.5 xuất Cana da các cụ ạ. Bản sport hình như chỉ xuất Trung đông

Chỉnh sửa cuối:

sonsodaco

Xe buýt
Các cụ đã chốt được địa điểm gặp chưa? Thành phần thì là chỉ mình với vợ hai hay là cả gia đình, các cụ chốt danh sách of nhé, hôm nay thứ Sáu rồi

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy có lẽ ta lên svd Mỹ Đình cho nó thoáng, thời gian có lẽ nên chốt vào 9h sáng cn 29/9. Vì là hôm đầu tiên cho nên theo em có lẽ chưa nên mang cả gia đình theo, để hôm tới hội tổ chức 1 hoặc vài ngày đi chơi xa 1 chuyến thì hay hơn. Tuy vậy em cũng ko thạo cái khu này lắm, chả biết có cái quán nào rộng rãi lại có cafe ngon ko chứ hôm đầu tiên mà uống nước gạo rang thì xui lắm! Nếu ko thì ra chỗ cafe Lê Văn Lương cũng được. Em đăng ký đi cùng với F1.
-Mời các bác cho ý kiến thêm!

ChinhUy

Xe buýt
Đây, lại cho rõ, xe cụ nào đây, he he he, có cái biển đẹp, khác xe em mỗi số.

vuBach

Xe buýt
-Nếu chỉ nhìn ở phía sau thì bản này chưa chắc đã là bản Sport, muốn biết em nó là bản nào thì chỉ có mỗi 1 cách là nhìn ngang lên cánh cửa trước xem nó dán chữ gì thôi, nếu ko có gì thì là bản base, còn ko là bản nào thì có chữ Sport, Limited của bản nấy. Riêng cái xe trên ảnh thì ở VN gọi nó là bản xuất EU hay Trung Đông gì đó, chỉ hơi lạ là tuy hình thức bên ngoài là đời 2009 (khác mỗi cái cản sau và chỗ gắn biển số) nhưng lại lắp máy 2.4 là của đời trước chứ ko phải là máy 2.5 như của bản xuất Mỹ cùng đời.
E ko kịp nhìn ngang nên ko biết chữ gì gắn lễn. Xe này có lẽ đời 2009 sx 2008 nên máy vẫn 2.4?!