[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay mát zời, tâm hồn bỗng nhiên nhu hòa như cơn gió ngoài kia, nhìn bông hoa nhỏ cũng thấy yêu đời

Mợ Sammy làm em thấy nhẹ nhõm quá, dù dịch bệnh đang lẩn quẩn đâu đây...@};-!
Chỗ em, thời tiết cũng dễ chịu hơn mấy hôm trước, không oi bức mà có gió mơn man. Em mong thời tiết sẽ như này thêm ít nữa, để những người tham gia chống dịch dễ thở hơn. Họ đã quá vất vả rồi!
Gửi mợ Sam chùm hoa đầu mùa, thơm dịu. Mong cuộc sống của chúng ta mãi bình an để ngắm hoa...

cuhaifus

Xe container
Em không biết diễn viên này, mợ ạ! Tuy nhiên, với những lời dẫn của mợ trong còm thì em thích, cộng với cô ấy xinh thế kia nên sẽ cộng thêm để thành... rất thích ạ! :D
Em thích cô này lắm cụ ạ

Natalie.P

Xe buýt
Cuối cùng, tuần làm việc đổ lửa cũng kết thúc trong 1 ngày dịu dàng như hôm nay. Những Mùa Đông Yêu Dấu, sao cho giấc mơ này mau tới:)

Muốn được nghe kể lắm, về giọng hát Tấn Minh hào hoa lãng tử, người em đã phải lòng từ thủa Những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phượng/Em chở mùa hè của tôi đi đâu???

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ Red đã luôn hiểu em, luôn gửi cho em những bức ảnh rực rỡ để kéo tâm trạng em lên >:D<
Sen đẹp, tay ai cũng đẹp :x... Mà lại là màu hồng với màu vàng kìa ❤
Muộn rồi cho em hô khẩu hiệu chút nhé, gì chứ bộ môn này thì em luôn đứng nhất toàn đoàn..

Hoa Sen dù trong bùn vẫn toả hương thơm ngát, vẫn giữ được nét đài các của mình, nên xứng đáng là "Quốc hoa" của dân tộc mình, mợ Phương nhỉ,❤?!

Mợ Phương lại ở Thành phố mang tên Bác, nên có dịch dã, em vẫn luôn tin con gái Sài Gòn sẽ biết cách làm cho lòng mình An!

Mùa này, Sen ở các hồ/đầm bắt đầu bung lụa. Nếu như không có dịch, những chiếc xe đạp sẽ len lỏi vào từng ngõ rao bán hoa. Nhưng vì "giặc" đến nên cửa đóng then cài, phố sá im lìm đến hiu hắt. Hôm trước, tiện bên đường có hoa Muồng hoàng yến thả hững hờ, nên em dừng chân chụp vội. Hôm nay, lại thấy những cánh hoa Sen người ta bứt tả tơi phơi bên vệ đường. Liễu tàn, hoa rụng, kiểu như nàng Đạm Tiên í nhỉ? (😝).
Nhưng không phải vì Sen mất giá, mà vì người ta lấy nhuỵ phơi khô để hãm Trà. Thành một thức uống đắt đỏ, vừa nhã vừa thanh.

Dịch đó, có phải mọi thứ đã đóng cửa hết đâu, chỉ là chuyển từ trạng thái này qua trạng thái khác. "Hãy đứng yên khi Tổ quốc cần", nên người ta cũng biết thưởng thức những thứ ưu ưu nhã nhã cho qua ngày đoạn tháng. Hoa đã chuyển từ bông cho người đời ngắm, giờ mang hương dâng đời những vị thanh. Nhất định, người con gái em biết đây, sẽ giữ được khí chất của mình giữa cuộc đời xô bồ, nhộn nhạo. Có thế nào, cũng giữ được "sắc môi em hồng" nhé mợ Phương, ☘❤!

mèo lang thang

Xe buýt
Về cs Tùng Dương: công nhận giọng hát và kỹ thuật thanh nhạc đỉnh. Nhưng Kuu chỉ thích nghe Tùng Dương hát thôi chứ ko thích phong cách ăn mặc của Tùng Dương - nó cứ thế nào í :D.

Kuu cũng đặt anh Biden lên hàng số 1, nhưng khi đã đạt đến một mức nào đó (đối với cá nhân mình) thì cũng phải nghĩ đến cái số 2: một nửa đang thất lạc của mình :D
Em thấy nghe thôi, chứ nhìn quả thời trang của cậu này đúng là không hợp

L.C.D

Xe container
Ừh.
Con người ai cũng có duyên phận, không ai dám mạnh miệng được...
Cứ để nó tự nhiên, cái gì đến nó sẽ đến em nhỉ :) .
Em ko mê tín, nhưng thời trai trẻ em ế chổng vó và em chứng kiến mami em đi làm đủ các thứ lễ lạt cầu duyên cắt duyên cho em, mà nàng toàn đi 1 mình vì em dứt khoát ko đi. Hồi đó em đi chơi ở 1 ngôi chùa cổ bên Nhật, họ bán rất nhiều loại bùa may mắn. Em mua 1 cái bùa xình iu và mang về tặng cho anh bạn mà mọi ng mai mối cho em. Thế rồi 27t thì quả bom nổ chậm là em cũng được hốt đi, anh bạn đc tặng bùa xình iu đó biến thành ông chủ em. Thành ra em hơi tin tin vào mấy thứ lễ nghi đó. Kuu cân nhắc thử xem sao, biết đâu duyên lại ập đến.

L.C.D

Xe container
Em thấy nghe thôi, chứ nhìn quả thời trang của cậu này đúng là không hợp
Bạn ấy ăn mặc kiểu khác người để tạo điểm nhấn, em cũng ko thích cách phục trang của bạn ấy. Nhưng xét về tài năng thì em cho là ko ca sĩ đương đại nào có giọng hát đầy nội lực và biểu diễn hết mình như bạn ấy. Bạn ấy ko giở chiêu trò bựa bựa kiểu showbit để nổi. Cơ bản là ko cần chiêu trò thì bạn ấy đã đủ nổi rồi. Em nghe TD hát live, các giọng ca khác như Hồng Nhung chẳng hạn- bị chìm nghỉm luôn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng, tuần làm việc đổ lửa cũng kết thúc trong 1 ngày dịu dàng như hôm nay. Những Mùa Đông Yêu Dấu, sao cho giấc mơ này mau tới:)

Muốn được nghe kể lắm, về giọng hát Tấn Minh hào hoa lãng tử, người em đã phải lòng từ thủa Những chiếc giỏ xe chở đầy hoa phượng/Em chở mùa hè của tôi đi đâu???
Anh Tấn Minh này, em thích nghe "Bức thư tình đầu tiên" lắm í nàng ther. Vẻ lãng tử, hào hoa của tuổi Chuột này khiến rất nhiều nữ sinh phải lòng sau khi nghe "Phượng hồng" ấy nhỉ?:D

Khi anh ấy giành giải thưởng trong cuộc thi "Tiếng hát học sinh - sinh viên", thì hình ảnh một chàng thư sinh, thể hiện ca khúc "Bức thư tình đầu tiên" trên đã vẽ nên một cuộc sống êm đềm của các cặp đôi yêu nhau. Tên tuổi của anh ấy cũng vì thế mà đưa chúng ta tới gần hơn với các ca khúc trữ tình khác. Em vẫn nhớ trên sóng FM của Đài Tiếng nói Việt Nam, bài hát này rất hay được yêu cầu từ các thính giả yêu nhạc, nhất là các chàng trai, mượn bài hát để tỏ tình, :D.

Sau giai đoạn nghe các ca khúc của Tấn Minh, Mỹ Linh, em chuyển qua "Những bài ca đi cùng năm tháng", và dành một góc cho dòng Nhạc Đỏ, :x. Nhưng bất cứ khi nào, nghe ''Bức thư tình đầu tiên", em đều chỉ nghe anhTấn Minh và đều thấy bài hát này sinh ra là để dành cho anh ấy, @};-.

Nghe lại cùng em nào, %%-!

mèo lang thang

Xe buýt
Bạn ấy ăn mặc kiểu khác người để tạo điểm nhấn, em cũng ko thích cách phục trang của bạn ấy. Nhưng xét về tài năng thì em cho là ko ca sĩ đương đại nào có giọng hát đầy nội lực và biểu diễn hết mình như bạn ấy. Bạn ấy ko giở chiêu trò bựa bựa kiểu showbit để nổi. Cơ bản là ko cần chiêu trò thì bạn ấy đã đủ nổi rồi. Em nghe TD hát live, các giọng ca khác như Hồng Nhung chẳng hạn- bị chìm nghỉm luôn.
Đúng vậy mợ ạ, hát em thấy ổn, nhưng nhìn quả trang phục biểu diễn thì không hợp ý em, cá nhân em thôi. Giọng thì đúng là ác liệt, hơn rất nhiều người.

Natalie.P

Xe buýt
Anh Tấn Minh này, em thích nghe "Bức thư tình đầu tiên" lắm í nàng ther. Vẻ lãng tử, hào hoa của tuổi Chuột này khiến rất nhiều nữ sinh phải lòng sau khi nghe "Phượng hồng" ấy nhỉ?:D

Khi anh ấy giành giải thưởng trong cuộc thi "Tiếng hát học sinh - sinh viên", thì hình ảnh một chàng thư sinh, thể hiện ca khúc "Bức thư tình đầu tiên" trên đã vẽ nên một cuộc sống êm đềm của các cặp đôi yêu nhau. Tên tuổi của anh ấy cũng vì thế mà đưa chúng ta tới gần hơn với các ca khúc trữ tình khác. Em vẫn nhớ trên sóng FM của Đài Tiếng nói Việt Nam, bài hát này rất hay được yêu cầu từ các thính giả yêu nhạc, nhất là các chàng trai, mượn bài hát để tỏ tình, :D.

Sau giai đoạn nghe các ca khúc của Tấn Minh, Mỹ Linh, em chuyển qua "Những bài ca đi cùng năm tháng", và dành một góc cho dòng Nhạc Đỏ, :x. Nhưng bất cứ khi nào, nghe ''Bức thư tình đầu tiên", em đều chỉ nghe anhTấn Minh và đều thấy bài hát này sinh ra là để dành cho anh ấy, @};-.

Nghe lại cùng em nào, %%-!

Cho em nhận nào và xin gửi tặng tới chủ nhân thật nhiều @};-%%-@};-%%-. Cuối tuần vui vẻ, đẹp xinh nhé!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

haivu68

Xe máy
Muốn da đẹp quan trọng nhất vẫn phải ngủ sớm và ngủ đủ

mèo lang thang

Xe buýt
Chai này là chai gì mà em chưa nhận ra cụ Mèo ạ, :D.

Dạ vâng, em cũng hay được các bạn cùng tuổi gọi là chị. Cụ Meta có gọi em là chị em cũng thấy không phiền, ;))
Em chỉ chú ý người thôi, nên cũng không rõ nhãn hiệu mợ ạ :D

metavn

Xe tăng
Chai này là chai gì mà em chưa nhận ra cụ Mèo ạ, :D.

Dạ vâng, em cũng hay được các bạn cùng tuổi gọi là chị. Cụ Meta có gọi em là chị em cũng thấy không phiền, ;))
Em thì gọi bằng gì cũng ko ngại, chỉ sợ mợ ngại thôi :D