[Luật] Đăng ký xe mới, tự nộp phí hay giao cho sale?

IFun

Xe hơi
Thuận mua vừa bán thôi, cụ thấy bất cập có thể tự đi làm mà. Cái khoản đi đăng ký của sale xe mới gọi là hỗ trợ nhưng thực tế là kiếm tí rau dưa đôi triệu thuốc nước không liên quan đến showroom nên k thể có phiếu thu hay là chuyển vào tài khoản công ty đuợc đâu cụ.
Đôi ba triệu thì nói làm gì. Đằng này là chuyển 170tr vào tài khoản cá nhân ợ. Chứ còn các bạn ấy đi làm, em vẫn cho bạn ấy 3tr ngoài mà

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Vâng, nhưng xe cháu có vay vốn ngân hàng nên không thể nhận xe rồi đi đăng ký được, phải để showroom đăng ký xong thì NH mới giải ngân và mới nhận xe.
Có một điều em thắc mắc nữa là giá tính thuế các bạn ấy báo rất cao theo giá cũ trong khi đã có quyết định giá mới từ 10/4, rồi khi bảo để khách tự đóng tiền thì giãy nảy không chịu??? Bạn ấy nói không biết giá áp thuế mới nhưng khi đi nộp thuế thấy đã kê khai đầy đủ theo giá mới rồi???
Haizzz
Cụ mua xe gì ạ? Từ 10/04 các giá áp thuế các xe về giá niêm yết, tuy nhiên ngày 13/04 em nộp thuế tại Nam Từ Liêm vẫn áp theo giá áp cũ.
Cái này cụ để sale tự đăng ký, trước khi bấm biển cụ xem lại giấy nộp tiền xem số tiền phải nộp là bao nhiêu. Thế là chuẩn nhất cụ ạ.

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đôi ba triệu thì nói làm gì. Đằng này là chuyển 170tr vào tài khoản cá nhân ợ. Chứ còn các bạn ấy đi làm, em vẫn cho bạn ấy 3tr ngoài mà
Thuế xe mới chát thật. E toàn sang tên xe cũ có vài triệu tiền thuế thôi nên e toàn tự ứng ra trước lúc có đăng ký mới phải trả tiền mà nhiều cụ vẫn còn lăn tăn cơ :)) bỏ 170 củ e nghĩ cụ nên đi cùng cho an tâm

Bxhung

Xe buýt
Nói thật với cụ chứ đi đăng ký giờ nhanh lắm, mất 1 buổi sáng là xong thôi chứ có gì đâu.

Chung An Tần

[Tịch thu bằng lái]
bỏ tí cho sale nó làm cụ à

Namthanhfree

Đi bộ
Bài đã đăng 2 năm có vẻ như đã dừng lại. Em thì giờ mới sắp lấy xe và thời thế bây giờ em nghĩ cũng đã có chút thay đổi. Nên em xin phép nhờ các bác kinh nghiệm tư vấn giúp em phương án phù hợp cho thời điểm hiện tại ạ. Em thì không được như chủ Topic vì em mới lấy xe lần đầu mà chưa hề có chút kinh nghiệm gì về đăng ký xe. Nhưng em mà đi đăng ký xe thì phải nghỉ làm nên cũng ảnh hưởng chút đến thu nhập (Nhưng em hơi lo ngại vì em mua ở showroom ở Hà Đông và nghe nói trước ở Hà Đông có phốt).

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bài đã đăng 2 năm có vẻ như đã dừng lại. Em thì giờ mới sắp lấy xe và thời thế bây giờ em nghĩ cũng đã có chút thay đổi. Nên em xin phép nhờ các bác kinh nghiệm tư vấn giúp em phương án phù hợp cho thời điểm hiện tại ạ. Em thì không được như chủ Topic vì em mới lấy xe lần đầu mà chưa hề có chút kinh nghiệm gì về đăng ký xe. Nhưng em mà đi đăng ký xe thì phải nghỉ làm nên cũng ảnh hưởng chút đến thu nhập (Nhưng em hơi lo ngại vì em mua ở showroom ở Hà Đông và nghe nói trước ở Hà Đông có phốt).
Tự đi đăng ký k thạo thuê cò dịch vụ đi cùng, dù sao cụ cũng phải xin nghỉ đi bấm biển. Đi cho biết thôi cụ.

thaomoc

Xe tăng
Cụ pải nghỉ làm 1 hôm, ảnh hg chút đến thu nhập thì e thấy đúng, còn đâu thì ko có gì khó mà pải đky hộ cả, nếu thu nhập 1 ngày của cụ ngang với tiền pải đưa sale đi hộ thì cụ thuê cũng dc

tuandungdang

Xe máy
Cụ này nói chuẩn, nếu như 1 ngày thu nhập của cụ ~2-3 củ thì để ae sale làm, còn nếu cụ rảnh rỗi và muốn trải nghiệm thì cũng không có gì khó.
1.Cụ lấy xe kèm đầy đủ hồ sơ: hoá đơn bán hàng của showroom, hoá đơn xuất xưởng (của nhà sx), phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng. Mang hồ sơ đến trụ sở thuế địa phương để khai thuế, nộp thuế. Lấy chứng từ nộp thuế
2. Cụ cầm chứng từ nộp thuế, đánh xe ra chỗ đăng ký xe cà số khung số máy (thường showroom họ cà sẵn rồi nhưng các anh chị bên trong hay mắc kê với đội cà số bên ngoài nên thôi, cà ở đó cho được việc), nộp tờ khai các thứ xong chờ gọi tên bấm bỉm, lấy bỉm ra lắp vào xe để đi đăng kiểm, lấy giấy hẹn nhận đăng ký xe.
3. Mang xe + giấy hẹn nhận đăng ký xe đi đăng kiểm như bình thường; đăng kiểm xong họ sẽ cho bác tem; khi nào có đăng ký thì quay lại lấy tờ đăng kiểm.
Các bước trên bác có thể bỏ vào hồ sơ 200-500 cho cán bộ hoặc không thì tuỳ. Như nhà em là ko, cứ đúng trình tự làm. Nói chung là sẽ mất của bác hơn 1 ngày đấy, vì nộp thuế xong cũng mất nửa buổi sáng là nhanh, xong bấm bỉm thì cũng sang chiều, đi đăng kiểm rồi lại quay lại lấy tờ giấy kiểm định sau khi có đăng ký nữa.

Hdv1012

Xe hơi
Nếu tầm 2-3tr thì đôi khi làm dịch vụ cho nhanh , có người gọi lên lấy biển là xong xuôi , chứ tự đi đôi khi nhầm lần hoặc bị bắt bẻ e thấy mệt phết

Namthanhfree

Đi bộ
Cảm ơn các cụ ở trên tư vấn. Em đã lấy được xe và đăng ký, đăng kiểm. Em cẩn tắc quá nên đi cùng sale hôm bấm biển. Hôm lấy bản chính đăng ký đăng kiểm thì tự đi.
chúc các cụ và gia đình sức khoẻ và thành công!

Hdv1012

Xe hơi
Cảm ơn các cụ ở trên tư vấn. Em đã lấy được xe và đăng ký, đăng kiểm. Em cẩn tắc quá nên đi cùng sale hôm bấm biển. Hôm lấy bản chính đăng ký đăng kiểm thì tự đi.
chúc các cụ và gia đình sức khoẻ và thành công!
Chúc mừng cụ

Nadi 18

Xe hơi
Mình cũng nên tự đi mà làm cho biết dc hết các công đoạn, và hiểu biết thêm về luật lá nữa cũng khôn lên khối đó cụ ạ, cơ bản là dễ không có gì khó đâu