đăng tin bán nhà online ko hiệu quả

Mazda3+

Xe hơi
e bán 2 cái nhà rồi
1 chung cư ở Hà ĐÔng
1 nhà đất ở Lĩnh Nam

toàn tự đăng tự bán ko tiếp cò. chưa cái nào bay quá 3 tuần
Kinh nghiệm của em như này nhé

1. đăng miễn phí lên chotot.vn -> dùng sdt vợ và sdt chồng đăng 2 tin . 1 tin buổi trưa. 1 tin tầm 9h buổi tối
=> nếu cần thiết nạp cho nó 90K cho nó auto up lên vào hàng ngày ( vào đúng giờ đăng tin của 2 tin đó )
2. đăng lên Batdongsan.com.vn => mua vip màu vàng mất khoảng 50k => trang này luôn top 1 kết quả tim kiếm google => mình mua tin vip trên này đồng nghĩa tin top 1 trên google của ng` có nhu cầu tìm mua
3. đăng lên rongbay.com => soạn sms xác minh tin mất 15k và cố 15 lượt up tự động lên top
4. đăng miễn phí lên muare.com
5. đăng lên muaban.net => nhớ tích chọn hiển thị cả báo giấy muaban.net
6. spam thêm vào khoảng 10-20 group nhà đất trên Facebook

Các trang nhà đất khác bản chất của nó là ăn cắp tin của nhau.
Các cụ chỉ cần đăng trên 6 chỗ em bảo kia là đã đảo bảo tin bán nhà của cụ phủ sóng gần như 99% các trang mạng online rồi. và đã tiếp cận 90% số ng` thực sự tìm mua nhà khu vực cụ đang bán
nếu vẫn ko bán dc thì chỉ có thể do:
- giá đang cao hơn các nhà trong khu vực
- hoặc do chưa có duyên chưa gặp ng` cần mua thực sự thôi ạ :D
mấy sàn đăng tin 200k cho next hết nhé các cụ . toàn lừa đảo đăng lên mấy trang tràffic cùi bắp do bọn nó làm ra.
Note kinh nghiệm của thớt.

Cuong.vietland

Xe đạp
Bán 1 cái nhà cũng phải mất thời gian, có khi 1 2 tuần, có khi 1 2 tháng, có khi cũng cả năm mới xong.
Cũng thời gian ấy CCCM có mà kiếm ra ối tiền.
Các cụ bỏ ra 1 ít thuê môi giới để họ bán, giao dịch khách hàng cho.
Nhàn hơn bao nhiêu ạ.

Em chuyên chung cư và thổ cư tại Hà Đông - Thanh Xuân - Hoàng Mai
CCCM nào có nhu cầu thì cứ alo em nhé.
Em chỉ xin phí, cam kết không bán chênh
SĐt: 01652.998.998

Chỉnh sửa cuối:

hongta12

Xe máy
Nói đến đăng tin thì chán cmnl nó bảo em đăng tin VIP 200 k trọn gói đến khi nào được việc thì thôi, đến nới nó vẽ thêm Hot VIP dcm, em bảo mày rê anh à, nó cười ok thì hót VIP đến khi vào xem thì hàng trăm cái hotVIP chuyển mãi éo thấy tin mình đâu, cả tuần ko thấy khách nào gọi. Em cứ đăng mẹ nó muaban.net *** mấy đồng phí nào mà hiệu quả phết, mỗi cái từ chối mấy bác quảng cáo, làm việc mẹ với mấy bạn môi giới cho nhanh, các bạn ấy úp tin cho mình liên tục , phủ khắp nơi.
tin Vip 200k trọn gói đấy k ăn thua đâu, trước mình làm bên BĐS đăng tin vip trên trang BĐS 1200k một tuần còn hên xui huông chi 200k trọn gói hả cụ

hongta12

Xe máy
Em đăng tin bán nhà trên mấy trang bđs online mà có vẻ không hiệu qả mấy, các bác có cao kiến gì để em bán được nhà nhanh nhanh ko???? giúp em với
Bác xuống dự án mà trực, vất tý nhưng có khách nét, đấy là kênh thực tế nhất

hongta12

Xe máy
e bán 2 cái nhà rồi
1 chung cư ở Hà ĐÔng
1 nhà đất ở Lĩnh Nam

1. đăng miễn phí lên chotot.vn -> dùng sdt vợ và sdt chồng đăng 2 tin . 1 tin buổi trưa. 1 tin tầm 9h buổi tối
=> nếu cần thiết nạp cho nó 90K cho nó auto up lên vào hàng ngày ( vào đúng giờ đăng tin của 2 tin đó )
2. đăng lên Batdongsan.com.vn => mua vip màu vàng mất khoảng 50k => trang này luôn top 1 kết quả tim kiếm google => mình mua tin vip trên này đồng nghĩa tin top 1 trên google của ng` có nhu cầu tìm mua
3. đăng lên rongbay.com => soạn sms xác minh tin mất 15k và cố 15 lượt up tự động lên top
4. đăng miễn phí lên muare.com và otofun.net ( nếu có nick đủ 100 post :D )

Các cụ chỉ cần đăng trên 6 chỗ em bảo kia là đã đảo bảo tin bán nhà của cụ phủ sóng gần như 99% các trang mạng online rồi. và đã tiếp cận 90% số ng` thực sự tìm mua nhà khu vực cụ đang bán
mấy sàn đăng tin 200k cho next hết nhé các cụ . toàn lừa đảo đăng lên mấy trang tràffic cùi bắp do bọn nó làm ra.
với cũng ko cần thiết gửi các sàn bán hộ mất mấy phần trăm phí làm gì. vì bọn nó cũng chỉ làm 6 việc em vừa nói thui :D
Bản chất cụ nói chuẩn ạ! Mội giới bọn em làm hết tất cả những việc Cụ nói. Làm hết phần đó được khoảng 20% công việc Cụ ạ. Tiếp theo là tìm được khách, rồi tư vấn khách chọn căn nào hợp lý...Nếu 2 bên cần tư vấn về thủ tục pháp lý môi giới cũng làm hết. Nói chung nếu là 1 môi giới chuyên nghiệp, cụ chỉ cần gửi thông tin và đi làm việc khác. Cụ có thể tự đăng tin, tự tiếp khách, tự bán được chắc cụ cũng có nhiều time.

Thực sự, xã hội mỗi người một chức năng, nhiều cụ khác ko thể làm được việc đó. Thêm nữa, ca của cụ chắc cũng hàng đẹp dễ bán, pháp lý đơn giản.

Môi giới còn có chức năng xử lý những ca khó, tìm cho khách những căn giá rẻ, đôi khi còn có sản phẩm tiềm năng đầu tư tốt. Em nghĩ cụ nói : "cũng ko cần thiết gửi các sàn bán hộ mất mấy phần trăm phí làm gì. vì bọn nó cũng chỉ làm 6 việc em vừa nói thui :D" nghe cũng chưa văn minh lắm. Vì bản thân em có nhiều khách hàng là Chủ tịch những Tập Đoàn hoặc Giám đốc doanh nghiệp vừa và nhỏ cũng ko ai có thời gian tiếp khách chứ nói gì chuyện ngồi đăng tin ạ. Cụ tự đăng tin nhằm tối thiểu chi phí cho bản thân em rất ủng hộ. Nhưng em nghĩ cũng ko nên kỳ thị Môi giới bọn em như thế. Cũng có người kiếm tiền tỉ từ môi giới cụ ạ (cũng có người mất, em ko nói là đc cả).

Xã hội nó luôn vận hành bằng những hoạt động kinh doanh có tính liên kết. Cũng ko phải tự nhiên mà Nghề môi giới ra đời và tồn tại được thậm chí tại những nước phát triển. Em ví như cái xe SH cụ đi chẳng hạn, chi phí cấu thành sản phẩm tính trên đơn giá nguyên vật liệu chỉ 10tr. Nhưng nó còn có Chi phí Nhân Công, Chi phí nhà Xưởng, Chi phí duy trì sản xuất, hoa hồng chiết khấu cho đại lý phân phối, Chi phí vận chuyển, Chi phí Marketing quảng cáo... Cụ biết rẻ vậy nhưng đến nhà máy họ đâu có bán cho Cụ đâu. Cuối cùng vẫn đành tuân theo quy luật tiêu thụ của hàng hóa đấy thôi phải không cụ. Em nói có gì sai cụ thông cảm nhé.

bibi_1234

Xe tải
Bản chất cụ nói chuẩn ạ! Mội giới bọn em làm hết tất cả những việc Cụ nói. Làm hết phần đó được khoảng 20% công việc Cụ ạ. Tiếp theo là tìm được khách, rồi tư vấn khách chọn căn nào hợp lý...Nếu 2 bên cần tư vấn về thủ tục pháp lý môi giới cũng làm hết. Nói chung nếu là 1 môi giới chuyên nghiệp, cụ chỉ cần gửi thông tin và đi làm việc khác. Cụ có thể tự đăng tin, tự tiếp khách, tự bán được chắc cụ cũng có nhiều time.

Thực sự, xã hội mỗi người một chức năng, nhiều cụ khác ko thể làm được việc đó. Thêm nữa, ca của cụ chắc cũng hàng đẹp dễ bán, pháp lý đơn giản.

Môi giới còn có chức năng xử lý những ca khó, tìm cho khách những căn giá rẻ, đôi khi còn có sản phẩm tiềm năng đầu tư tốt. Em nghĩ cụ nói : "cũng ko cần thiết gửi các sàn bán hộ mất mấy phần trăm phí làm gì. vì bọn nó cũng chỉ làm 6 việc em vừa nói thui :D" nghe cũng chưa văn minh lắm. Vì bản thân em có nhiều khách hàng là Chủ tịch những Tập Đoàn hoặc Giám đốc doanh nghiệp vừa và nhỏ cũng ko ai có thời gian tiếp khách chứ nói gì chuyện ngồi đăng tin ạ. Cụ tự đăng tin nhằm tối thiểu chi phí cho bản thân em rất ủng hộ. Nhưng em nghĩ cũng ko nên kỳ thị Môi giới bọn em như thế. Cũng có người kiếm tiền tỉ từ môi giới cụ ạ (cũng có người mất, em ko nói là đc cả).

Xã hội nó luôn vận hành bằng những hoạt động kinh doanh có tính liên kết. Cũng ko phải tự nhiên mà Nghề môi giới ra đời và tồn tại được thậm chí tại những nước phát triển. Em ví như cái xe SH cụ đi chẳng hạn, chi phí cấu thành sản phẩm tính trên đơn giá nguyên vật liệu chỉ 10tr. Nhưng nó còn có Chi phí Nhân Công, Chi phí nhà Xưởng, Chi phí duy trì sản xuất, hoa hồng chiết khấu cho đại lý phân phối, Chi phí vận chuyển, Chi phí Marketing quảng cáo... Cụ biết rẻ vậy nhưng đến nhà máy họ đâu có bán cho Cụ đâu. Cuối cùng vẫn đành tuân theo quy luật tiêu thụ của hàng hóa đấy thôi phải không cụ. Em nói có gì sai cụ thông cảm nhé.
xin lỗi đã động chạm tới nghề của cụ. nhưng em thấy đa số môi giới ko có tâm làm các việc như cụ nói đâu ạ :D ( "làm hết tất cả những việc Cụ nói , Làm hết phần đó được khoảng 20% công việc Cụ ạ. Tiếp theo là tìm được khách, rồi tư vấn khách chọn căn nào hợp lý" )

họ chỉ đăng tin lên mạng rồi chờ khách phone tới thì dẫn tới gặp chủ nhà chốt dc thì ăn % thôi ạ
chưa tính tới vô số các bên môi giới lừa đảo đăng tin 200k như sanbatdongsanhanoi.info cụ gì nói bên trên kia
nếu cụ làm tât cả các việc như cụ nói thì cụ là 1 môi giới có tâm và yêu nghề. em 1000 like ạ (y)

revolymmah

Xe hơi
Bán 1 cái nhà cũng phải mất thời gian, có khi 1 2 tuần, có khi 1 2 tháng, có khi cũng cả năm mới xong.
Cũng thời gian ấy CCCM có mà kiếm ra ối tiền.
Các cụ bỏ ra 1 ít thuê môi giới để họ bán, giao dịch khách hàng cho.
Nhàn hơn bao nhiêu ạ.

Em chuyên chung cư và thổ cư tại Hà Đông - Thanh Xuân - Hoàng Mai
CCCM nào có nhu cầu thì cứ alo em nhé.
Em chỉ xin phí, cam kết không bán chênh
SĐt: 01652.998.998
Cụ mật thư em thông tin phí và cách làm của Cụ cho em nhé, em đang cần!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghĩ bán nhà hay mua nhà thì cứ quẳng thông tin/yêu cầu qua các sàn/văn phòng môi giới là xong. Khi nào thông tin đạt tiệm cận yêu cầu của mình thì mới gặp trực tiếp người mua/người bán là đơn giản và hiệu quả nhất.

xin lỗi đã động chạm tới nghề của cụ. nhưng em thấy đa số môi giới ko có tâm làm các việc như cụ nói đâu ạ :D ( "làm hết tất cả những việc Cụ nói , Làm hết phần đó được khoảng 20% công việc Cụ ạ. Tiếp theo là tìm được khách, rồi tư vấn khách chọn căn nào hợp lý" )

họ chỉ đăng tin lên mạng rồi chờ khách phone tới thì dẫn tới gặp chủ nhà chốt dc thì ăn % thôi ạ
chưa tính tới vô số các bên môi giới lừa đảo đăng tin 200k như sanbatdongsanhanoi.info cụ gì nói bên trên kia
nếu cụ làm tât cả các việc như cụ nói thì cụ là 1 môi giới có tâm và yêu nghề. em 1000 like ạ (y)
Mấy ông đó gọi là CÒ ĐẤT cụ ạ. Nhưng cá nhân này dần dần sẽ bị đào thải thôi. Nghề Môi Giới chúng em làm quán triệt theo chủ trương của Hiệp Hội Môi giới Việt Nam và Hiệp Hội Bất Động Sản Việt Nam sẽ hướng đến TƯ VẤN. Chuyên nghiệp hóa loại hình môi giới bất động sản nói riêng và Môi giới thương mại nói chung. Nhà môi giới phải nắm rất rõ Luật nhằm tư vấn được cho khách hàng và giải quyết những vấn đề phát sinh trong quá trình giao dịch. Để tiến đến chuyên nghiệp hóa lĩnh vực này cũng cần nhiều yếu tố bổ trợ khách quan như Đồng nhất hệ thống thậm định giá, Sửa đổi bổ sung luật về giao dịch bất động sản... Đối với những nước phát triển, Nhà môi giới là 1 Chuyên gia có chuyên môn rất sâu. Họ được đào tạo và có những đợt sát hạch rất khó để có thể được cấp chứng chỉ hành nghề. Chính vì vậy, khách mua làm việc với Môi giới bản chất đã hoàn toàn ko phải lăn tăn về pháp lý của Bất động sản rồi (do Nhà Môi giới chịu trách nhiệm về mọi vấn đề pháp lý liên quan đến giao dịch). Em rất hi vọng trong 10 năm tới, thị trường Việt Nam cũng làm được như vậy. Còn hiện giờ, Thị trường vẫn đang trong quá trình đào thải những Môi giới tự do, những Cò đất thời sốt ảo, hiện tượng làm giá khách hàng, sự thẩm định giá thiếu tính chuyên nghiệp. Thanks Cụ và hi vọng Cụ cũng như CCCM khác có cái nhìn tổng quan hơn về Nghề Môi giới ạ ! =D>=D>

Caibang85

Xe tải
e bán 2 cái nhà rồi
1 chung cư ở Hà ĐÔng
1 nhà đất ở Lĩnh Nam

4. đăng miễn phí lên muare.com và otofun.net ( nếu có nick đủ 100 post :D )

với cũng ko cần thiết gửi các sàn bán hộ mất mấy phần trăm phí làm gì. vì bọn nó cũng chỉ làm 6 việc em vừa nói thui :D
Em cung hay đăng lên batdongsan.comm.vn, thấy cũng ổn ạh, kinh nghiệm của cụ chuẩn quá

Chôm 2010

Xe máy
Còn hiện giờ, Thị trường vẫn đang trong quá trình đào thải những Môi giới tự do, những Cò đất thời sốt ảo, hiện tượng làm giá khách hàng, sự thẩm định giá thiếu tính chuyên nghiệp. Thanks Cụ và hi vọng Cụ cũng như CCCM khác có cái nhìn tổng quan hơn về Nghề Môi giới ạ ! =D>=D>
Mấy ông môi giới tự do thì gặp chỉ muốn đánh, đất mình treo biển bán, in đẹp long lanh nửa đêm nó đến nó giật đi mất, sơn lên tường thì nó vác sơn đến sơn đè lên...:D. Cá nhân nhà cháu rất tôn trọng các bác làm môi giới có trụ sở, nhân viên tư vấn đàng hoàng, mình mua 1 ô đất cắt ra, giao cho bên VP BĐS bán để dành phần khách có thiện chí làm việc qua trung gian cho họ, mình cũng triển khai song song tiếp những khách không thích làm qua trung gian, chỉ làm việc với chủ đất :D, tóm lại mỗi người 1 nghề, tôn trọng nhau là OK

mdtmdtmdt

Xe hơi
các cụ cho em hỏi ngược lại là tìm nhà online thì tìm trang nào hiệu quả ạ?

bikoi

Xe hơi
Có người bán nhà chạy cả facebook :)) không biết có cụ nào bán đc kiểu này chưa

Anhtuanxd2010

Xe hơi
Cụ quăng thông tin lên mạng xong môi giới đến đầy nhà gặp cụ, nhưng kinh nghiệm xương máu của cháu là đăng tin bán nhà lên otofun các cụ nhà mình dìm giá rất ác :))

puredoll

Xe điện
E đi tìm mua nhà, tìm online chán chê k gặp được chủ nhà. Đến văn phòng nhà đất nói rõ hay, đưa đi mấy nhà toàn loanh quanh, k cho gặp chủ. Hơn 1 năm nay vẫn đi tìm nhà :((

thaihutvn

Xe buýt
Cụ nào bán hộ em căn này, em gửi hoa hồng. Liền kề 282 Lĩnh Nam, giá 6,5 tỏi.

các cụ cho em hỏi ngược lại là tìm nhà online thì tìm trang nào hiệu quả ạ?
Hiệu quả nhất hiện tại cụ đăng trên các trang : batdongsan.com.vn , muaban.net, chotot.vn, homedy.vn nhé. Tất nhiên khi đăng trên web uy tín thì cũng khó tránh khỏi việc các bạn môi giới cũng sẽ gọi cho cụ rất nhiều. Nhưng thiết nghĩ , cái gì cũng có cái giá của nó mà. Các cụ muốn bán nhà Nhanh mà Ko mất tiền thì chịu khó nghe điện thoại chút em nghĩ cũng ko vấn đề gì quá lớn. Coi như nó là 1 phần của công việc Bán nhà ^^

Chôm 2010

Xe máy

chuhoang

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
cho e ôm phản theo cụ với, đăng mất bao tiền mà chả thấy ma nào gọi, có gọi thì toàn bọn linh tinh hỏi vu vơ