[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Mưa!

Xe điện
Em xin ạ. Sen cuối mùa, hương có vẻ không còn đượm như là khi nở rộ...
Lại một mùa Cúc sắp đến rồi, lại "diệp bất ly chi, hoa vô lạc địa" - :D.

Em chỉ có "hoa giấy nhà ai trông đỏ quá", để góp cùng "những mùa hoa" với cụ Xe...

Mỗi mùa hoa đi qua, lại thấy lòng mình thêm nhiều trăn trở. Trăn trở mưu sinh; trăn trở về phận người phận đời; trăn trở về những trách nhiệm; trăn trở cả những trưởng thành của con cái; và, trăn trở bởi chúng ta đã để lỡ quá nhiều những thanh thuần của cuộc đời...
"Đời hai ta đời hai ta hai ngả chẳng thong dong"...

Có một lúc nào đó, lòng chúng ta bình lặng giữa cuộc đời đầy bão giông?
Khi lòng chưa bình lặng, nghĩa là ta còn trẻ lắm mợ ah.

Khi còn trẻ, em cũng hay tự hỏi có một lúc nào đó lòng ta bình lặng giữ bão giông, năm tháng trôi qua đến một lúc nào đó thấy lòng mình tự bình yên từ khi nào cũng không biết nữa, tự bằng lòng, tự vui, tự bình yên… Khi còn trẻ, ngta hay đi tìm những cảm xúc đó ở người khác, ở ngoại cảnh, đến một ngày tự nhiên nhận ra mọi thứ hầu như chỉ phụ thuộc vào chính bản thân mình.

Em cũng hay chụp hoa giấy ở cơ quan em. Góp vui mí mợ :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Khi lòng chưa bình lặng, nghĩa là ta còn trẻ lắm mợ ah.

Khi còn trẻ, em cũng hay tự hỏi có một lúc nào đó lòng ta bình lặng giữ bão giông, năm tháng trôi qua đến một lúc nào đó thấy lòng mình tự bình yên từ khi nào cũng không biết nữa, tự bằng lòng, tự vui, tự bình yên… Khi còn trẻ, ngta hay đi tìm những cảm xúc đó ở người khác, ở ngoại cảnh, đến một ngày tự nhiên nhận ra mọi thứ hầu như chỉ phụ thuộc vào chính bản thân mình.

Em cũng hay chụp hoa giấy ở cơ quan em. Góp vui mí mợ :D

Em xin ạ. Sen cuối mùa, hương có vẻ không còn đượm như là khi nở rộ...
Lại một mùa Cúc sắp đến rồi, lại "diệp bất ly chi, hoa vô lạc địa" - :D.

Em chỉ có "hoa giấy nhà ai trông đỏ quá", để góp cùng "những mùa hoa" với cụ Xe...

Mỗi mùa hoa đi qua, lại thấy lòng mình thêm nhiều trăn trở. Trăn trở mưu sinh; trăn trở về phận người phận đời; trăn trở về những trách nhiệm; trăn trở cả những trưởng thành của con cái; và, trăn trở bởi chúng ta đã để lỡ quá nhiều những thanh thuần của cuộc đời...
"Đời hai ta đời hai ta hai ngả chẳng thong dong"...

Có một lúc nào đó, lòng chúng ta bình lặng giữa cuộc đời đầy bão giông?
“Giấy à, giấy đây
Mong manh như giấy
Thấy gì đằng sau
Chữ trên tờ giấy “
Em cũng gửi hoá giấy đến các mợ

Mưa!

Xe điện
Một vòng hồ Thanh Xuân khoảng 1.000m mợ ạ
Thế bằng hồ nhà em :D. Cứ khởi động, đi bộ 500m ra hồ, chạy 5 vòng xong đi bộ về, giãn cơ rồi nghỉ. Có tí tuổi chỉ chạy dưỡng sinh vậy thôi, hôm nào húng lắm mí đủ nghỉ lực đến 10km :))

hoviba

Xe container
Thế bằng hồ nhà em :D. Cứ khởi động, đi bộ 500m ra hồ, chạy 5 vòng xong đi bộ về, giãn cơ rồi nghỉ. Có tí tuổi chỉ chạy dưỡng sinh vậy thôi, hôm nào húng lắm mí đủ nghỉ lực đến 10km :))
Em cũng thấy vui khi mẹ tụi nhỏ nhà em dạo này chăm tập thể thao hơn. Hàng ngày cô ấy chở con đi tập Gym và tập bóng. Trong lúc chờ đợi con tập thì tham gia đi bộ cùng các bác, các chị trong nhóm cộng đồng. Mọi người thường hẹn nhau đi bộ quanh công viên của Thành phố. Nhiều cây xanh mát mẻ và không khí trong lành, vừa dưỡng sinh vừa thư giãn.

Mưa!

Xe điện
Em cũng thấy vui khi mẹ tụi nhỏ nhà em dạo này chăm tập thể thao hơn. Hàng ngày cô ấy chở con đi tập Gym và tập bóng. Trong lúc chờ đợi con tập thì tham gia đi bộ cùng các bác, các chị trong nhóm cộng đồng. Mọi người thường hẹn nhau đi bộ quanh công viên của Thành phố. Nhiều cây xanh mát mẻ và không khí trong lành, vừa dưỡng sinh vừa thư giãn.
Hình như cụ không ở VN đúng không cơ?

Hà Nội đợt này thời tiết khắc nghiệt nên cũng hạn chế nhiều hoạt động ngoài trời. Tụi trẻ con nhà em chủ yếu đi bơi. Qua đợt Covid nhiều bể đóng cửa, cộng thêm nắng nóng, các bể mở cửa lại hầu như quá tải nên nước cũng không được đảm bảo lắm.

Em đang nghiên cứu cho bọn trẻ chuyển qua kick boxing, sợ các bạn ấy nản.

Mà em đang thắc mắc, thay vì để mựo đi bộ cùng các chị em sao cụ không dành thời gian để đi cùng mợ nhỉ? Nhìn những cặp đôi sáng sáng hoặc buổi tối đi bộ cùng nhau em thấy ngưỡng mộ lắm í :D

hoviba

Xe container
Hình như cụ không ở VN đúng không cơ?

Hà Nội đợt này thời tiết khắc nghiệt nên cũng hạn chế nhiều hoạt động ngoài trời. Tụi trẻ con nhà em chủ yếu đi bơi. Qua đợt Covid nhiều bể đóng cửa, cộng thêm nắng nóng, các bể mở cửa lại hầu như quá tải nên nước cũng không được đảm bảo lắm.

Em đang nghiên cứu cho bọn trẻ chuyển qua kick boxing, sợ các bạn ấy nản.

Mà em đang thắc mắc, thay vì để mựo đi bộ cùng các chị em sao cụ không dành thời gian để đi cùng mợ nhỉ? Nhìn những cặp đôi sáng sáng hoặc buổi tối đi bộ cùng nhau em thấy ngưỡng mộ lắm í :D
Em đang đi làm ở cách nhà hơn 300km, nên cuối tuần mới về thăm mẹ con tụi nhỏ, hoặc mấy mẹ con ghé lên thăm em. Thường thì cuối tuần tụi em đi nghỉ thì cũng đều đi bơi, đi xông hơi và đi bộ ngắm cảnh cùng nhau.

Em làm cách chỗ ở hơn 5km nên hàng ngày vẫn đạp xe đi làm đều đặn. Mẹ tụi nhỏ thì hay đưa đón tụi nhóc đi tập, nên cũng tranh thủ đi bộ dưỡng sinh cùng mọi người. Tụi nhóc tập khoảng tiếng rưỡi thì mẹ tụi nhỏ cũng đi bộ tầm đó.

Em đang ở Trung Âu, nhưng mấy nay thời tiết khá nóng (cao điểm là 38 độ C). Được cái khí hậu khô ráo, trong lành nên cũng không mấy khó chịu. Dân tình đổ ra bể bơi ngoài trời hết, nên khá đông. Nhưng các bể bên đây cũng có định mức, thành ra khi đủ số lượng khách thì họ không bán vé nữa. Điều này cũng giúp cho các dịch vụ của bể bơi được đảm bảo chất lượng.

Maihong_

Xe điện
Em đói quá. Ước gì đc ăn

Patê Ông Tây

Xe tải
Mưa đi trốn nắng òi, nằm ườn gần chục ngày hôm nay mí xỏ giày khởi động được tẹo mà con tim xinh xắn tí rớt xuống dạ dày, ngậm ngùi đi bộ vậy

Úi giời, trái tim Mưa thổn thức quá, tận 170 vòng trên phút :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mang ảnh đôi chân xinh xinh của tiểu công chúa nhà ai về đây, để các cô/chú/anh/chị ngắm nhìn cái nào.
Đôi chân này, nhìn là biết hay đọc sách, hay lí lắc lắm nè - 🌸!

"Em không biết nói gì cả, vì những điều muốn nói cũng khó cất thành lời :)
Giờ, em chỉ là "thằng" búp bê cho con gái buộc tóc tạo kiểu thôi :D
& chụp hình trộm cô gái ấy ...

[/QUOTE]

Tim cụ Xe có khi nào thổn thức lên từng ấy nhịp không ạ? Em tò mò quá,:D.
Mợ Mưa! ới ời, về coi tim ai loạn nhịp nhảy nhót tưng bừng điiii, 😝

Patê Ông Tây

Xe tải
Mang ảnh đôi chân xinh xinh của tiểu công chúa nhà ai về đây, để các cô/chú/anh/chị ngắm nhìn cái nào.
Đôi chân này, nhìn là biết hay đọc sách, hay lí lắc lắm nè - 🌸!

"Em không biết nói gì cả, vì những điều muốn nói cũng khó cất thành lời :)
Giờ, em chỉ là "thằng" búp bê cho con gái buộc tóc tạo kiểu thôi :D
& chụp hình trộm cô gái ấy ...

Tim cụ Xe có khi nào thổn thức lên từng ấy nhịp không ạ? Em tò mò quá,:D.
Mợ Mưa! ới ời, về coi tim ai loạn nhịp nhảy nhót tưng bừng điiii, 😝
[/QUOTE]
Hàng xóm nhà em cũng có đôi dép giống hệt thế này ;))

juve99

Xe cút kít
Mọi người toàn nói chuyện làm thơ với nước hoa, sao ko ai nói chuyện hẹn hò yêu đương gì vậy :">

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người toàn nói chuyện làm thơ với nước hoa, sao ko ai nói chuyện hẹn hò yêu đương gì vậy :">
Đang yêu có khác, muốn cả thế giới biết ấy nhờ?! :D
Muốn tâm sự gì nào, nói em nghe. Nhà chả có gì ngoài nước chè và tấm lòng hiếu khách ạ.

juve99

Xe cút kít
Đang yêu có khác, muốn cả thế giới biết ấy nhờ?! :D
Muốn tâm sự gì nào, nói em nghe. Nhà chả có gì ngoài nước chè và tấm lòng hiếu khách ạ.
Muốn tư vấn cho mợ cách phối màu mà k thấy mợ đưa ảnh chụp váy lên, chờ hoài 😳

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Thì hồ nhà iêm cũng chính là hồ nhà mợ ;)
Em thì cứ thong thả ngắm các mợ chạy thôi, nên năm ba vòng vẫn muỗi :D