Dành cho các Fan của HYUNDAI UNIVERSE / TRAGO.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienbinh

Xe điện
Hyundai Ăero 3 dòng tất cả cụ ạ : Space, Express và Queen. Hi-class có đẳng cấp cao nhất trong dòng Express. Cao nhất trong giòng Space là Hi- Space. Mấy bọn này lắp động cơ linh tinh lắm cụ ạ, không hẳn Aero Express đã khỏe hơn Space đâu. Ở ngoài Bắc này phần nhiều Hi-class là Space gắn mác Hi class và gắn logo , nói đúng hơn là Hi class rởm

Điểm khác biệt giữa Space và Express Hi - Class dễ nhất là Hi class có trần cao hơn hẳn cụ ạ. Các dòng Space gắn mác Hi class thấp hơn một chút mặc dù đã độ đuôi cá ở phía sau. Quả gương của Express Hi-Class cũng khác nữa

Nếu nói về giường nằm. Theo em, bọn Hải Vân đầu tư Universe giường nằm có masage chạy tuyến HN - Lào Cai là xịn nhất, sau rồi đến bọn Ka Long , xe Universe hoán cải giường nằm do thợ Sài Gòn làm. ngủ rất thoải mái. Đứng cạnh bọn này, mấy em Thaco Kinglong vứt đi hết ( hơn được cái có nhà vệ sinh thôi)
Em thấy khác biệt nữa ko biết có đúng ko.Cốp hiclass là loại trượt lên xuống còn của space là loại mở kiểu bản lề đúng ko ợ
Độ cao thì công nhận là express hiclass cao hơn thật.Cho em hỏi câu này nữa có phải đèn pha tròn là nguyên bản của hiclass phải ko?
Aero space LD hình như là hàng liên doanh phải ko ợ vì em nhìn nội ngoại thất của nó ko được ổn

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
nhìn trông đểu đểu các bác ạ.giống hàng 1-5

Hàng này thì em chịu thôi.Dòng aero này trả biết đường nào mà lần
HYUNDAI AERO QUEEN (nghe nói thế chứ em cũng chịu) :D

Aero Queen sao vẫn dùng cần dài????

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện

Thông số em này mời cụ HICLASS (nhà có điều kiện):D trình bày :D

Chỉnh sửa cuối:

HI_CLASS

Xe điện
Con này thì dàng giống AERO QUEEN (chiều cao và hệ thống ghế) nhưng QUEEN thì hay có dòng chữ AERO QUEEN HI-CLASS ở thân xe, con này thì ko có. về kích thứoc thì dòng QUEEN to hơn hẳn dòng EXPRESS ( DXRXC: 12X3,49X2,5 so với 12x3,34x2,49). dòng QUEEN thì hay đc bác KUMHO VIỆT THANH sử dụng chạy tuyến HN-QN.

Cụ làm mấy em hướng dẫn viên nữa thì tuyệt :D.Giống bọn Kumho Việt Thanh ấy :D
Nhà em ko có nhiều xiền mà thuê mấy em hứong dẫn viên đó, mà có thuê thì nhìn mấy em đó ngon quá, em lại xa ngã thì chết

kienbinh

Xe điện
Con này thì dàng giống AERO QUEEN (chiều cao và hệ thống ghế) nhưng QUEEN thì hay có dòng chữ AERO QUEEN HI-CLASS ở thân xe, con này thì ko có. về kích thứoc thì dòng QUEEN to hơn hẳn dòng EXPRESS ( DXRXC: 12X3,49X2,5 so với 12x3,34x2,49). dòng QUEEN thì hay đc bác KUMHO VIỆT THANH sử dụng chạy tuyến HN-QN.

Nhà em ko có nhiều xiền mà thuê mấy em hứong dẫn viên đó, mà có thuê thì nhìn mấy em đó ngon quá, em lại xa ngã thì chết
Chắc cái dòng chữ của nó bị vặt rồi :D
EM thắc mắc là dòng aero nào mới có đèn tròn ạ

HI_CLASS

Xe điện
Từ dòng HI CLASS là đèn tròn, các đèn cùng nằm trong một khuôn inox, còn SPACE thì các đèn riêng biệt.

kienbinh

Xe điện
Phù cái thớt này nó về đến đây rồi :(

kienbinh

Xe điện
Xe universe express noble Mai Linh thằng cha laixetai thực hiện :D>:)

K45 1-5 AUTO

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Thaco hyundai hb120

Hyundai universe express prime

laixetai

Xe đạp
Thaco hyundai hb120

Hyundai universe express prime
cái này là của tay Thành Bưởi, Đà Lạt - TP HCM. 1 đội xe toàn Uni Spc Prm cả, dạo này thấy chuyển qua HB SL 120 cũng đông lắm ~

HI_CLASS

Xe điện
Hyundai là của anh Công chứ ko phải anh Hải bác ợ!
Đây là sp liên doanh của ânh Hải nhà ta với anh HYUNDAI bên xứ Hàn với cái tên khá hay: MOBIHOME. Giá mỗi con được công bố trên WED của anh Hải là 2,65 quả đó. Đợt tháng 8 nhà em mua 3 chú mà đến tận tháng 12 mới đc giao xe, khi đó giá bị đội lên tới 2,83 quả/ con. Đắt hơn KINGLONG mà anh Long hay sử dụng khoảng 200 củ nhưng mà ngồi trong xe thích lém, chất lượng xe thì KINGLONG còn chạy theo dài. Bên Hưng Yên cũng lắp ráp loại xe giống như MOBIHOME nhưng toàn bộ linh kiên được nhập từ bên Khựa nên rổ rá cũng chỉ có 1,3-1,5 quả thôi
Anh CÔNG chỉ phân phối dòng xe giường nằm của DEAWOO thôi với cái tên Daewoo GDW6121HK, hình như ko phân phối dòng này. Giá mỗi chú tưong đương với KINGLONG (khoảng 2,5 quả)
Phân Khúc xe giường nằm ban đầu có anh Hải đưa ra sp KINGLONG độc chiêm thị trường nhưng bây h lắm đối thủ cạnh tranh quá. Nghe đâu tương lại anh SAMCO cũng đưa ra sp xe khách giừong nằm nhằm cạnh tranh với mấy anh trên

laixetai

Xe đạp
anh SAMCO dùng máy HINO, từ trước giờ em vẫn thấy mấy cái xe HINO nó cứ xấu xấu thế nào ấy

gl1600

Xe điện
Bác nào đã ngồi con CLG Hyundai United của Cửu Long Giang chưa nhỉ. Một dạo em thấy quảng cáo rầm rộ mà. Dựa hoàn toàn trên khung gầm của Express HSX

Em cá nhân thì ghét dòng của Thaco lắm ạ. Nhìn ngoài thì hào nhoáng nhưng xe đi ồn lắm. Quan trọng nhất là khung gầm máy móc. Mấy em Universe xịn hoán cải thành giường nằm xem ra sướng hơn nhiều. Để mấy hôm nữa em có dịp đi Lào Cai sẽ chụp ảnh dàn Universe giường nằm massage của Hải Vân phục vụ các bác

kienbinh

Xe điện
Bác nào đã ngồi con CLG Hyundai United của Cửu Long Giang chưa nhỉ. Một dạo em thấy quảng cáo rầm rộ mà. Dựa hoàn toàn trên khung gầm của Express HSX

Em cá nhân thì ghét dòng của Thaco lắm ạ. Nhìn ngoài thì hào nhoáng nhưng xe đi ồn lắm. Quan trọng nhất là khung gầm máy móc. Mấy em Universe xịn hoán cải thành giường nằm xem ra sướng hơn nhiều. Để mấy hôm nữa em có dịp đi Lào Cai sẽ chụp ảnh dàn Universe giường nằm massage của Hải Vân phục vụ các bác
Hải Vân tuyến Lào Cai ko phải giường nằm cụ ạ.Đấy là ghế massage ạ.Nó vẫn là dòng space thôi
Thaco Mobihome khung gầm động cơ nhập khẩu HQ.Nhược điểm của nó vẫn ồn.Nhược điểm này không chỉ riêng Thaco mắc phải mà tất cả các liên doanh lắp ráp ô tô VN đều bị ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng