[Funland] Đằng sau đại gia sinh năm 2000 là ai? Hay là đại gia 2000 giỏi thật sự?

minhtree

Xe tải
Giờ làm chặt hơn rồi, các công trình bất kể nhà nước tư nhân ko có hoá đơn xuất cát đá có thể bị quy cho tội khai thác trộm tài nguyên.
Vấn đề nữa là khi a chủ mỏ bán hết trữ lượng khai thác (trên giấy tờ hoá đơn) thì mỏ sẽ bị đóng cửa. Cát tặc chỉ bán cho nhà dân thôi.
Thuyết âm mưu như dân công trình bọn em nói là đang cứu một ông anh nào đó trót mua cát lậu đắp vào dự án. Nhưng em nghĩ với giá 2.3tr thì mua từ tỉnh khác về vẫn được mà nhỉ?
Cũng có thể. Nhưng giải cứu thế thì chát quá, có thể các mỏ khác cũng hết dung lượng được cấp rồi. Giờ kiếm ra sản lượng khai thác đâu dễ. Đầu ra đầu vào kiểm soát điện tử cả. Các cụ nhà mình không làm xây dựng nghĩ đơn giản. Chứ cát, đá, sỏi là đầu vào của ngành xd, nó thay đổi giá là đủ thứ thay theo.

minhmo

Xe cút kít
Chi ra là 2.327.000₫/m3 cát chưa có gì.
Cũng không thể hiểu nổi chúng nó định làm gì?
Chắc đùa thôi lão ợ. Em vừa làm xây dựng vừa làm mỏ nhưng chưa bao giờ dám đùa một cách thiếu i ốt kiểu này. Ở thời điểm này dễ được nhà nước nuôi lắm.
Ngày xưa cũng có trò tương tự, kiểu như đưa giá vật tư vật liệu vào thông báo giá địa phương, từ khi theo dự án.
Nhưng chuyện đó xưa rồi, và nó không bao giờ cao gấp hơn chục lần giá thị trường như ở trường hợp này.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Giờ làm chặt hơn rồi, các công trình bất kể nhà nước tư nhân ko có hoá đơn xuất cát đá có thể bị quy cho tội khai thác trộm tài nguyên.
Vấn đề nữa là khi a chủ mỏ bán hết trữ lượng khai thác (trên giấy tờ hoá đơn) thì mỏ sẽ bị đóng cửa. Cát tặc chỉ bán cho nhà dân thôi.
Thuyết âm mưu như dân công trình bọn em nói là đang cứu một ông anh nào đó trót mua cát lậu đắp vào dự án. Nhưng em nghĩ với giá 2.3tr thì mua từ tỉnh khác về vẫn được mà nhỉ?
nó xuất hoá đơn chỉ bằng 1/100 xuất thật thôi.. còn lại bọn nó mua bán vòng vèo. E đoán chỉ có 2 trường hợp như em nói.. không dàn xếp được với nhau mới phang thế này. Cũng có kiểu sếp sếp ăn 2 mang

banmotnucuoi

Xe lăn
nó xuất hoá đơn chỉ bằng 1/100 xuất thật thôi.. còn lại bọn nó mua bán vòng vèo. E đoán chỉ có 2 trường hợp như em nói.. không dàn xếp được với nhau mới phang thế này. Cũng có kiểu sếp sếp ăn 2 mang
Ko đâu cụ ạ, giờ xuất hđ khá nhiều rồi, trừ mảng nhà dân. Còn các dự án nhà nước tư nhân giờ bị quản rất chặt

Colexanh

Xe tải
Cụ không làm xd nên cụ không biết. Nếu cụ không có hồ sơ đầu vào vật liệu, cụ không nghiệm thu thanh toán được đâu. Chưa kể nó còn liên quan đến công bố giá xd của địa phương. Nó là vật tư xd cơ bản, không để loạn giá được cụ ạ. Tránh việc theo đóm ăn tàn của các mỏ khác.
Cụ đang nói cái gì Không có hồ sơ đầu vào vật liệu nhỉ? Cụ thể là
Còn cái đoạn sau thì cái gì Bất thường cũng sẽ phải được xem xét, cơ bản tôi cũng hiểu khi tôi ở vai gd sở XD và tài chính khi báo cáo ct tỉnh :D ok chưa ạ.