Đánh chìa khoá xe ô tô ở đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng

N_V_L

Xe điện
Giờ em mới biết thớt này, cụ nào có nhu cầu về chìa khóa thông minh thì cứ ới em nhé??? Em giúp được đới ạ.

hieu78

Xe tăng
Em vào blog của bác Thịnh không thấy nói gì về vụ đánh chìa khóa ô tô, e bị mất cái chìa điều khiển của mazda3 cũng đang muốn làm lại

vovavu

Đi bộ
Nếu nói về lĩnh vực chìa khoá thì chỉ có bên DTD Auto là mạnh nhất , con BMW của em bị mất hết chìa phải làm lại, bao nhiêu ông sờ vào rồi lại đi, thế mà họ chỉ mất có 2 tiếng là xe nổ ngon lành. Em khuyên bác là gọi ngay họ từ đầu đừng để bọn ko biết gì sờ vào lại chọc lung tung nó mà lỗi thì chỉ có nước mà đem vào hãng thay nguyên cục , đi đứt vài chục củ chứ chả chơi. nên rút kinh nghiệm từ em tốt nhất bác nào đã mất 1 chìa thì nên gọi để làm ngay chìa mới sơ cua thì rẻ hơn rất nhiều. l
Em vào blog của bác Thịnh không thấy nói gì về vụ đánh chìa khóa ô tô, e bị mất cái chìa điều khiển của mazda3 cũng đang muốn làm lại

haquang

Xe tải
Nếu nói về lĩnh vực chìa khoá thì chỉ có bên DTD Auto là mạnh nhất , con BMW của em bị mất hết chìa phải làm lại, bao nhiêu ông sờ vào rồi lại đi, thế mà họ chỉ mất có 2 tiếng là xe nổ ngon lành. Em khuyên bác là gọi ngay họ từ đầu đừng để bọn ko biết gì sờ vào lại chọc lung tung nó mà lỗi thì chỉ có nước mà đem vào hãng thay nguyên cục , đi đứt vài chục củ chứ chả chơi. nên rút kinh nghiệm từ em tốt nhất bác nào đã mất 1 chìa thì nên gọi để làm ngay chìa mới sơ cua thì rẻ hơn rất nhiều. l
DTD Auto có phải là http://www.dtdauto.com/ không cụ?

Mazda 3 2009

Xe hơi
em bị vỡ chìa mazda 3 2009 vẫn còn thanh chìa sắt và cái mạch điện tử của chìa cũ, không biết có sửa lại được không. Em ra ngoài mua phôi (chìa + cái bấm điều khiển zin theo xe, nghe đâu phải nhập về của một chú chuyên làm chìa cho các garage) hết 4t5 công cài máy 1t5 nữa là 6tr cho một cái chìa, xót quá các cụ ạ. Nhân đây em xin hỏi cái chìa cũ của em bị vỡ như thế còn lại cái phôi sắt và bo mạch bấm bấm liệu có cài lại thêm được một chìa mới nữa không, chi phí thế nào ạ :D

guidingstar

Xe tăng
em bị vỡ chìa mazda 3 2009 vẫn còn thanh chìa sắt và cái mạch điện tử của chìa cũ, không biết có sửa lại được không. Em ra ngoài mua phôi (chìa + cái bấm điều khiển zin theo xe, nghe đâu phải nhập về của một chú chuyên làm chìa cho các garage) hết 4t5 công cài máy 1t5 nữa là 6tr cho một cái chìa, xót quá các cụ ạ. Nhân đây em xin hỏi cái chìa cũ của em bị vỡ như thế còn lại cái phôi sắt và bo mạch bấm bấm liệu có cài lại thêm được một chìa mới nữa không, chi phí thế nào ạ :D
Được cụ ạ. Chắc cơ 200k
Cụ mua cái phôi sắt xong thuê ông thợ khóa cắt cho cái chìa cơ khí giống y như chìa mở cửa bình thường.
Xong cụ kiếm cái gì cố định cái bo mạch kia vào cái cán chìa sắt ấy, không cần điều khiển bấm bấm nữa, chỉ cần nó ở đấy là được.
Vành nhận từ của ổ khóa sẽ phát tín hiệu vào cái cục bảng mạch kia, rồi nhận tín hiệu trả lời. Nếu bo mạch còn sống thì xe cụ nổ máy vẫn như thường, còn muốn bấm bấm mở cửa thì chế tiếp hai cái nút :D
Thường cái này thì tự chế chứ đem đi chế e hơi khó. Hoặc ngon nhất là cụ tìm được cụ nào có cái chìa như của cụ nhưng chết cái bo mạch, mua mỗi cái vỏ về lắp vào, rồi hàn cái phần răng chìa cơ vào là OK :)

haquang

Xe tải
Tuần trước em vừa làm một chìa khóa phụ cho KM của em, nghe lời ông bán phôi để cậu bán hàng đi đánh ở anh thợ khóa ở cổng chợ Phố Trần Bình, mở được cửa dễ dàng nhưng để nổ máy thì phải lấy hết sức bình sinh để vặn, em cú quá và nghĩ cứ thế này thì hỏng ổ khóa như chơi nên em vứt luôn cái chìa đó. Điều đáng nói là ông thợ lởm này đánh chìa như cờ him ấy, cực kỳ ẩu, vết răng thì nham nhở, hai mặt thì không giống nhau làm hỏng mất cái phôi hịn em mua của xetoancau. Chiều nay cất công sang xetoancau mua thêm cái phôi hịn nữa, lần này em tự cất công đi đánh, em vác ra ông Sơn thợ khóa ở 61 Trần Duy Hưng, phải nói ông này đánh chuẩn, một phát ăn ngay, mở cửa cũng như đề máy rất nhẹ nhàng, trông chìa cứ tưởng như là vào nhà máy cắt vậy. Em chân thành khuyên các cụ có ý định đánh thêm chìa thì qua chỗ ông Sơn này kẻo phải đi lần 2 như em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Linkdesign

Xe hơi
Tuần trước em vừa làm một chìa khóa phụ cho KM của em, nghe lời ông bán phôi để cậu bán hàng đi đánh ở anh thợ khóa ở cổng chợ Phố Trần Bình, mở được cửa dễ dàng nhưng để nổ máy thì phải lấy hết sức bình sinh để vặn, em cú quá và nghĩ cứ thế này thì hỏng ổ khóa như chơi nên em vứt luôn cái chìa đó. Điều đáng nói là ông thợ lởm này đánh chìa như cờ him ấy, cực kỳ ẩu, vết răng thì nham nhở, hai mặt thì không giống nhau làm hỏng mất cái phôi hịn em mua của xetoancau. Chiều nay cất công sang xetoancau mua thêm cái phôi hịn nữa, lần này em tự cất công đi đánh, em vác ra ông Sơn thợ khóa ở 61 Trần Duy Hưng, phải nói ông này đánh chuẩn, một phát ăn ngay, mở cửa cũng như đề máy rất nhẹ nhàng, trông chìa cứ tưởng như là vào nhà máy cắt vậy. Em chân thành khuyên các cụ có ý định đánh thêm chìa thì qua chỗ ông Sơn này kẻo phải đi lần 2 như em ạ.
Cụ cho e hỏi phát ,e KM của cụ có chống copy chìa ko cụ vì e đã từng đánh chìa phụ 1 lần nhg vì KM của e có chống copy chìa nên ko nổ máy dc, nếu xe cụ nào cũng như e mà làm dc ở đâu, rổ giá thế nào thì mong các cụ chỉ giúp e ạ, đội ơn và cụng bia các cụ :D

haquang

Xe tải
Cụ cho e hỏi phát ,e KM của cụ có chống copy chìa ko cụ vì e đã từng đánh chìa phụ 1 lần nhg vì KM của e có chống copy chìa nên ko nổ máy dc, nếu xe cụ nào cũng như e mà làm dc ở đâu, rổ giá thế nào thì mong các cụ chỉ giúp e ạ, đội ơn và cụng bia các cụ :D
Không cụ ạ, xe em là KM 2010, nhập khẩu. Ông Sơn Hà đánh một phát em đề nổ phe phé, chạy lun :) Xe cụ là đời nào ạ?

DUONGLAM

Xe điện
[QUOTE
Đúng là thiên hạ đệ nhất:77:! May mà tay này không kiêm nghề ăn cắp, không thì ối người ốm đòn rùi:21:.[/QUOTE]
Ông này bao giờ chẳng có tên trong sách đỏ của xxx

haquang

Xe tải
[QUOTE
Đúng là thiên hạ đệ nhất:77:! May mà tay này không kiêm nghề ăn cắp, không thì ối người ốm đòn rùi:21:.
Ông này bao giờ chẳng có tên trong sách đỏ của xxx[/QUOTE]

Phải nói ông này đánh chuẩn, em không phải là quảng cáo đâu mà do em bị ông thợ rởm ở chợ Trần Bình làm hỏng cái phôi hịn nên phục ông này ạ:D

Linkdesign

Xe hơi
Không cụ ạ, xe em là KM 2010, nhập khẩu. Ông Sơn Hà đánh một phát em đề nổ phe phé, chạy lun :) Xe cụ là đời nào ạ?
ồ thế ạ, xe cụ có chống copy chìa ko cụ :D xe e là KM nhập 2007 cụ ạ, với lại cụ cho e cái chỉ dẫn 1 tí về thủ tục ntn và giá rổ với, tks cụ 1 lần nữa :D

haquang

Xe tải
ồ thế ạ, xe cụ có chống copy chìa ko cụ :D xe e là KM nhập 2007 cụ ạ, với lại cụ cho e cái chỉ dẫn 1 tí về thủ tục ntn và giá rổ với, tks cụ 1 lần nữa :D
Xe em KM 2010, nhập, không có chống copy, chìa của nó như thế này ạ. KM 2007 nhập thì chìa đơn giản hơn chìa xe em.

Cụ qua xetoancau hỏi xem giá rổ thế nào. Chìa phôi nhà cháu là 500k ạ

Chỉnh sửa cuối:

bb_9650

Xe buýt
cháu thấy ở Ngã Tư Sở người ta đánh cũng oke đó. Cụ thử nghiên cứu xem sao

Linkdesign

Xe hơi
Xe em KM 2010, nhập, không có chống copy, chìa của nó như thế này ạ. KM 2007 nhập thì chìa đơn giản hơn chìa xe em.

Cụ qua xetoancau hỏi xem giá rổ thế nào. Chìa phôi nhà cháu là 500k ạ
tks cụ nhiều, hic, xe cụ sướng thật, phôi 500k, ko có copy chìa :( xe e hỏi hãng phôi + cài cho xe nhận chìa theo số khung đã 1,6 que kem rồi cụ ạ , hihi... để e hỏi xetoancau chỗ cụ xem ntn

MOTOYA

Xe tăng
oài.. toán lại là cụ Thịnh không làm được chìa zin,.,,, lại phải chạy qua hãng thôi////

tuvankythuathtx

Xe đạp
Nếu khi bật khóa điện cụ nhìn nên bảng đồng hồ táp lô có hình cái chìa khóa thì cụ phải mua chìa khóa theo xe và cài đặt lại thì mới nổ được ra hãng là ok. Nếu không có hình chìa khóa thì chỉ đánh lại chìa là ok. Nhưng có xe như KIA Trường Hải lắp ráp thì không có hình chìa khóa đánh chìa mới thì nổ được nhưng mất điều khiển từ xa, đối với các xe đó thì phải vào hãng mua chìa và cài đặt mới được. Có vấn đề gì cứ gọi cho tôi 0912714369. Việt

Trạng thái
Thớt đang đóng