[Thảo luận] dành cho các phụ huynh tiểu học kim liên

dapvocaydan

Xe điện
Hoan hô tinh thần trách nhiệm của bác chủ thớt (vote bác) nhưng bác bác phải viết đúng là Hoàng Tích Trí, và viết hoa phần tên riêng bác nhé.
Em thì 5 năm liền ngày nào em cũng phải đưa nhóc đi học ở KL nhưng chưa bao giờ giám chạy 4B hướng từ P.N. Thạch về L.Đ. Của, tắc kinh người. Nay cấm thế cũng phải nhưng em thì không còn đưa con đi học trường KL nữa.
Cụ là giáo viên tiếng việt hay sao mà soi kỹ thế:D

taothao70

Xe hơi
Cụ là giáo viên tiếng việt hay sao mà soi kỹ thế:D
Bác thông cảm, em cũng thuộc tip người cũ rồi và gần như cả nhà em là giáo viên nên mắc bệnh nghề nghiệp ấy mà (dù em không theo nghề các cụ và các anh chị em).

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hoan hô tinh thần trách nhiệm của bác chủ thớt (vote bác) nhưng bác bác phải viết đúng là Hoàng Tích Trí, và viết hoa phần tên riêng bác nhé.
Em thì 5 năm liền ngày nào em cũng phải đưa nhóc đi học ở KL nhưng chưa bao giờ giám chạy 4B hướng từ P.N. Thạch về L.Đ. Của, tắc kinh người. Nay cấm thế cũng phải nhưng em thì không còn đưa con đi học trường KL nữa.
Vâng, nhưng mà em dùng văn nói trên 4R cũng được bác nhỉ :P
Từ khi Xã Đàn cho đi 2 chiều toàn phần thì em lại hay chạy từ Đào Duy Anh vào bác ạ, thưa xe và dễ đi hơn các hướng khác :-bd
Giờ em phải qua hồ Kim Liên, chui ra phía sau trường, có 1 đoạn hẹp chỉ 1 xe đi lọt, đầu kia mà có ông taxi là khổ vì đợi xe máy qua hết cũng mất đến 10'

taothao70

Xe hơi
Vâng, nhưng mà em dùng văn nói trên 4R cũng được bác nhỉ :P
Từ khi Xã Đàn cho đi 2 chiều toàn phần thì em lại hay chạy từ Đào Duy Anh vào bác ạ, thưa xe và dễ đi hơn các hướng khác :-bd
Giờ em phải qua hồ Kim Liên, chui ra phía sau trường, có 1 đoạn hẹp chỉ 1 xe đi lọt, đầu kia mà có ông taxi là khổ vì đợi xe máy qua hết cũng mất đến 10'
Chia sẻ nỗi vất vả vượt đoạn đường hẹp qua chỗ hồ KL, nếu bác mà đẹp "chai" thì không nên chui qua đoạn này vì ở đây các em LX trẻ cứ hay nhằm thẳng đầu mình mà thi gan đó, mệt lắm. Với lại bây giờ người ta càng ngày càng ít nhường nhịn nhau bác ạ, đi xa một chút còn hơn. Chắc bác từ phía Giải Phóng/Phương Mai lên.

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
đoạn Đào Duy Anh ra Phạm nGọc Thạch cho đi 2 chiều lâu rồi nhưng khi có việc chạy đoạn này nhà cháu cứ..sờ sợ vì cứ phải nháy pha liên tục để cảnh báo các cụ lán làn nhưng ngại nhất vẫn là 2b phóng như điên ...

Santa2008

Xe tải
À hóa ra là cùng OF, mấy lần em chạy con chở phế thải VLXD định táng thẳng vào đầu Cụ vì nghĩ Cụ đi sai mới chết chứ.
SORRY cụ, mời cụ rượu đây @-)
Em cũng chả biết đường này hai chiều, hôm trước còn chặn đầu một chú taxi, hóa ra là mình sai:)
vậy mà mình thấy mấy xe đi ngược chiều lại phạm ngọc thạch lại lẩm bẩm bọn này liều quá :(
hóa ra mình sai , vì cháu cứ nghĩ đường một chiều lên toàn bám sát bên trái :((
Ơ em không biết, em thấy có 1 em Everest với 1 em 5 tạ biển xanh đi ngược Đào Duy Anh em lại chửi thầm bọn này đi láo thế :))
khu vực này thay đổi biển báo xoành xoạch, may mà OF mình nhiều cụ alo loa :P
Mấy lần định loa loa lên cho các bác mà bận quá, quên béng mất! hôm nay rỗi rãi mới có cơ hội đây ạ :D
Em thấy hội phụ huynh nhà OF của trường KL cũng đông ra phết, cũng có thể các bác biết tin này rồi, nhưng em cũng cứ nhắc (cho cả các bac đi qua đó)

Đường Hoàng Tích Chí, chạy qua cổng trường tiểu học KL bây giờ là đường 1 chiều ô tô rồi các bác nhé (mới mấy ngày thôi, biển mới tinh), chiều thuận là từ Lương Định Của đến Đào Duy Anh.

Mà Đào Duy Anh giờ là đường 2 chiều rồi nhé, nếu các bác có chót nhầm ở Ngã tư hoàng tích chí - đào duy anh thì cứ mạnh dạn mà quay đầu, ko cần làm 1 vòng sang phương mai làm gì đâu ạ :)
Các bác chạy Đào Duy Anh từ Phạm Ngọc Thạch ra Đại Cồ Việt, nếu thấy con CD5 trắng nào chạy ngược lại thì đừng mắng em nhé, em chạy đúng phần đường của em đấy ạ :D (đổi chiều mấy tháng nay rồi mà em đi cứ phải đi như thằng ăn trộm :|)

thanks các bác
Vâng thưa các cụ, đường này hai chiều từ ngày thông xe hầm đường bộ KL rồi cơ, cứ mỗi chiều về em khốn khổ với đoạn này dù là mình đi đúng vì nhiều hơn các cụ trên đây cứ tưởng và đi theo thói quen. Cụ thể là chiều nay về, em và 1 bác 4b nữa "sên bò" trên đoạn này, dù có bác 4B đi trước mà em vẫn bị ép hết cỡ, trách 1 cô cháu gái thì nó lại còn vặc mồm ra nói bác đi sai thì có, ra đến ngã 3 PNT thì thấy mấy chú CS hôm nay lại đứng ở đấy đông thế, em liền trút bao nỗi bực mấy tháng nay lên các chú: " đứng đây có vẹo gì, vào trong kia mà bắt hết các xe đi lấn làn đi! Rỗi hơi đứng đây hít bụi à?"
Từ mai, có cụ nào vẫn đi theo thói quen đó là đường 1 chiều của mình thì các cụ đừng trách em xúi XXX bắt các cụ nhé :)