[Funland] Đang thực hiện tổng điều tra dân số và nhà ở giữa kì

phuongmit

Xe cút kít
Khu vực bên e muốn gặp e còn nhắn tin hẹn hò chán chê chứ lên nhà phát 1 thế còn lâu e mới tiếp ;))

DurexSSL

Xe buýt
Em ko biết có phải đang thực hiện điều tra dân số hay ko? Phường các cụ có như thế này ko ạ?
21h45, em vừa đánh răng xong chuẩn bị tắt điện đi ngủ thì nghe tiếng gõ cửa, hơi giật mình vì ko biết ai gõ cửa vào giờ này. Em rón rén mở cửa ra thì tận 6 anh công an, trong đó có 1 anh công an phụ trách tổ em, nên em biết mặt, các anh kia em ko rõ có ở phường em ko hay bộ phận nào. Ah em ở P. Hoàng Văn Thụ, HM ạ.
Các anh hỏi nhà ở mấy ng, nhà mình hay thuê? Mượn cccd của các thành viên trong nhà và chụp lại, hỏi cả nghề nghiệp (này chắc hỏi lấy câu chuyện thôi). Bắt m.ng mở VNeid để kiểm tra tình trạng xác minh và cư trú, rồi hỏi cả tình hình an ninh trật tự, có nhà nào lộn xộn hay ko? Em thấy họ hỏi tất cả các phòng nên cũng yên tâm. Tưởng mỗi nhà mình có ai làm nên tội tình gì nên sợ :))
Hơn 10 năm ở HN, đây là lần đầu em dc các anh đến thăm tận nhà. Ah cụ nào chưa làm tạm trú thì làm đi, ko cẩn thận bị phạt đấy nhé.
Cứ trước khi 1 Luật Đất đai mới phát huy hiệu lực là có tổng điều tra dân cư, cư trú, địa chính, đo đạc, địa giới mà Mợ

MuathuHN252

Xe cút kít
Cứ trước khi 1 Luật Đất đai mới phát huy hiệu lực là có tổng điều tra dân cư, cư trú, địa chính, đo đạc, địa giới mà Mợ
Nhưng mà họ kéo nhau tận 6 ông đi 1 đoàn cụ ơi. Em ở HN 14 năm rồi, chưa gặp cảnh này bao h ạ

MuathuHN252

Xe cút kít
Khu vực bên e muốn gặp e còn nhắn tin hẹn hò chán chê chứ lên nhà phát 1 thế còn lâu e mới tiếp ;))
Vâng, e cũng sơ suất ko hỏi là họ làm gì, có giấy tờ gì hay ko GS ạ.

coquay

Xe container
Kiểu họ cũng kiểm tra ngay trên dt mình, nếu chưa xác minh bước 2 thì họ hướng dẫn làm ntn cụ ah.
Cái e thắc mắc là kb mục đích họ kéo cả đoàn đi để làm gì
Để xác minh cccd bước 2 bắt buộc ra phường mợ nhé, trên p có máy ảnh và máy lấy dấu vân tay e vừa ra p sáng nay để làm xong
Em đang hỏi xem các phường khác có ntn ko đây ạ. Họ kéo nhau đi đông quá làm e cũng có chút hoang mang. Nếu có đi điều tra thì phải chia ng ra đi hỏi cho nhanh chứ cụ nhỉ?
Nếu điều tra gì gì theo chỉ đạo thì đa số là bác tổ trưởng báo và phát giấy về mình tự kê với cả họ làm h hành chính thôi

MuathuHN252

Xe cút kít
Để xác minh cccd bước 2 bắt buộc ra phường mợ nhé, trên p có máy ảnh và máy lấy dấu vân tay e vừa ra p sáng nay để làm xong
Nếu điều tra gì gì theo chỉ đạo thì đa số là bác tổ trưởng báo và phát giấy về mình tự kê với cả họ làm h hành chính thôi
Ý e là họ cũng hỏi e xác mình đến bước nào rồi, mở a xem, e nghĩ nếu mới bước 1 thì họ sẽ hướng dẫn nhắc nhở làm bước 2. Chứ ko fai họ làm luôn lúc đó. Sơ suất của e là nãy e ko hỏi họ đi làm gì, nhưng sự việc là có 6 ông hỏi nhà e các thông tin trên lúc 21h45 ạ. Em đã đi 1 vòng các tầng khác hỏi thì m.ng đều bảo họ đi hỏi từng nhà như vậy

hairyscary

Xe điện
Cụ nào rành luật với qui định soi hộ em CA kiểm tra hành chính thì được kiểm tra những gì, cần có giấy tờ chứng minh công tác gì...
Hồi lâu lâu em bị một quả kiểm tra hành chính lúc gần 1h đêm. Đang ngủ phải dậy trình chứng minh. Tào lao hết sức.

bixinh1803

Xe hơi
Em còn quên mất ko hỏi họ là đến làm gì, yêu cầu xuất trình giấy tờ để làm gì mợ ạ. Kiểu như thấy họ đông quá mình sợ với cả biết chắc là ng bên phường chứ ko fai ai lừa đảo gì nên hỏi gì e nói nấy thôi. Họ đi rồi em mới ggs xem có phải chiến dịch điều tra dân số hay gì ko, thì thấy có, nhưng bắt đầu từ 1.4. Mà nay cũng sắp đến nên e nghĩ cũng có thể họ làm trước hoặc thí điểm gì đó
Điều tra dân số do bên thống kê (tổ trưởng đi hỗ trợ) làm mợ ạ, cái này ngày xưa em làm suốt. Công an đi kiểm tra hoành tráng thế chắc khu mợ có biến. Mợ hóng đi rồi kể cho ae nghe

MuathuHN252

Xe cút kít
Điều tra dân số do bên thống kê (tổ trưởng đi hỗ trợ) làm mợ ạ, cái này ngày xưa em làm suốt. Công an đi kiểm tra hoành tráng thế chắc khu mợ có biến. Mợ hóng đi rồi kể cho ae nghe
Vâng ạ. Để e hóng thêm ạ. Tự dưng sợ thế

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ nào rành luật với qui định soi hộ em CA kiểm tra hành chính thì được kiểm tra những gì, cần có giấy tờ chứng minh công tác gì...
Hồi lâu lâu em bị một quả kiểm tra hành chính lúc gần 1h đêm. Đang ngủ phải dậy trình chứng minh. Tào lao hết sức.
Hay hôm ý cụ dắt ái về nhà bị các anh theo dõi :))

SunshineA

Xe tăng
Em ko biết có phải đang thực hiện điều tra dân số hay ko? Phường các cụ có như thế này ko ạ?
21h45, em vừa đánh răng xong chuẩn bị tắt điện đi ngủ thì nghe tiếng gõ cửa, hơi giật mình vì ko biết ai gõ cửa vào giờ này. Em rón rén mở cửa ra thì tận 6 anh công an, trong đó có 1 anh công an phụ trách tổ em, nên em biết mặt, các anh kia em ko rõ có ở phường em ko hay bộ phận nào. Ah em ở P. Hoàng Văn Thụ, HM ạ.
Các anh hỏi nhà ở mấy ng, nhà mình hay thuê? Mượn cccd của các thành viên trong nhà và chụp lại, hỏi cả nghề nghiệp (này chắc hỏi lấy câu chuyện thôi). Bắt m.ng mở VNeid để kiểm tra tình trạng xác minh và cư trú, rồi hỏi cả tình hình an ninh trật tự, có nhà nào lộn xộn hay ko? Em thấy họ hỏi tất cả các phòng nên cũng yên tâm. Tưởng mỗi nhà mình có ai làm nên tội tình gì nên sợ :))
Hơn 10 năm ở HN, đây là lần đầu em dc các anh đến thăm tận nhà. Ah cụ nào chưa làm tạm trú thì làm đi, ko cẩn thận bị phạt đấy nhé.
Đợt này khu em CAn hộ khẩu và tổ trưởng cũng đi từng nhà bắt kê khai chi tiết tạm trú, thường trú. Đoàn phải đến trực tiếp từng nhà nên có nhà ghé sáng, nhà ghé trưa, nhà ghé chiều, nhà ghé đêm khuya mợ ạ.

dzoro

Xe điện
Nhà em trải qua mấy đợt điều tra dân số rồi. Lần nào cũng có tổ trưởng đi cùng nhé. Có năm lâu lắm rồi, hình như 2005 hoặc 2010 còn hỏi nhà có ti vi, tủ lạnh không :)) điều tra dân số mà toàn CA đi thì chắc không phải điều tra dân số rồi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Đợt này khu em CAn hộ khẩu và tổ trưởng cũng đi từng nhà bắt kê khai chi tiết tạm trú, thường trú. Đoàn phải đến trực tiếp từng nhà nên có nhà ghé sáng, nhà ghé trưa, nhà ghé chiều, nhà ghé đêm khuya mợ ạ.
Ko có tổ trưởng, mà tận 6 chú công an ạ

vua_luoi

Xe điện

MuathuHN252

Xe cút kít

SunshineA

Xe tăng
Ko có tổ trưởng, mà tận 6 chú công an ạ
Tại Khu mợ vẫn CAn khu vực cũ nên không cần tổ trưởng. Khu em thay một loạt CAn khu vực mới cho các tổ nên cần tổ trưởng liên gia đưa đến từng nhà. Họ cũng bắt kê khai tạm trú, thường trú chi tiết và chụp Cccd của cả nhà như khu mợ

lucifer99

Xe máy
Em cũng ở HM ko thấy tổ trưởng hay CA thông báo gì bác ạ