[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sorry mợ, do già cả & trình đọc hiểu của NC hơi kém nên ko theo kịp ý mợ. :D
Nói về tập dụng, thay vì xài bã cafe, mợ nên dùng bã trà hoặc vối. Loại này làm sạch da nhờ chất Tanin, ko cần phải trộn thêm mật ong hoặc đường.
Có lẽ mợ đã trải nghiệm rất nhiều Spa nên rành mọi thủ thuật của NV. Thật lòng, Cty NC hạn chế cung cấp hàng cho Spa vì họ...liều lắm. (liều ntn thì NC xin phép ko leak ra vì có nơi làm ăn đàng hoàng, bỏ chung 1 rọ là phá đổ nồi cơm ngta).
NC bị cả họ chửi là thằng mất gốc nên cũng muốn ra HN chào họ hàng cho phải phép & đi tham quan ~ thắng cảnh chỉ thấy trên poster, nhưng có lẽ phải đợi vài năm nữa làm ko nổi nữa, nằm oạch 1 chỗ may ra đc quyền đi đâu thì đi.:))
Em ko có nhiều xèng đến mức đó đâu cụ ui. Là em chém gió trong lúc đợi người đến đó ạ, cụ để em nói dóc đi, :P.

Hai, ba năm trở lại đây, Spa vừa và nhỏ mọc lên như nấm. Chỉ cần đi học một khoá về chăm sóc da (cơ bản và chuyên sâu), + với một số vốn là đã có thể làm chủ một tiệm làm đẹp rồi ạ.
Quy trình chăm sóc da cơ bản thì dễ rồi, chuyên sâu thì cũng chỉ khác có thêm 1-2 bước nữa. Hiệu quả ntn, em ko đủ khả năng bình luận ạ.

Em cũng thử Spa một vài lần, về cơ bản chỉ để da thư giãn chứ ko dùng công nghệ gì cao siêu cả. Tuy nhân viên có tư vấn em sử dụng máy móc, tận dụng bước sóng này nọ, nhưng em ko sử dụng nên ko cung cấp được gì trong đây,X_X.

Duy nhất, em chỉ quan tâm tới dụng cụ trong quá trình họ chăm sóc da. Và thật sự, dù có nơi làm mất lòng tin, nhưng có những nơi họ đặt cả tâm nguyện của họ vào đó, nên dù chỉ một vài thứ cơ bản, cũng rất chỉn chu. Và ko theo đuổi công nghệ cao siêu của dịch vụ làm đẹp, em vẫn dành một vài lần tới các Spa để trò chuyện, trải nghiệm dịch vụ cơ bản cho chính mình.

Hỡi ơi, vợi mà da em vẫn xấu xí. Nên em mới mong mợ prado2012 mợ HoaNang79 về đây để đàm đạo cùng em nè, các mợ ới ời ơi...:((.

P/s: Nếu như cứ đắm đuối vì công việc, rất có thể cụ sẽ bị lỡ những khoảnh khắc và những người bạn chỉ gặp một lần trong đời, hehe

Natalie.P

Xe buýt
prado2012: Nghe thì buồn cười nhưng em tò mò, hay hóng, thích chuột bạch :D. Lần đầu thử placenta vì thấy dòng quảng cáo liệu trình Mỹ Nhân Không Tuổi của 82x. Đang già chát mà đọc lại chả quan tâm. Nó là liệu trình kết hợp giữa collagen và placenta đấy. Tìm hiểu sâu hơn thì không nên uống placenta liên tục, tốt thì có tốt, khỏe hơn, ít ốm hơn, nhưng nếu liên tục dùng thì có thể cơ thể phụ thuộc. Hơn nữa, loại gì dù có bổ mấy uống cũng phải có thời gian nghỉ. Placenta có nhiều loại, 82x từ nhau thai heo nên mợ cân nhắc, melsmon từ nhau thai ngựa cơ bản đánh giá cao hơn.

Như em uống thì 2 tháng collagen + 1 tháng placenta, quanh năm. Em coi thời gian dừng đổi giữa hai loại là thời gian nghỉ. Có thể thay đổi loại collagen và placenta để coi là nghỉ, cũng được. Uống như em là sát đấy, không cần thế, uống 3 tháng nghỉ 3 đến 6 tháng cũng được mợ ạ. Em chấp nhận có thể phụ thuộc chứ già rồi sợ xấu :D
Mợ có nhan sắc xinh đẹp giống thanh lam quá!

prado2012

Xe điện
Em ko có nhiều xèng đến mức đó đâu cụ ui. Là em chém gió trong lúc đợi người đến đó ạ, cụ để em nói dóc đi, :P.

Hai, ba năm trở lại đây, Spa vừa và nhỏ mọc lên như nấm. Chỉ cần đi học một khoá về chăm sóc da (cơ bản và chuyên sâu), + với một số vốn là đã có thể làm chủ một tiệm làm đẹp rồi ạ.
Quy trình chăm sóc da cơ bản thì dễ rồi, chuyên sâu thì cũng chỉ khác có thêm 1-2 bước nữa. Hiệu quả ntn, em ko đủ khả năng bình luận ạ.

Em cũng thử Spa một vài lần, về cơ bản chỉ để da thư giãn chứ ko dùng công nghệ gì cao siêu cả. Tuy nhân viên có tư vấn em sử dụng máy móc, tận dụng bước sóng này nọ, nhưng em ko sử dụng nên ko cung cấp được gì trong đây,X_X.

Duy nhất, em chỉ quan tâm tới dụng cụ trong quá trình họ chăm sóc da. Và thật sự, dù có nơi làm mất lòng tin, nhưng có những nơi họ đặt cả tâm nguyện của họ vào đó, nên dù chỉ một vài thứ cơ bản, cũng rất chỉn chu. Và ko theo đuổi công nghệ cao siêu của dịch vụ làm đẹp, em vẫn dành một vài lần tới các Spa để trò chuyện, trải nghiệm dịch vụ cơ bản cho chính mình.

Hỡi ơi, vợi mà da em vẫn xấu xí. Nên em mới mong mợ prado2012 mợ HoaNang79 về đây để đàm đạo cùng em nè, các mợ ới ời ơi...:((.

P/s: Nếu như cứ đắm đuối vì công việc, rất có thể cụ sẽ bị lỡ những khoảnh khắc và những người bạn chỉ gặp một lần trong đời, hehe
Hì, chào mợ RedMer ! Quả là bận quá. Mấy hôm nay em bận chăm chứng, nó vượt đỉnh 2007 rồi. Bận đến nổi cả mụn. Chiều nay em vừa đi spa thư giãn tí.
Em thấy mọi ng hay không phân biệt rõ 2 loại spa và beauty/ cilnic:
1. spa chỉ để thư giãn, nhạc du dương, ánh sáng mờ, hương thơm dịu dàng thư giãn, các bài massage dễ chịu, lần nào em làm mặt cũng ngủ quên trong lúc làm, xấu hổ quá. Em thì trung thành với mernard, amadora.
2. Beauty/ clinic: cái này dùng máy móc công nghệ cao, đèn đóm đôi khi sáng trưng như bệnh viện. Các liệu trình pigment, revive, laser, hifu, lăn kim,.. các kiểu con đà điểu nhiều lắm. Các vấn đề như nám, mụn thịt, sẹo, làm trắng, trẻ hoá thực hiện ở đây. Ví dụ như Sài gon smile, tt clinic, eri ( chủ ng Nhật)..

Các spa nhỏ thì cũng có những chủ spa rất ổn như bạn Trà my spa hay bạn nikki le. Đấy là từ kinh nghiệm hạn hẹp của em. Còn mấy bạn học hành qua loa mở tiệm thì quả thật em không dám thử, tự đắp mặt nạ dưa leo ở nhà cho lành, mợ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em cảm ơn bài chia sẻ của mợ. Mấy hôm nay em cứ nhỏ 1 giọt dầu lên mỗi bên má rồi chấm kem lên chỗ dầu đó, mát xa khắp mặt, thấy mềm sướng quá nên em làm liền tù tì mấy ngày nay dù chả biết cách mix của em đúng hay sai 😅😅. Tẩy trang thì gần đây em đổi sang dùng dầu của Shuermura, thấy da không bị khô nên e cũng thích mợ ạ. Giờ em chỉ lo đến mùa nóng, chưa biết đổi loại dưỡng thế nào cho hợp thôi ạ.
Em nghe mợ khen hãng Sulwasoo quá nên cũng muốn thử lắm vì da em cũng khô như mợ ấy. Mợ thường mua ở đâu ạ. Em nghe mợ prado2012 bảo mua trên lazada mà em chưa có kinh nghiệm mua trên đấy bao giờ, sợ mua phải hàng nhái thì mặt lại như cái thớt bằm mất 😂😂
Mợ HoaNang79 có thể mua ở:
1. Sulwashoo flagship store trên lazada ( mợ tìm flagship store nhé), gõ đúng nó ra ngay, chỉ có gian hàng chính hãng mới được treo biển này, có kiểm duyệt mợ yên tâm

2. Mợ ra Vincom bà triệu có cửa hàng của họ. Em mới gọi điện để hỏi về sp chứ chưa ra đây bao giờ. Mợ ra đây mà soi da nhé. Tiện họ tư vấn lun.

prado2012

Xe điện
Mợ cứ tập thở sâu 4 kỳ thì mịn như da em bé, mịn trơn mềm nhẹ rất khó tả.

Phế chủ bì mao thông điều thuỷ đạo

a. Bì mao là phần ngoài cùng của cơ thể gồm da, lông, tuyến mồ hôi, là nơi tà khí bên ngoài bắt đầu xâm nhập vào cơ thể. Tác dụng tuyên phát phế đem các chất dinh dưỡng cho bì mao.

Vệ khí cũng tuyên phát ra bì mao để chống đỡ ngoại tà. Vì vậy khi có bệnh ở phần biểu thường thấy xuất hiện các chứng ở vệ và phế phối hợp với nhau như ngoại cảm phong hàn: sợ lạnh, sợ gió, ngạt mũi, ho…

Nếu phế khí hư yếu, không tuyên phát ra bì mao làm da lông khô sáp, lưa thưa đưa tới cơ năng bảo vệ của bì mao bị giảm sút nên dễ bị cảm mạo…

b. Phế còn tác dụng thông điều thuỷ đạo. Nhờ tác dụng tuyên phát và túc giáng, nước trong ở cơ thể được bài tiết ra bằng đường mồ hôi, hơi thở, đại tiện như chủ yếu là do nước tiểu. Phế khí đưa nước tiểu xuống thận, ở thận nước tiểu được khí hoá một phần đưa xuống bàng quang và bài tiết ra ngoài.

Trên lâm sàng bệnh phù thũng do phong thuỷ (viêm cầu thận do lạnh) được chữa bằng phương pháp tuyên phế lợi niệu.”
Cụ/ mợ ơi thở sâu 4 kì học ở đâu ạ? Cảm ơn cụ/ mợ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hì, chào mợ RedMer ! Quả là bận quá. Mấy hôm nay em bận chăm chứng, nó vượt đỉnh 2007 rồi. Bận đến nổi cả mụn. Chiều nay em vừa đi spa thư giãn tí.
Em thấy mọi ng hay không phân biệt rõ 2 loại spa và beauty/ cilnic:
1. spa chỉ để thư giãn, nhạc du dương, ánh sáng mờ, hương thơm dịu dàng thư giãn, các bài massage dễ chịu, lần nào em làm mặt cũng ngủ quên trong lúc làm, xấu hổ quá. Em thì trung thành với mernard, amadora.
2. Beauty/ clinic: cái này dùng máy móc công nghệ cao, đèn đóm đôi khi sáng trưng như bệnh viện. Các liệu trình pigment, revive, laser, hifu, lăn kim,.. các kiểu con đà điểu nhiều lắm. Các vấn đề như nám, mụn thịt, sẹo, làm trắng, trẻ hoá thực hiện ở đây. Ví dụ như Sài gon smile, tt clinic, eri ( chủ ng Nhật)..

Các spa nhỏ thì cũng có những chủ spa rất ổn như bạn Trà my spa hay bạn nikki le. Đấy là từ kinh nghiệm hạn hẹp của em. Còn mấy bạn học hành qua loa mở tiệm thì quả thật em không dám thử, tự đắp mặt nạ dưa leo ở nhà cho lành, mợ nhỉ.
Dạ vâng mợ, tuỳ theo từng phân khúc khách hàng, mà có những loại hình dịch vụ để chúng ta/bạn bè hoặc những phụ nữ bận rộn không có thời gian chăm sóc da ở nhà - lựa chọn.

Dịch vụ của Menard thì cao cấp rồi, em chưa được sử dụng, nhưng dòng sản phẩm của họ dành cho các celeb thì đủ biết ntn. Tuy nhiên, ở đây em rất muốn mợ chia sẻ những dòng sản phẩm tầm trung và bình dân để tất cả chúng ta đều có thể "chạm" tay vào được. Mà cơ bản, là chăm sóc da sao cho hiệu quả, vừa ngon, bổ (rẻ thì em ko dám nói, vì rẻ quá đôi khi khiến chúng ta nghi ngờ, vì mỹ phẩm mấy năm nay bị mất niềm tin rồi ạ).

Mợ có nhắc đến Hifu và lăn kim, em có biết sơ sơ về hai dịch vụ này. Da cũng đc cải thiện, nhưng vẫn phải tuân thủ quy trình chăm sóc có kỷ luật. Còn ko, thì "mèo vẫn hoàn mèo" ạ.

Nhân mợ nói tới bạn My, em cũng follow bạn í một thời gian, tuy có vài quan điểm em ko đồng tình, nhưng phải công nhận bạn í là nguồn động lực cho rất nhiều phụ nữ hoàn thiện bản thân, mợ nhỉ?

Nói về da nhiều rồi, hay chúng mình chuyển qua chăm sóc nụ cười đi mợ. Mợ chăm sóc răng ra sao ạ? Có loại kem đánh răng nào cho răng sáng, khoẻ mà ko gây ê buốt? Mợ có từng đi lấy cao răng hay bọc răng sứ chưa?

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Dạ vâng mợ, tuỳ theo từng phân khúc khách hàng, mà có những loại hình dịch vụ để chúng ta/bạn bè hoặc những phụ nữ bận rộn không có thời gian chăm sóc da ở nhà - lựa chọn.

Dịch vụ của Menard thì cao cấp rồi, em chưa được sử dụng, nhưng dòng sản phẩm của họ dành cho các celeb thì đủ biết ntn. Tuy nhiên, ở đây em rất muốn mợ chia sẻ những dòng sản phẩm tầm trung và bình dân để tất cả chúng ta đều có thể "chạm" tay vào được. Mà cơ bản, là chăm sóc da sao cho hiệu quả, vừa ngon, bổ (rẻ thì em ko dám nói, vì rẻ quá đôi khi khiến chúng ta nghi ngờ, vì mỹ phẩm mấy năm nay bị mất niềm tin rồi ạ).

Mợ có nhắc đến Hifu và lăn kim, em có biết sơ sơ về hai dịch vụ này. Da cũng đc cải thiện, nhưng vẫn phải tuân thủ quy trình chăm sóc có kỷ luật. Còn ko, thì "mèo vẫn hoàn mèo" ạ.

Nhân mợ nói tới bạn My, em cũng follow bạn í một thời gian, tuy có vài quan điểm em ko đồng tình, nhưng phải công nhận bạn í là nguồn động lực cho rất nhiều phụ nữ hoàn thiện bản thân, mợ nhỉ?

Nói về da nhiều rồi, hay chúng mình chuyển qua chăm sóc nụ cười đi mợ. Mợ chăm sóc răng ra sao ạ? Có loại kem đánh răng nào cho răng sáng, khoẻ mà ko gây ê buốt? Mợ có từng đi lấy cao răng hay bọc răng sứ chưa?
Mời mợ 1 ly ah. Mợ vừa giỏi thơ Nguyễn Bính lại vừa khéo làm đẹp🍹🍸

Những nàng thiếu nữ sông Hương,

Da thơm là phấn, môi hường là son.

Tựu trường san sát chân thon,

Lao xao nón mới, màu son sáng ngời.

Gió thu cứ mãi trêu ngươi

Đôi thân áo mỏng tơi bời bay lên.

Dịu dàng đôi ngón tay tiên

Giữ hờ mép áo làm duyên qua đường

Nguyễn Bính (1941)

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mời mợ 1 ly ah. Mợ vừa giỏi thơ Nguyễn Bính lại vừa khéo làm đẹp🍹🍸

Những nàng thiếu nữ sông Hương,

Da thơm là phấn, môi hường là son.

Tựu trường san sát chân thon,

Lao xao nón mới, màu son sáng ngời.

Gió thu cứ mãi trêu ngươi

Đôi thân áo mỏng tơi bời bay lên.

Dịu dàng đôi ngón tay tiên

Giữ hờ mép áo làm duyên qua đường

Nguyễn Bính (1941)
Dạ em cũng mời cụ một ly để cảm ơn vì lời khen hơi quá sức so với sự chém gió vu vơ của em ạ, X_X!

Em mời cụ nhé:

[...]
Sao chẳng về đây bắt bướm vàng
Nhốt vào tay áo, đợi xuân sang,
Thả ra cho bướm xem hoa nở
Cánh bướm vờn hoa loạn phấn hương?

Sao chẳng về đây có bạn hiền
Có hương, có sắc, có thiên nhiên

...

-Xóm Dừa-
Nguyễn Bính (cuối 1944)

L.C.D

Xe container
Mợ Red nhắc đến răng khiến em nhớ ra bộ răng em đang ẩm ương cần đại tu. Mà em cứ lười thành ra răng bị yếu đi nhiều quá :((

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Dạ em cũng mời cụ một ly để cảm ơn vì lời khen hơi quá sức so với sự chém gió vu vơ của em ạ, X_X!

Em mời cụ nhé:

[...]
Sao chẳng về đây bắt bướm vàng
Nhốt vào tay áo, đợi xuân sang,
Thả ra cho bướm xem hoa nở
Cánh bướm vờn hoa loạn phấn hương?

Sao chẳng về đây có bạn hiền
Có hương, có sắc, có thiên nhiên

...

-Xóm Dừa-
Nguyễn Bính (cuối 1944)
Cám ơn mợ đã mời rượu 🥃

Em đã sang ngang với một người?
Anh còn giồng cải nữa hay thôi?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red nhắc đến răng khiến em nhớ ra bộ răng em đang ẩm ương cần đại tu. Mà em cứ lười thành ra răng bị yếu đi nhiều quá :((
Hihi, mợ đã từng can thiệp gì với răng trước đây chưa ạ? Răng em chưa có bị sao cả, nhưng nhìn các cô răng đều như hạt bắp, trắng sáng em cũng xao xuyến. Mà đi bọc răng sứ là em thấy sợ sợ, :D

prado2012

Xe điện

Chào mợ, em chỉ chia sẻ về những sản phẩm và dịch vụ mình thực dùng theo khuyến khích của mợ cho topic xôm tụ. Sản phẩm em chưa dùng hoặc dùng không hợp thì em không chia sẻ được mợ ạ. Nếu mợ thấy không phù hợp thì em tạm dừng.

Răng thì em đi Hồng Ngọc vì bác sĩ quen thôi, không có gì đặc biệt.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chào mợ, em chỉ chia sẻ về những sản phẩm và dịch vụ mình thực dùng theo khuyến khích của mợ cho topic xôm tụ. Sản phẩm em chưa dùng hoặc dùng không hợp thì em không chia sẻ được mợ ạ. Nếu mợ thấy không phù hợp thì em tạm dừng.

Răng thì em đi Hồng Ngọc vì bác sĩ quen thôi, không có gì đặc biệt.
;;)Ơ, sao thế ạ? Em đã lỡ lời gì rồi, mợ đang hờn em đấy phải ko?

Những sản phẩm và dịch vụ mợ sử dụng đều tốt mà, chia sẻ của mợ cũng khiến em và các chị em khác hoc hỏi đc nhiều ạ.

Mợ hờn em rồi em biết làm sao đây?😰😰😰

L.C.D

Xe container
Hihi, mợ đã từng can thiệp gì với răng trước đây chưa ạ? Răng em chưa có bị sao cả, nhưng nhìn các cô răng đều như hạt bắp, trắng sáng em cũng xao xuyến. Mà đi bọc răng sứ là em thấy sợ sợ, :D
Em nói thật bọc răng sứ nhìn sợ lắm, cứ ác ác, nhất là những ng chọn màu răng trắng quá. Bố em làm răng chọn màu ngà ngà giống răng tự nhiên thì đẹp mà ko ai biết là bọc răng, nhưng cụ làm hết gần 200 củ ahihi. Nên là em nghĩ đã làm thì phải làm hịn mới đẹp đc. Còn ko nếu răng tự nhiên ko quá xấu thì đừng làm.
Răng tự nhiên của em đây, mặt tiền đều, ko trắng loá dưng cơ mà ko có đen đúa xấu xí. Chỉ có răng hàm sâu từ bé nên ko măm đc đồ cứng.

Tnh

Xe hơi
Mợ cứ tập thở sâu 4 kỳ thì mịn như da em bé, mịn trơn mềm nhẹ rất khó tả.

Phế chủ bì mao thông điều thuỷ đạo

a. Bì mao là phần ngoài cùng của cơ thể gồm da, lông, tuyến mồ hôi, là nơi tà khí bên ngoài bắt đầu xâm nhập vào cơ thể. Tác dụng tuyên phát phế đem các chất dinh dưỡng cho bì mao.

Vệ khí cũng tuyên phát ra bì mao để chống đỡ ngoại tà. Vì vậy khi có bệnh ở phần biểu thường thấy xuất hiện các chứng ở vệ và phế phối hợp với nhau như ngoại cảm phong hàn: sợ lạnh, sợ gió, ngạt mũi, ho…

Nếu phế khí hư yếu, không tuyên phát ra bì mao làm da lông khô sáp, lưa thưa đưa tới cơ năng bảo vệ của bì mao bị giảm sút nên dễ bị cảm mạo…

b. Phế còn tác dụng thông điều thuỷ đạo. Nhờ tác dụng tuyên phát và túc giáng, nước trong ở cơ thể được bài tiết ra bằng đường mồ hôi, hơi thở, đại tiện như chủ yếu là do nước tiểu. Phế khí đưa nước tiểu xuống thận, ở thận nước tiểu được khí hoá một phần đưa xuống bàng quang và bài tiết ra ngoài.

Trên lâm sàng bệnh phù thũng do phong thuỷ (viêm cầu thận do lạnh) được chữa bằng phương pháp tuyên phế lợi niệu.”
Cái này là gì thế cụ? Cháu chưa nghe bao giờ. Cụ chỉ rõ hơn cho cháu nhé.

DaDieuchienxu

Xe container
Ơ, chuyển sang đề tài "răng" rồi à? Món này nhà cháu hong piết, lủi thủi đi ra vậy....

ChacuaTit

Xe tăng
Chào các Cụ, các Mợ!

Mùa Đông là cảm hứng cho rất nhiều bạn trẻ sát lại gần nhau, phụ nữ được điệu đà cùng khăn, áo, váy vóc.
Nhưng dáng đẹp, đường nét hài hoà mà da chưa được sáng, khô và không "bắt" phấn hay tàn nhang lấm chấm quanh má, là nỗi niềm khiến nhiều chị, em trăn trở.

Nhân một ngày cuối năm Dương lịch, mong cho các Mợ được rạng rỡ để đón Tết, em xin phép mở một chủ đề về "chăm sóc da". Mời các Cụ/ Mợ chia sẻ hiểu biết và kinh nghiệm để chúng em trở thành những bông hoa xinh đẹp khi có trong tay những bí kíp dưỡng nhan cho bản thân.

Chúng ta không thả còm tục tĩu nha các Cụ, :D.
Em cảm ơn ạ!

Ảnh: St
Đẹp quá ta, sao mợ không up cái ảnh Mợ với công nghệ dưỡng da xem sao

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, chuyển sang đề tài "răng" rồi à? Món này nhà cháu hong piết, lủi thủi đi ra vậy....
Hiuhiu, là do cụ lặn đi đâu đó. Em có làm mợ prado2012 buồn rồi, 😰.

Da em đợt này xấu tệ đi í, nên em vẫn hóng chia sẻ của cụ và các cụ/mợ khác. Để đón Tết thật tươi xinh ạ. Để xem em viết về gì bây giờ nào, cụ có gợi ý gì cho em ko ạ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá ta, sao mợ không up cái ảnh Mợ với công nghệ dưỡng da xem sao
Dạ cụ, em vẫn đang ngóng đợi chia sẻ từ các cụ/mợ khác mà. Những gì em biết em đã chia sẻ rồi ạ. Cụ có gì hay chia sẻ cho em với mọi người nhé!