Dành cho những người đi RAV4 (nhà số 2)

Virgo189

Xe đạp
Hx, em nói cụ entikei gửi HDSD để nghiên cứu nhé. Cơ chế hoạt động CC đơn giản thôi: đầu tiên bấm nút trên lẫy bên tay phải, dưới vô lăng để hiện chữ CC trên màn hình, sau đó gạt xuống là active chế độ CC ở tốc độ xe đang đi (lưu ý CC chỉ có tác dụng khi đang đi trên 50 km/h), xe lúc này bỏ chân ga thì giữ nguyên tốc độ, muốn tăng tốc độ lên thì gạt lên, muốn giảm thì gạt xuống (như chơi điện tử). Muốn tắt CC thì có 2 cách: 1- Tắt nút CC trên lẫy; 2- Đạp phanh hoặc ga.
Hi anh Bách,
Em đọc và làm theo hướng dẫn như anh nói rùi, em thấy cũng khá đơn giản nhưng xe em tốc độ vẫn cứ bị giảm dần (giảm chậm), gạt lên tốc độ vẫn ko tăng, chỉ có giảm thôi. chắc em sẽ vào hãng check lại vậy. Không dùng được CC bực mình ghê.

vuBach

Xe buýt
Em ấn nút xong đã gạt xuống để SET chưa? Nếu làm đúng rồi mà ko được thì vào hãng check thôi

Hmc_6789

Xe máy
Nếu k0 thay thì cụ phải gắn thêm 1 cái màn hình nữa, tuy hơi rối nhưng giữ được âm thanh nguyên bản.
Nên lắp đồ VietMap, lưu ý yêu cầu dùng loại camera liền với đèn biển số sẽ pro hơn!
Cám ơn cụ, cụ cho hỏi là cái màn hình thì lắp thêm ở đâu nhỉ. Em ở Hà Nội.

Mr.Nam1987

Xe hơi
Em đc cho 2 đôi còi tháo xe lexus gx460 2k14 em lắp 1 và thừa 1 cụ nào máu em để lại cho hihi

Note xe new 100% nhé chưa ấn phát nào

Virgo189

Xe đạp
Em ấn nút xong đã gạt xuống để SET chưa? Nếu làm đúng rồi mà ko được thì vào hãng check thôi
Thanks anh. Cuối tuần em lôi xe chạy thử phát nữa, ko được sẽ lôi vô hãng vậy. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Entikei

Xe buýt
Thanks anh. Cuối tuần em lôi xe chạy thử phát nữa, ko được sẽ lôi vô hãng vậy. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
B1: Ấn công tắc đầu cần điều khiển để khởi động tính năng CC, đèn CC màu xanh trên table xuất hiện.
B2: Chạy xe đến tốc độ mong muốn > 25 mph, gạt cần điều khiển xuống theo hướng Set, đồng thời bỏ chân ga. Xe sẽ chạy ổn định tốc độ đã đặt.
Lưu ý:
- Khi đang ở chế độ CC, gạt cần điều khiển lên theo (+) là tăng 1 mph; gạt cần điều khiển xuống theo (-) là giảm 1 mph.
- Bỏ chế độ CC có nhiều cách: Đệm phanh, mớm ga, gạt cần điều khiển về phía sau (Cancel)...

Chỉnh sửa cuối:

Virgo189

Xe đạp
Hi anh Khải.
Em cũng follow các bước như anh và anh Bách nói nhưng tốc độ nó vẫn bị giảm nhưng giảm chậm. Mai đi ctac về em test lại lần nữa, ko đc phải cho vào khám thôi. Ở VN ko xài đc phí quá.

Entikei

Xe buýt
Các cụ xem tổ chức chương trình vào hè nhé!!!
Nhà cháu đề xuất đi đảo Cô Tô (Vân Đồn, Quảng Ninh); tour này mất khoảng 3 ngày 02 đêm (Đi sáng thứ 6, về trưa Chủ nhật), cụ thể:
Ngày 1: Hà Nội -> Cảng Cái Rồng, Vân Đồn (Ăn trưa, gửi xe) -> Lên tàu ra đảo Cô Tô. Buổi tối có thể party ngoài trời.
Ngày 2: Khám phá đảo Cô Tô, tắm biển cả ngày.
Ngày 3: Lên tàu về cảng Cái Rồng -> Hà Nội.

Virgo189

Xe đạp
Cụ ơi, ông bạn em đang hỏng mất cái máy phát, cụ còn ko để lại em nhé. Em vừa inbox cụ.

Virgo189

Xe đạp
Hì, cty em cũng đi Côtô nghỉ mát. Tiếc là em phải ở nhà hộ đê cho Gấu 1 mất rùi.

ChinhUy

Xe buýt
Hì, cty em cũng đi Côtô nghỉ mát. Tiếc là em phải ở nhà hộ đê cho Gấu 1 mất rùi.
- Lâu lắm em moi vô, đọc lèo hết 12 trang của mợ mttt mở, các cụ có kh hè gì chưa ạ, riêng em thì phải hết tháng 7 em mới đi được ạ, em đương ở Thái Nguyên hết thág 7, ở được hơn tháng 2 tháng ở đất chè rồi ạ, cứ tối thứ 6 là đạp về Hà Nội, có hôm trong tuần phi về thì sáng mai 6h lên lại.

ChinhUy

Xe buýt
Từ nhà em ở ngay Quan Hoa mạn Hoàng Quốc Việt lên Thái Nguyên chỉ mất trung bình 50-52 phút, hôm nào mệt thì đi 55 phút, em đi 2 đường đều thời gia bằng nhau ạ ạ, có cụ nào hay chạy tuyến này ới nhé...

Đường 1: Nhà em-cầu Nhật Tân-QL 18-QL 3 cũ- đi vào Sóc Sơn rồi lại ra đường QL3 mới, bác đi đoạn này khi ra QL3 mới thì nhìn thấy biển Thái Nguyên 35km cứ thẳng tiến.

Đường 2: Cũng như trên nhưng trên QL 18 ko rẽ vào QL 3 cũ mà cứ hướng Bắc Ninh chạy, chạy tầm 9m thì thấy biển báo rẽ phải vào QL3 mới, khi vào đường 3 mới, các cụ thấy biển Thái Nguyên 44km thì cứ vít thôi...

Chỉnh sửa cuối:

ChinhUy

Xe buýt
Em toàn chạy Control Cruise 103-105 km/h thui, ko quá để bị thổi...các cụ liu ý chạy về Hà Nội đoạn cầu Nhật Tân hướng về Cầu giấy nhớ đi 2 làn ngoài sát dải phân cách nhé, đi làn dành cho xe khách là đến ngã 4 đầu tiên sẽ bị anh Cam lộ áo vàng tuýt còi. Các cụ cũng đừng để anh Cam lộ hù dọa nhé. Tuần trước em bị tóm, anh Cam lộ bảo em đi sai làn đường, lỗi là 1,7 triệu, sang bốt ghi biên bản, đòi xem giấy tờ, em ko cho. Em lại phải mất công giảng giải cho Cam lộ là em chỉ đi sai vạch kẻ đường thôi, em chỉ bị lỗi 1 đến 200 k chứ ko phải sai làn như chú Cam nói. Sau chú ý tha cho em 100k về mua rau cho vợ ạ. Bốt này chỉ có 1 chú hay đứng 1 mình thôi, bài tủ là SAI LÀN PHẠT 1,7 TRIỆU, ĐƯA GIẤY TỜ SANG BỐT GIẢI QUYẾT, he he he he...dưng hôm đó chú ý đen gặp em là Thanh niên cứng nên chả làm gì được em...

Chỉ có đoạn đó thôi, còn em chỉ hơi quá tý tốc độ nhưng ko bị khung phạt nào nên em cư tít thôi ạ...

Chỉnh sửa cuối:

Virgo189

Xe đạp
Cảm ơn anh Khải và anh Bách nhé.
Hôm trước em đi Xuân Mai về Hòa Lạc, bị XXX bắn láo.
Ai dè em vừa dc training CC, có đạp ga đâu mà quá tốc độ. Các chú ko lôi được phim ảnh gì ra, đành thả em đi sau khi cố vớt vát xin 100k tiền nước. :D

dongoviet

Xe tăng
-Món này là bệnh kinh niên của những xe có lốp treo sau rồi, bác vào Hãng mà làm, thợ họ chỉ cần chỉnh lại (bằng đột thép và búa) cái chốt chữ U gắn trên thân xe là xong. Xe em mới chạy có 5 vạn km mà đã phải sửa cái này rồi, mà đấy là toàn chạy đường tốt đấy, xe bác chạy nhiều và đường xấu thì kêu cũng phải thôi, mà món này cũng chỉ được 1 thời gian là nó lại bị lại, ko tránh được, chỉ cố chạy cẩn thận thì được lâu hơn thôi. Em đã sửa cái này 2 lần ở Toy HK và PV thì thấy chú thợ ở PV làm ngon hơn, miễn phí (khi em đi làm BH), thấy chú Tổ trưởng bảo chú này đoạt huy chương Vàng hội thi của Toy, em làm mấy thứ thấy đúng là chuẩn thật, từ trình độ cho đến thái độ phục vụ!
Thank cụ. Ý này hay.

ChinhUy

Xe buýt
Em thay đôi đèn, báo là sáng hơn 30% so với bóng cũ, vẫn ko máu lắm, có cụ nào lắp bóng Bi chưa ạ, cho em chiêm ngưỡng phát..